[Funland] Bóng đá liệu có sản sinh được Messi thứ 2

Cadilac One

Xe tải
600 bàn cho 1 CLB. Em không biết có ai nhiều hơn không nữa. Nghe nòi Pele hơn 1000 bàn nhưng không rõ đá trong bao lâu và mấy clb

xuantruong131

Xe máy
Em thấy cái việc bảo Messi ko vĩ đại vì không giành danh hiệu nào thật là nực cười. Bóng đá là môn thể thao tập thể, cầu thủ dù có hay đến mấy thì cũng cần đồng đội tốt. Em lấy ví dụ, nếu trận chung kết WC 86, những Luis Brown, Valdano, Burruchaga không ghi bàn thì liệu Diego Maradona có được tôn vinh như bây giờ không? Hay trận chung kết 2014, nếu Higuain hay Palacio ghi bàn trong những tình huống chắc ăn mười mươi đó, thì các cụ có tôn vinh Messi ko?
Nhưng đồng đội của Messi tại đội tuyển cũng đâu có tồi đâu cụ. Messi của đội tuyển và Messi của Barca e thấy khác nhau nhiều :)

Thức NA

Xe hơi
Mỗi cầu thủ là duy nhất rồi cụ, mỗi so sánh đều là khập khiễng. bẩm sinh hay khổ luyện, cảm xúc hay số liệu...đưa ra khè nhau mãi không có hồi kết, đó là còn cùng thời, khác thời thì còn khó so sánh nữa. E cảm thấy may mắn vì được xem nhiều cầu thủ tài hoa thi đấu trong khoảng 20 năm gần đây :-bd

Tĩ Tã

Xe hơi
Nhưng đồng đội của Messi tại đội tuyển cũng đâu có tồi đâu cụ. Messi của đội tuyển và Messi của Barca e thấy khác nhau nhiều :)
Thì cụ nghĩ là bọn nó ko tồi nhưng thực tế là bọn nó tồi. Ý em chỉ muốn nói là nếu bảo Messi ko vĩ đại vì ko vô địch WC thì tức là sự vĩ đại của Messi lại phụ thuộc vào các cầu thủ khác. Điều đó là ko đúng

Còn chưa kể đến HLV nữa cụ ạ

younggun

Xe tăng
Qua thời Messi sẽ có 1 phiên bản khác, Romario ,Rivaldo, Ro vẩu, Messi ...rồi sẽ xuất hiện cụ cứ yên tâm

hành_khất_đêm

Xe điện
Công nhận M10 là sinh ra để đá bóng, nhưng muốn biết vĩ đại hay không thì nên chạy qua cả series A và NHA thử đá xem sao mới đánh giá được, đá ở barca sướng bỏ bố được ấy, chả phải phòng thủ, chả phải đuổi bóng vật vờ bên trên giữ sức có bóng là bung sức với kỹ thuật là chén

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Si đá đỉnh thật, xứng đáng đc vào ngôi đền huyền thoại, tiếc là chưa có cúp cho đội tuyển QG
Si lùn là huyền thoại từ hồi 23, 24 tuổi rồi cụ. Còn xứng hay ko xứng gì nữa @-)

Si mà so với Ro béo thời 98 - 00 thì còn dưới một bậc.
Cụ cứ đùa em :))

Nó rất hợp với trường hợp của HLV Guardiola...
Đưa Bayern/Many city vô địch liên tục giải trong nước nhưng riêng C1 luôn đứt vì thiếu 1 ngôi sao cỡ messi. :))

Em nghe 1 câu chuyện khác trong giới cầu thủ là...đánh vào mặt, bụng, mũi messi thì được nhưng vào chân thì cấm. =))
Chắc là rút kinh nghiệm từ vụ Van Basten với Ronaldo đấy cụ. Khổ thân 2 ông thiên tài này bị chém vào mắt cá với đầu gối liên tọt.

Ro béo và messi e đánh giá đều là thiên tài nhưng khác thời và khác vị trí thi đấu, tuy sự nghiệp ro béo ngắn hơn nhưng có đủ các danh hiệu cái mà messi còn thiếu.Messi quá hay nhưng e lại thích ro béo hơn
Ronaldo cũng chỉ có 1 lần VĐQG và chưa có cái Cup CL nào dù toàn đá cho các đội hàng khủng. Si lùn nó có hơn nửa tá danh hiệu VĐQG và 4 cái CL rồi. Em nghĩ so về danh hiệu thì Si lùn có thể coi như nhỉnh hơn chút.

Em thấy cái việc bảo Messi ko vĩ đại vì không giành danh hiệu nào thật là nực cười. Bóng đá là môn thể thao tập thể, cầu thủ dù có hay đến mấy thì cũng cần đồng đội tốt. Em lấy ví dụ, nếu trận chung kết WC 86, những Luis Brown, Valdano, Burruchaga không ghi bàn thì liệu Diego Maradona có được tôn vinh như bây giờ không? Hay trận chung kết 2014, nếu Higuain hay Palacio ghi bàn trong những tình huống chắc ăn mười mươi đó, thì các cụ có tôn vinh Messi ko?
Cấp CLB thì Maradona kém Si chứ cấp ĐTQG thì hơn đấy cụ ạ. Si chưa từng ghi bàn nào ở vòng loại knock-out World Cup cả còn Maradona thì có 2 cú đúp để đời ở tứ kết và bán kết rồi, chưa kể chung kết thì bàn quyết định do chính Maradona kiến tạo như đặt. WC 1990 thì cũng chính Maradona có quả kiến tạo siêu tưởng để Arg loại Brazil hổ báo. Mọi người đều thống nhất về tầm ảnh hưởng ở ĐTQG thì Maradona vượt xa Messi mà. Đấy là còn chưa kể đội Arg 1986 chỉ xách dép cho Arg 2010 hay 2014 về thực lực.

Ko phải tự nhiên Maradona được gọi là "một mình thắng cả World Cup". Mới chỉ có 1 người nữa được gọi thế là Garrincha 1962 và 2 người gần tiệm cận là Roberto Baggio 1994 và Zidane 2006.

600 bàn cho 1 CLB. Em không biết có ai nhiều hơn không nữa. Nghe nòi Pele hơn 1000 bàn nhưng không rõ đá trong bao lâu và mấy clb
Pele cũng gần 700 bàn thôi cụ, nếu ko tính giao hữu. Pele chỉ đá cho có 2 CLB, trong đó gần như toàn bộ sự nghiệp đá cho Santos, còn 2-3 mùa gì đó sang Mỹ đá kiếm tiền.

Công nhận M10 là sinh ra để đá bóng, nhưng muốn biết vĩ đại hay không thì nên chạy qua cả series A và NHA thử đá xem sao mới đánh giá được, đá ở barca sướng bỏ bố được ấy, chả phải phòng thủ, chả phải đuổi bóng vật vờ bên trên giữ sức có bóng là bung sức với kỹ thuật là chén
Messi nó chả hành các đội ở Anh với Ý như con còn gì cụ :-<. Hơn nữa có HLV nào có Messi trong tay mà lại bắt phòng thủ đâu trời :-<. Nó là cầu thủ thuần công chứ ko phải toàn diện kiểu Lampard hay Gerrard. Chứ giờ cụ có thấy ai bắt Nesta hay Cannavaro chơi tấn công nữa ko hay chỉ thi thoảng phạt góc thì chạy lên đánh đầu rồi lại chạy về nhà thủ?

hành_khất_đêm

Xe điện
Messi nó chả hành các đội ở Anh với Ý như con còn gì cụ :-<. Hơn nữa có HLV nào có Messi trong tay mà lại bắt phòng thủ đâu trời :-<. Nó là cầu thủ thuần công chứ ko phải toàn diện kiểu Lampard hay Gerrard. Chứ giờ cụ có thấy ai bắt Nesta hay Cannavaro chơi tấn công nữa ko hay chỉ thi thoảng phạt góc thì chạy lên đánh đầu rồi lại chạy về nhà thủ?
Hành là chuyện khác vì còn có đồng đội support, còn cụ chuyển hẳn sang môi trường mới đồng đội mới đá hết mùa giải nó lại khác cụ ak, thằng công cao nhất của Barca là thằng Suares nó còn le bóng như chó đứt xích ấy cụ

SanHoBien

Xe container
E nghĩ VN mình sinh ra nhiều Messi lắm các cụ àh :P

fanmu1234

Xe container
Như tít,

Liệu thế giới có sản sinh được thiên tài hơn Messi không các cụ nhỉ ?:D
Quả sút phạt này của Messi, thủ môn cũng đứng lệch 1 phía giống quả Văn Lâm bị thủng lưới ở AFF cup 1998.

Quả này, Messi đá vòng qua hàng rào, ngoài tầm với của thủ môn.

Tóm lại, sút phạt hàng rào, nếu bóng vượt qua hàng rào và lượn vào gôn thì xác suất thắng khá cao.

hnilqhuy

Xe tăng
Đừng đổ lỗi cho higuian khi chính chú lùn cũng trượt cơ hội 10 mươi này, ở ĐTQG thì vẫn chỉ là vô hại mà thôi
Chính Higuian chuyền như đặt vào chân, góc sút chân trái sở trường.

Chỉnh sửa cuối:

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Hành là chuyện khác vì còn có đồng đội support, còn cụ chuyển hẳn sang môi trường mới đồng đội mới đá hết mùa giải nó lại khác cụ ak, thằng công cao nhất của Barca là thằng Suares nó còn le bóng như chó đứt xích ấy cụ
Em thì thấy việc Si nó ở lại Barca cũng chả ảnh hưởng gì đến việc nhận định khả năng của nó. Ai cũng phải có môi trường phù hợp thì mới phát triển tốt nhất đc. Nó ở Barca, 1 CLB hàng đầu thế giới rồi thì cần đi đâu nữa. Ko lẽ cứ phải sang Anh đá cho Stoke City và đoạt QBV mới đc công nhận?

Thiếu gì cầu thủ vĩ đại trong quá khứ chỉ đá cho 1 CLB, như Yasin, Maldini, Baresi, Facchetti, Florian Albert, Overath, Totti, Giggs ... Ko lẽ những cầu thủ đó cũng ko đc công nhận? Có 1 số cầu thủ có khả năng thích nghi kém (Messi thì chưa chắc) nhưng điều đó ko có nghĩa là họ ko giỏi.

Em ko ưa Barca với Messi đâu nhưng phải thừa nhận là nó quá khủng khiếp. Nó là 1 trong 2 cầu thủ mà em phải phát run khi nó đối mặt với Lan rùa nhà em ;)) , bên cạnh Ronaldinho thời 2005-06.

À mà Su thỏ thì khỏi nói, chắc trình của nó chỉ kém 2 con quái vật kia thôi chứ nào có kém ai nữa đâu.

fanmu1234

Xe container
Messi giỏi, điều đó không cần tranh cãi.

Ở Barca, Messi được các đồng đội phục vụ hết minh. Nhưng về đội tuyển, 1 minh Messi kéo không nổi.

Chị 7 Ronaldo thì khác, đi đâu Chị 7 cũng quảy ra trò. Em thích Chị 7 hơn

xbadboyz

Xe điện
Nếu Messi mà ôm dc cái WC nữa thì sự nghiệp tròn trịa trọn vẹn quá. Nhưng đôi khi cứ phải thiếu thiếu một cái gì đó như vậy người ta mới để lại nuối tiếc và nhiều chuyện mà nói sau này. Cụ nào bảo không WC không huyền thoại hãy giải thích giúp em sao lại có thánh Johan đứng cạnh Vua Pele, Hoàng Đế Frank,... Cụ nào bảo Messi phải sang chứng tỏ mình ở giải khác, ở CLB khác khi nó đang là bất khả xâm phạm ở CLB hàng đầu thế giới cho em một gợi ý coi, em tin là Messi đi đến bất cứ đội nào thì cả đội bóng đó cũng phải thay đổi lối chơi phù hợp với anh ta, phục vụ anh ta.
Trở lại câu hỏi của chủ thớt. Thế giới chắc chắn sẽ còn sinh ra cầu thủ thậm chí tốt hơn Messi vì KHKT ngày nay được áp dụng vào đào tạo cầu thủ đến tận sợi tóc khả năng của các cầu thủ chỉ có lên chứ không có xuống, cảm xúc mang lại thì em không nói vì tùy người

ToyotaAltis9063

Xe điện
Nói như cụ cũng khó, giờ Messi mà nó tham thì cứ qua vài clb mạnh của các giải như Juve, Bayer, PSG, Mc đảm bảo vô địch giải QG, Ro cũng vậy thôi chuồn qua Juve.

Bjergsen

Xe hơi
Ro béo và messi e đánh giá đều là thiên tài nhưng khác thời và khác vị trí thi đấu, tuy sự nghiệp ro béo ngắn hơn nhưng có đủ các danh hiệu cái mà messi còn thiếu.Messi quá hay nhưng e lại thích ro béo hơn
đủ danh hiệu ?, nhiều ông chỉ phán theo phong trào, rô có cái c1 nào chưa :)):)):))
cái thời rô béo đỉnh cao cũng không thể vô địch wc, thời béo múp không còn rê dắt được nữa thì lại vđ wc do brazil quá đồng đều, nếu rô béo giỏi bằng messi mà có wc thì người ta đã so sánh với pele hay maradona rồi, các cầu thủ như kaka rô vẩu hay zidane cũng vậy, nếu zidane vđ wc năm 2002 còn rô béo vđ năm 98, rô vẩu vđ năm 2006 ( thời kỳ đỉnh cao chủ lực của đội bóng) thì đã được so sánh với pele maradona rồi
Đừng đổ lỗi cho higuian khi chính chú lùn cũng trượt cơ hội 10 mươi này, ở ĐTQG thì vẫn chỉ là vô hại mà thôi
Chính Higuian chuyền như đặt vào chân, góc sút chân trái sở trường.

tại Argen không có Eder thôi

Chỉnh sửa cuối:

shiluo

Xe container
Top 3 mọi thời đại theo đánh giá của phần lớn các tờ báo, của các trang thể thao uy tín là Pele, Maradona, Messi. Còn các cụ có đánh giá cá nhân thì là việc khác

hưvô

Xe lăn

Nammeo

Xe tải
Chỉ thiếu chức vô địch thế giới nữa thôi là hoàn hảo , Messi có một không hai...

Ni No Kuni 2

Xe điện
Không biết đến tuổi Ro béo bây giờ, Si có đồ đốn như Ro không cụ nhỉ? :))
Ro béo đổ đốn từ lúc bằng tuổi Si bây giờ cụ ơi :D.
Nói chung Ro bồ và Si là chuẩn mực của vận động viên luôn, giữ đc phong độ lâu như thế thì lối sống và tập luyện cộng với ý chí chống chọi cám dỗ ăn chơi của em này quá đỉnh cao.
Cứ tưởng tượng trong túi có hơn trăm triệu đô mà ko ăn chơi sa ngã mà còn tập luyện kỷ luật đá ở giải đỉnh cao thì biết ý chí đáng nể phục thế nào rồi.
Các cụ OF cho 500k đô là đổ đốn hết 99% cho mà xem :D

Chỉnh sửa cuối:

xbadboyz

Xe điện
Ro béo đổ đốn từ lúc bằng tuổi Si bây giờ cụ ơi :D.
Nói chung Ro bồ và Si ko là chuẩn mực của vận động viên luôn, giữ đc phong độ lâu như thế thì lối sống và tập luyện cộng với ý chí chống chọi cám dỗ ăn chơi của em này quá đỉnh cao.
Cứ tưởng tượng trong túi có hơn trăm triệu đô mà ko ăn chơi sa ngã mà còn tập luyện kỷ luật đá ở giải đỉnh cao thì biết ý chí đáng nể phục thế nào rồi.
Các cụ OF cho 500k đô là đổ đốn hết 99% cho mà xem :D
Những con quái vật đó đứng ở đỉnh thế giới một phần do tài năng thiên bẩm nhưng em nghĩ quan trọng nhất là nó có 1 cái mắt GEN tham vọng cực lớn. Tìm ra mắt GEN đó cấy vào cho bất cứ thằng nào ở lĩnh vực gì nó cũng sẽ lên tới đỉnh cao