[Thảo luận] Bồi thường thế nào trường hợp này (video)

Coltplus2008

Xe điện
Theo quan sát của tôi, xe của bác vào ngã 4 sau chiếc xe đỏ và chiếc xe máy khoảng vài giây.

Bình thường, họ sẽ ko nhường.Nhưng do bác đóng nhanh, lên xe đỏ nhường. Ông xe máy núp sau xe đỏ tưởng ngon ăn phốt luôn thế là ầm.

Nếu căn cứ vào video clip này ra tòa bác thua là cái chắc.Lên giải quyết nhanh gọn, đỡ lằng nhằng, bên kia làm căng là nhọc.
Cụ phân tích kỹ cho em thông cái chỗ này cái.

Theo em ông 2B không bao giờ được quyền đi bên trái 4B. Đây là lỗi sai cơ bản dẫn đến va chạm do em không thể ngờ ông ý ló đầu ra với tốc độ cao từ bên trái cái 4B màu đỏ kia.

codate

Xe tăng
người ta tình cảm thế rồi còn cụ muốn y mức bảo hiểm thỉ ... kệ cụ
người ta có đòi khiến kiện j đâu, đền bao nhiêu là do cụ.
Nhưng theo ý kiến của cụ thì em ... miễn bình luận

dapvocaydan

Xe điện
Em ứ xem được. Vẫn vụ lần trước hử cụ Col

hatcatden

Xe buýt
Nếu là Em thì Em đền toàn bộ, hàng năm vào ngày 27/07 đến nhà thăm nom, tặng quà bình thường. Thương tật 20% không phải chuyện nhỏ, kể cả họ có sai (không hoàn toàn).

Rickyman

Xe điện
Em thiệt hại khoảng 13 củ tổng cộng để bảo hiểm xe làm cho em và cho bên kia rồi ạ và các chi phí khác.

Cụ cứ nghĩ 4B thì luôn phải đền 2B à. Thời đó xa rồi, ai sai phải chịu chứ.
Em hiểu vì em cũng đi 4B. Video em không xem được nhưng qua các commend của các cụ bên trên em phân tích như này:

1- Cụ đi xe tốc độ nhanh tại nơi giao nhau, không làm chủ tốc độ. Về luật GT cụ sai hoàn toàn

2-Qua lời kể của cụ, em thấy nhà 2B cũng thuộc thành phần tử tế, cụ gây ra thương tích cho họ không tiền nào bù đắp nổi. "Hậu quả là nạn nhân 2B bị gãy 1 xương kèm chân phải + 2 xương sườn bị nứt + khâu hơn chục mũi ở da đầu " Ông BH dân sự là chúa cò quay mà cụ định bồi thường cho người ta bằng đúng mức bảo hiểm e rằng cụ có đúng là kiệt xỉ không?

3-Biết rằng thời ai sai phải chịu, nhưng cụ là người sai nhiều hơn, là nguyên nhân chính gây ra lỗi, 2B cũng không vin vào đó để ăn vạ cụ, em thấy đó cũng là cái hiếm hoi trong cái thời đại chí phèo nhiều hơn nông dân như bây giờ.

Vài lời chia sẻ!

thích_lái

Xe tải
theo em 29 củ trong trường hợp này là nhỏ ạ,nên xử lý thế là đẹp ,em không xem được video nhưng nghe cụ tả thấy cũng rõ ràng,vấn đề là cụ có sai,và gây cho người ta thương tích lớn rồi.

luugutv1

Xe tăng
Bẩm các cụ, dưới đây là video vụ va chạm giao thông của em với 1 xe 2B. Hậu quả là nạn nhân 2B bị gãy 1 xương kèm chân phải + 2 xương sườn bị nứt + khâu hơn chục mũi ở da đầu (do mũ bảo hiểm kéo rách da đầu). Nạn nhân điều trị ở viện tư nhân hết khoảng 20 củ + 7 củ thuê xe đưa đi đón về. Bảo hiểm dân sự xác định thương tật nạn nhân là 20% và chỉ đền 10 củ (20% của mức 50 củ)

Xe 2B sửa hết khoảng 1,8 củ. bảo hiểm đã bồi thường đầy đủ.

Tổng tiền cho bên 2B là 11,8 củ. Em đang giữ số tiền này.

Xe em phải thay cản trước + giàn nóng điều hòa + mặt calang +logo trước + bodylip trước, tổng cộng 40 củ. Bảo hiểm đã trả hết.

Trong khi nhà 2B nằm viện em có đến thăm cũng như đến nhà nhiều lần, đề nghị hỗ trợ một phần viện phí (5 củ) nhưng nhà kia quyết không nhận, đồng thời cũng nói nhiều lần sẽ không kiện cáo gì (em có ghi âm).

Em có nói với bên 2B em sẽ nhận sai hết để bảo hiểm đền cho 2 bên cho nhanh và được nhiều (có ghi âm). Và trong biên bản của CSGT thì cũng ghi lỗi em là vào ngã tư không giảm tốc độ
Vấn đề là khi ra công an, em có xác nhận sẽ bồi thường chi phí hợp lý cho 2B, và ghi tổng số tiền là 29 củ. Em hiểu là Số tiền có hóa đơn đầy đủ sẽ do bảo hiểm chi trả. Em không biết là Bảo hiểm trả kiểu % thương tật như trên, vì luc mua bảo hiểm thì nó nói sẽ thay mặt em chi trả toàn bộ cho bên thứ 3.
Vậy theo video thì em khẳng định 2 bên đều có sai: 2B đi sai phần đường, không quan sát đầy đủ, không làm chủ tốc độ. Em sai không nhường phía bên trái trong bùng binh, không làm chủ tốc độ, không quan sát đầy đủ.
Do đó em sẽ không chịu bồi thường 29 củ mà chỉ bồi thường bằng số tiền bảo hiểm trả cho em.

Nếu nhà kia không nhận ~12 củ của bảo hiểm thì em nên xử lý thế nào?
Trước hết xin chúc mừng cụ vì đã không làm mất đi mạng nào, nếu khôg thì bao nhiêu xèng vẫn day dứt.
trong vụ này em thấy cụ có hướng giải quyết rõ ràng và "chủ động", vậy thì cụ cứ thực hiện thôi. Nói nên đi với làm nhất là khi đã ghi vào biên bản và ghi âm.
Vấn đề của cụ là ở chỗ cụ với bảo hiểm thôi, tuy nhiên theo ngu ý của em nếu cụ nhận lỗi về mình mà được bảo hiểm trả hết (40 củ)đã là ok roài.

Mitsumi

Xe buýt
Đúng cụ ạ, cái camera nó ở giữa, lại sát kính nên tầm nhìn của nó rộng hơn. Ở vị trí của em thì bị cái 4B đỏ nó che khuất. Đây chính là lý do em bắt lỗi 2B. nếu nó đi đúng làn thì có lẽ em đã thấy. Vì cái 4B kia đã nhường em qua.
đúng! em cũng thấy cái xe 4b đỏ đã phanh lại rồi! nên cụ tăng tốc cũng đúng! chỉ tiếc rằng cụ hơi đen khi 2B cũng tăng tốc nhanh như cụ và cụ khuất tầm nhìn

Coltplus2008

Xe điện
Em ứ xem được. Vẫn vụ lần trước hử cụ Col
Vẫn vụ đó cụ ợ. Nhà 2B chả chịu giải quyết dù xe cộ đã lấy về hết. Hôm qua lại gọi cho em nói là giờ ông 2B lại phát hiện bị gãy tay/ngón tay. Lúc em đến thăm ờ viện em đã nói cho đi chụp toàn thân thì không chịu, giờ lại bảo bị gãy nọ kia. Chưa hiểu định làm gì.

Vấn đề nữa là thời gian nằm viện thì nàh 2B phải nằm để điều trị tiểu đường xong mới điều trị xương gãy nên mất nhiều thời gian + tiền (có lẽ vì thế mất nhiều tiền mà bảo hiểm không thanh toán chăng ???)

Coltplus2008

Xe điện
Trong khi nhà 2B nằm viện em có đến thăm cũng như đến nhà nhiều lần, đề nghị hỗ trợ một phần viện phí (5 củ) nhưng nhà kia quyết không nhận, đồng thời cũng nói nhiều lần sẽ không kiện cáo gì
Em thấy họ sống có Đức đấy chứ
Cái này thì em cảm nhận thấy 2 vợ chồng 2B rất thiện chí, nhưng có 1 ông anh vợ gì đó rất củ chuối và đòi này kia thế là 2 vợ chồng 2B cũng cứ ậm ừ, chả có chính kiến, nên em mới cú.

5starsdba

Xe buýt
Em chả biết khuyên cụ thế nào, chỉ thấy có vẻ cụ không tập trung lắm (có phim hoạt hình trên xe thì phải) nên không thấy phanh mấy.

Coltplus2008

Xe điện
Em chả biết khuyên cụ thế nào, chỉ thấy có vẻ cụ không tập trung lắm (có phim hoạt hình trên xe thì phải) nên không thấy phanh mấy.
Em đi chậm mà, đang chở F1 + Gấu đi sinh bé thứ 2 nên em đi chậm, khoảng 30km/h ợ. F1 đang xem hoạt hình.

sonbuitq

Xe hơi
Em thấy bác nên đền cho họ 29 củ là phải đạo, hình như bác là nhạc sỹ thì phải. Em thấy số tiền chênh lệch không phải lớn với bác, mình đền cho họ thì thấy thanh thản hơn. Cứ kéo co mà chưa được 20 triệu có phải là điều hay không?

Undo

Xe đạp
Do đó em sẽ không chịu bồi thường 29 củ mà chỉ bồi thường bằng số tiền bảo hiểm trả cho em.

Nếu nhà kia không nhận ~12 củ của bảo hiểm thì em nên xử lý thế nào?

Các cụ đừng vì nhìn mấy giây đầu em rẽ phải ẩu mà nói e vào ngã tư ẩu nhé, 2 chuyện khác nhau ạ.
1. Cụ nên bỏ tiền đền bù đầy đủ cho người bị tai nạn. Người đi xe máy có cái sai, nhưng cũng đã lãnh nhận hậu quả rồi, mà thiệt hại thân thể quy ra tiền thì không biết thế nào. Thiệt hại xe cụ bên BH cũng đền khá đầy đủ rồi, nếu cụ chỉ đền người đi xe máy đúng số tiền mà BH đưa cho cụ thì cụ không phải mất đồng nào sao? Cụ đi xe ẩu thế gây tai nạn mà lại không muốn thiệt hại gì thì tức cười quá. Giả sử người đi xe máy kia là người thân của cụ thì cụ nghĩ sao?

2. Ngã tư nào cụ cũng ẩu, chả thấy khác gì cả.

Coltplus2008

Xe điện
1. Cụ nên bỏ tiền đền bù đầy đủ cho người bị tai nạn. Người đi xe máy có cái sai, nhưng cũng đã lãnh nhận hậu quả rồi, mà thiệt hại thân thể quy ra tiền thì không biết thế nào. Thiệt hại xe cụ bên BH cũng đền khá đầy đủ rồi, nếu cụ chỉ đền người đi xe máy đúng số tiền mà BH đưa cho cụ thì cụ không phải mất đồng nào sao? Cụ đi xe ẩu thế gây tai nạn mà lại không muốn thiệt hại gì thì tức cười quá. Giả sử người đi xe máy kia là người thân của cụ thì cụ nghĩ sao?

2. Ngã tư nào cụ cũng ẩu, chả thấy khác gì cả.
Em đã mất khoảng 13 củ để được mọi loại bảo hiểm như thế.

Trước em cũng bị 1 tai nạn 2B và thương tật quy ra tiền bây giờ khoảng 100 củ, vậy mà nhận được đền bù 4 củ tương ứng bây giờ khoảng 15 củ. Chính vì thế, khi có điều kiện là em mua 4B ngay tắp lự.

Vợ em trước bị 2B là 1 chú Tây gây tai nạn, phải ở nhà 2 tháng vì cái đầu gối sưng tướng, họ đền cho 150k tiền thuốc (10% tiền hóa đơn thuốc).

Cụ muốn hỏi nữa hay thôi?

Chỉnh sửa cuối:

LeTai1979

Xe cút kít
Em thấy Cụ vào vòng xuyến như vậy là hơi nhanh.

Chỉnh sửa cuối:

LuckyCar

Xe container
Cũng may là cụ đi chậm chứ không hậu quả sẽ nặng hơn nhiều. Em xem video thì thấy cụ sai là chính, và về cơ bản là số cụ đen. 2b có thể uống rượu và say, đây là lỗi của họ, nhưng trong vòng xuyến thì không phân làn (cụ thể hơn là không phân làn theo loại phương tiện) nên em không cho rằng 2b đi sai làn.

Quan điểm cá nhân em thì cụ nên đền bù / hỗ trợ họ toàn bộ số tiền 29 củ, trong đó, thực sự là cụ phải bỏ thêm 17 củ. Cụ đen và cụ chấp nhận, để giải quyết dứt điểm cho nhanh để thời gian mà chăm sóc F1 mới sinh và lương tâm mình thanh thản.

lambogi79

Xe điện
chắc cụ cũng có tí men, đi đứng cẩn thận cụ nhé

meoluoi

Xe điện
Em thấy rõ ràng là cụ đâm người ta mà. May mà nó còn sống X_X