[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dan du an

Xe ba gác
Có Phil vào bóng đa nữ hay hơn hẳn, vote các cháu nữ VN 5 sao vì sự cố gắng và cống hiến.
Tuy nhiên em mãi vẫn ko hiểu lđbđ Phil nghĩ gì khi suốt đời chỉ tuyển lính nhập tịch, đc mỗi cái thành tích (cũng còi) ngắn hạn còn lâu dài cả dân tộc sẽ ngày càng cùn mòn tố chất và sự nỗ lực cố gắng, thui chột hàng nhiều thế hệ... đúng là sai lầm.
Như thế nó mới kích thích nhiều người chơi bóng đá... Chứ cứ đi đá toàn thua 4-5 quả thì ai xem và ai theo môn bóng đá

a_cheng

Xe điện
Sân Cẩm Phả hôm bay hơi tối, tín hiệu âm thanh thì hơi nhỏ. Mong BTC khắc phục cho các trận sau.

shannon wl

Xe điện
Chắc chắn là mình ko đá như Thái được, VL3 đá như VL2 khó lắm.
Việc đào tạo cầu thủ thì ta ko nên so sánh với Thái nữa. Tuy ta còn kém nhưng VL2 ta 17 điểm, Thái 9 điểm, cũng có thể nói là ta tiến bộ rồi. Ta nên làm tốt việc phải làm trước khi so sánh với người khác. Mặt khác, nếu đã so sánh với người khác thì nên lựa cái người nào ít nói một chút, như Nhật hay Hàn, chứ người Thái nói nhiều mà chả làm được bao nhiêu.
So hàn nhật không có vé đâu cụ, nó quá cách biệt về kinh tế và tư duy so với mình, so thái vì nó tương đương và thiết thực đẻ bắt kịp. Thành tích mình giai đoạn thầy park rất tuyệt với nhưng đang đi xuống và các lứa sau chỉ làng nhàng đá với ao làng còn khó cụ

addvy

Xe buýt

Gái Việt vs Gái Phi. 1 bên bé nhỏ vs bên to khỏe

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
So hàn nhật không có vé đâu cụ, nó quá cách biệt về kinh tế và tư duy so với mình, so thái vì nó tương đương và thiết thực đẻ bắt kịp. Thành tích mình giai đoạn thầy park rất tuyệt với nhưng đang đi xuống và các lứa sau chỉ làng nhàng đá với ao làng còn khó cụ
Cụ cứ mãi cái luận điệu đó không chán ạ? Giờ Thái đang ở phía sau mình thì mình bắt kịp kiểu gì? Mà cụ sang thớt Bóng đá Việt Nam và bóng Thái Lan mà chém. Thớt này là thớt cổ vũ các đội U23 đang thi đấu. Nói nhiều đến Thái đẳng cấp nó loãng thớt lắm.

Bobbo

Xe điện
Cụ cứ mãi cái luận điệu đó không chán ạ? Giờ Thái đang ở phía sau mình thì mình bắt kịp kiểu gì? Mà cụ sang thớt Bóng đá Việt Nam và bóng Thái Lan mà chém. Thớt này là thớt cổ vũ các đội U23 đang thi đấu. Nói nhiều đến Thái đẳng cấp nó loãng thớt lắm.
Chuẩn, 2 cụ sang bên đấy vật nhau đi. Đề tài muôn thủa đó có mà cãi nhau đến ...tết

Sungtazin

Xe tăng
Tình hình này thì đội nam Việt Nam gặp Malaysia ở chung kết rồi. Thiếu bạn Thái ở chung kết nó cũng không sướng lắm, em nghĩ đó cũng là tâm tư của các cầu thủ trẻ lần đầu tham dự SEA Games, đoạt HCV trước mũi người Thái nó vẫn sướng hơn là với phần còn lại của ĐNA. Xem VN và TL nó khác bọt hẳn, kể cả trận thua của Thái trước Malai hay trận hòa của VN trước Philippines, 2 đội kia thắng/hòa chỉ là ăn may nhất thời, không thể hiện được đẳng cấp.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tình hình này thì đội nam Việt Nam gặp Malaysia ở chung kết rồi. Thiếu bạn Thái ở chung kết nó cũng không sướng lắm, em nghĩ đó cũng là tâm tư của các cầu thủ trẻ lần đầu tham dự SEA Games, đoạt HCV trước mũi người Thái nó vẫn sướng hơn là với phần còn lại của ĐNA. Xem VN và TL nó khác bọt hẳn, kể cả trận thua của Thái trước Malai hay trận hòa của VN trước Philippines, 2 đội kia thắng/hòa chỉ là ăn may nhất thời, không thể hiện được đẳng cấp.
Trong lịch sử đối đầu Mã Thái thì Mã họ thắng nhiều hơn đó cụ. Từ năm 2018 trở về đây Mã liên tục gieo sầu cho Thái. Ở VL 2 WC, Thái bị Mã cho phơi áo ở cả hai lượt trận. Nhiều người còn nói đùa: AFF Cup 2020 Thái vô địch vì Mã bị loại sớm, chứ nếu không thì chưa biết đâu mà lần. :D

nhuataiche

Xe container
Bác nói vậy là sai. Hiện tại ta ko thể so với Hàn Nhật, nhưng ta có thể học hỏi họ về tư duy và phương pháp. Thành tích ta vẫn có thể thua Thái, nhưng tuyệt đối ko thể học hỏi cái anh mà 20 năm nay luôn miệng nói về châu Á và WC ( nói nhiều quá mà chả thấy làm gì đáng kể, kết quả là bị VN vượt mặt ).

Các lứa sau lứa QH có thể làng nhàng, thành tích kém. Nhưng ở cấp độ trẻ, thành tích ko nói lên nhiều điều. Ta nên nhìn rộng ra, ta đào tạo như vậy về mặt tư duy, về mặt phương pháp, về mặt quản lý thì so với mặt bằng chung của châu Á, so với Hàn Nhật thì chỗ nào được, chỗ nào chưa được. Nếu ta học hỏi được tư duy và phương pháp tốt, lứa làng nhàng này vừa quá tuổi Olympic sẽ có ngay lứa khác tài năng hơn xuất hiện. Ngược lại, nếu sai cách thì một lứa tài năng có được chỉ là vận may.

Hiện nay có thể nói là công tác đào tạo trẻ của ta so với xưa kia đã tiến bộ vượt bậc. Nếu ta tiếp tục học hỏi và tiến bộ, sẽ sớm có lứa trẻ tài năng như Hàn Nhật thôi. Không thể nhìn quá khứ kém cỏi, hiện tại khó khăn mà bi quan về tương lai được.

Em vẫn tin là người Việt có tố chất chơi bóng, ít nhất là ở top đầu châu Á. Chỉ cách đây vài năm thôi, tuyển quốc gia nhà ta đá với sinh viên Nhật còn thua, thế mà bây giờ đã cầm hoà được tuyển của họ. Ta vẫn còn kém, thậm chí rất kém, nhưng khả năng ta có thể tiến bộ nhanh chóng thần tốc lúc nào cũng có.

Pumzen

Xe ba gác
Khả năng nữ VN gặp lại Phi ở trận chung kết.

nhuataiche

Xe container
Chị em ta đá tốt thật, tiếc là ta đầu tư cho bóng đá nữ còn ít quá !

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nhiều cụ không theo dõi bóng đá trẻ xong rồi luôn phím kêu bóng đá trẻ ta kém. Đến bóng đá trẻ của mình ta còn không nắm được thì ta nắm làm sao được bóng đá trẻ Thái Lan? Thành tích bóng đá Thái Lan những năm gần đây vô cùng bết bát, may được cái AFF Cup 2020 kéo lại. Vậy thôi.

Còn cầu thủ Thái Lan chơi ở Nhật hả? Giờ chỉ còn có Chanathip. Mà Chanathip hiện nay chỉ là cầu thủ dự bị thôi. Thông tin Supachok sang Nhật đá em có nghe nói lâu rồi nhưng chưa rõ đã sang chưa. Việt Nam ta hiện nay có tổng cộng 5 cầu thủ trẻ của CLB Sài Gòn sang Nhật thi đấu, và cả Văn Lâm nữa là 6. Cầu thủ Việt Nam chơi tốt ở Hàn Quốc cũng có nhưng báo chí không chịu nói.

Các cụ thấy các nước ĐNA có cầu thủ ngoại kiều họ gọi về ngay, nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa, nhưng đối với Việt Nam thì làm gì có mùa xuân đấy. Tầm như Lee Nguyễn đủ trình độ chơi ở Đội tuyển Mỹ mà trước đó Việt Nam cũng chả cần. Filip Nguyễn hả? Cứ đợi đấy. Nói như vậy là hiểu quỹ người của ta là dồi dào. Mấy thanh niên Việt kiều đá Châu Âu các kiểu à, cứ đợi đấy đã. :D

Bobbo

Xe điện
Ở U23 ĐNA mới đây, Lào đã hạ Malaysia ở cả hai lượt trận.
Cụ gà cãi nước sôi đây rồi. Dù rất muốn người ae Lào thắng Mã nhưng em vẫn phải dự đoán 1 chiến thắng dễ dàng cho Mã. Quá chênh lệch về đẳng cấp nên thi thoảng Cam, Lào thắng các đội mạnh hơn thì cũng chỉ là những bất ngờ mang tính thời điểm. Và đã bất ngờ thì sau đó mọi chuyện sẽ trở lại đúng quỹ đạo của nó.

Bobbo

Xe điện
Nhiều cụ không theo dõi bóng đá trẻ xong rồi luôn phím kêu bóng đá trẻ ta kém. Đến bóng đá trẻ của mình ta còn không nắm được thì ta nắm làm sao được bóng đá trẻ Thái Lan? Thành tích bóng đá Thái Lan những năm gần đây vô cùng bết bát, may được cái AFF Cup 2020 kéo lại. Vậy thôi.

Còn cầu thủ Thái Lan chơi ở Nhật hả? Giờ chỉ còn có Chanathip. Mà Chanathip hiện nay chỉ là cầu thủ dự bị thôi. Thông tin Supachok sang Nhật đá em có nghe nói lâu rồi nhưng chưa rõ đã sang chưa. Việt Nam ta hiện nay có tổng cộng 5 cầu thủ trẻ của CLB Sài Gòn sang Nhật thi đấu, và cả Văn Lâm nữa là 6. Cầu thủ Việt Nam chơi tốt ở Hàn Quốc cũng có nhưng báo chí không chịu nói.

Các cụ thấy các nước ĐNA có cầu thủ ngoại kiều họ gọi về ngay, nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa, nhưng đối với Việt Nam thì làm gì có mùa xuân đấy. Tầm như Lee Nguyễn đủ trình độ chơi ở Đội tuyển Mỹ mà trước đó Việt Nam cũng chả cần. Filip Nguyễn hả? Cứ đợi đấy. Nói như vậy là hiểu quỹ người của ta là dồi dào. Mấy thanh niên Việt kiều đá Châu Âu các kiểu à, cứ đợi đấy đã. :D
Sang thớt kia vật nhau với cụ avatar hình cô gái đi cụ tiêu, cho đỡ loãng thớt này. Em đồng ý với cụ ở vài điểm nhưng đính chính chút. Lee đã khoác áo Mỹ nên chuyện đá cho tuyển VN là ko thể, còn Filip đẳng cấp thực sự cao đấy, nhưng cậu ta nhăm nhe khoác áo Séc nên mọi chuyện vẫn lằng nhằng.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đội tuyển liên hợp quốc của Nữ Philippines🇵🇭😀

Liên đoàn bóng đá Philippines (PFF) đã công bố danh sách 20 cầu thủ của đội tuyển nữ tại SEA Games 31.

✅ Hầu hết các cầu thủ trong danh sách đều đã thi đấu tại VCK Asian Cup nữ 2022.

✅ 10 cầu thủ hiện đang chơi ở nước ngoài:
  • 🇺🇸 4 ở Mỹ: Malea Cesar, Kaya Hawkinson, Isabella Flanigan, Carleigh Frilles
  • 🇯🇵 2 ở Nhật Bản: Sarina Bolden, Quinley Quezada
  • 🇪🇸 1 ở Tây Ban Nha: Eva Madarang
  • 🇩🇪 1 ở Đức: Ryley Bugay
  • 🇨🇾 1 ở Síp: Jessica Miclat
  • 🇦🇺 1 ở Úc: Chantelle Maniti

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nhân tiện em chém tí về giải U23 ĐNA vừa rồi. Mặc dù nhiều cụ coi đó là giải không ra gì nhưng nhìn cái cách Việt Nam bổ sung thêm quân chắc anh em ĐNA cũng vãi cả ra vì ông đến sau còn ngon hơn ông đến trước. Từ Việt Nam sang đến sân, ăn cái bánh, uống ngụm nước cái xỏ giày vào sân luôn. Thế mà cả đội ban bật như đã tập cùng nhau lâu rồi. Điều này thể hiện mấy điều:

- Ta không thiếu người
- Thể lực ta tốt
- Có tư duy chơi bóng

Ba điều trên em nghĩ người làm bóng đá nào ở ĐNA cũng đều nắm rõ. Họ tôn trọng, e ngại và muốn học hỏi ta ở những điểm này.

Trạng thái
Thớt đang đóng