[Funland] Bóng đá chào năm mới: Việt Nam vs Trung Quốc - Trận đấu của hai người ngoài cuộc!

LeTai1979

Xe cút kít
Em đẩy thớt lên cho các Cụ cãi nhau. :))

nhuataiche

Xe container
Đá Oman xong ta cãi nhau tiếp :))

nhuataiche

Xe container
Thắng thì bảo Oman nó thả, thua thì các thớt lại mọc lên nhung nhúc, như dòi :T
Thì ta bảo trước luôn: cái logic VN thắng thì ko có gì hay, còn thua thì là quá kém, logic đó là của trình tư duy khác rồi, ko nên có mặt ở diễn đàn này.

Vô-va

Xe tải
Người hâm mộ có vui thái quá một tý thì các bác cũng đại xá cho, đừng khắt khe quá, chúng ta thua quá nhiều rồi nên húng quá đà sau một trận thắng cũng dễ hiểu.
TQ là siêu cường về thể thao cho nên việc bóng đá sa sút là điều không thể chấp nhận. Tôi nghĩ chẳng qua đang vướng Thế vận hội thôi, hết Thế vân hội thì Liên đoàn BĐ TQ sẽ bị đem ra thiến. Ở TQ rất khốc liệt, làm như mứt là đứt ngay chứ ko có chuyện chỉ "nghiêm khắc phê bình" như ở VN.
Tôi có cảm tình với đội TQ, họ đá rất đàng hoàng, không tiểu xảo, không đá thô bạo, thái độ rất văn minh, thật sự tôi mong VN được gặp TQ nhiều hơn, chứ đá với mấy ông ĐNA thấy nó hạ lưu thế nào ấy, toàn chơi ác chơi bẩn.
Trận với Oman chúng ta cũng có cửa thắng chứ ko đùa, nếu như trọng tài ko chơi bẩn tiếp.

chim-ưng

Xe tăng
Người hâm mộ có vui thái quá một tý thì các bác cũng đại xá cho, đừng khắt khe quá, chúng ta thua quá nhiều rồi nên húng quá đà sau một trận thắng cũng dễ hiểu.
TQ là siêu cường về thể thao cho nên việc bóng đá sa sút là điều không thể chấp nhận. Tôi nghĩ chẳng qua đang vướng Thế vận hội thôi, hết Thế vân hội thì Liên đoàn BĐ TQ sẽ bị đem ra thiến. Ở TQ rất khốc liệt, làm như mứt là đứt ngay chứ ko có chuyện chỉ "nghiêm khắc phê bình" như ở VN.
Tôi có cảm tình với đội TQ, họ đá rất đàng hoàng, không tiểu xảo, không đá thô bạo, thái độ rất văn minh, thật sự tôi mong VN được gặp TQ nhiều hơn, chứ đá với mấy ông ĐNA thấy nó hạ lưu thế nào ấy, toàn chơi ác chơi bẩn.
Trận với Oman chúng ta cũng có cửa thắng chứ ko đùa, nếu như trọng tài ko chơi bẩn tiếp.
cái chuyện TQ đá đẹp thì e công nhận , nó thể hiện sự chuyên nghiệp và đẳng cấp , nếu nói là cơ hội thắng Oman cũng đúng nhưng khả năng thấp vì cầu thủ Oman rất khỏe , trình độ ngang mình , hoà được Oman cũng tốt rồi .

LeTai1979

Xe cút kít
Nhiều Cụ em thật chả hiểu nổi, đến vui cũng ko đc vui quá là sao? Bđ VN lẹt đẹt bao năm giờ mới khởi sắc tí, sau thầy Park ko biết còn giữ đc để mà vui nữa ko?
Thắng nốt Oman đứng thứ 2 trên thằng Khựa còn vui nữa. :))

LeTai1979

Xe cút kít
Thì ta bảo trước luôn: cái logic VN thắng thì ko có gì hay, còn thua thì là quá kém, logic đó là của trình tư duy khác rồi, ko nên có mặt ở diễn đàn này.
Nhiều phang tuyển VN cảm thấy uất hận khi VN thắng TQ cụ ạ :))

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Truyền thông TQ chưa hết thất vọng và cay cú sau trận thua VN🤠😀:

Trong bài viết, nhà báo đưa ra giải pháp: “Lối thoát là thuê một lượng lớn HLV người Hàn Quốc và nhập tịch cho một số lượng lớn các cầu thủ Hàn Quốc và Việt Nam, đồng thời thay máu hoàn toàn cho bóng đá Trung Quốc bằng cách bỏ dần dần thành phần đội tuyển bóng đá nam Trung Quốc hiện tại, cho đến bị loại bỏ hoàn toàn. Trong vòng 10 năm tới, đội tuyển quốc gia sẽ không sử dụng bất kỳ HLV bản địa, không phải vì trình độ, mà tránh những rắc rối từ tình cảm, lợi ích và những vướng mắc đằng sau"!

Hai_levis

Xe tải
Thắng thì đương nhiên vui, nhưng tâm lý hả hê làm bẽ mặt được đội bạn như với TQ thì nó ko còn đơn thuần là niềm vui thể thao mà thực chất rất phi thể thao. Giống hệt Cam hả hê khi làm bẽ mặt được VN việc gì đó, hay mấy nước đạo hồi chống Mỹ hả hê khi Mỹ bị 1 tai hoạ gì đó.

Tâm lý này thường xảy ra ở những nước thường xuyên kém hơn, có sự thù ghét cố hữu, lâu lâu chớp được khoảnh khắc loé sáng thì bám vào đó rồi tự sướng, châm chọc kẻ thua cuộc... tại sao ko hả hê như vậy khi thắng các nước khác??? Tại sao những nước khác họ thắng mình họ lại ko hả hê như thế???

Còn nhiều việc để khẳng định mình, hãy coi 1 trận thắng là niềm vui, 1 bước tiến. Thế thôi. TQ mà nó cũng để tâm hả hê mỗi khi hơn VN cái gì đó như thế thì chắc cả năm ko hết vui
Xem fan Real hả hê khi Barca bại và ngược lại chưa mà phán như đúng rồi thế?

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Ngày này 64 năm trước😔