Bơm xe đạp

ngoctu231294

Xe đạp
E có con xe cà tàng lâu rồi. Đến khi đi thay quên không để ý, thế là ông thợ thay cho cái xăm van xe máy :D. H hết hơi mà không bơm kiểu gì được, khổ mỗi cái xe đạp mà cứ phải 2 người bơm mới được các cụ ạ. Cứ vứt xó ở nhà thôi

coixay

Xe buýt

Chào Bác! Em mua loại có dây, bơm được 2 loại van (tháo ra đổi đầu) và cả đồng hồ giá 280k (đã test lên 120psi - psi tối đa là 140psi), theo Em nghĩ loại có dây thì Bác có thể chủ động hơn trong việc bơm (đặt dưới đất bơm chủ động như bơm truyền thống), còn loại không dây thì Bác phải tác dụng một lực nhất định vào vành và còi xe khi bơm dễ dẫn đến cong vênh, không nhiều nhưng vẫn bị ảnh hưởng đôi chút ạ!
Cụ cho xin cái địa chỉ bán bơm này nhé, cảm ơn!

Nikawa Viet Nam

Xe buýt
19, Đường Trung Yên 11C, KĐT Trung Yên, Cầu Giấy
Website
nikawa.vn

CỤ XEM LOẠI NÀY THẾ NÀO Ợ , chỉ cần bỏ chân lên bàn đạp k cần dùng tay cụ nhớ, em này nhìn hình to chứ ảnh thật nhỏ gọn xynh xắn lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

tero247

Xe máy
Cụ ưu tiên đồ xịn với lại dùng cho nhiều đầu van nhiều loại xe thì search thử Lezyne Floor pump, theo e đánh giá thì chắc nó chỉ thua mỗi bơm silca thôi :D

tero247

Xe máy
Xem thông số trên lốp mat bơm bác ạ.
Thông số max trên lốp theo lý thuyết thì giúp cụ chạy nhanh nhất, nhưng mà thực tế thì không đúng vậy. Vì bơm căng cứng max pressure cụ sẽ phải hy sinh độ thoải mái khi đi đường. Nói đơn giản là lốp không còn tạo ra cảm giác êm ái nữa. Theo như kinh nghiệm của em và các diễn đàn e tham khảo thì cụ nên bơm khoảng 15% dưới mức áp suất tối đa, ví dụ max pressure là 110 psi thì cụ bơm khoảng 90 cho bánh trước và 95 cho bánh sau là ok.

lautuoisong

Xe tải
thủ công tay b, chứ nhòm cái kia cứ như mù í :))
Có thông số min max trên lốp, bác mua cái bơm có đồng hồ đo áp suất mà bơm.
Thông số max trên lốp theo lý thuyết thì giúp cụ chạy nhanh nhất, nhưng mà thực tế thì không đúng vậy. Vì bơm căng cứng max pressure cụ sẽ phải hy sinh độ thoải mái khi đi đường. Nói đơn giản là lốp không còn tạo ra cảm giác êm ái nữa. Theo như kinh nghiệm của em và các diễn đàn e tham khảo thì cụ nên bơm khoảng 15% dưới mức áp suất tối đa, ví dụ max pressure là 110 psi thì cụ bơm khoảng 90 cho bánh trước và 95 cho bánh sau là ok.
Cảm ơn bác, em sẽ thử, thường em cứ bơm max :D.