[Funland] Bóng đá Nữ Việt Nam - khi giấc mơ World Cup đang trở thành hiện thực!

alceste

Xe điện
Chã lỡ 2 kèo quá hoành tráng đầu Xuân mới: VN vs Trung quốc (nam) và VN vs Đài loan (nữ)
Cụ Dream công nhận tay son, năm nay em giao cho cụ mở các topic về bóng đá nha.
P.S: cụ nhớ mở mấy topic cho MU của em nhé, cho tình yêu của em qua cơn bĩ cực.

Visser III

Xe tăng
Ô MĐC hlv tiếng tăm và lão luyện trong làng bđ VN, thời cầu thủ cũng được ca ngợi nhiều nhưng bao năm nay lúc nào cũng khiêm tốn từ cách nói đến thái độ ứng xử. Bao đội bóng nam mời về chế độ đãi ngộ tốt hơn nhiều nhưng mỗi khi tuyển nữ cần người chữa cháy lại sẵn sàng nhận trách nhiệm. Lần này là người đầu tiên đưa bóng đá VN ra sân chơi WC 11 người chính thức, lịch sử bđ VN sẽ còn nhắc và ghi nhận thành quả của ô, cũng là mãn nguyện và xứng đáng với tâm huyết đã bỏ ra
Hồi thắng tù bỏ tuyển,không HLV nào dám động vào mớ bòng bong thắng để lại. chính ông là người đã đứng ra nhận và đẫn dắt đội thành công trước khi thầy Park đến.ông cũng là người thuyết phục Anh Đức quay lại và mang về thành công cho đội tuyển sau này.em thực sự khâm phục.

Kuu

Xe lăn
Bóng nữ chênh lệch lớn lắm, như nữ VN đi đá WC thì ghi được 1 bàn đã là thành công rồi.
Đúng vậy.
Nhìn các đội tuyển Mỹ, Đức ...đá cảm giác không khác gì đội nam.
Cho nên, Kuu chỉ cần các cô gái của chúng ta có bàn thắng hoặc 1 trận hòa là đủ mãn nguyện rồi :D
Mình cũng biết người biết ta chứ đâu dám hão huyền.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cụ Dream công nhận tay son, năm nay em giao cho cụ mở các topic về bóng đá nha.
P.S: cụ nhớ mở mấy topic cho MU của em nhé, cho tình yêu của em qua cơn bĩ cực.
Vâng cụ!👍🥃🌹

juve99

Xe cút kít
Hồi thắng tù bỏ tuyển,không HLV nào dám động vào mớ bòng bong thắng để lại. chính ông là người đã đứng ra nhận và đẫn dắt đội thành công trước khi thầy Park đến.ông cũng là người thuyết phục Anh Đức quay lại và mang về thành công cho đội tuyển sau này.em thực sự khâm phục.
E cũng nhớ là trước khi bàn giao cho ô Park là ô MĐC cầm quân và thời điểm đó dư luận lại k muốn ô Chung nhường ghế cho ô Park. Chắc nhiều người cũng như e, nhìn ô Park lúc đó kể cả bây giờ vẫn ít thiện cảm, thành tích quá khứ lại chả có gì, bác Park cũng hơi xấu trai nữa :))

thanhlam171

Xe tăng
Nhiều nơi nhiều chú làm đúng việc giữ dấu, đóng dấu thôi (theo đúng nghĩa đen) mà hớp nhiều nhất! Không biết có cơ chế nào để chuyển thẳng đến tay cầu thủ, ban huấn luyện không!
Đúng đó cụ, nếu em nhớ ko nhầm như bác MĐC có nói, tiền về ko ăn cả đc. Biết là cho cầu thủ và ban HL nhưng nếu ko có sự quan tâm của các bộ ban ngành thì ko đc thành tích này nên phải trích để chia các cấp.
Ở VN vẫn nặng cơ chế, thành tích thì cá nhân, đội tuyển nhưng thành công là chung nên tiền về chia chung...chỉ tội các em đáng đc nhiều, em ví von đợt này gần 10 tỷ nhưng đến tay mỗi cầu thủ chắc ko đến 100tr.

Vytichi

Xe hơi
Lúc em số 19 bên mình vào sân camera toàn quay mặt em này là thế nào nhỉ.

Đào Tử Thi

Xe container
Tôi là bố nuôi Thanh Nhã đây, anh đã xin phép tôi chưa???
Câu ấy phải để tôi hỏi anh, tôi là ông nuôi của cháu đây, anh nhận làm bố nuôi cháu sao không thấy kiến diện tôi bữa nào? Khụ khụ khụ !!!

juve99

Xe cút kít
Đúng vậy.
Nhìn các đội tuyển Mỹ, Đức ...đá cảm giác không khác gì đội nam.
Cho nên, Kuu chỉ cần các cô gái của chúng ta có bàn thắng hoặc 1 trận hòa là đủ mãn nguyện rồi :D
Mình cũng biết người biết ta chứ đâu dám hão huyền.
Kuu có bất ngờ khi đất nước Canada ít xuất hiện trên bản đồ bđ và thể thao thế giới nhưng bđ nữ Can vừa vđ Olympic, bđ Nam thì đang bất bại, dẫn đầu khu vực thắng cả Mexico - Mỹ, 2 đội đều giàu kinh nghiệm và khó chịu với các đội bóng lớn. Cũng rất ít thông tin bài báo nói đến tt Can, trong khi Mỹ sát vách thì các tin tức của các môn tt luôn tràn ngập. Chứng tỏ yếu tố truyền thống trong thể thao cũng k còn quan trọng nữa, chủ yếu là cần rất nhiều tiền :)) và phát triển đúng hướng

Visser III

Xe tăng
E cũng nhớ là trước khi bàn giao cho ô Park là ô MĐC cầm quân và thời điểm đó dư luận lại k muốn ô Chung nhường ghế cho ô Park. Chắc nhiều người cũng như e, nhìn ô Park lúc đó kể cả bây giờ vẫn ít thiện cảm, thành tích quá khứ lại chả có gì, bác Park cũng hơi xấu trai nữa :))
Hồi đó em cũng cào phím phản đối ông Park,ủng hộ ông Chung vì thành tích trước đó của ông Park không có gì.trong khi đó ông Chung lại vừa có công lớn.
Nhưng ngẫm lại ông Chung cầm ĐTQG chưa chắc đã hợp.ĐT có nhiều sao với cá tính mạnh,ông Chung chuyên môn tốt,đc nhiều cầu thủ gạo cội nể phục nhưng ổng hiền quá,chưa chắc bảo được sao.hơn nữa mấy bố liên đoàn hay các ông bầu lại hay coi thường HLV nội,HLV muốn được tạo điều kiện làm gì đó cho đội cũng khó.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đúng đó cụ, nếu em nhớ ko nhầm như bác MĐC có nói, tiền về ko ăn cả đc. Biết là cho cầu thủ và ban HL nhưng nếu ko có sự quan tâm của các bộ ban ngành thì ko đc thành tích này nên phải trích để chia các cấp.
Ở VN vẫn nặng cơ chế, thành tích thì cá nhân, đội tuyển nhưng thành công là chung nên tiền về chia chung...chỉ tội các em đáng đc nhiều, em ví von đợt này gần 10 tỷ nhưng đến tay mỗi cầu thủ chắc ko đến 100tr.
Đừng nói gì khi chưa có căn cứ cụ ạ. Chia thưởng được phân ra nhiều hạng, được chia đều cho tất cả đội bóng, kể cả quan chức đi theo, chứ không phải chia cho tất cả các quan chức.

Visser III

Xe tăng
Câu ấy phải để tôi hỏi anh, tôi là ông nuôi của cháu đây, anh nhận làm bố nuôi cháu sao không thấy kiến diện tôi bữa nào? Khụ khụ khụ !!!
Tui là thầy ông nội đây.các anh mau mang Thanh Nhã lại đây cho thầy,thầy nhỡ Thanh Nhã quá.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Chúc mừng các cô gái đã làm lên lịch sử của bóng đá Việt Nam.

quangsot

Xe lăn
Hôm nay em ngồi hàng nước tận Lạng Sơn, lúc đội tuyển nữ ghi 1 bàn thấy dân tình còn bảo đúng là con cháu 2 Bà :D