[Funland] Bóng đá Nữ Việt Nam - khi giấc mơ World Cup đang trở thành hiện thực!

Alohavn911

Xe buýt
Được vật nhau đã đỡ cụ ạ. Các cụ yêu mến Thái toàn học phong cách của Thái, bỏ bóng đá người. :(( Nhưng niềm tin đang bị lung lay dữ dội roài. :D
Nghìn like tặng cụ ạ, đúng là sang bên đấy mới thấy đội ấy ra chân đá người ngang phè phè :D, mong cụ xuôi chèo mát mái chèo chống thớt đi đến cùng

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tuyển nữ TQ được thưởng 140 tỉ đồng và còn tăng thêm, kèm theo quà tặng là các hệ thống phân tích dữ liệu. Về tiền thì em không nói vì TQ chả có gì ngoài người và tiền. Nhưng hệ thống phân tích dữ liệu chắc mình mần được chứ nhỉ?

Alohavn911

Xe buýt
Tuyển nữ TQ được thưởng 140 tỉ đồng và còn tăng thêm, kèm theo quà tặng là các hệ thống phân tích dữ liệu. Về tiền thì em không nói vì TQ chả có gì ngoài người và tiền. Nhưng hệ thống phân tích dữ liệu chắc mình mần được chứ nhỉ?
Cụ Thủ, cụ chủ tịch lên tiếng rồi thì ko chỉ đồ chơi mà còn chế độ dinh dưỡng, tập luyện sẽ được quan tâm sao cho bằng bạn bằng bè chứ cụ nhỉ, lần đầu làm chuyện ý mà :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cách chia thưởng đây cccm. Có ông quan chức nào được phần đâu mà bị chửi oan. :((

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cái này thì hên xui cụ ạ. Chuyện trong chăn cũng khó hóng ;))
Ngày xưa mới nhập nhằng thôi chứ giờ minh bạch rồi cụ ơi. Các quan chức thì quà cáp vớ vẩn thoai. Thành tích tốt thế ông nào dám đì? Bay ghế ngay.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Cách nhìn nhận của em đơn giản thôi. Hai đưa F1 nhà em (1 gái 1 trai) đỗ đại học thì niềm vui của gia đình như nhau, tặng thưởng như nhau và ông bà, bố mẹ đều vui sướng như nhau!

Nghĩ thế cho sự việc đơn giản và vui vẻ - phức tạp hóa vấn đề và đao to búa lớn làm gì???
Cụ đang dùng phép so sánh sai. Hoàn toàn không có sự khác biệt gì về mức độ danh giá khi nam hay nữ đều đỗ đại học giống nhau. Nhưng mức độ danh giá của WC bóng đá Nam và Nữ là cách biệt cực kỳ lớn. Cái khác biệt về độ danh giá này có là do số lượng người tham gia để đấu loại cho cuộc thi đó.

Không có gì sai khi cụ mừng cho các bạn nữ được đi dự WC nhưng ở đây rất nhiều cụ đao to búa lớn rằng ở VN phụ nữ giỏi, cái gì cũng hơn nam giới hay cái nọ cái kia dựa vào thành tích này thì em thấy nó sặc mùi thành tích mà thiếu tính thể thao.

juve99

Xe cút kít
Nay chưa thấy các cụ vật nhau nhờ >:)

Opel Astra

Xe điện
Cách chia thưởng đây cccm. Có ông quan chức nào được phần đâu mà bị chửi oan. :((
Đúng rồi bác.
Không đồng chí cán bộ nào ký nhận cả.
Nhưng thế đếch nào, trên face nó đồn là, công đoàn đội bóng đang họp và toàn đội được cho là sẽ xem xét tự nguyện biếu một phần nho nhỏ tiền thưởng cho những người có công nhớn - nhưng lại không có tên.
Nho nhỏ thôi, khoảng chừng dưới 50%.

Tuyệt đại đa số nữ tuyển thủ được cho là ủng hộ phương án này.

Chauthanh11

Xe điện
Trước có ông chuyên gia bóng đá gì hay lên chém gió trên TV , rồi làm trưởng đoàn bóng đá nữ mấy kỳ Seagame mà lần nào cũng bị báo chí vạch ra chuyện lem nhem chia thưởng của các cầu thủ nữ .

Khoadag1991

Xe tăng
🇻🇳 Bộ Văn hóa - Thể thao - Du lịch (VH-TT-DL) đang có kế hoạch, dự kiến trình lên Hội đồng thi đua khen thưởng Nhà nước các hồ sơ xem xét các tập thể, cá nhân có công lao đặc biệt trong thành tích giành vé dự World Cup nữ 2023 của ĐT nữ Việt Nam.

🇻🇳 Đội tuyển nữ Việt Nam dự kiến được đề nghị trao tặng Huân chương Lao động hạng Nhất. Một số cá nhân của đội tuyển sẽ được đề nghị trao tặng Bằng khen của Thủ tướng, bằng khen của Bộ trưởng Bộ VH-TT-DL.

🇻🇳 ĐT nữ Việt Nam sẽ di chuyển bằng chuyên cơ từ Ấn Độ về nước vào ngày 10/2.

#BLVQuangHuy #WAC2022

Dream 100

Xe trâu
Người OF
🇻🇳 Bộ Văn hóa - Thể thao - Du lịch (VH-TT-DL) đang có kế hoạch, dự kiến trình lên Hội đồng thi đua khen thưởng Nhà nước các hồ sơ xem xét các tập thể, cá nhân có công lao đặc biệt trong thành tích giành vé dự World Cup nữ 2023 của ĐT nữ Việt Nam.

🇻🇳 Đội tuyển nữ Việt Nam dự kiến được đề nghị trao tặng Huân chương Lao động hạng Nhất. Một số cá nhân của đội tuyển sẽ được đề nghị trao tặng Bằng khen của Thủ tướng, bằng khen của Bộ trưởng Bộ VH-TT-DL.

🇻🇳 ĐT nữ Việt Nam sẽ di chuyển bằng chuyên cơ từ Ấn Độ về nước vào ngày 10/2.

#BLVQuangHuy #WAC2022
Rất xứng đáng! Tuy nhiên phần thưởng tài chính cũng cần tương xứng cho các cô gái vàng!👍🌹