[Funland] Bóng đá Nữ Việt Nam - khi giấc mơ World Cup đang trở thành hiện thực!

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Tặng thưởng cho các cô gái "kim cương":

Bên cạnh các Huân chương Lao đông hạng nhất, nhì, ba, bằng khen cao quý của Nhà nước ... các cô gái kim cương còn nhận được rất nhiều tặng thưởng tài chính, vật chất có giá trị:
  • Văn phòng Chính phủ trao tặng 4,5 tỉ đồng (từ nguồn xã hội hóa)
  • UBND TP Hà Nội: 1 tỷ
  • Ủy ban Olympic Việt Nam: 3,6 tỉ
  • Liên đoàn Bóng đá Việt Nam: 5,5 tỷ
  • Công ty FPT Shop: 500 triệu
  • Tập đoàn TH trao 1,5 tỉ (bao gồm 1 tỉ đồng tiền mặt và hiện vật)
  • Công ty Cổ phần Honda Việt Nam tặng 23 cầu thủ đội tuyển nữ Việt Nam, mỗi cầu thủ một chiếc xe máy SH Mode
  • Công ty Cổ phần Acecook Việt Nam tặng thưởng đội tuyển nữ Việt Nam 500 triệu đồng và 1 năm sử dụng sản phẩm mì tôm Hảo Hảo miễn phí
  • Công ty Cổ phần Sữa Việt Nam Vinamilk tặng đội 500 triệu đồng và sản phẩm dinh dưỡng trị giá 500 triệu đồng
  • Hãng hàng không Bamboo Airways tặng thưởng các thành viên của đội tuyển nữ Việt Nam kỳ nghỉ dưỡng 3 ngày 2 đêm tại Khu nghỉ dưỡng FLC Quy Nhơn, đồng thời cam kết tài trợ chuyến bay thẳng để đội tuyển tham dự World Cup nữ 2023.
  • Nhiều cá nhân và người hâm mộ: 555 triệu (chuyển qua báo Thanh Niên)
  • và còn tiếp tục ....... 🌹 👍 🇻🇳

Khoadag1991

Xe tăng
Tặng thưởng cho các cô gái "kim cương":

Bên cạnh các Huân chương Lao đông hạng nhất, nhì, ba, bằng khen cao quý của Nhà nước ... các cô gái kim cương còn nhận được rất nhiều tặng thưởng tài chính, vật chất có giá trị:
  • Văn phòng Chính phủ trao tặng 4,5 tỉ đồng (từ nguồn xã hội hóa)
  • UBND TP Hà Nội: 1 tỷ
  • Ủy ban Olympic Việt Nam: 3,6 tỉ
  • Liên đoàn Bóng đá Việt Nam: 5,5 tỷ
  • Công ty FPT Shop: 500 triệu
  • Tập đoàn TH trao 1,5 tỉ (bao gồm 1 tỉ đồng tiền mặt và hiện vật)
  • Công ty Cổ phần Honda Việt Nam tặng 23 cầu thủ đội tuyển nữ Việt Nam, mỗi cầu thủ một chiếc xe máy SH Mode
  • Công ty Cổ phần Acecook Việt Nam tặng thưởng đội tuyển nữ Việt Nam 500 triệu đồng và 1 năm sử dụng sản phẩm mì tôm Hảo Hảo miễn phí
  • Công ty Cổ phần Sữa Việt Nam Vinamilk tặng đội 500 triệu đồng và sản phẩm dinh dưỡng trị giá 500 triệu đồng
  • Hãng hàng không Bamboo Airways tặng thưởng các thành viên của đội tuyển nữ Việt Nam kỳ nghỉ dưỡng 3 ngày 2 đêm tại Khu nghỉ dưỡng FLC Quy Nhơn, đồng thời cam kết tài trợ chuyến bay thẳng để đội tuyển tham dự World Cup nữ 2023.
  • Nhiều cá nhân và người hâm mộ: 555 triệu (chuyển qua báo Thanh Niên)
  • và còn tiếp tục ....... 🌹 👍 🇻🇳
Bên Honda có tặng 2 chiếc honda hr-v, cho chú Chung riêng 1 chiếc, và đt nữ 1 chiếc để tiện di chuyển nữa cụ ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Những trường hợp này em nghĩ phải được đặc cách về mặt thủ tục chứ nhỉ. Kiểu một chính sách riêng để thu hút nhân tài ấy.
Vấn đề là FIFA họ không công nhận đấy chứ cụ. Luật FIFA họ qui định rất rõ. Nếu mình làm sai là ăn phạt ngay. Qatar vừa rồi hình như cũng bị tố cáo dùng nhập tịch chưa đủ chuẩn ở Asian Cup đó thôi. Trường hợp có gốc gác Việt Nam thì có thể đá được ngay, còn trường hợp không có gốc gác Việt Nam hoặc không thể chứng mình được gốc gác thì cần phải có thời gian tối thiểu 5 năm chơi bóng ở Việt Nam.

Khoadag1991

Xe tăng
Vấn đề là FIFA họ không công nhận đấy chứ cụ. Luật FIFA họ qui định rất rõ. Nếu mình làm sai là ăn phạt ngay. Qatar vừa rồi hình như cũng bị tố cáo dùng nhập tịch chưa đủ chuẩn ở Asian Cup đó thôi. Trường hợp có gốc gác Việt Nam thì có thể đá được ngay, còn trường hợp không có gốc gác Việt Nam hoặc không thể chứng mình được gốc gác thì cần phải có thời gian tối thiểu 5 năm chơi bóng ở Việt Nam.
Em k rành vụ nhập tịch, nhưng ông bố của 2 em trẻ kia là ng Việt nói tiếng việt thì phải cụ ạ. Giờ chả lẽ về vn sống 5 năm @@

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Bên Honda có tặng 2 chiếc honda hr-v, cho chú Chung riêng 1 chiếc, và đt nữ 1 chiếc để tiện di chuyển nữa cụ ạ.
Vâng cụ. Em nghĩ là danh sách phần thưởng (tinh thần và vật chất) cho các cô gái sẽ còn dài thêm nữa 🌷 🌹

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em võ đoán thì là cái này : "Những chiếc áo đấu này được các chuyên gia thể thao gọi là các thiết bị Electronic Performance and Tracking System (EPTS – tạm dịch: Hệ thống theo dõi và hiệu suất điện tử), vố được gắn nhiều cảm biến khác nhau để theo dõi và ghi lại dữ liệu. "
Tuyển nam thấy dùng từ năm 2019, từ giải King's Cup bên Thái. Mà không rõ là có loại dùng riêng cho bên nữ không nhỉ?
Chị em mặc thì lại càng hợp vì cần nịt ngực lại cho gọn. Nhưng hình như đội nữ chưa dùng thì phải. Hệ thống phân tích dữ liệu mà công ty TQ tặng nó theo dõi phân tích cả các trận đấu nữa. Phân tích cả các videos trận đấu chứ không chỉ phụ thuộc vào mỗi thiết bị GPS.

fundraiser

Xe container
Cộng đồng tự kêu gọi chứ các tuyển thủ họ kêu gọi làm gì hả cụ. Như em xem bóng đá nữ thấy hay nên hô hào mọi người cùng xem. Mùng 6 Tết em thấy rất nhiều nhà vừa xum họp gia đình bạn bè vừa xem bóng đá nữ. Có người còn rơi nước mắt khi trọng tài thổi còi hết giờ.
Cái ý nghĩa màu cờ sắc áo nó quan trọng lắm. E và ng nhà em trận nào có Việt nam thig nam nữ futsal đều xem nhưng NH Anh ko xem, còn WC chỉ xem có vài trận.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em k rành vụ nhập tịch, nhưng ông bố của 2 em trẻ kia là ng Việt nói tiếng việt thì phải cụ ạ. Giờ chả lẽ về vn sống 5 năm @@
Nhưng luật họ lại căn cứ trên giấy tờ. Nhiều trường hợp ra nước ngoài dùng giấy tờ giả các kiểu nên không thể chứng minh được nguồn gốc của mình. :((

Khoadag1991

Xe tăng
Nhưng luật họ lại căn cứ trên giấy tờ. Nhiều trường hợp ra nước ngoài dùng giấy tờ giả các kiểu nên không thể chứng minh được nguồn gốc của mình. :((
Tiếc thật cụ ạ.

Chelsea Le trong màu áo Gonzaga Pulldog. Ảnh: Gonzaga

Kyah Le vừa được đội bóng RES Roma bầu chọn là cầu thủ nữ xuất sắc nhất tuần ngày 11.10 vừa qua. Ảnh: RES Roma

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tiếc thật cụ ạ.

Chelsea Le trong màu áo Gonzaga Pulldog. Ảnh: Gonzaga

Kyah Le vừa được đội bóng RES Roma bầu chọn là cầu thủ nữ xuất sắc nhất tuần ngày 11.10 vừa qua. Ảnh: RES Roma
Đội mình mà nhiều bạn bên Mỹ về thì mời Lee Nguyễn cầm quân cũng ổn đấy cụ nhỉ? Không biết Thế Anh (Lee Nguyễn) đã có bằng Pro chưa?

Khoadag1991

Xe tăng
Đội mình mà nhiều bạn bên Mỹ về thì mời Lee Nguyễn cầm quân cũng ổn đấy cụ nhỉ? Không biết Thế Anh (Lee Nguyễn) đã có bằng Pro chưa?
Hình như chưa cụ ạ. Mà nếu phải chọn hlv ngoại thì chắc cũng chọn ng có tầm cụ ạ, và phải qua ý kiến bác Chung nữa, còn k thì bác Chung lại phải làm thôi, k nỡ buông. Có phương án hlv ngoại sáng nhất bây h là hlv Hàn của đội nữ HN, còn bí quá chị Chi lên thay, bác cố vấn, k thay đổi j nhiều nhưng cũng ổn...

Chỉnh sửa cuối:

Khoadag1991

Xe tăng
Update: theo nguồn tin mới vừa cập nhật thì bác Chung vẫn cùng đt nữ VN đi wc. =D> =D> =D>

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đúng ạ! Các đoàn thể, mạnh thường quân, nhà tài trợ... nên trao tiền mặt, tiền thật trực tiếp sau đó BHL và các nữ cầu thủ tự quyết các mức thưởng cho từng cá nhân để tránh sự can thiệp không hay của mấy ông quản lý thể thao và VFF!
Chuẩn luôn. Tránh hiện tượng tặng thưởng bằng mồm xong bùng
Kể ra nhìn cũng không nhã lắm nhưng cần thiết để mấy thành phần tài trợ mõm bớt dây máu ăn phần. :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Update: theo nguồn tin mới vừa cập nhật thì bác Chung vẫn cùng đt nữ VN đi wc. =D> =D> =D>
Vâng cụ!
HLV Mai Đức Chung: "Nếu còn sức khỏe, tôi sẽ dẫn dắt đội nữ dự World Cup"!

harrynh

Xe container
Nhớ năm nao có cty hóa chất gì bùng tài trợ ầm ĩ ấy nhỉ, ko biết sau ntn rùi

Otophieu

Xe đạp
Ko phải tư tưởng trọng nam khinh nữ nhưng bóng đã nữ chỉ là có để cho bình đẳng với nam giới thôi chứ thật sự ko chỉ Việt Nam và Thế Giới cũng ko được quan tâm lắm , ngay cả các đội vô địch thế giới. Do đó mọi người cũng tự có câu trả lời tại sao bóng đã nữ ko được quan tâm , không được quyền lợi , hưởng như bóng đá nam, ko QC , tài trợ nhiều như bóng đá nam . Tụ điều đó cũng nói lên giá trị thương mại và sự ảnh hưởng của nó. Còn tự hào dân tộc ko phải như mấy ông tuyên truyền mấy môn thể thao nó chỉ là game., tự hào dân tộc là dân tộc đó được các dân tộc khác kính trọng , nhiều thành tựu , dân ấm no, hạnh phúc giàu có , nhiều thành tự cống hiến cho nhân loại...Thể thao cần xã hội hóa . Chứ cứ đầu tư bao nhiêu tỉ cho một vài cá nhân đi đào tạo tập huấn nước ngoài được mấy cai huy chương ao làng lại mang tiền ngân sách , tiền thuế của dân ra thưởng trong khi đắt nước còn nghèo.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Kể ra nhìn cũng không nhã lắm nhưng cần thiết để mấy thành phần tài trợ mõm bớt dây máu ăn phần. :D
Đấu giá mấy trăm tỉ cọc còn bùng đc. Thôi cứ tiền tươi thóc thật cho an. Bóng đá nữ thiệt thòi quá nhiều, quá lâu rồi.

Khoadag1991

Xe tăng
Ko phải tư tưởng trọng nam khinh nữ nhưng bóng đã nữ chỉ là có để cho bình đẳng với nam giới thôi chứ thật sự ko chỉ Việt Nam và Thế Giới cũng ko được quan tâm lắm , ngay cả các đội vô địch thế giới. Do đó mọi người cũng tự có câu trả lời tại sao bóng đã nữ ko được quan tâm , không được quyền lợi , hưởng như bóng đá nam, ko QC , tài trợ nhiều như bóng đá nam . Tụ điều đó cũng nói lên giá trị thương mại và sự ảnh hưởng của nó. Còn tự hào dân tộc ko phải như mấy ông tuyên truyền mấy môn thể thao nó chỉ là game., tự hào dân tộc là dân tộc đó được các dân tộc khác kính trọng , nhiều thành tựu , dân ấm no, hạnh phúc giàu có , nhiều thành tự cống hiến cho nhân loại...Thể thao cần xã hội hóa . Chứ cứ đầu tư bao nhiêu tỉ cho một vài cá nhân đi đào tạo tập huấn nước ngoài được mấy cai huy chương ao làng lại mang tiền ngân sách , tiền thuế của dân ra thưởng trong khi đắt nước còn nghèo.
Còm giải trí phết. Đúng ạ, đất nước mình còn nghèo thật, nghèo nhất là tư duy hũ lậu ăn vào máu của 1 đại bộ phận. Cần phải xã hội hóa, đưa thể thao vào não bộ, vận động tư duy, vừa k tốn ngân sách vừa đỡ sản sinh ra những thế hệ nghèo nàn lạc hậu, tư duy kém cỏi. Còn ngân sách thì đi làm từ thiện, giúp ng nghèo.

Để đây cái ảnh cũ, vừa nhìn vừa suy ngẫm lại ;))