[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nghen loc

Xe tăng
Em chắc với cụ 110% Thái với đội hình dự bị sẽ xử đẹp Cam. Khả năng cao Thái sẽ nhì bảng.
Bảng kia Mã và Thái đi tiếp. Bảng mình thì mình chắc chắn rồi, nếu Mianma đá phòng ngự như đá với mình hôm qua thì khả năng cao đi tiếp, còn đá đôi công thì Indo đi tiếp cụ ạ.

Đại tướng Alo

Xe điện
Em thấy U23 VN cứ gặp đội nào đá phòng ngự chắc chắn thì y như rằng bế tắc, dù kiểm soát bóng 70% cũng không thể ghi nổi bàn. Nhưng nếu gặp đội nào đá đôi công thì lại thắng giòn giã. :D
Hy vọng vào vòng Bán kết các đội đá đôi công với U23 VN cho nó khí thế cc nhỉ. =))

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Xem Seagames nhưng cứ 5-10 phút lại phải nghe ông Tùng Dương hô " hãy toả sáng" -nhức đầu và nhàm vãi cả người😂

Nghen loc

Xe tăng
Cần xem Việt Nam đá bán kết để kiểm chứng ạ. Sau giải này còn giải U23 Châu Á nữa.
Việt Nam Mình chỉ có lứa đạt thành tích những năm vừa rồi là có sự khác biệt, giúp thành tích bóng đá nước nhà cọ sự phát triển vượt bậc. Theo e, lứa này là lứa hay nhất của Việt Nam kể từ 20 năm về trước và 10 năm về sau. Các cháu sau nay chưa ai đạt được tầm vóc của Quang Hải, Văn Hậu, Công Phượng, Tuấn Anh, Xuân Trường, Hoàng Đức, Văn Đức khi cũng từng ấy tuổi. Các bạn này ngoài tài năng ra, còn có một thuận lợi nữa là được trui rèn bằng nhiều giải đấu chính thức rất chất lượng. Còn các cháu U23 hiện tại thì không hơn các bạn trong khu vực như Indo, Thái lan, Mã lai. Cụ cứ tin em là nếu ko có 3 anh lớn thì các em lại rất bình thường thôi.

TheDawnCa

Xe buýt
Hôm trước xem cổ vũ Lào gặp Mã, lúc thua 2 nháy nhìn cầu thủ Lào e liên tưởng tới a Văn Sỹ Hùng, đúng là tinh thần thì vẫn mạnh mẽ nhưng “ lực bất tòng tâm “. Nhìn lại mới thấy nền của bóng đá Việt Nam đã có bước đi dài và vững.
Giờ nó không thấy có cảm giác mong manh nữa cụ. Xưa xem chỉ thấy hừng hực mấy phút đầu thôi. Sau là biết lại trở về máng lợn.
Thế mới nói bóng đá VN mình đã tiến bước rất dài mà nhiều cụ không chịu công nhận.

Belat Missan

Xe điện
Việt Nam Mình chỉ có lứa đạt thành tích những năm vừa rồi là có sự khác biệt, giúp thành tích bóng đá nước nhà cọ sự phát triển vượt bậc. Theo e, lứa này là lứa hay nhất của Việt Nam kể từ 20 năm về trước và 10 năm về sau. Các cháu sau nay chưa ai đạt được tầm vóc của Quang Hải, Văn Hậu, Công Phượng, Tuấn Anh, Xuân Trường, Hoàng Đức, Văn Đức khi cũng từng ấy tuổi. Các bạn này ngoài tài năng ra, còn có một thuận lợi nữa là được trui rèn bằng nhiều giải đấu chính thức rất chất lượng. Còn các cháu U23 hiện tại thì không hơn các bạn trong khu vực như Indo, Thái lan, Mã lai. Cụ cứ tin em là nếu ko có 3 anh lớn thì các em lại rất bình thường thôi.
Bình thường như nhau còn dễ đá.
Tầm như mấy ông Phi hay Myanmar mệt chết đi đc.=))

cưỡi chổi

Xe lăn
Tốt thì chưa tốt đâu bác, nhưng thông cảm được do các em còn ít kinh nghiệm trận mạc.

Em có xem lại clip tuyển nhà ta cách đây hơn chục năm, thời Huỳnh Đức, Sĩ Hùng. Khi đó ko ai tưởng tượng nổi là có ngày Indo, Mã Lai đá với ta mà dưới cơ như hiện nay. Thái khi đó có thể nói hơn ta mọi mặt, chả ai dám nghĩ có ngày Thái bị giã tới 4 bàn trắng, còn chuyện VN đá châu Á chỉ là khoa học viễn tưởng. Nói thế để thấy là trong những năm qua ta đã tiến những bước rất dài, đã có những thay đổi rất lớn.
Sự phát triển đó phần lớn là do có sự phát triển về kinh tế song hành. Những nước như VN (không có tố chất thiên bẩm kiểu Nam Mỹ) thì kinh tế đóng vai trò gần như quyết định đến mọi lĩnh vực khác

Hieumos

Xe container
Em thấy U23 VN cứ gặp đội nào đá phòng ngự chắc chắn thì y như rằng bế tắc, dù kiểm soát bóng 70% cũng không thể ghi nổi bàn. Nhưng nếu gặp đội nào đá đôi công thì lại thắng giòn giã. :D
Hy vọng vào vòng Bán kết các đội đá đôi công với U23 VN cho nó khí thế cc nhỉ. =))
Đội VN, từ U23 lẫn đến đội tuyển đều chưa thể đá tốt thế trận áp đặt được.

Chiến thuật 3-5-2 đá tấn công áp đặt tốt với lợi thế là số đông cầu thủ ở tuyến giữa, nhưng với điều kiện là các cầu thủ phải di chuyển chỗ trống liên tục để tạo các khoảng trống. Tuy nhiên tần suất di chuyển, thể lực của đội VN vẫn chưa đáp ứng đủ cho chiến thuật này.
HLV Park cũng đã từng than phiền về điều này rồi.

Thêm vào nữa là đội U23 lẫn đội VN dù các trung vệ có thể hình tốt nhưng em thấy việc tận dụng các tình huống cố định hơi kém. Có rất nhiều quả phạt góc, thể hình tốt hơn các cầu thủ DNA nhưng những quả đá góc không cảm giác được sự nguy hiểm. Mà tình huống cố định có thể tập theo bài được.

Các cụ để ý đội HN thời cụ Nghiêm vẫn với những trung vệ như BHVA, Thành Trung, Duy Mạnh, Quang Hải đá góc thôi nhưng những quả góc rất biến hoá, tạo ra độ nguy hiểm cao hơn tuyển nhiều.

nhuataiche

Xe container
Để xem Thái đá với Cam thế nào đã. Nếu Cam đủ sức chạy thì khả năng Thái bị loại ko thấp đâu.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ đánh giá vậy là theo cảm tính thôi. Lứa này đá nhìn có vẻ không đẹp mắt nhưng đội hình toàn cầu thủ có kinh nghiệm và lì lợm đấy chứ không phải đồ bỏ đâu. Lứa trước do các đội không quan tâm đến Việt Nam nên dễ đá, chứ giờ, ở góc độ trẻ, cả Châu Á phải đề phòng Việt Nam rồi nên đá cực khó. Cứ công dồn dập thì dễ mất sức và ăn phản công, còn đá thủ thì đối phương đếch cho mình thủ. Do vậy nên nhìn đá chán vậy thôi, chứ trình độ không phải là kém đâu. Việt Nam mình giờ nhiều nhân tài nên ai cũng phải tranh thủ thể hiện, thành ra đôi lúc hơi cá nhân tí. Hy vọng BHL giải quyết được vấn đề này. Chứ về cơ bản em thấy ổn. Hàng thủ mình đá ngáo cũng một phần do hơi coi đối thủ không ra gì. :D Mà đúng là không ra gì thật. :D

nhuataiche

Xe container
Cụ đánh giá vậy là theo cảm tính thôi. Lứa này đá nhìn có vẻ không đẹp mắt nhưng đội hình toàn cầu thủ có kinh nghiệm và lì lợm đấy chứ không phải đồ bỏ đâu. Lứa trước do các đội không quan tâm đến Việt Nam nên dễ đá, chứ giờ, ở góc độ trẻ, cả Châu Á phải đề phòng Việt Nam rồi nên đá cực khó. Cứ công dồn dập thì dễ mất sức và ăn phản công, còn đá thủ thì đối phương đếch cho mình thủ. Do vậy nên nhìn đá chán vậy thôi, chứ trình độ không phải là kém đâu. Việt Nam mình giờ nhiều nhân tài nên ai cũng phải tranh thủ thể hiện, thành ra đôi lúc hơi cá nhân tí. Hy vọng BHL giải quyết được vấn đề này. Chứ về cơ bản em thấy ổn. Hàng thủ mình đá ngáo cũng một phần do hơi coi đối thủ không ra gì. :D Mà đúng là không ra gì thật. :D
Hôm qua, mỗi lần Miến lên bóng là vợ em lại kêu: nguy hiểm quá.
Em chỉ đáp lại mỗi 1 câu: Miến mà đá cái giề !
Mà nếu đặt mình vào vị trí cđv Miến thì sẽ thấy Miến đá ra sao !

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đội VN, từ U23 lẫn đến đội tuyển đều chưa thể đá tốt thế trận áp đặt được.

Chiến thuật 3-5-2 đá tấn công áp đặt tốt với lợi thế là số đông cầu thủ ở tuyến giữa, nhưng với điều kiện là các cầu thủ phải di chuyển chỗ trống liên tục để tạo các khoảng trống. Tuy nhiên tần suất di chuyển, thể lực của đội VN vẫn chưa đáp ứng đủ cho chiến thuật này.
HLV Park cũng đã từng than phiền về điều này rồi.

Thêm vào nữa là đội U23 lẫn đội VN dù các trung vệ có thể hình tốt nhưng em thấy việc tận dụng các tình huống cố định hơi kém. Có rất nhiều quả phạt góc, thể hình tốt hơn các cầu thủ DNA nhưng những quả đá góc không cảm giác được sự nguy hiểm. Mà tình huống cố định có thể tập theo bài được.

Các cụ để ý đội HN thời cụ Nghiêm vẫn với những trung vệ như BHVA, Thành Trung, Duy Mạnh, Quang Hải đá góc thôi nhưng những quả góc rất biến hoá, tạo ra độ nguy hiểm cao hơn tuyển nhiều.
Các đội họ nghiên cứu kĩ các bài đá phạt của mình rồi nên khó lắm. Phong cách đi bóng giờ cũng bị nắm rõ. Phóng viên của họ còn xếp đội hình của mình được thì BHL của họ còn rõ như nào.

chim-ưng

Xe tăng
chính xác , giờ đây VN vào tầm ngắm và săm soi của châu Á nên khó đá hơn vì vậy mới cần tới sự chính xác + hiệu quả như bóng đá Đức thì mới gọi là bước lên thêm 1 bậc thang nếu không thì trình độ bóng đá VN sẽ dậm chân tại chỗ .

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
chính xác , giờ đây VN vào tầm ngắm và săm soi của châu Á nên khó đá hơn vì vậy mới cần tới sự chính xác + hiệu quả như bóng đá Đức thì mới gọi là bước lên thêm 1 bậc thang .
Em vẫn nghĩ mình cần đẩy giới hạn của các cầu thủ lên tầm 150% nữa để lên một bậc thang mới. Rất hy vọng các cầu thủ nhận thức được và có khát vọng vươn lên. Cần nhanh hơn, mạnh hơn, bền hơn.

muca

Xe tăng
Quả này mới thấy rõ sự khác biệt của những cầu thủ trên U23 gánh team.

Từ quả xẻ nách rất vừa đà của Hoàng Đức, lẫn cú chém nhẹ nhưng đặt đúng quả bóng vào góc chết của Hùng Dũng.

Em đảm bảo nếu cầu thủ trẻ rơi vào tình huống ấy, kiểu gì cũng mắm môi mắm lợi quăng chân và .... ra ngoài, kể cả Tiến Linh luôn.
Đồng quan điểm với cụ.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Bóng đá hôm nay 14/5:

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Quả này mới thấy rõ sự khác biệt của những cầu thủ trên U23 gánh team.

Từ quả xẻ nách rất vừa đà của Hoàng Đức, lẫn cú chém nhẹ nhưng đặt đúng quả bóng vào góc chết của Hùng Dũng.

Em đảm bảo nếu cầu thủ trẻ rơi vào tình huống ấy, kiểu gì cũng mắm môi mắm lợi quăng chân và .... ra ngoài, kể cả Tiến Linh luôn.
Đúng ạ!
Mấy cháu trẻ U23 VN vẫn thiếu ổn định và độ chính xác, độ quái... ở các thời điểm quyết định!

xelulu

Xe buýt
cụ lại tự tin quá đà. Lứa này trình độ thua hẳn indo thậm chí cả thái. cũng nhàng nhàng như mã và myanmar thôi. Ko có 3 đồng chí quá tuổi thì thua trắng bụng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
cụ lại tự tin quá đà. Lứa này trình độ thua hẳn indo thậm chí cả thái. cũng nhàng nhàng như mã và myanmar thôi. Ko có 3 đồng chí quá tuổi thì thua trắng bụng.
Mã thắng Thái mà cụ kêu là nhàng nhàng, còn Thái là đẳng cấp? :D Tiêu chuẩn của cụ kinh đới. :D

nhuataiche

Xe container
Cách đây 2-3 năm gì đó cũng có cả mớ ý kiến cho là U23 VN trình độ thua xa Thái. Kết quả là Thái thua có 4 bàn trắng thôi, còn lâu mới được set tennis.

Nói chung là công tác tuyên truyền của người Thái rất đẳng cấp !

Trạng thái
Thớt đang đóng