[Funland] Bóng đá Nữ Việt Nam - khi giấc mơ World Cup đang trở thành hiện thực!

Dan du an

Xe ba gác
Đài sút tốt phết, mình gặp nó cũng khoai

oishivn

Xe điện
ĐT NỮ ĐÀI BẮC TRUNG HOA GHI NHẬN 8 CA DƯƠNG TÍNH TRƯỚC TRẬN VỚI ĐT VIỆT NAM!

Trước trận "chung kết" giành tấm vé dự World Cup 2023 với ĐT nữ Việt Nam, ĐT nữ Đài Bắc Trung Hoa đã ghi nhận 8 ca dương tính với Covid-19 trong buổi kiểm tra PCR ngày 4/2.
View attachment 6872056
Theo News Lens, tuyển nữ Đài Loan (Trung Quốc) có thêm một ca mắc Covid-19 trong buổi kiểm tra tối 4/2. Trước đó, 7 cầu thủ Đài Loan nhiễm nCoV và không thể góp mặt ở trận gặp Thái Lan.

Cả 8 cầu thủ đều bị ốm nhẹ và đang được cách ly. Họ sẽ không thể thi đấu ở trận gặp Việt Nam để tranh tấm vé trực tiếp tham dự World Cup 2023.

Các cầu thủ Đài Loan đã tiêm 3 mũi vaccine trước khi thi đấu. Họ đang phối hợp với các bên để đưa tuyển nữ Đài Loan trở về bằng chuyên cơ trong thời gian sớm nhất sau khi giải đấu kết thúc.

Với cục diện hiện tại ở vòng play-off tranh vé dự World Cup 2023, ĐT Việt Nam buộc phải chiến thắng ở trận đấu ngày mai mới có vé trực tiếp đến Australia và New Zealand!
Giật tít khiếp quá, 7 cầu thủ trc trận gặp Thái và thêm mới 1 thôi. Em nghĩ với thời gian nghỉ nhiều hơn 2 ngày thì mình có nhiều lợi thế trừ khi tự bắn vào chân. Em dự 3-0 cho cho ló mát :))

meotamthe

Xe cút kít
Giật tít khiếp quá, 7 cầu thủ trc trận gặp Thái và thêm mới 1 thôi. Em nghĩ với thời gian nghỉ nhiều hơn 2 ngày thì mình có nhiều lợi thế trừ khi tự bắn vào chân. Em dự 3-0 cho cho ló mát :))
Ý là đến hôm nay là có 8 người cả thẩy lão ợ, Đài nó tính cử chuyên cơ y tế để sau hôm 6/2 thì đón cả đội về rồi :)

LeTai1979

Xe cút kít
Chúc các cô gái của chúng ta giành thắng lợi!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ dự dư lày là an tâm roài. :P

Bobbo

Xe điện
Thì cụ thấy Đài đá ngang cơ philipin và phân định bằng luân lưu. Ở ĐNA chỉ có mình, thái và myanma thôi. Em dự 3-0 là khiêm tốn đấy :))
Năm nay cụ chưa xem trận nào giải nữ đúng ko? Phi này có phải Phi mọi khi đâu mà cả ĐNA chỉ có VN, Thái và Myanmar. Phi là đội đầu tiên của khu vực đoạt vé đi WC nữ đấy, trong khi VN và Thái còn phải đá playoff

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thì cụ thấy Đài đá ngang cơ philipin và phân định bằng luân lưu. Ở ĐNA chỉ có mình, thái và myanma thôi. Em dự 3-0 là khiêm tốn đấy :))
Khiêm tốn hay không em không biết, cứ chuẩn là okie roài. :D Cụ đã được dán tem kiểm định chất lượng roài. 😜

dzoro

Xe điện
Vào WC thì cũng sướng đấy. Nhưng được vào rồi thì lại mang thúng, mang rổ theo cùng thôi, làm máy ATM điểm và bia tập cho người ta, tự nhiên thấy nản.
Em ít khi vang ai trừ vài lần trêu lão juve99 thôi nhưng lần này phải vang cụ một phát. Chả lẽ biết vào WC sẽ thua thì thôi, khỏi đá nữa à? Cái gì cũng phải có nền móng. Vào wc là nền móng để thể thao tiếp tục phát triển. Mục tiêu tối thượng của thể thao là sức khỏe thể chất và tinh thần cho toàn dân tộc, vì thế, bất cứ thành tích nào đều là đáng quý, đáng trân trọng.

dzoro

Xe điện
Nếu đầu tư đúng mức - hay chi cần ngang BĐN - thì chúng ta đã có chức vô đich TG hay chí ít Châu Á lâu rồi.
Không dễ đâu cụ. Em rất ủng hộ bóng đá nữ nhưng cái khó chính là nền bóng đá cộng đồng không có. Em chỉ tính riêng ở trường F1 nhà em, khi tổ chức đá bóng và tập đá bóng cho các con nhưng không một gia đình hoặc cháu gái tham dự trong khi 99% các bạn nam đăng ký tham gia. Cần thêm nhiều động lực để các cháu gái thích thể thao và có động lực tham gia chơi thể thao. Lại nhớ sau Thường Châu, số lượng các cháu đăng ký tập bóng đá tăng vượt trội, đơn cử như Viet Goal, họ mở thêm được rất nhiều lớp thời gian đó.

vo nho

Xe điện
Chị em Việt rất thích trà sữa Đài Loan... =)) =)) =)) =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Không dễ đâu cụ. Em rất ủng hộ bóng đá nữ nhưng cái khó chính là nền bóng đá cộng đồng không có. Em chỉ tính riêng ở trường F1 nhà em, khi tổ chức đá bóng và tập đá bóng cho các con nhưng không một gia đình hoặc cháu gái tham dự trong khi 99% các bạn nam đăng ký tham gia. Cần thêm nhiều động lực để các cháu gái thích thể thao và có động lực tham gia chơi thể thao. Lại nhớ sau Thường Châu, số lượng các cháu đăng ký tập bóng đá tăng vượt trội, đơn cử như Viet Goal, họ mở thêm được rất nhiều lớp thời gian đó.
Con gái đá bóng nhiều lắm cụ ơi. Cụ nếu ở Hà Nội thì qua sân Nhạc Họa TW ở gần C500 xem các em đá. Nhìn gái nào cũng xinh mà đá ác lắm. Hồi em mới qua tưởng đội đi cổ vũ, lát vào sân thấy dán cơ, băng các khớp thấy hơi hãi, lúc đá mới thấy khiếp. Đóng xa, qua người, chân tay miệng các kiểu không khác gì anh em đá. Mấy thánh văn phòng đá có khi thua.

• Vodka
Reactions: dpl

toyennha

Xe lăn
Đá banh : nam bình thường nữ hay
Thì người đẹp : nữ thường thường, nam đoạt giải cao.
Việt Nam mình hơi ngược 1 chút

toyennha

Xe lăn
Xa xôi quá đại ca. Ví như con gái Lái Thiêu giỏi môn gì, đoạt giải cao môn gì ợ.
Em lấy gái tây bắc cụ ơi. Chưa yêu gái từ Nha Trang trở vào cụ à. Mà số em thế nào ấy rõ rsfng ở HCM. Bạn bè nói giọng năm rặc móc CMND ra toàn người miền trung và phía bắc. Hôm nọ vui nhất cả đám móc chứng minh ra xem vùng miền từng đứa thì mới biết nguyên quán khu vực "Nghệ Tĩnh" và "Bình Trị Thiên" là đông nhất

trinhhunghb

Xe lăn
Em m dự là đội tuyển bóng đá nữ mình nhắm china đài lon 2/1 . Đội bạn dính covid 8 hay 9 cầu thủ rồi