[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vô Dụng

Xe tăng
Cụ có tin Thái gặp Cam thì Cam ăn sống Thái ko?
Bóng đá trẻ hơn nhau ở tư duy chơi bóng, về mặt này Thái vẫn nhỉnh hơn mặt bằng chung của ĐNA. Cam nhìn đá có vẻ rực lửa nhưng vẫn có gì đó khá tự phát và thiếu tính tổ chức. Hai đội này gặp nhau sẽ rất vui, cá nhân em nghĩ Thái có nhiều cửa thắng hơn, tuy nhiên Cam của Honda đá rất lì lợm, vào một ngày đẹp trời thì cũng chưa biết được.

Dan du an

Xe ba gác
Bóng đá trẻ hơn nhau ở tư duy chơi bóng, về mặt này Thái vẫn nhỉnh hơn mặt bằng chung của ĐNA. Cam nhìn đá có vẻ rực lửa nhưng vẫn có gì đó khá tự phát và thiếu tính tổ chức. Hai đội này gặp nhau sẽ rất vui, cá nhân em nghĩ Thái có nhiều cửa thắng hơn, tuy nhiên Cam của Honda đá rất lì lợm, vào một ngày đẹp trời thì cũng chưa biết được.
Trận sau Cam nó mà thắng hoặc hoà thì khi gặp Thái nó chỉ cần hoà. Như vậy Thái cũng không ngon đâu

hoami

Xe tăng
Các cụ có thấy là bóng đá Thái rất thích bắt chước Nhật không? Trước đây áo của Nhật màu xanh trơn trơn thì áo của Thái cũng vậy. Xong Nhật chuyển sang áo xanh pha rằn ri thì Thái cũng chuyển sang áo xanh pha loang lổ gần giống kiểu của Nhật
Cái này em thấy đúng, toàn bắt chước anh jav, kể cả lối đá, công tác tổ chức thái league. Hôm qua nhìn thoáng qua đã nghĩ ngay áo Nhật rồi.
Thái đợt này có 2 thằng trung vệ đá rất láo từ hồi giải u23 là anusak & chonphat, cần có ai kiểu QNH dằn mặt cho nó sợ sau này mỗi lần gặp VN.

Vô Dụng

Xe tăng
Trận sau Cam nó mà thắng hoặc hoà thì khi gặp Thái nó chỉ cần hoà. Như vậy Thái cũng không ngon đâu
Vâng cụ, Thái buộc phải thắng tất cả các trận còn lại để đảm bảo suất vào bán kết. Nhưng em nghĩ Thái sẽ lọt vào BK thôi, còn đá đấm như Thái hiện tại thì không có cửa để VĐ trừ khi có bất ngờ quá lớn.

Dan du an

Xe ba gác
Vâng cụ, Thái buộc phải thắng tất cả các trận còn lại để đảm bảo suất vào bán kết. Nhưng em nghĩ Thái sẽ lọt vào BK thôi, còn đá đấm như Thái hiện tại thì không có cửa để VĐ trừ khi có bất ngờ quá lớn.
Em thấy bảng bên đó đâm ra lại hấp dẫn.... Bảng bên mình nếu mình hoà trận tới nữa thì mới hay

tasx

Xe tăng
Em không xem trận Cam, thấy mn có vẻ oánh giá cao họ. Thái dẫu sao cũng có truyền thống trong khu vực, Cam phải gặp chiếu trên như Thái, Mã mới rõ thực lực ra răng.

Ga_son

Xe điện
Em không xem trận Cam, thấy mn có vẻ oánh giá cao họ. Thái dẫu sao cũng có truyền thống trong khu vực, Cam phải gặp chiếu trên như Thái, Mã mới rõ thực lực ra răng.
E có xem trận Cam với Lào và xem lại trận Lào với Sing thì Cam trình độ hơn Lào (cả thể lực, tư duy và lối chơi) Lào kỹ thuật, phối hợp gắn kết hơn Sing cơ mà Lào thể lực yếu ko chạy đc 90p. Trận Thái Cam thì chắc 55-45 nghiêng về Thái. Cam nó đá cũng lỳ lợm chứ ko phải bọn gà mờ mặc dù trung vệ và thủ môn thỉnh thoảng có vài lỗi vớ vẩn của bóng đá trẻ.

nidea

Xe tăng
Em chỉ chưa hiểu tại sao bạn Dụng Quang Nho lại không/chưa được sử dụng phút nào, mặc dù hồi U23 bạn ý bao sân tốt phết!
Hồi đá U23 ĐNA là đội khác. Đội hình hiện tại có được mấy cầu thủ của đội hình U23 đó đâu. Một số đội ở giải đó cũng không mang tới đội hình mạnh nhất.

Dan du an

Xe ba gác
Em chỉ chưa hiểu tại sao bạn Dụng Quang Nho lại không/chưa được sử dụng phút nào, mặc dù hồi U23 bạn ý bao sân tốt phết!
Cụ muốn nó đá thay Hùng Dũng hay Hoàng Đức.... Hay cháu nó đá thay cả 2 luôn

Supercub_90

Xe điện
Có thế ý đồ chiến thuật gì đó hoặc chấn thương. Em thấy cậu ấy chơi khá tốt.

cưỡi chổi

Xe lăn
Cái này em thấy đúng, toàn bắt chước anh jav, kể cả lối đá, công tác tổ chức thái league. Hôm qua nhìn thoáng qua đã nghĩ ngay áo Nhật rồi.
Thái đợt này có 2 thằng trung vệ đá rất láo từ hồi giải u23 là anusak & chonphat, cần có ai kiểu QNH dằn mặt cho nó sợ sau này mỗi lần gặp VN.
Tuyển Thái có thằng Theerathon còn là vua láo. Đến cả người Thái họ còn không ưa

tasx

Xe tăng
Cụ muốn nó đá thay Hùng Dũng hay Hoàng Đức.... Hay cháu nó đá thay cả 2 luôn
Em lại có cảm giác Dụng Quang Nho hao hao trường hợp Cao Văn Triền, rất tiềm năng nhưng có vẻ không phù hợp với hệ thống vận hành của thầy Park.

teppia

Xe tăng
Các cụ có thấy là bóng đá Thái rất thích bắt chước Nhật không? Trước đây áo của Nhật màu xanh trơn trơn thì áo của Thái cũng vậy. Xong Nhật chuyển sang áo xanh pha rằn ri thì Thái cũng chuyển sang áo xanh pha loang lổ gần giống kiểu của Nhật
chuẩn cụ, thằng Thái dúi này thần tượng Nhật khựa lắm. Từ kinh tế đến thể thao, rồi cả các mô típ cơ sở hạ tầng cũng y chang.

teppia

Xe tăng
Nhật là đối tác đầu tư lớn nhất của Thái đó cụ.

chim-ưng

Xe tăng
chuẩn cụ, thằng Thái dúi này thần tượng Nhật khựa lắm. Từ kinh tế đến thể thao, rồi cả các mô típ cơ sở hạ tầng cũng y chang.
theo các cụ mình có nên thiết kế trang phục thi đấu bóng đá nam nữ riêng không ? , e thấy trang phục thi đấu của CLB Hà Nội đẹp . Mình thiết kế riêng trang phục thi đấu bóng đá nam nữ , nếu cần thiết thì thay mầu thôi , các cụ nghĩ sao ? .

Bobbo

Xe điện
Lính tráng có suất cả rồi, Nho chắc chỉ vào sân trận gặp Timo Leste nếu bộ 3 giữa sân ko chấn thương. Đội u23 đá bên Cam ko có cửa cạnh tranh với đội hình hiện tại đâu.

berryfun

Xe điện
Chuẩn cụ hậu vệ thái có truyền thống đá rất láo rồi. Nhưng nó hơn các đội khác là độ quái nó hơn một chút. Ko ngây thơ như indo hay mã. Vietnam thời cụ park và Philippines hiện tại có cái hay là Phạm lỗi xong ko tranh cãi.

Vô Dụng

Xe tăng
Ngoài lề một chút, năm nay bóng đá SEAGAMES 31 có nhiều bất ngờ, bất ngờ từ kết quả các trận đấu, đến sân bãi, đúng kiểu ao làng, từ sân tập không đạt chuẩn, đến cử hành Quốc ca bị trục trặc nhưng cảm giác...vui như tết. Có lẽ bất ngờ nhất là khán giả đến kín SVĐ cổ vũ nhiệt tình cho cả đội nhà lẫn đội... người dưng, cảm giác riêng của em, chính vì thế mà các đội đá rất hứng khởi và nhiệt tình. Có lẽ trong giấc mơ đẹp nhất thì những đội bóng Thái, Mã, Sing, Lào, Cam cũng không nghĩ sẽ được đá trong một SVĐ đầy ắp khán giả, cổ vũ nhiệt tình đến như vậy từ một đất nước xa lạ, điều mà ngay cả chính những đội bóng này cũng không dám mơ khi được đá ở sân nhà, đây là điểm cộng rất lớn và em đánh giá rất cao việc chuyển địa điểm thi đấu bóng đá đến Nam Đinh và Phú Thọ. Có cụ chê trách công tác tổ chức nhưng em nghĩ ao làng thì vẫn là ao làng, không cần phải ao trình làm gì cho... tốn kém và mất đi phong cách miệt vườn truyền thống luôn được các nước ĐNA áp dụng mỗi khi được đăng cai.
Sau hai năm vật vờ vì Covid, cảm giác hồ hởi vui tươi đã trở lại với cuộc sống bình thường, việc tổ chức hội làng như vậy cũng là nỗ lực rất lớn, dĩ nhiên sẽ có cãi nhau, chửi nhau, chê trách nhau mỗi kỳ Seagames bế mạc nhưng như thế mới đúng bản chất của hội làng. Chúc Seagames 31 thành công tốt đẹp và đội tuyển thân yêu bảo vệ được chiếc HCV.

Trạng thái
Thớt đang đóng