[Funland] Bốc thăm chia bảng AFF Suzuki Cup 2020

Phuha18

Xe tăng
Mấy chú TĐ của VN với TL chăm đi giao hữu khu vực thì kỷ lục 111 bàn cho ĐTQG của Rô là muỗi cụ nhỉ? :))
Đúng rồi đấy cụ, FIFA mà cho cầu thủ thay đổi ĐTQG thì kiểu gì đá xong WC 2022 Rô cũng đầu quân cho VN hoặc TL, phá kỷ lục cho sâu :))

pandakiss

Xe buýt
Cho U22 đá để lên trình thoii! Đội tuyển nên tập chung đá VL và Vòng CK Asia
Vì thành tích, các a ấy cho đội mạnh đi đớp hết, có huy chương, có thắng thì mới đớp đc tiền.

coquay

Xe container
Ai nhắc đến Lào Cam hả cụ, mà Lào Cam đá với mình bao nhiêu năm rồi, theo lý thuyết của cụ thì sắp đến lúc Lào Cam kiểu gì cũng thắng mình.
Thành tích trong Asean thì Thái mới là là nhất với 5 lần vô địch, vậy mà đá với Nhật Hàn vẫn mang rổ ra đựng banh. Gặp Thái, Indo, Malay trận đấu thắng thua nó là 50/50 mới đáng xem, chứ gặp Nhật Hàn Úc thì chẳng qua xem ủng hộ đội nhà là chính.
Ngay những trận không có VN, nếu là Thái-Malay hay Nhật-Hàn thì vẫn ngồi xem được, chứ Nhật-Thái hay Hàn-Malay là tắt TV đi ngủ cho lành, vì chưa xem đã biết kết quả :)).
Chưa đậu ông nghè đã đe hàng tổng.
ở bảng B Mailai hay Indo thì hiện tại VN đang hơn 1 bậc, đội tuyển VN làm chủ trận đấu họ đá theo cách họ muốn

vì thế e mới mong muốn xem đội tuyển đá với các đội mạnh ở châu á như nào, chứ lứa này quá mạnh với ĐNA rồi

Hiện xem thế hệ này đá đc với các đội manh ở châu á, các cầu thủ ko bị ngợm như các đàn anh trc đây, họ ko ngại chiến đấu và có nhiều tình huống vẫn có thể sút tung lưới các đội tuyển hàng đầu châu á :D e thích ở điều đấy cảm giác đấy ko thể có khi ghi bàn vào lưới Mailai hay Indo

sướng đến đâu thì cứ sướng tội gì, vài năm sau lứa kế cận ko đáp ứng đc hay HLV ko đù trình như ông Park bây h thì muốn cũng ko đc

BVTL

Xe điện
Người OF
HLV Shin Tae Yong tuyên bố thắng tuyển Việt Nam (04/06/2021)

Tuyen bo thang VN.PNG

khanhtb

Xe điện
e và nhiều cụ quên mất chữ Tiền, phải vô địch thì mới có xiền chia nhau,rồi đua vào bcao tổng kết năm, ko quan trọng lắm chuyên môn nâng tầm hay ko

Isu_zu

Tháo bánh
Nhiều cụ ảo tưởng nhỉ. "Vươn khỏi ao làng", "ra tầm châu á"... Ai cấm các cụ vươn ra?
Đá giải AFF đã ăn được chưa mà cứ làm như ông kẹ không bằng. Ra giải châu Á toàn đá tử thủ với chờ thắng ăn may ở mấy giải ngoài FIFA, đụng vô giải FIFA toàn thua thôi chứ đã thắng được trận nào đâu?
Khổ, báo chí thì bơm thổi, cđv thì ảo hơn cả showbiz. Nhìn đá với Úc khác gì bố đá với con đâu, thủ mà vẫn tử. Nhưng thôi, lạc quan tếu mùa dịch cũng là cái chấp nhận được cụ ạ!

mazda3_pro

Xe lăn
Theo tôi AFF cup năm nay nhất định phải lấy được vàng, WC đã thua tan nát rồi, giờ đến AFF thua tan nát nữa thì hết tinh thần.

mazda3_pro

Xe lăn
Công nhận nhiều cụ có độ tự sướng cao thật!

VN mới vô địch AFF được 1 lần mà đã huênh hoang trình độ vượt trội với cả ko thèm quan tâm ....

Tự tin thì tốt nhưng đừng tự mãn các cụ ạ!
Hoàn toàn đồng ý với cụ :P

mazda3_pro

Xe lăn

mazda3_pro

Xe lăn
Em lại thích xem đá với Thái, Indo, Malay, Myanmar...hơn. Xem đá với Úc, Nhật, UAE...thấy khổ sở quá, toàn đá nửa sân, phá bóng là chính, thua là gần như chắc chắn nên xem không thấy hứng thú.
Đá với mấy đội cơ trên toàn co rúm lại đá mỗi nửa sân của mình, rồi hàng hộ vệ phạm các lỗi ngớ ngẩn. Xem mệt người quá =))

Imei

Xe buýt
Mấy chú TĐ của VN với TL chăm đi giao hữu khu vực thì kỷ lục 111 bàn cho ĐTQG của Rô là muỗi cụ nhỉ? :))
E k nhớ nổi chú TĐ Iran nào giữ kỉ lục trước Ri đỗ nữa. Ko ngờ lại bới đủ thứ để ra cái kỉ lục này nữa.
Romario, Pele ghi đc hơn 1000 bàn cơ mà.

superPDP

Xe điện
Đá với mấy đội cơ trên toàn co rúm lại đá mỗi nửa sân của mình, rồi hàng hộ vệ phạm các lỗi ngớ ngẩn. Xem mệt người quá =))
Mệt nó mới nên người, cái lứa này mà ko có u-23 Châu á rồi chinh chiến châu lục suốt thì cũng chả có ngày hôm nay. Mới mấy trận thua đã bàn lùi về đá ao làng băm bổ cho sướng

hjenyen211

Xe tải
vẫn vấn đề về thể lực và thể hình thôi ợ
chính thức và dự bị trình độ chênh lệch

mazda3_pro

Xe lăn
Mệt nó mới nên người, cái lứa này mà ko có u-23 Châu á rồi chinh chiến châu lục suốt thì cũng chả có ngày hôm nay. Mới mấy trận thua đã bàn lùi về đá ao làng băm bổ cho sướng
Không bỏ giải nào cả, nhất là các giải ao làng, vì hiện nay trình chúng ta chưa ra khỏi ao làng được.

Isu_zu

Tháo bánh
Thì chuỗi 4 trận thua liên tiếp ờ vòng loại WC là ví dụ đó cụ, xem chẳng qua ủng hộ đội nhà thôi, chứ thấy đá tội thiệt. Chẳng nói đâu xa, La Liga e cũng chỉ chờ Barca-Real, Ngoại hạng Anh thì Big 6...gì chứ nó phải ngang cơ xem mới sướng, mới khó đoán kết quả. Nhưng dù sao vẫn ủng hộ màu cờ sắc áo, chỉ đừng có bơm thổi quá khi thắng và cũng bình tĩnh khi thua, vì sức mình cũng chỉ có vậy. Mới vô địch Seagame đã có vẻ coi thường Indo, Malay, Sing...hay tượng đài Thái lan là ko nên chút nào!

mazda3_pro

Xe lăn
Thì chuỗi 4 trận thua liên tiếp ờ vòng loại WC là ví dụ đó cụ, xem chẳng qua ủng hộ đội nhà thôi, chứ thấy đá tội thiệt. Chẳng nói đâu xa, La Liga e cũng chỉ chờ Barca-Real, Ngoại hạng Anh thì Big 6...gì chứ nó phải ngang cơ xem mới sướng, mới khó đoán kết quả. Nhưng dù sao vẫn ủng hộ màu cờ sắc áo, chỉ đừng có bơm thổi quá khi thắng và cũng bình tĩnh khi thua, vì sức mình cũng chỉ có vậy. Mới vô địch Seagame đã có vẻ coi thường Indo, Malay, Sing...hay tượng đài Thái lan là ko nên chút nào!
Nói chung giờ đá với mấy đội trong ĐNA này chắc gì đã ăn mà cứ coi rẻ họ :D
Lứa sau kế cận nghe nói cũng chả có ai, vì vậy nên mấy giải ao làng tiếp theo bắt buộc phải lấy.