[Thảo luận] Bọn xe bus đi láo quá, càng ngày càng láo !

lanhuong1965

Xe điện
Buýt trong Sài Gòn (Em gọi nó là quan tài bay)cũng thế đấy các bác ạ!Mình né nó chứ không là nó cho phát xước ngay.Em mà thấy nó thì cho nó qua.Nó đi đàng sau thì bóp còi inh ỏi,đá đèn tùm lum.Nó mà chưa tới giờ thì đi cà rề,cà rề mặc tình ai đi sau nó như nào.Còn thiếu giờ thì nó phang như ma đưổi.Chả coi mạng người ra gì.7/10 vụ kẹt xe là do buýt gây ra!!!

hungapu

Xe buýt
Thường những thằng lái xe bus đều ít chữ nên các bác thông cảm cho chúng nó. Em thì em cứ tránh xa.

slaz8

Xe ba gác
Thường thì em vẫn biết xe bus đi láo : vượt đèn đỏ khi đèn đỏ đã sang giây thứ 4, 5, lấn làn trái ở ngã tư, ép các xe nhỏ v.v.. và em cũng như nhiều cụ đã viết lên bức xúc trên OF này khá nhiều.
Nhưng hôm nay thì em nhìn thấy 1 chú láo thật, láo quá. Chiều nay, trên đường về ở đoạn Lê Duẩn qua ngã tư Đại Cồ Việt sang đường Giải phóng, tự nhiên xe đông hơn hẳn mọi hôm. Hai tới ba hàng dài xe nối đuôi nhau tới tận cổng công viên Thống nhất (chỗ đối diện hồ Ba Mẫu). Em cũng vào hàng và nhích mãi thì cũng tới chỗ bắt đầu có dải phân cách. Trước em là 1 chú taxi 7 chỗ. Tự nhiên 1 chú bus đi ngược chiều lên tới tận chỗ bắt đầu dải phân cách và dí mũi vào, nó cậy to, ga lên và ép chú taxi, nhưng chú taxi ko phải tay vừa nên đã len lên trước được. Nhìn cảnh đó em thấy bực quá, quyết ko nhường và bám sát đuôi chú taxi. Xe bus đành phanh lại. Em dừng luôn xe, hạ kính xuống và mắng 1 câu rồi mới đi, bao nhiêu xe xung quanh em chắc đều đồng tình, và đương nhiên ông bus này mà len vào, nó dài như thế thì đường phải kẹt thêm và hỗn loạn thêm nhiều nữa.
Dẫu biết đó là xe công cộng, nhưng cứ cậy xxx ko làm gì mà càng ngày càng đi láo một cách ngang nhiên thì thật pháp luật không biết có còn ý nghĩa gì nữa hay không?.
cái này là do luật pháp không nghiêm minh đó cụ. nếu cứ trả lương cao bằng thẻ atm và phạt bằng bill trực tiếp thì không có chuyện GT bát nháo như hiện nay

SoDepCatTuong

Xe điện
Thế nên ở Hn mới có 3 vụ rút súng bắn thằng lái xe Bus và mấy vụ đánh hội đồng!

anhtho

Xe ngựa
Cái thớt này nó cũng gần được một năm rồi, thế mà nó chẳng cũ đi tí nào. Em phải công nhận từ hồi lập thớt tới giờ, bọn bus ngày càng đi láo thêm nữa. Đã vài ba lần em thấy chúng nó vượt đèn đỏ rất ngang nhiên. Mới khoảng 2 , 3 tuần trước ở ngã 3 Giải phóng - Nguyễn An Ninh, em đứng trong hàng Honda, thì tự nhiên nghe phanh đánh két 1 phát, chiếc bus đứng khựng lại, nghe ngỡ là tai nạn. Quả thực chỉ 1 chút nữa là đi tong 1 em gái đi 2b. Cái tội xe bus vượt đèn đỏ, bên kia đi ra giữa đường thế là nó phải phanh, tí chết con nhà người ta. Em rất bức xúc. Mấy cậu trong chỗ Head Honda mới bảo: bọn em chứng kiến nhiều rồi, bọn bus này không bao giờ coi đèn đỏ là gì đâu, đi được là chúng nó đi, và đã có lần gây tai nạn đúng tình huống như thế và người ta phải đi bệnh viện rồi !

phusy

Xe tải
cái này là do luật pháp không nghiêm minh đó cụ. nếu cứ trả lương cao bằng thẻ atm và phạt bằng bill trực tiếp thì không có chuyện GT bát nháo như hiện nay
Em đồng ý với ý kiến này của cụ. Em nghĩ đấy là giải pháp tốt nhất để xử lý mấy chú buýt này, chứ còn hiện tại khi ra đường, gặp mấy bố này là em cứ tránh xa với khẩu hiệu nằm lòng: "tránh voi chẳng xấu mặt nào". Buồn!

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Bọn bus này chợ búa gì các cụ, chỉ dọa người hiền thôi hôm trước chẳng biết nó đi kiểu gì hay là còi một mợ chắc nhà cũng gần đấy.... mợ này đi xe Lead đầu không mũ bảo hiểm, quay ngang xe lại chắn giữa phố luôn ( mà phố Nghĩa Tân thì bé tí tẹo) thằng bus ko đi được còi dí loạn lên, thằng phụ nhảy xuống dắt xe của mợ ý, mợ ý cứ đứng giữa đường mà chửi, mồm chửi tay bấm điện thoại gọi điện thoại cho chồng con, tay thì giữ cái mít xe không cho thằng phụ xe dắt. Mấy tay dân phòng ra khuyên can chẳng được sau có tay trương tuần đang ngồi trong bốt trước cửa chợ Nghĩa Tân chạy ra nói năng gì đó mợ ý mới cho thằng xe bus đi.
Số thằng xe bus may quá vừa thoát khỏi được đèn đỏ Nghĩa Tân - Hoàng Quốc Việt thì chồng và mấy thằng con mợ ý lọ mọ phi ra ông nào ông ý mặt đỏ gay mặc dù đang có lệnh cấm người tham gia giao thông không rịu bia mà em đứng gần thấy mùi hồng xiêm chín tỏa ra thơm phức, đầu thì chả có mũ bảo hiểm, mình thì ông bố toàn rồng với phượng, ông con thì gái mú với nàng tiên cá.
Mấy chú trương tuần thì chui xừ vào bốt chẳng thấy hùng hổ như bắt người hiền lương.... gia đình nhà nọ đứng một lúc rồi té trước mặt mấy chú trương tuần và dân phòng.

missngoc

Xe máy
3:-OMất lịch sự, ăn nói láo, ko có đạo đức nghề nghiệp

leanhchien

Xe hơi
bọn xe bus đi láo lắm. báo đài phản ánh suốt đấy thôi.

thtvuf

Xe điện
các cụ chộp được ảnh cứ post lên các báo, em nghĩ sẽ vãn, cả biển có màu nữa, cứ post, sẽ vãn...Chưa vì bêu lên chúng nó chưa sợ đâu.

Tookies

Xe điện
Ke ke, em học báo lá cải vnxpờ rét comment cho cụ hạ hỏa: "chưa có cơ sở khoa học là tài xế xe bus vô văn hóa", đề nghị bà con cho 500 ảnh chứng minh.

anhtho

Xe ngựa
Ke ke, em học báo lá cải vnxpờ rét comment cho cụ hạ hỏa: "chưa có cơ sở khoa học là tài xế xe bus vô văn hóa", đề nghị bà con cho 500 ảnh chứng minh.
Câu này em nghe quen quen, cũng trên báo, nhưng về vấn đề xe máy: chưa có cơ sở khoa học chứng minh xe máy là nguyên nhân tắc đường !
Nói chung là cứ phải nghiên cứu khoa học cẩn thận mới có kết luận các cụ à. Xe bus lắc tít mù, tạt đầu, tạt ngang tạt ngửa, đối xử khách ko ra gì, thậm chí đánh người ... thì cũng phải nghiên cứu khoa học mới biết có văn hóa hay không các cụ à !

huyengau

Xe buýt
mấy cái thằng xe bus đấy muốn ăn c....ứt mà!