[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng
Đúng là sân tập bóng đá cho đội tuyển U23 của quốc tế mà đưa về sân của cấp huyện thì quá thể đáng, xấu mặt quốc gia. Chả hiểu đầu mấy ông VFF này nghĩ gì mà làm ăn vậy
Thôi thì huyện cũng được. Nhưng kế hoạch tổ chức có ngày giờ cụ thể rồi, ít ra trước đó tầm 3 tháng phải tưới tắm chăm bón cỏ rồi phát quang bụi rậm quanh sân đi nhìn cho nó đỡ hoang tàn. Cái đó kinh phí nào có đáng gì

hanoi16

Xe tăng
Sân tập của đội chủ nhà nhìn đẹp nhất. Nói thật em thấy chơi kiểu đó cứ hèn hèn sao ấy ( nếu thật sự là cố ý )
Theo thông báo của Ban TC thì bảng A ở Việt Trì có 3 sân tập là sân phụ Việt Trì, sân của huyện Tam Nông và sân Giấy Bãi Bằng. Mấy sân tập đều rất kém ạ :( :(
Nếu vậy chẳng fairplay tí nào ạ. Hic :(

thientudolong

Xe container
ng hàn thích nghi tốt, trước e làm cho 1 cty hàn thì đa số sếp, chuyên gia hay người hàn sang đây đều cố gắng học ít nhiều tiếng việt để đỡ phụ thuộc vào phiên dịch viên
nên khả năng để tránh lộ bài thì ô park sẽ chỉ đạo = tiếng việt còn a shin sẽ chỉ đạo = tiếng indo, lúc nào cần bắt tay hay cãi nhau f2f thì 2 a phang tiếng hàn cho nó nhanh :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Nếu vậy chẳng fairplay tí nào ạ. Hic :(
Em thấy báo viết là đội U23 Myanmar tập ở sân vận động huyện Tam Nông. Bóng rơi xuống ao và không tìm thấy vì cỏ mọc cao quá. Hôm sau anh phó trưởng thôn địa phương tìm được và mang trả lại. Đội Myanmar cảm ơn mãi

Bôi bác thât. Nghèo thì nghèo nhưng đã tổ chức một đại hội thể thao khu vực (20 năm mới phải làm 1 lần) thì phải làm cho chu đáo và đàng hoàng? Bạn bè, khách khứa họ cười cho:(:-/=((
Sân tập của đội chủ nhà nhìn đẹp nhất. Nói thật em thấy chơi kiểu đó cứ hèn hèn sao ấy ( nếu thật sự là cố ý )

thientudolong

Xe container
Em thấy báo viết là đội U23 Myanmar tập ở sân vận động huyện Tam Nông. Bóng rơi xuống ao và không tìm thấy vì cỏ mọc cao quá. Hôm sau anh phó trưởng thôn địa phương tìm được và mang trả lại. Đội Myanmar cảm ơn mãi

Bôi bác thât. Nghèo thì nghèo nhưng đã tổ chức một đại hội thể thao khu vực (20 năm mới phải làm 1 lần) thì phải làm cho chu đáo và đàng hoàng? Bạn bè, khách khứa họ cười cho:(:-/=((
đợt seagame tổ chức ở phi sân tập, thậm chí đến cái sân thi đấu bên đó còn tệ hơn mà cụ :D
nói chung mình ko thể đua đòi cơ sở vật chất như malay, sing hay thái đc
seagame này giờ là nghĩa vụ chứ có a nào ham hố đâu, lỗ lòi mồm, đến cả olympic còn lỗ, nhưng đc cái thể diện quốc gia :D

conga90

[Tịch thu bằng lái]
Thấy các đội phàn nàn sân tập nhiều quá. Mà xem ảnh thì sân tập của đội Indo nhìn kinh thật. Em vẫn thắc mắc sao Hải Phòng sân đẹp thế, cơ sở vật chất chắc chắn hơn Phú Thọ sao lại ko được chọn cho bảng A. Hay tại vụ chơi trội đăng cai vòng loại WC thay cho sân Mỹ Đình nên bị VFF ghét?
Sân tập Phú Thọ còn tệ hơn sân đá banh của trường đại học SPKT TP HCM nữa Anh!

Sfgs

Xe buýt
đợt seagame tổ chức ở phi sân tập, thậm chí đến cái sân thi đấu bên đó còn tệ hơn mà cụ :D
seagame này giờ là nghĩa vụ chứ có a nào ham hố đâu, lỗ lòi mồm, đến cả olympic còn lỗ, nhưng đc cái thể diện quốc gia :D
Đợt seagames tổ chức ở Phi thì chính ra là đến lượt VN tổ chức mới đúng. Bên Phi bóng đá nó có được coi trọng đâu, nhưng nhìn sân tập quá bôi bác, trước đó 2 3 tháng chịu khó trồng lại cỏ, chăm sóc cỏ thì đẹp mà kinh phí cũng không nhiều.

Chuyện thật á bác ? :-o :D

hanoi16

Xe tăng
Đợt seagames tổ chức ở Phi thì chính ra là đến lượt VN tổ chức mới đúng. Bên Phi bóng đá nó có được coi trọng đâu, nhưng nhìn sân tập quá bôi bác, trước đó 2 3 tháng chịu khó trồng lại cỏ, chăm sóc cỏ thì đẹp mà kinh phí cũng không nhiều.

Chuyện này thật hả bác Rim????
Mình còn nghèo nhưng còn mấy sân ở Hải Phòng, Nghệ An cũng đâu tệ mà VFF sắp xếp chỗ tập cho đội bạn nghèo nàn, bôi bác thế???
Hoặc như bác S trên nói sao ko chuẩn bị trồng cỏ, dọn dẹp trước 2, 3 tháng đi. Dù là giải ao làng nhưng vẫn nên tỏ rõ thái độ thịnh tình đón tiếp nhiệt tình. Qua đó cũng thể hiện bộ mặt tích cực thúc đẩy du lịch Việt cơ mà, phải ko các bác????

hanoi16

Xe tăng
Nếu phải di chuyển vào tít sân Hoàng Anh Gia Lai mới xa và mất thời gian chứ phía Nghệ An trở ra và quanh Hà Nội thì đâu phải ko có sân nào ổn sắp xếp cho bạn bè ĐNA đâu cc nhỉ :-/#:-sL-)

thientudolong

Xe container
Mình còn nghèo nhưng còn mấy sân ở Hải Phòng, Nghệ An cũng đâu tệ mà VFF sắp xếp chỗ tập cho đội bạn nghèo nàn, bôi bác thế???
Hoặc như bác S trên nói sao ko chuẩn bị trồng cỏ, dọn dẹp trước 2, 3 tháng đi. Dù là giải ao làng nhưng vẫn nên tỏ rõ thái độ thịnh tình đón tiếp nhiệt tình. Qua đó cũng thể hiện bộ mặt tích cực thúc đẩy du lịch Việt cơ mà, phải ko các bác????
du lịch việt chỉ ăn đc khách hàn, trung, nhật là chính thôi :D
chứ đội phi, thái, mã...sang vn thì ở nước nó còn hơn :D
trừ bọn phi sang vn kiếm cơm khá nhiều

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đây ạ: :( :)

Chuyện thật á bác ? :-o :D

thientudolong

Xe container
Nếu phải di chuyển vào tít sân Hoàng Anh Gia Lai mới xa và mất thời gian chứ phía Nghệ An trở ra và quanh Hà Nội thì đâu phải ko có sân nào ổn sắp xếp cho bạn bè ĐNA đâu cc nhỉ :-/#:-sL-)
2 ngày 1 trận mà tập xa thế đá sao đc cụ

hanoi16

Xe tăng
Đây ạ: :( :)
View attachment 7090808

Hicccc :( :( :(
Nhìn trên ảnh quây sân bằng tôn nản luôn bác ạ. Ko bằng sân tập của làng em :(

Sân nằm ở nơi thưa dân cư, xung quanh có nhiều cỏ cây, bụi rậm, khó đi lại. Sân chỉ mới được cải tạo và nâng cấp vài tháng trước SEA Games 31 để phục vụ cho việc tập luyện của các đội khách ở bảng A môn bóng đá nam. Ngoại trừ mặt cỏ không thực sự tốt, các hạng mục khác của sân như nhà tắm, phòng thay đồ, phòng y tế đều ở mức chấp nhận được.

thientudolong

Xe container
Vậy sao VFf ko khảo sát trước và xếp đá ở những sân có điều kiện tốt hơn bác????
sân thi đấu là do địa phương + đội bóng chủ quản đầu tư, quản lý mà cụ, vff lấy gì mà đòi xếp :D
vd như sân hp đầu tư trồng cỏ cả đống tiền rồi đá seagame xong cỏ hỏng thì ai đền cho họ ?

hanoi16

Xe tăng
du lịch việt chỉ ăn đc khách hàn, trung, nhật là chính thôi :D
chứ đội phi, thái, mã...sang vn thì ở nước nó còn hơn :D
trừ bọn phi sang vn kiếm cơm khá nhiều
Cơ hội quảng bá du lịch đâu chỉ riêng cho đội này đâu bác. Vậy kiểu như anh ko phải khách hàng tiềm năng thì tôi sẽ cho anh dịch vụ tệ nhất sao???? Một phần thể hiện tinh thần dịch vụ và cơ sở vật chất của VN ko quá tệ, để đội khác lướt thấy vậy cũng ko có ấn tượng xấu mà.

hanoi16

Xe tăng
sân thi đấu là do địa phương + đội bóng chủ quản đầu tư, quản lý mà cụ, vff lấy gì mà đòi xếp :D
vd như sân hp đầu tư trồng cỏ cả đống tiền rồi đá seagame xong cỏ hỏng thì ai đền cho họ ?
Vậy tiền tổ chức seagame sao ko bỏ ra thuê từ clb Hải Phòng????
Mà tóm lại là việc đã rồi, giờ em muốn biết VFF và BTC seagame có phương án nào cải thiện tình hình ko thôi????

Trạng thái
Thớt đang đóng