[Funland] Bóng đá chào năm mới: Việt Nam vs Trung Quốc - Trận đấu của hai người ngoài cuộc!

Bobbo

Xe điện
Đức và Hải vẫn đủ tuổi đá SG thi pải...kỳ trc do sức ép thành tích nên đưa 3 cầu thủ trên U23 vào chứ lần này cứ cho các U23 chinh chiến, thậm chí lứa U21 của Troussier đi cug ok.
Em cũng nghĩ như cụ. Cho các lứa trẻ đi trui rèn cho nhanh cứng để còn có lứa kế cận. Chứ vài năm nữa lứa này cùn mòn ko ai thay thì đáng lo lắm.

My Hao

Xe điện
Em cũng nghĩ như cụ. Cho các lứa trẻ đi trui rèn cho nhanh cứng để còn có lứa kế cận. Chứ vài năm nữa lứa này cùn mòn ko ai thay thì đáng lo lắm.
Đúng là như vậy nhưng rồi vẫn sẽ bổ sung đủ 3 suất quá tuổi cho xem. Nói về ham thành tích thì VN số 2 ai dám nhận số 1?

coquay

Xe container
Trận này em ngồi ngay sau gôn Trung Quốc ở H1. Bàn đầu em tin chắc là vào nên đã hét trước vì thấy cầu thủ mình chạy chỗ khiến hàng thủ TQ bị toác ra rất thảm. Pha sút của Hồng Duy em cũng nghĩ là vào rồi cơ vì góc sút cực rộng. Chúng ta rèn dứt điểm tốt nữa thì sẽ khác đấy. Chưa kể nhiều pha góc sút rộng mênh mông mà lại không mạnh dạn sút. Bàn thủng lưới của ta em thấy mình hơi thiếu dứt khoát, và bàn đó cũng khá may mắn khi Tấn Trường bị che mắt. Em ngồi sau lưng Tấn Trường nên có thể quan sát được gần giống với thủ môn nhất.
Ơ thế cu là phóng viên ạ

coquay

Xe container
Căn cứ vào đâu mà Cụ nói các cầu thủ VN trước kia và các cầu thủ TQ bây giờ đi lên nhờ tiền và quan hệ?
E hồi bé lên mùng 10 ăn tập đc nửa năm bỏ vì ko có quan hệ gì đây, có quan hệ tập nó khác với ko có quan hệ cụ a

meotamthe

Xe cút kít
Vấn đề ĐTTQ e nghĩ do trước đây quá nhiều tiền các ông chủ coi CLB như đồ chơi sắm 1 đống ngôi sao về hậu quả là lấy hết chỗ cầu thủ nội, cầu thủ trẻ thì lách luật thay vào rồi lại thay ra. Thời trước xem Guangzhou đá tưởng CLB của châu Âu ấy chứ.
Cũng có thể cụ ạ, chắc sắp tới họ sẽ cải tổ vì trận thua mình hôm rồi là shock thực sự đối họ.

onlinefisher

Xe điện
Hy vọng Đình Trọng hồi phục thay hẳn thằng đó đi
Em vẫn ghét vụ nó hủy sự nghiệp của Anh Khoa. Rồi hôm gần đây, bóng chết mà đá thẳng vào mặt thằng thái, dù ko ưa thái dúi, cháu cũng ko thể chấp nhận hành động mất dạy đó!

Kuu

Xe lăn
E hồi bé lên mùng 10 ăn tập đc nửa năm bỏ vì ko có quan hệ gì đây, có quan hệ tập nó khác với ko có quan hệ cụ a
Làng xã trẻ trâu thì tính làm cái giề.
Cụ mà có năng khiếu nổi trội thì không muốn có khi cũng có thằng nó đến bế Cụ đi :D

juve99

Xe cút kít
Vầng, chém gió cho vui thôi có gì đâu mà nặng nề :D
Em nghĩ bóng đá là môn thể thao mà tài năng được thể hiện công khai ngay từ đầu nên tiền bạc và quan hệ không tác động được đến đầu vào :|
Kuu cũng chưa hẳn đã hiểu hết về nghề đá bóng rồi, nó cũng như bao nghề khác, có cạnh tranh thiếu lành mạnh có bè phái và vùng miền đấy. E cũng có đá và chơi với dân cn, tuyển thủ qg cũng đá phủi cùng ko ít. Giờ k biết thế nào chứ trước đây, cầu thủ ở các quân khu về CLBQĐ ko khéo, k biết nịnh các đại ca thì trên sân k chuyền bóng cho đâu. Xưa có ô Vũ Công Tuyền, từ QK3 về CLBQĐ được 1-2 mùa lại quay lại QK3, lận đận mãi mới quay lại dc clb nên ngoài 30 mới nổi và khoác áo tuyển. Đá ở Nam Định thì ae Văn Dũng - Văn Sỹ làm trùm, k ngoan k chiều các a thì chỉ ngồi ngoài. Ngay đá phong trào cũng vậy, đầy chú đá tốt nhưng lạ hay bị ghét cũng rất ít dc chuyền bóng, hoặc có bóng là bị ăn chân, sợ phải bỏ đi sân khác. Tất nhiên cũng chỉ là số ít nhưng tiêu cực bè phái chắc chắn là có

Bobbo

Xe điện
Kuu cũng chưa hẳn đã hiểu hết về nghề đá bóng rồi, nó cũng như bao nghề khác, có cạnh tranh thiếu lành mạnh có bè phái và vùng miền đấy. E cũng có đá và chơi với dân cn, tuyển thủ qg cũng đá phủi cùng ko ít. Giờ k biết thế nào chứ trước đây, cầu thủ ở các quân khu về CLBQĐ ko khéo, k biết nịnh các đại ca thì trên sân k chuyền bóng cho đâu. Xưa có ô Vũ Công Tuyền, từ QK3 về CLBQĐ được 1-2 mùa lại quay lại QK3, lận đận mãi mới quay lại dc clb nên ngoài 30 mới nổi và khoác áo tuyển. Đá ở Nam Định thì ae Văn Dũng - Văn Sỹ làm trùm, k ngoan k chiều các a thì chỉ ngồi ngoài. Ngay đá phong trào cũng vậy, đầy chú đá tốt nhưng lạ hay bị ghét cũng rất ít dc chuyền bóng, hoặc có bóng là bị ăn chân, sợ phải bỏ đi sân khác. Tất nhiên cũng chỉ là số ít nhưng tiêu cực bè phái chắc chắn là có
Cụ Tuyền còn ở lại nở muộn khi lên tuyển ở tuổi ngoài 30. Chứ Tô Văn An cùng thời lại về quân khu

coquay

Xe container
Làng xã trẻ trâu thì tính làm cái giề.
Cụ mà có năng khiếu nổi trội thì không muốn có khi cũng có thằng nó đến bế Cụ đi :D
Bé từ 6 đến 8 9 tuổi thì lên Mùng 10 tập là ngon rồi, tập ngon mới đc lên đội trẻ của CAHN hay TC tập đc lương hẳn hoi
Mà chưa kip tập đã bị đì cho ko tập nổi thì lấy đâu cơ hội thể hiện, cạnh nhà e có thằng bố nó làm bên QĐ xin cho nó tập ở TC nó đá chỉ bình thường ở phố mà đc tập ở đội u đấy có lương hẳn hoi

• Vodka
Reactions: Kuu

nhuataiche

Xe container
Cũng có thể cụ ạ, chắc sắp tới họ sẽ cải tổ vì trận thua mình hôm rồi là shock thực sự đối họ.
Bóng đá TQ bây giờ muốn bằng Hàn Nhật phải đập đi xây lại ít ra là trong 10 năm, nhưng em ko tin là đám lãnh đạo bên đó đủ kiên nhẫn như vậy đâu.

Do đó VN nếu đá lại vẫn có thể thắng TQ giòn giã như thường.

meotamthe

Xe cút kít
Bóng đá TQ bây giờ muốn bằng Hàn Nhật phải đập đi xây lại ít ra là trong 10 năm, nhưng em ko tin là đám lãnh đạo bên đó đủ kiên nhẫn như vậy đâu.

Do đó VN nếu đá lại vẫn có thể thắng TQ giòn giã như thường.
TQ nó chỉnh đốn lại giới showbiz cái rụp, chả ai hình dung được thì nó chỉnh đốn lại đội tuyển quốc gia cũng cái rụp, quan trọng là nó muốn làm khi nào thôi, so sánh Việt Nam mình với TQ thì mình còn dân chủ gấp nó chục lần, mệnh lệnh hành chính của nó hơi bị ác liệt đấy cụ. Đương nhiên cho tới khi nó làm thì mình có lẽ vẫn có cơ hội thắng nó, vì trên thực tế đẳng cấp trong bóng đá của TQ vẫn cao hơn Việt Nam mình.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
TQ nó chỉnh đốn lại giới showbiz cái rụp, chả ai hình dung được thì nó chỉnh đốn lại đội tuyển quốc gia cũng cái rụp, quan trọng là nó muốn làm khi nào thôi, so sánh Việt Nam mình với TQ thì mình còn dân chủ gấp nó chục lần, mệnh lệnh hành chính của nó hơi bị ác liệt đấy cụ. Đương nhiên cho tới khi nó làm thì mình có lẽ vẫn có cơ hội thắng nó, vì trên thực tế đẳng cấp trong bóng đá của TQ vẫn cao hơn Việt Nam mình.
Bóng đá TQ thiếu gì mệnh lệnh hành chính. Kiểu như cầu thủ U23 phải được ra sân, thế là mấy ông HLV cho vào xong lại thay ra luôn. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ý em là khi nào nó quyết tâm chỉnh đốn lại ấy :))
Việt Nam mình em thấy các CLB tuy hay chỉ trích VFF nhưng ngoan phết. Bảo gì nghe đấy nên tỉ lệ cầu thủ U đá chính ở Vleague khá nhiều. Đó cũng là lý do tại sao mình đi đá giải trẻ thường có thành tích cao. Đã tồn tại ở môi trường Võ lích được thì mấy chú trẻ đội bạn hoặc là chưa được lên đội 1 hoặc là ngồi mòn ghế dự bị ở đội 1 tuổi gì.

meotamthe

Xe cút kít
Việt Nam mình em thấy các CLB tuy hay chỉ trích VFF nhưng ngoan phết. Bảo gì nghe đấy nên tỉ lệ cầu thủ U đá chính ở Vleague khá nhiều. Đó cũng là lý do tại sao mình đi đá giải trẻ thường có thành tích cao. Đã tồn tại ở môi trường Võ lích được thì mấy chú trẻ đội bạn hoặc là chưa được lên đội 1 hoặc là ngồi mòn ghế dự bị ở đội 1 tuổi gì.
Chắc nhờ nhiều năm cải tổ VFF cụ ạ