[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoami

Xe tăng
Thưa cụ, chả có gì là vô lý Cụ ạ. Cũng đội Thái Lan đấy, trước đó vừa thắng 2 trận, (mặc dù e cũng cho rằng trình rất bình thường), nhưng đến gặp đội Lào, được đánh giá còn yếu hơn hai đội kia, thế mà Thái đá quá bất thường luôn, cả trận thì lờ đa lờ đơ, thậm chí những phút cuối trận, còn ko nhận ra đó là Thái Lan nữa, chuyền bóng ko nổi, mất bóng liên tục, Lào nó ép cho lòi kèn, mà ko thể bịt được. Xét về tương quan hai đội, xét về lối đá của Thái trước đó, thì đó ko phải là bình thường nữa mà là quá bất thường cụ ạ.
Suy luận như cụ nói thì Thái diễn sâu quá, cả mợ Pang lẫn Polking, sao ko chỉ đạo đá hay vào rồi bắn chim khung thành Lào? Hoặc dễ nhất là Lào có bóng trong vòng cấm thì mạnh dạn cài chân đẩy ngã để dính pen có phải nhàn ko, mà lại ko mang tiếng 😆.

Nghen loc

Xe tăng
Suy luận như cụ nói thì Thái diễn sâu quá, cả mợ Pang lẫn Polking, sao ko chỉ đạo đá hay vào rồi bắn chim khung thành Lào? Hoặc dễ nhất là Lào có bóng trong vòng cấm thì mạnh dạn cài chân đẩy ngã để dính pen có phải nhàn ko, mà lại ko mang tiếng 😆.
Ý e muốn nói đây là sự thay đổi của Thái nó nhanh quá, so với hai trận trước nó đá đang bình thường, nhưng trận này nó gặp đội yếu hơn mà nó lại đá kém hơn cả hai trận kia. Chính vì vậy làm cho mình chả biết nó như thế nào cả Cụ ạ.

nidea

Xe tăng
Ý e muốn nói đây là sự thay đổi của Thái nó nhanh quá, so với hai trận trước nó đá đang bình thường, nhưng trận này nó gặp đội yếu hơn mà nó lại đá kém hơn cả hai trận kia. Chính vì vậy làm cho mình chả biết nó như thế nào cả Cụ ạ.
Không cần phải quan tâm trận đấy của Thái hay trận VN vs Timo thì xem cũng chỉ để giải trí thôi cụ ơi. Những trận như vậy không đánh giá chính xác được thực lực của các đội đâu.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ lại ko đọc còm e rồi à, e đã nói rồi, vì quá bất thường như vậy nên ko hiểu ông Thái này như thế nào: do thực lực, muốn giữ sức, sai chiến thuật, hay ko muốn thắng để gặp VN?
Thế em mới bảo cụ ngưỡng mộ Thái quá nên mới bảo bất thường, chứ người thường, người trung lập xem chẳng ai kêu bất thường cả. Bài vở của Thái là đưa quả bóng ra biên như em đã phân tích đã bị Lào bắt bài. Thái ăn được mỗi quả do phản công. H2 Thái đổi chiến thuật, triển khai bóng trung lộ nhiều hơn nhưng Ben Davis quá non để cầm bóng.

Thái đá với Campuchia ăn dễ vì Campuchia đá húng, hậu vệ cánh dở, luôn bị Thái vượt, phá bẫy việt vị, và Thái lại ăn rùa nữa. Worachit sút quả phạt rất nhẹ đi qua 1 rừng chân vào lưới.

Thái đá với Lào khó vì Lào đá điềm đạm, thủ chắc, phản công hay, đánh vào điểm yếu trung vệ chậm chạp của Thái. Jonathan vì chậm nên ăn thẻ đỏ ở trận gặp Mã, còn Anusak đã thể hiện sự vụng về của mình ở trận gặp Mã và hai trận gặp Việt Nam ở VCK U23 ĐNA rồi.

Giờ giải quyết từng vấn đề cụ đặt ra nhé:
- Muốn giữ sức. Không phải. Vì nguyên trục xương sống đều đá chính. Mã thay 8 cầu thủ, Việt Nam giữ lại mỗi thủ môn, đó mới là dưỡng sức.

- Không muốn gặp Việt Nam. Càng không phải, do em đã phân tích ở trên.

- Sai chiến thuật. Cũng không phải nốt. Do Thái vẫn giữ lối đá như trước, không thay đổi gì.

- Thực lực chỉ có vậy? Cũng không hẳn. Có thể nói chính xác là: hai cánh dự bị của Thái không bằng người đá chính. Tuy nhiên, khi Ekanit và Ben Davis vào, tình hình cũng chẳng khá khẩm hơn. Do vậy, kết luận 80% là thực lực Thái chỉ có vậy là hoàn toàn chấp nhận được.

Nghen loc

Xe tăng
Không cần phải quan tâm trận đấy của Thái hay trận VN vs Timo thì xem cũng chỉ để giải trí thôi cụ ơi. Những trận như vậy không đánh giá chính xác được thực lực của các đội đâu.
Vâng cụ ạ. E cũng chỉ xem đơn thuần là chuyên môn thôi. Với e thì giải này Thái đá bình thường, ngay từ trận gặp Mã, gặp Sin e cũng thấy Thái đá ko có gì nổi bật cả. Sau trận gặp Lào nữa thì E tin là Thái sẽ ko vượt được In ở bán kết Cụ ạ.

Hieumos

Xe container
Em thấy cụ nhận định khá hợp lý. Vậy theo cụ, chống lại bằng cách nào ạ?
Trong giải này, đến người thường như em còn thấy được là đội Việt Nam đang sống nhờ 2 cánh.

Đầu hiệp 2 là thời điểm đội Việt Nam thường dồn lên tấn công gây sức ép. Các HLV đối phương sẽ tìm mọi cách để bịt 2 cánh. Lý thuyết là vậy, các đội bảng A thì kèm nhèm quá, dù biết nhưng không đủ trình để thực hiện đấu pháp. Không biết ông Mã có làm được hay không.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lào không phải đội yếu đâu cụ. Ở VL U23 Châu Á mới đây, Lào thắng Mông Cổ, trong khi Thái thua Mông Cổ, tí nữa thì bị loại đó. Nếu Lào không thắng Mông Cổ hộ thì Thái ở nhà xem VCK U23 Châu Á qua TV rồi. Ở Seagames này Lào hòa trên thế thắng với Singapore đó cụ. Singapore ăn bàn may mắn phút cuối với hòa được đó. Lào yếu là do cụ tự tưởng tượng ra thôi. Cũng như Timor-Leste thắng Campuchia tại VCK U23 ĐNA vậy. Bóng đá ĐNA giờ chủ quan cái là chết ngay.

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng, nhưng đầu trận nên thăm dò đối thủ đã rồi mới ào lên tấn công, chứ mới vào đã đòi ăn sống người ta rồi. :))
Chắc đọc báo bị ba kích nhiều quá. Em chưa thấy ở đâu mà đội nhà toàn bị truyền thông của mình vào hùa với đối thủ khích đểu.

Nghen loc

Xe tăng
Thế em mới bảo cụ ngưỡng mộ Thái quá nên mới bảo bất thường, chứ người thường, người trung lập xem chẳng ai kêu bất thường cả. Bài vở của Thái là đưa quả bóng ra biên như em đã phân tích đã bị Lào bắt bài. Thái ăn được mỗi quả do phản công. H2 Thái đổi chiến thuật, triển khai bóng trung lộ nhiều hơn nhưng Ben Davis quá non để cầm bóng.

Thái đá với Campuchia ăn dễ vì Campuchia đá húng, hậu vệ cánh dở, luôn bị Thái vượt, phá bẫy việt vị, và Thái lại ăn rùa nữa. Worachit sút quả phạt rất nhẹ đi qua 1 rừng chân vào lưới.

Thái đá với Lào khó vì Lào đá điềm đạm, thủ chắc, phản công hay, đánh vào điểm yếu trung vệ chậm chạp của Thái. Jonathan vì chậm nên ăn thẻ đỏ ở trận gặp Mã, còn Anusak đã thể hiện sự vụng về của mình ở trận gặp Mã và hai trận gặp Việt Nam ở VCK U23 ĐNA rồi.

Giờ giải quyết từng vấn đề cụ đặt ra nhé:
- Muốn giữ sức. Không phải. Vì nguyên trục xương sống đều đá chính. Mã thay 8 cầu thủ, Việt Nam giữ lại mỗi thủ môn, đó mới là dưỡng sức.

- Không muốn gặp Việt Nam. Càng không phải, do em đã phân tích ở trên.

- Sai chiến thuật. Cũng không phải nốt. Do Thái vẫn giữ lối đá như trước, không thay đổi gì.

- Thực lực chỉ có vậy? Cũng không hẳn. Có thể nói chính xác là: hai cánh dự bị của Thái không bằng người đá chính. Tuy nhiên, khi Ekanit và Ben Davis vào, tình hình cũng chẳng khá khẩm hơn. Do vậy, kết luận 80% là thực lực Thái chỉ có vậy là hoàn toàn chấp nhận được.
Vâng cụ, cụ phân tích như vậy thì thấy e đặt những câu hỏi trên liệu có đúng ko? Có phù hợp với một sự bất thường của một ứng cử viên HC vàng ko? Vậy tại sao cụ lại bảo e là ngưỡng mộ Thái. Nói thật cách đây hơn 10 năm thật sự là e thấy bất an khi ta gặp Thái, nhưng những năm gần nay e thấy Thái cũng ngang mình thôi, chứ ko còn vượt nữa. Kể cả họ vô địch AFF họ chỉ hơn mình về phong độ thôi chứ e tin là họ chưa vượt lên mình được.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng cụ, cụ phân tích như vậy thì thấy e đặt những câu hỏi trên liệu có đúng ko? Có phù hợp với một sự bất thường của một ứng cử viên HC vàng ko? Vậy tại sao cụ lại bảo e là ngưỡng mộ Thái. Nói thật cách đây hơn 10 năm thật sự là e thấy bất an khi ta gặp Thái, nhưng những năm gần nay e thấy Thái cũng ngang mình thôi, chứ ko còn vượt nữa. Kể cả họ vô địch AFF họ chỉ hơn mình về phong độ thôi chứ e tin là họ chưa vượt lên mình được.
Không ngưỡng mộ Thái thì cụ đặt câu hỏi phi logic như vậy làm gì? Đặt giả thiết gì cũng phải dựa vào tình hình thực tế chứ không thể dựa vào ý nghĩ chủ quan được. Trong đầu cụ nghĩ Thái đẳng cấp, Lào kém nên không thể có chuyện Thái bị Lào ép như vậy được nên mới đặt ra những giả thiết xa rời thực tế đến như vậy.

Nghen loc

Xe tăng
Không ngưỡng mộ Thái thì cụ đặt câu hỏi phi logic như vậy làm gì? Đặt giả thiết gì cũng phải dựa vào tình hình thực tế chứ không thể dựa vào ý nghĩ chủ quan được. Trong đầu cụ nghĩ Thái đẳng cấp, Lào kém nên không thể có chuyện Thái bị Lào ép như vậy được nên mới đặt ra những giả thiết xa rời thực tế đến như vậy.
E thấy chính cụ quá nhạy cảm với Thái Lan. Với một sự bất thường mà ko đặt câu hỏi thì mới là lạ. Còn với việc cứ cho là Thái muốn gặp Việt đi, cụ cũng ko nên trầm trọng hoá vấn đề, đừng đặt nặng vấn đề ai mạnh hơn ai đây, mà ở đây cũng có thể là ban huấn luyện, cầu thủ Thái họ thích gặp Việt Nam hơn vì họ cảm thấy khi gặp Việt Nam tâm lý họ tốt hơn, họ thấy dễ đá hơn, họ thây có điểm gì đó họ khai thác được hơn là gặp Indo… Cụ nên nhìn thấu đáo cụ ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E thấy chính cụ quá nhạy cảm với Thái Lan. Với một sự bất thường mà ko đặt câu hỏi thì mới là lạ. Còn với việc cứ cho là Thái muốn gặp Việt đi, cụ cũng ko nên trầm trọng hoá vấn đề, đừng đặt nặng vấn đề ai mạnh hơn ai đây, mà ở đây cũng có thể là ban huấn luyện, cầu thủ Thái họ thích gặp Việt Nam hơn vì họ cảm thấy khi gặp Việt Nam tâm lý họ tốt hơn, họ thấy dễ đá hơn, họ thây có điểm gì đó họ khai thác được hơn là gặp Indo… Cụ nên nhìn thấu đáo cụ ạ.
Vâng. Em đã bảo phải căn cứ vào tình hình thực tế để suy luận chứ không phải kiểu tôi nghĩ thế lọ, tôi nghĩ thế chai cụ ạ. Cụ đưa ra luận điểm nặng tính chủ quan, không căn cứ vào tình hình thực tế. Lý do tại sao lại như vậy thì chỉ có sợ hoặc ngưỡng mộ quá nên mới thế thôi. Mà cụ thấy em cứ đưa nhận định chủ quan của em, hơi căn cứ thực tế một chút là cụ sợ hoặc ngưỡng mộ Thái Lan cụ thấy có khó chịu không? Nói chuyện không lý lẽ thường gây cho người nghe cảm giác như vậy đó, cụ ạ.

Nghen loc

Xe tăng
Vâng. Em đã bảo phải căn cứ vào tình hình thực tế để suy luận chứ không phải kiểu tôi nghĩ thế lọ, tôi nghĩ thế chai cụ ạ. Cụ đưa ra luận điểm nặng tính chủ quan, không căn cứ vào tình hình thực tế. Lý do tại sao lại như vậy thì chỉ có sợ hoặc ngưỡng mộ quá nên mới thế thôi. Mà cụ thấy em cứ đưa nhận định chủ quan của em, hơi căn cứ thực tế một chút là cụ sợ hoặc ngưỡng mộ Thái Lan cụ thấy có khó chịu không? Nói chuyện không lý lẽ thường gây cho người nghe cảm giác như vậy đó, cụ ạ.
E lại thấy cụ nặng về tính quy chụp hơn là khách quan cụ ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

nhuataiche

Xe container
Xưa kia ta nghĩ Thái là núi Thái Sơn, ko biết khi nào ta mới đến gần được.
Ngày nay ta mới biết Thái cũng chỉ như bức tường nhỏ, ta ko vượt qua được chỉ là vì ta quá dở.
Bác nghĩ VN ta đã leo lên được núi Thái Sơn, nhưng thực ra ta chỉ mới leo qua được bức tường nhỏ thôi. Ta vượt qua Thái là chuyện rất tầm thường. Núi cao như Nhật Hàn vẫn còn ở ngoài kia.

Thái giải này bị Lào ép sân chính là vì anh mãi là bức tường nhỏ, trong khi Lào xưa kia nhóc con giờ đã lớn thêm một ít. Nói thế để thấy Thái chậm tiến đến mức nào.

doctor103

Xe điện
Tất cả cccm coi thường Thái thì đấy là suy nghĩ của cccm thôi, quan trọng là bhl và cầu thủ nghĩ thế nào, đã vào đến vòng này thì không có đội nào yếu cả, khi bóng chưa lăn thì cả 2 bên đều có cơ hội và chỉ cần 1 khoảnh khắc bất ngờ là mọi chuyện đi tong, cần tôn trọng tất cả đối thủ. Đội chiến thắng là đội mạnh chứ không phải đội mạnh hơn thì sẽ chiến thắng.

Donxa

Xe buýt
Thái đá với Cam thấy là lạ. Chả lẽ trình Thái chỉ đến thế?

Nghen loc

Xe tăng
Xưa kia ta nghĩ Thái là núi Thái Sơn, ko biết khi nào ta mới đến gần được.
Ngày nay ta mới biết Thái cũng chỉ như bức tường nhỏ, ta ko vượt qua được chỉ là vì ta quá dở.
Bác nghĩ VN ta đã leo lên được núi Thái Sơn, nhưng thực ra ta chỉ mới leo qua được bức tường nhỏ thôi. Ta vượt qua Thái là chuyện rất tầm thường. Núi cao như Nhật Hàn vẫn còn ở ngoài kia.

Thái giải này bị Lào ép sân chính là vì anh mãi là bức tường nhỏ, trong khi Lào xưa kia nhóc con giờ đã lớn thêm một ít. Nói thế để thấy Thái chậm tiến đến mức nào.
Cụ lại nhét chữ vào mồm e rồi, e có nói gì VN leo lên được núi Thái Sơn gì đâu. Về Bóng đá Đông Nam Á, e tạm định lượng như thế này. Thái Lan đã đạt được tháng điểm 10 từ mấy chục năm nay rồi, và nhiều năm nay họ cũng chỉ dậm chân điểm 10 đó thôi, chứ chưa thể bước lên tháng điểm cao hơn. Việt Nam thì từ những năm 2018 về trước, cũng chỉ mới đạt điểm 7,8 thôi, nhưng từ năm 2018 đến nay đã vươn lên được thang điểm 10 rồi, tương lai cố lắm thì nằm trong top 10 châu Á. Còn các đội Inđo, Mã Lai giờ mới đạt tháng điểm 7,8 và họ khó có thể lên được thang điểm 10. Mianma và Philippin chỉ hơn Lào, Campuchia tí thôi cụ ạ.

nidea

Xe tăng
Cá nhân em đánh giá nếu cứ cho thang điểm 10 đi thì VN:10, Thái:9, Indo & Mã:8
Khoảng cách VN và Thái chênh nhau ko nhiều nên thắng thua tuỳ cách tiếp cận trận đấu, vào động lực của các cầu thủ và cách đọc trận đấu của HLV.

Trạng thái
Thớt đang đóng