[Funland] Bóc phốt thành viên bán đồ nhập nhèm, không trung thực

Trạng thái
Thớt đang đóng

dntq83

Xe buýt

E vừa xem nội dung ở bài đăng bán, cụ bán hàng nên xem xét lại, cụ đăng thông tin có vẻ KHÔNG được rõ ràng, cụ mua lần sau cũng rút kinh nghiệm hỏi chi tiết thêm ảnh và tình trạng.

Em thì thà không mua chứ không chơi cái trò bank full tiền. Để người ta cầm đằng chuôi thì bắc thang lên hỏi ông trời. Giờ cụ nên nhận 300k vì 200k là để mua lấy cái gì chữa bệnh không khôn cụ ạ. Còn cụ ý đã hỗ trợ cụ 300k thì cũng là tốt lắm rồi. Khéo trường hợp khác bank xong hàng còn chả thấy. Tóm lại, cứ phương châm của các cụ từ bao đời ""tiền trao cháo múc"". Cứ nhận hàng kiểm tra tại chỗ ổn hoàn toàn thì trả tiền. Còn trường hợp đã kiểm tra tại chỗ ổn mà sau đó về dùng không ổn thì cũng đừng hy vọng đòi được. Mệt mỏi lắm. Cháu kinh nghiệm nhiều với cái món mua shopee với mua đồ trên mạng. Có trường hợp mua quần áo người ta chụp thì nhìn rõ đẹp và mới, đến lúc mình nhận được nó không như ý thì cũng chấp nhận thôi. Có trường hợp còn không cho thử. Những trường hợp không cho thử là em mời mang về luôn cho đỡ mất thời gian. Giao hẹn trước, không cho thử đừng mang đến, chứ cái trò thử rồi không ưng phải trả tiền ship thì cũng dẹp đi các cụ ạ. Mất thời gian và mất việc.
Cụ thế này cũng khó cho người bán.
Em thì món nào tiền to (với em) hoặc kỹ tính thì em phải đến tận nơi.
Còn thì chấp nhận shipcode, không đúng ảnh hoặc mình không ưng thì trả phí ship chiều về cho họ. Có cụ dạy rồi “lợi ích hài hoà, rủi ro chia xẻ”.
Cũng như nhiều cụ mợ trên này mua hộ từ bển về sẵn sàng cho em chịu 100% tiền, lúc nào giao hàng mới lấy tiền đấy thôi.

phuongmit

Xe cút kít
Em cũng chưa đọc thớt kia như giáo sư nên chắc vẫn hơi hàm hồ.
Nhưng NẾU hàng không đúng mô tả thì em trả hàng và hoàn tiền cho em.
Mười mấy triệu với em rất to, nhưng cảm thấy xơi được của em thì xơi đi.
Đt 4.2 và đồng hồ 2.6 thôi k đến mười mấy chiệu đâu cụ nhưng kể cả 1 đồng cũng k dc làm láo lếu :))

Quanbea

Xe tải
Ăn dí rồi cụ ạ.

mienquanho2022

Xe máy
View attachment 8653567
E vừa xem nội dung ở bài đăng bán, cụ bán hàng nên xem xét lại, cụ đăng thông tin có vẻ KHÔNG được rõ ràng, cụ mua lần sau cũng rút kinh nghiệm hỏi chi tiết thêm ảnh và tình trạng.
Dạ, trc khi mua e còn zalo lần nữa rất kĩ tình trạng máy mà cụ ấy vẫn ko báo máy hỏng faceid và vỡ góc lưng sát cam kia nên e tin tưởng bank full, nhận máy e thấy lỗi gọi lại thì cụ ấy mới ú ớ bảo lỗi đó thợ báo 300k nên bo cho e 300k, chịu thật cụ ạ

dntq83

Xe buýt
Dạ, trc khi mua e còn zalo lần nữa rất kĩ tình trạng máy mà cụ ấy vẫn ko báo máy hỏng faceid và vỡ góc lưng sát cam kia nên e tin tưởng bank full, nhận máy e tahays lỗi gọi lại thì cụ ấy mới ú ớ bảo lỗi đó thợ báo 300k nên bo cho e 300k, chịu thật cụ ạ
Thế thì khó cho cụ rồi :(

dntq83

Xe buýt
e nhờ các cụ mợ vào nói giúp lời công bằng để ko lấy lại đc tiền thì chí ít chã cũng phải band nick cụ ấy để trong sạch 4rum ạ
Cụ cứ bình tĩnh, phải có thời gian cho cụ bán vào nữa, cụ có ảnh Chat Zalo thì cứ Public lên

Cô Thảo rắn phết ko như mô tả trong truyện ;))
Trong truyên cô Thảo cũng đâu có ... mềm :))
Đt 4.2 và đồng hồ 2.6 thôi k đến mười mấy chiệu đâu cụ nhưng kể cả 1 đồng cũng k dc làm láo lếu :))
Nó là nguyên tắc sống các cụ à, cũng là để răn mình minh bạch, rõ ràng trong mọi chuyện.
Duy nhất 1 lần em bán cái xe đạp cũ trên này, em cũng rõ ràng “cụ nào chấp nhận mua kiểm tra kỹ, trả tiền xong là xong, không hoàn, không phốt”.

tranmanhha

Xe điện
Em được xếp vào phân khúc nghèo.
Nhưng có mấy triệu mà mất công dí hàng thì mất mặt quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng