Bơm xăng 320i E90 2009 thọ được bao lâu??

khoikhoi

Xe buýt
Xe em giờ có hiện tượng khi khởi động cảm giác bị tắc xăng, hụt ga...có lúc vòng tua xuống 500. Em Vừa bảo dưỡng vệ sinh kim phun và bôbin đánh lửa, thay mới lọc khí bầu lọc gió.. Vậy liệu có do bơm xăng ko? Xe em chay 6.5V rồi. Lúc đầu em tưởng do xăng. Nhưng khả năng ko phải. Liệu bơm xăng có sắp đi ko?

huyhungst

Xe đạp
cụ tả lại thật kỹ vấn đề : hụt ga trong trương hợp nào ? và lúc nào thì vòng tua xuống tới 500v/p ? cần cho vào xưởng kiểm tra mới biết chính xác là cái gì ?
mới vệ sinh bô bin và bugi vì bệnh đó hay theo định kỳ ?

bơm xăng kém chỉ thể hiện khi chạy ở tốc độ cao ( đạp ga không lên vì thiếu áp xăng ) em nghi họng ga của cụ có vấn đề về gió xe có báo lỗi đèn động cơ ???

Musea

Xe tải
Website
nangluonghanoi.com.vn
Xe em giờ có hiện tượng khi khởi động cảm giác bị tắc xăng, hụt ga...có lúc vòng tua xuống 500. Em Vừa bảo dưỡng vệ sinh kim phun và bôbin đánh lửa, thay mới lọc khí bầu lọc gió.. Vậy liệu có do bơm xăng ko? Xe em chay 6.5V rồi. Lúc đầu em tưởng do xăng. Nhưng khả năng ko phải. Liệu bơm xăng có sắp đi ko?
Chắc chắn là do bơm xăng rồi cụ ơi. Cái đó, em e là cắm máy vào cũng chưa chắc đã ra được lỗi. Cái lỗi này thỉnh thoảng nó bị hoặc đi nóng lên là bị. Khi bị thì nhấn ga mà xe cũng không tăng tốc. Khi đứng yên thì thỉnh thoảng vòng tua xuống thấp bất thường, xe bị rung hoặc chết máy.
Như ông anh cùng cơ quan em đi Civic thì thấy bảo khoảng 4 vạn thay bơm xăng 1 lần.

khoikhoi

Xe buýt
Xe em chỉ bị lúc bắt đầu khởi động thôi. Vòng tua ko đều, kiểu như bị nghẹt xăng, đạp ga thấy ko lên. Xong lúc đó lại bình thường. ( Em vệ sinh kim phun và bô bin khi chưa bị hiện tượng đấy) Sau khi vệ sinh và thay lọc gió thì mới bị ) Bực thật để kệ nó thì ko sao. Tự dưng ngứa tay.... ngứa chân. Xe ko báo đèn gì cả.

huyhungst

Xe đạp
cụ kiểm tra tất cả các đường thu hồi gió về cổ hút ! có bị hở chỗ nào không . nóng máy hết bệnh >>> có thể đây mới là vấn đề ?

Chỉnh sửa cuối:

pitnguyen

Xe hơi
Trc khi bị hiện tượng này cụ đi có bị đâm qua đá to hay j ko. Trc e cung bị đâm lhair hòn đá to xong bị hụt ga, chết máy, đề khó. Cho ra thợ thì mới biết ko phải do xăng mà là thủng dầu ở gầm :(

vasily

Xe buýt
Theo em đọc được thì đúng như bác huyhungst nói: bơm xăng kém thể hiện ở việc đạp ga không lên ở tốc độ cao.
Xe bác luôn bị lúc mới khởi động (dù mới dừng xe tắt máy) hay bị lúc sáng sau khi để qua đêm thôi (khởi động kiểu cold start).
Nếu ở trường hợp sau thì em nghĩ bình thường thôi ạ, mất 1 lúc để máy, nước mát, cảm biến khí thải,.... nóng tới nhiệt độ vận hành (chứ ko p cái gì mát cũng tốt :) ) và nếu BMW thiết kế để biểu hiện kiểu hình như vậy để chủ xe đừng vội vào D thốc ga thì cũng ok mà :-|

vasily

Xe buýt
Chắc chắn là do bơm xăng rồi cụ ơi. Cái đó, em e là cắm máy vào cũng chưa chắc đã ra được lỗi. Cái lỗi này thỉnh thoảng nó bị hoặc đi nóng lên là bị. Khi bị thì nhấn ga mà xe cũng không tăng tốc. Khi đứng yên thì thỉnh thoảng vòng tua xuống thấp bất thường, xe bị rung hoặc chết máy.
Như ông anh cùng cơ quan em đi Civic thì thấy bảo khoảng 4 vạn thay bơm xăng 1 lần.
E46 của em 10 vạn thay bơm xăng. E đoán E90 của bác khoikhoi cũng same same

Có khj nào cụ vệ sinh lọc gió,...xịt thổi có động chạm gì đến cái cảm biến đo gió không ợ
Bác part ơi, em tưởng MAF lỗi hoặc tín hiệu truyền vào DME có vấn đề thì nó ra ngay bánh răng hộp số chứ?

Caterpillar

Xe tăng
BIM cùi bắp quá, mới hơn 6 vạn :D

nkp2

Xe tải
xoa do trung

Chỉnh sửa cuối:

nkp2

Xe tải
Xe em E60, đi được 7v. có hiện tượng ì khi đang ở tốc độ cao (vựot chẳng hạn) khi khởi động thì vòng tua máy bình thường, êm không rung, không báo lỗi gì. như thế có phải do bơm xăng không các cụ?

that010101

Xe buýt
em cũng mới thay bơm xăng cho E60 của em do nó bị yếu , nhưng đi không bị giật hay yếu gì cả chỉ đến khi hết bình xăng bên bơm , hiện tượng nó như thế này chỉ chạy được 1/2 bình là chết máy , thay bơm xăng tiện thay lọc chạy ngon ngay

Chỉnh sửa cuối:

EmthemBMW

Xe tải
Trc em cũng bị như cụ, khởi động mấy phát mới nổ, có nổ cũng chỉ 500v/phút. Đo áp xăng thấy van 1 chiều hỏng--> tụt áp xăng khi để lâu. Thay bơm xăng đc luôn, gảy phát nổ.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
4 vạn là thay lọc xăng chứ ko phải bơm xăng, cụ chủ thay bu gi dây cao áp, nếu như đã vs cổ hút mà ko hết.

khoikhoi

Xe buýt
Bận quá lâu ko vào OF. Báo cáo các cụ xe em ko bị sao cả. Chỉ do lỗi cu thợ khi thay lọc gió vặt ko chặt cái vít đai ở bầu lọc vào cổ hút. Em siết chặt lại ngon ơ rùi. Pố khỉ thế mà cứ lo. E90 em thấy lành như đất.

ngon123

Xe máy
xe em 68.000 có sao đâu, chạy phà phà 6.5 lít/100km