[Funland] Bóng đá chào năm mới: Việt Nam vs Trung Quốc - Trận đấu của hai người ngoài cuộc!

trinhkhuongduy

Xe tải
Nếu VN thắng được Oman trận tới thì liệu có thể thu hẹp khoảng cách đẳng cấp với tuyển Thái vĩ đại không nhỉ ? :)) =))
Em vẫn nghĩ thời điểm này vs những con người tốt nhất chúng ta hoàn toàn đủ sức chén Thái Lan. Ở AFF vừa rồi chúng ta sai trong việc tiếp cận trận đấu với tâm thế cửa trên, cộng với việc HD sảy chân chứ đá với thế trận chắc chắn như trận gặp TQ hôm qua thì TL ghi bàn vào lưới VN khó lắm.

trinhkhuongduy

Xe tải
Bình thường thì Thái nằm trong Top 4 ĐNa thôi. hồi đá affcup vừa rồi thì vn như thằng què vừa gãy sống lưng, đội hình ko tiền vệ đánh chặn , việc phòng ngự 1/3 sân cuối cùng thì cũng ko có thủ lỉnh, 2 anh CB đọc tình huống kém mà cứ đòi dâng lên ăn tươi nuốt sống đối thủ. Nhà dột từ nóc. Dù cà thọt vậy mà hàng công vẫn bem dội xà cột tụi thái dc 2 quả . Còn Đội hình thắng china đêm qua thì tốt hơn hồi đá affcup dù chỉ được 70,80% sức mạnh nếu so với hồi 2018 2019.
Hồi AFF chính ra vào dây đên cụ a, trận lượt đi QH bem 2 phát dội xà cột, trận lượt về mình ép cho Thái như vậy mà cũng không ghi được bàn nào. Còn hôm qua vừa hay vừa may, như quả sút của VĐ ăn bàn ngay.

trinhkhuongduy

Xe tải
So với Nhật, Hàn, Ả rập thì Thái cũng chỉ là lông gà lông vịt thôi, nhưng chết nỗi là nó át vía được VN, mỗi lần gặp Thái là chân tay run hết cả rẩy, chính vì tâm lý sợ hãi nên chú Hồng Duy mới trượt chân đỡ hụt bóng. Nói chung chưa chữa được căn bệnh sợ Thái này thì còn thua nhiều
Chính báo chí truyền thông mình cứ suôt ngày bô bô ĐT tâm lý sợ thái, chứ các em ấy chinh chiến suốt không ngán Thái bao giờ cụ ạ.

tratida

Xe container
Hồi AFF chính ra vào dây đên cụ a, trận lượt đi QH bem 2 phát dội xà cột, trận lượt về mình ép cho Thái như vậy mà cũng không ghi được bàn nào. Còn hôm qua vừa hay vừa may, như quả sút của VĐ ăn bàn ngay.
đen quái gì, may mà có Quang Hải ở đó sút cố lắm trúng xà. Mấy quả đó có dễ đâu, xGoal chắc nhỏ hơn 0.5

trinhkhuongduy

Xe tải
đen quái gì, may mà có Quang Hải ở đó sút cố lắm trúng xà. Mấy quả đó có dễ đâu, xGoal chắc nhỏ hơn 0.5
2 quả đó là em ấy chủ ý đá như vậy mà cụ bảo sút cố như cầu may ý. Còn 1 loạt tình huống pen của mình mà trọng tài bỏ qua nữa. Chỉ cần gỡ đc 1 bàn thì thế trận sẽ khác. Em tin giờ gặp lại thì thái sẽ lấm lưng trắng bụng với mình

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]

tratida

Xe container
2 quả đó là em ấy chủ ý đá như vậy mà cụ bảo sút cố như cầu may ý. Còn 1 loạt tình huống pen của mình mà trọng tài bỏ qua nữa. Chỉ cần gỡ đc 1 bàn thì thế trận sẽ khác. Em tin giờ gặp lại thì thái sẽ lấm lưng trắng bụng với mình
em nói câu nào cầu may? em bảo may mà có QH mới đá trúng cột xà nổi 2 quả đấy, còn vị trí, tư thế của 2 pha bóng đó thì xGoal nó dưới 1, ko vào là bình thường, không phải là đen.

Alohavn911

Xe buýt
Trận thua vừa rồi không phải mình sợ TL mà mình ảo tưởng sức mạnh định ăn tươi nuốt sống bằng đòn phủ đầu.
Trọng tài phải về nước ngay sau trận lượt đi ở AFF vừa rồi giữa VN-Thai em thấy quen quen, giống kịch bản Kinh Cup ở Thái lan thế, vẫn anh tài ấy, vẫn Theraton ấy, chỉ có điều nạn nhân khác

cưỡi chổi

Xe lăn
Nữ Thái trận vừa rồi thua VN toàn tập. Hy vọng 1 năm khởi sắc với bóng đá VN

cưỡi chổi

Xe lăn
Thể nào cũng có đứa vào bảo, vì Thái lan chỉ còn 14 cầu thủ nên mới thua toàn tập như thế.
Thôi, thắng đã, vui đã cccm nhỉ
Thì trận vừa rồi. Cụ đọc hiểu không. Nam VN Aff trận lượt đi cũng thua toàn tập plus

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Alex.N

Xe buýt
Em cũng ngạc nhiên với trình của bóng đá nam Tàu, nếu đúng như trận hôm qua thì kém Thái Lan xa, vì VN đá với Thái ở AFF vất vả hơn nhiều. Có thể nguyên nhân 1 phần như cụ nói. Trong khi bóng đá nữ Tàu lại rất khủng :))
Thái ở AFF Cup họ đá khác TQ trận hôm qua cụ ơi. Họ đá giống TQ trận hôm qua thì mới so được. :D
Thái tiếp cận trận đấu khác Tq, đá với thái, mỗi khi mất bóng là họ sẽ áp sát ngay để lấy lại bóng, thất bại trong việc gây áp lực họ sẵn sàng phạm lỗi chiến thuật để hạn chế tầm hoạt động và phối hợp của V. Mà khả năng thoát pressing của đội hình đá aff vừa qua lại k đồng đều, hai cánh gãy, nên nhìn chung vn đói bóng, có bóng thì bị gây áp lực k phối hợp được. Thêm con người của thái cũng tốt, mấy thằng nhóc tv thái dù nhỏ như cái kẹo nhưng nhanh như sóc, các cháu nhà mình kèm k tốt, để nó hoạt động quá rộng và thoải mái, thành ra bị đâm thôi.
Đợt AFF em chính là ng thất vọng với ông P, ông ấy bị sức ép thảnh tích k dám đưa người mới vào, đội hình vốn dĩ đã què chột sứt mê còn bị bắt bài, và cày ải liên tục như thế, k thua mới lạ. Vn đận sau này k chỉ có quân của hagl, và k chỉ có bấy nhiêu người, cả thái, lào cam indo malay họ đều đưa quân trẻ đi cọ xát, cơn cớ gì ta p nhất định dùng tới lui bấy nhiêu con người cũ?
Thua thì cũng thôi đi, đến mấy trận vớ vẩn cũng dùg nguyên đội hình cũ, cuối cùng mất cả chì lẫn chài.
Chuyện cũ bỏ qua, chúc mừng HD trở lại thành công, cảm ơn đội tuyển đã tặng toàn dân 1buổi tối mùng 1 rất đẹp. Hy vọng trận tới kiếm thêm 3 điểm làm vốn về nhà :)

ruby_eagle

Xe điện
Thống kê các trận có đàn gà của bầu Đức đây, con số không biết nói dối, à mà Văn Đức thuận chân trái không phải đá 2 chân như 1, chân phải rất kém, còn em nghĩ bàn thắng của Đức trận hôm qua sút đẹp và hay thật nhưng cũng có phần may mắn nhiều hơn. Em đánh giá cao đường chuyền của Hoàng Đức hơn, phút thứ 76 mà vẫn có đủ sức khoẻ thoát pressing, quan sát và chuyền bóng với khoảng cách tầm 40 m như thế cho Văn Đức, đường chuyển bóng xuyên vào giữa 2 cầu TQ

Đây là những thống kê biết nói. Nhưng dường như những người ít xem bd hoặc hội fan cuồng thường nhảy vào bênh hoặc dìm hàng cầu thủ khác.

Cầu thủ Hagl bị ghét chủ yếu do bầu Đ hay nổ và ganh ghét bầu H chứ bản thân họ trình độ cũng khá và cũng đóng góp nhiều cho bóng đá VN mấy năm qua. Tuy nhiên sau lứa CP, TA... thì có lẽ bóng đá Hagl đã ko còn đào tạo được cầu thủ giỏi nào nữa mặc dù trên truyền thông vẫn thỉnh thoảng nhắc đến các thần đồng mới, như trong chiến tích dành HCV Seagames 2019 thì hầu như ko có cầu thủ Hagl ra sân trong đội hình chính thức.
Họ ko bị ghét đâu, nhưng nếu họ vào sân thì ko đóng góp dc gì lắm, nhưng bao năm nay vẫn có suất trên tuyển.

tratida

Xe container
Đây là những thống kê biết nói. Nhưng dường như những người ít xem bd hoặc hội fan cuồng thường nhảy vào bênh hoặc dìm hàng cầu thủ khác.

Họ ko bị ghét đâu, nhưng nếu họ vào sân thì ko đóng góp dc gì lắm, nhưng bao năm nay vẫn có suất trên tuyển.
cầu thủ Việt Nam từ trẻ đến lớn qua bao nhiêu năm nhiều lắm, Thành Lương đã từ giã đội tuyển để lứa trẻ thêm cơ hội, nhưng phải là cạnh tranh bình đẳng.