[Funland] Bóng đá chào năm mới: Việt Nam vs Trung Quốc - Trận đấu của hai người ngoài cuộc!

Dan du an

Xe ba gác
Một số người não trạng có vấn đề. Chưa bao giờ trong lòng em lại dâng lên một cảm giác khinh bỉ đến cùng cực như vậy. Bạn leader của hội VGS nói với đám kia một câu: chúng ta đến đây chỉ với một mục đích duy nhất là cổ vũ Đội tuyển, còn muốn chiến nhau thì hãy chiến với hội CĐV bên kia (ý nói là hội CĐV Trung Quốc ngồi ở khán đài C). Nhìn lá đại kì 3000m2 mất bao công chuẩn bị sao cho Ngôi sao vàng nằm chính giữa khán đài bị bọn khốn nó bắt kéo lệch sang trái khi sát thời khắc hát Quốc ca làm em ngỡ ngàng. Rồi những tiếng trống cố tình gõ lạc nhịp với hội VGS khiến cho màn cổ động không khác gì chửi nhau mà thấy khinh bỉ lũ ngợm đấy quá. Cả khán đài D và B đều coi thường lũ đấy. Trong đám đấy có những thành phần của contras. Đám contras là đám nào chắc cụ đã biết. Nhìn hành động đó ngoài đời em tự dưng hiểu được hành động của mấy nicks trên đây. Đúng là không còn gì để nói. Định bụng giấu kín chuyện này nhưng nay ức không chịu nổi đành phải nói ra để các cụ các mợ nắm rõ. Cccm xem trên TV có thấy lá đại kì bị rách không? Hậu quả của lũ ngợm đó đó. :((
Cháu chưa hiểu, máu lên não chậm quá. Hội VGS là hội gì và hội Contras là hội gì ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Kuu

Xe lăn
Em thấy có 2 vị trí thay đổi là đúng.
- Thủ môn Tấn Trường, không có duyên với đội tuyển VN.
- Quế Ngọc Hải, đội trưởng luôn ra sân với bộ mặt hầm hè cau có. Ở trận thua Thái 0-2, QNH đã mất bình tĩnh, nét mặt dữ tợn trả đũa cầu thủ Thái. QNH đã không có được sự lỳ lợm của 1 thủ lĩnh làm chỗ dựa cho đồng đội, các cầu thủ khác rất khó đá.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cục diện bảng B vòng loại WC 2022 châu Á vẫn chưa ngã ngũ, cuộc đua vẫn còn căng thẳng tới loạt trận cuối cùng!
  • Ba đội Việt Nam, Trung Quốc và Oman đã hết cơ hội
  • Ba đội Saudi Arabia (KSA), Nhật Bản và Úc tiếp tục tranh 2 vé chính thức và một trong số họ cũng đã có vé cho trận play-off vớii đội thứ 3 bảng A (nhiều khả năng là UAE)
  • Các trận đấu còn lại của KSA, Nhật Bản và Úc, đặc biệt là các trận đối dầu trực tiếp vào tháng 3/2022 sẽ quyết định thứ hạng của bảng đấu này
  • ĐT Oman hết cơ hội và ĐT Việt Nam sẽ có dịp đòi nợ ở trận lượt về tại Mỹ Đình ngày 24/3/2022

superPDP

Xe điện
Em thấy có 2 vị trí thay đổi là đúng.
- Thủ môn Tấn Trường, không có duyên với đội tuyển VN.
- Quế Ngọc Hải, đội trưởng luôn ra sân với bộ mặt hầm hè cau có. Ở trận thua Thái 0-2, QNH đã mất bình tĩnh, nét mặt dữ tợn trả đũa cầu thủ Thái. QNH đã không có được sự lỳ lợm của 1 thủ lĩnh làm chỗ dựa cho đồng đội, các cầu thủ khác rất khó đá.
Thằng Quế khi thế trận có vấn đề thì ko đủ độ lạnh nhưng vẫn ổn chứ thằng cần thay nhất là DM vì tính trẻ trâu ngáo đá hay ăn thẻ. BTD cũng thấp quá dần phải cho đám trung vệ trẻ cao hơn m8 vào thay là vừa

• Vodka
Reactions: Kuu

Kuu

Xe lăn
Vâng cụ ạ, sai lầm từ pha đó, tất cả trung vệ lên, để 1 mình Hồng Duy thủ dưới. Không hiểu sao ban huấn luyện lại có chỉ đạo vậy, hoặc thấy vậy mà không chỉ đạo gì. Pha đó Hồng Duy lỗi rõ rồi, nhưng tình huống 2 đánh 1 như vậy thì nếu Thái phối hợp chuẩn HD có không lỗi cũng không làm gì được. Sau bàn thua này thì cả đội lại càng nóng vội kiếm bàn gỡ, dẫn đến chịu bàn thua thứ 2, trong khi trận đấu mới trôi qua 1 ít tgian và còn cả trận đấu lượt về. Em vẫn cho rằng chúng ta thua về chiến thuật, đấu pháp trận đó chứ không thua về con người. Trình độ cầu thủ VN hiện tại tương đương TL.
Trận thua Thái 0-2 đội tuyển VN chơi không tệ đâu, VN có 2 pha bóng dội xà và vài cơ hội bỏ lỡ khác, trong khi TL gần như chỉ có 2 cơ hội và họ đã tận dụng quá tốt.
Không ai dám nói là VN thua kém Thái cả. Nếu các cầu thủ VN có bản lĩnh vững vàng hơn thì Thái không phải là vấn đề.

quynhanh03

Xe điện
Đến trẻ con xem nó cũng thấy Thái Lan out trình hoàn toàn. Bàn thua đầu còn đổ lỗi không may chứ quả thứ hai nó đá như đá tập, đến mấy ông BLV Quang Huy, Quang Tùng còn thẫn thờ "Sao chúng ta lại để họ chơi như vậy".
Trận lượt đi nó cần thắng và nó đá tấn công, ăn 2 quả ngay hiệp 1, trận lượt về VN bị dồn vào chân tường buộc phải thắng vậy mà không ăn được quả nào.
Trận trước còn đổ lỗi trọng tài, trận sau hoàn toàn bất lực, tâm phục khẩu phục.
Thế mà cụ bảo là cùng trình độ
Thế thằng Thái nó có vòng loại WC vào hôm nào đấy cụ?

Chĩm111

Xe điện
Cám ơn Cụ! Vãi cả HN FC Contras, đúng kiểu bố mài ở HN thì bố mài là nhất, hơn cả VN luôn nhể?
Mấy thành phần dở hơi thôi, cụ ạ! Em cũng HN, cũng yêu đội tuyển, yêu mến tất cả cầu thủ khi được góp mặt trên tuyển VN. Và đếch biết ông "Con chắc" là ông đếch nào cả. Em đọc còn của cụ hat.tieu giải thích về hội này mà thấy xấu hổ và bực mình quá.

Nghen loc

Xe tăng
E có mấy kỷ niệm đáng nhớ với bóng đá Việt Nam. Buồn nhất là khi Việt Nam Thua Mã Lai ở segame e đã đứng khóc một mình ở Ngã Tư Sở. Sướng nhất là khi Công Vinh gỡ hoà trong trận chung kết Aff cup 2008, vừa đi xe máy mà nước mắt nhoè ra dọc đường; sướng lần thứ 2 là khi Văn Thanh đá 11m thành công vào lưới Quata, lúc ấy đang xem ở cq mà cả phòng e ôm nhau khóc nức nở. Với e thì e hầu như chưa bỏ sót trận đấu nào của tuyển Việt Nam Từ năm 1996 đến giờ. E tự nhận mình là người yêu đội tuyển bóng đá Việt Nam Vô điều kiện.

Kuu

Xe lăn
Cục diện bảng B vòng loại WC 2022 châu Á vẫn chưa ngã ngũ, cuộc đua vẫn còn căng thẳng tới loạt trận cuối cùng!
  • Ba đội Việt Nam, Trung Quốc và Oman đã hết cơ hội
  • Ba đội Saudi Arabia (KSA), Nhật Bản và Úc tiếp tục tranh 2 vé chính thức và một trong số họ cũng đã có vé cho trận play-off vớii đội thứ 3 bảng A (nhiều khả năng là UAE)
  • Các trận đấu còn lại của KSA, Nhật Bản và Úc, đặc biệt là các trận đối dầu trực tiếp vào tháng 3/2022 sẽ quyết định thứ hạng của bảng đấu này
  • ĐT Oman hết cơ hội và ĐT Việt Nam sẽ có dịp đòi nợ ở trận lượt về tại Mỹ Đình ngày 24/3/2022
View attachment 6868988
View attachment 6868989
Nhìn lại tên tuổi các đội mà choáng, như một bức tường sừng sững trước mặt. Đội tuyển VN thua liền 7 trận không có gì là lạ cả :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mấy thành phần dở hơi thôi, cụ ạ! Em cũng HN, cũng yêu đội tuyển, yêu mến tất cả cầu thủ khi được góp mặt trên tuyển VN. Và đếch biết ông "Con chắc" là ông đếch nào cả. Em đọc còn của cụ hat.tieu giải thích về hội này mà thấy xấu hổ và bực mình quá.
Vâng. Thành phần dở hơi tuy ít nhưng ngang ngược ngông nghênh lắm cụ ạ. Ví dụ như trận thắng đậm TQ ngày Mùng Một Tết này chẳng hạn. Tại sao bình luận về trận thắng TQ lại lôi Thái Lan vào làm gì? 😋 Rất khó hiểu.

Bemagauvn

Xe điện
Có thất bại mới có thành công cụ ak.
Nếu không có thất bại trước Thái Lan chắc gì chúng ta đã thắng Trung Quốc.
Giờ em Fan Phi Yến, Huỳnh Như rồi cụ ạ.
Khả năng cao các em ý làm mát mặt người hâm mộ hơn. Các bạn nam phập phù lắm 😂.

Chauthanh11

Xe điện
Chắc ý cụ nói "sai lầm sơ đẳng" là pha của HD ở lượt đi AFF? Cầu thủ nào cũng có thể có "sai lầm sơ đẳng" hết, pha đỡ hụt của thủ môn Tây Bán Nhà trước Croat có thể kết luận là TBN sợ Croat không cụ? :))
Cụ cho TL là hàng đầu ĐNA thì cũng có người khác cho VN là hàng đầu ĐNA. Em thì cho là ngang phèo và các cháu bây giờ không có tý gì là sợ TL cả.
Sai lầm ở những trận quyết định nó khác cụ nhé . Tâm lý không tốt dẫn đến sai lầm .
Chẳng phải ngẫu nhiên người ta nói may mắn thường đến với những đội mạnh hơn .
Thì đó cũng là ý kiến cá nhân của cụ , còn trên sân thì nó vẫn khác

Bobbo

Xe điện
Hội VGS (Vietnam Golden Star) là Hội CĐV của Đội tuyển Việt Nam, hội Contras là hội CĐV của Hà Nội FC.
Ko hiểu bọn đấy có phải người VN ko mà hành động như thế ở svd. Trong tuyển cũng có nhiều thành viên là quân HN FC mà, bọn nó phản đối cái gì nhỉ

Nghen loc

Xe tăng
Thằng Quế khi thế trận có vấn đề thì ko đủ độ lạnh nhưng vẫn ổn chứ thằng cần thay nhất là DM vì tính trẻ trâu ngáo đá hay ăn thẻ. BTD cũng thấp quá dần phải cho đám trung vệ trẻ cao hơn m8 vào thay là vừa
Chính xác cụ ạ. Hải Quế chưa có sự lạnh lùng, điềm đạm của một người thủ lĩnh. Bùi Tiến Dũng thì lối đá nhìn hơi vất vả, lập bập.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Giờ em Fan Phi Yến, Huỳnh Như rồi cụ ạ.
Khả năng cao các em ý làm mát mặt người hâm mộ hơn. Các bạn nam phập phù lắm 😂.
Xem Huỳnh Như xử lý bóng khiếp phết cụ nhỉ? Cụ nào yêu bóng đá mà chưa lập gia đình thì có thể làm fan trung thành của Huỳnh Như nhá. Ngôi sao này vẫn đang là ngôi sao cô đơn đó. :D

Chauthanh11

Xe điện
Thôi. Bọn em sợ Thái lắm rồi. Cụ hài lòng chưa? Giờ đang mong Thái đá vòng loại Asian Cup bị loại để đỡ phải gặp Thái đây. Sợ Thái lắm rồi ạ. =((
Cụ thì em thua rồi ! Theo cụ thì VN hàng đầu châu Á từ lâu rồi , mấy thằng phọt phẹt ĐNA chấp gì .