[Funland] Bọn lừa đảo giờ chuyển nhà sang tài khoản doanh nghiệp.

xecub49

Xe điện
Em thiển nghĩ là mình tự bảo vệ mình trước: Tìm hiểu thông tin chắc chắn mới chuyển tiền vì 99,99% là mình phải tự bảo vệ mình. Các anh CA có rất nhiều việc để làm, và qui trình là hậu kiểm cơ nên nếu sai sót thì mình sẽ gánh hậu quả đầu tiên.

Conchuotnho

Xe tăng
Em thiển nghĩ là mình tự bảo vệ mình trước: Tìm hiểu thông tin chắc chắn mới chuyển tiền vì 99,99% là mình phải tự bảo vệ mình. Các anh CA có rất nhiều việc để làm, và qui trình là hậu kiểm cơ nên nếu sai sót thì mình sẽ gánh hậu quả đầu tiên.
Anh chị em hay giao dịch, có kiến thức mới cảnh giác chứ nhiều người ko bận tâm đâu, thấy bảo ck là ck chứ ko đánh giá xem chỗ nhận là ai có đảm bảo ko đâu.

lenhhoxung1980

Xe điện
Chứng tỏ quy trình mở mới cũng như quản lý tài khoản doanh nghiệp rất không ổn và ẩn chứa nhiều vấn đề.
Quy trình này vẫn như cũ từ hàng chục năm nay mà cụ, có vấn đề gì đâu.
Phức tạp hơn nhiều chứ cụ. Cá nhân thì dùng CCCD giả để mở TK. DN thì bắt buộc phải làm thủ tục thành lập DN có ĐKKD thì mới mở TK được. Chắc chắn là sẽ hạn chế lừa đảo tốt hơn.
Nếu xxx xử lý nghiêm vấn đề này thì e nghĩ sẽ gây khó khăn rất nhiều cho bọn lừa đảo mở tài khoản
Phức tạp hơn mở tk cá nhân nhiều. Còn việc mở DN, mở tk ngân hàng để lừa đảo 1 thời gian ngắn xong vứt đi, cơ quan chức năng cũng chịu thôi.
Cái này là mua lại 1 doanh nghiệp đã có sẵn (có thể ngắc ngoải, hoặc chết yểu) rồi thuê lại nguyên giám đốc cũ.
Lừa xong rút tiền và qua cầu rút ván thôi.
Ngoài ra, theo em biết thì nhiều DN nó mở DN xong, tạo tài khoản NH xong là đóng DN luôn.
Cần gì phải mua DN hả cụ. Giờ đăng ký mở DN online dễ không; chờ 1 tuần có ĐKKD, vác ra ngân hàng mở tk phút mốt. Nhưng về cơ bản vẫn phức tạp hơn thuê 1 ông ất ơ mở tk cá nhân.
Các cụ ngày xưa đã có câu: đạo cao 1 thước, ma cao 1 trượng mà. Bọn tội phạm luôn đi trước cơ quan chức năng 1 bước.

matran241091

Xe tăng
Quy trình này vẫn như cũ từ hàng chục năm nay mà cụ, có vấn đề gì đâu.

Phức tạp hơn mở tk cá nhân nhiều. Còn việc mở DN, mở tk ngân hàng để lừa đảo 1 thời gian ngắn xong vứt đi, cơ quan chức năng cũng chịu thôi.

Cần gì phải mua DN hả cụ. Giờ đăng ký mở DN online dễ không; chờ 1 tuần có ĐKKD, vác ra ngân hàng mở tk phút mốt. Nhưng về cơ bản vẫn phức tạp hơn thuê 1 ông ất ơ mở tk cá nhân.
Các cụ ngày xưa đã có câu: đạo cao 1 thước, ma cao 1 trượng mà. Bọn tội phạm luôn đi trước cơ quan chức năng 1 bước.
cũng phải từ từ cho ngân hàng nó xử lý
Techcombank chuyển bị bắt chủ DN sinh trắc học mới cho chuyển khoản nhé

--Lamborghini--

Xe cút kít
Mấy cái dịch vụ gọi điện không biết quản lý kiểu mịa gì.
Chưa đâu ở ta mua cái sim dễ như ăn kẹo.
Chỉ cần giới hạn mỗi người sim đăng ký thì nó giảm được kha khá cuộc gọi rác và cuộc gọi lừa đảo.

omerta77

Xe điện
DN nào không có đăng ký KD hở cụ?
xxx có 3 đầu 6 tay đâu mà đi kiểm soát hết được chứ.
Cụ mở DN ra sau ít nhất 2 năm thuế mới đi kiểm tra, rồi đến xxx nếu có hiện tượng vi phạm pháp luật nhé. Chứ ngày hàng bao nhiêu cái DN mở ra, ai mà kiểm soát được hết.
Trừ khi dính theo dây, thì xxx mới gọi lên gõ. Nhà bao việc hơi đâu cầm đèn chạy trước ô tô :D
Cụ thử mở TK cá nhân với mở TK DN xem cái nào phức tạp hơn?
TK DN nhận tiền lừa đảo thì ko phải vi phạm thì là cái gì?

Phỡn

Xe tăng
Ở phường tôi, quận TX bây giờ mở doanh nghiệp mới đều có yêu cầu từ trên xuống phường xác minh địa chỉ, kiểm tra hợp đồng cho thuê mặt bằng đó cụ. Đặt trụ sở cty ở chung cư thì còn tùy loại, loại chỉ để ở ko cho làm văn phòng đâu.
Bọn lừa cũng chỉ đi mua lại các doanh nghiệp ngắc ngoải, thiếu hiểu biết luật để làm bậy 1 vài vụ sau đó bỏ trốn.
Ở đâu nó chả thế hở cụ, xưa giờ vẫn thế luôn!
Còn cụ bảo đi mua lại các DN đang ngoắc ngoải là không đúng đâu, bọn nó chả rảnh thế.

Phỡn

Xe tăng
Cụ thử mở TK cá nhân với mở TK DN xem cái nào phức tạp hơn?
TK DN nhận tiền lừa đảo thì ko phải vi phạm thì là cái gì?
Em hỏi ngược lại cụ, thế TK cá nhân nhận tiền lừa đảo thì không vị phạm à?

duylinh_th05

Xe máy
e nghĩ cái này cũng đơn giản mà, giờ yêu cầu các tài khoản doanh nghiệp muốn chuyển tiền cả tk giám đốc và kế toán đều phải sinh trắc hết cho nó chắc!

omerta77

Xe điện
Em hỏi ngược lại cụ, thế TK cá nhân nhận tiền lừa đảo thì không vị phạm à?
DN nào không có đăng ký KD hở cụ?
xxx có 3 đầu 6 tay đâu mà đi kiểm soát hết được chứ.
Cụ mở DN ra sau ít nhất 2 năm thuế mới đi kiểm tra, rồi đến xxx nếu có hiện tượng vi phạm pháp luật nhé. Chứ ngày hàng bao nhiêu cái DN mở ra, ai mà kiểm soát được hết.
Trừ khi dính theo dây, thì xxx mới gọi lên gõ. Nhà bao việc hơi đâu cầm đèn chạy trước ô tô :D

Thế cụ ko cmt cái dòng đỏ kia thì ai nói làm gì?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Giờ nó hay gọi chuyển hàng shopee nhỉ, Em bị mấy lần gọi có đơn hàng mà em chả đặt cái gì trên đó