[Funland] Bóc phốt thành viên bán đồ nhập nhèm, không trung thực

Trạng thái
Thớt đang đóng

mienquanho2022

Xe máy
Cảm ơn các cụ đã nói giúp em câu công bằng, e cũng đã nhận lại 500k từ cụ bán và quyết định dừng câu chuyện ở đây vì từ đầu e muốn cụ ấy giải quyết đơn giản 2ae thôi nhưng lúc đó cụ ấy vẫn còn nghĩ cụ ấy làm thế là đúng, là bình thường nên e đăng bài để nhờ các cụ mợ nói cho khách quan, công bằng. Xin lỗi nếu làm phiền các cụ mợ. E cũng rút ra bài học sau chuyện này. Tks All !!! Nhờ Chã đi qua đóng hay xóa thớt giúp e ạ./.

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Bình tĩnh đã cụ, tạm thời bỏ dòng thông tin tên người bán, số đt và địa chỉ đi đã cho đúng quy định. Sau đó đợi rồi tính các bước tiếp theo

mienquanho2022

Xe máy
Bình tĩnh đã cụ, tạm thời bỏ dòng thông tin tên người bán, số đt và địa chỉ đi đã cho đúng quy định. Sau đó đợi rồi tính các bước tiếp theo
e đã trao đổi trực tiếp và cụ ấy đồng ý cho public thông tin rồi ạ

vnistockvn

Xe buýt
Link bán hàng: https://www.otofun.net/threads/mua-bao-em-don-nha-thap-cam-tu-dien-thoai.1909593/#post-69641608
Nhờ Chã và các cụ nói giúp lời công bằng
Chuyện là em có mua cái đt iphone 12 mini và cái đồng hồ của bác BELFOTO ở link trên với giá 4tr2 điện thoại và 2tr6 đồng hồ; e cũng hay mua đồ trên otofun này đều tin tưởng ae ofer nên toàn bank full tiền sau đó gửi viettelpost. Nay nhận hàng thì cái 12mini bị vỡ góc lưng sát cụm cammáy hỏng faceid, trong khi trên bài rao bán hàng cụ ấy ko hề nhắc gì 2 lỗi cực kì TO này. E điện lại cho cụ ấy thì cụ ấy kêu đang ăn sáng ,ok e đợi gần 1h sau e cũng phải chủ động alo lại thì cụ ấy phủi sạch luôn trách nhiệm bảo mua đồ cũ mỗi người 1 ý và quăng toẹt câu: hỗ trợ 300k cho e đi sửa faceid. E ko đồng ý vì nếu cụ ấy báo rõ máy hỏng face thì 3tr e cũng ko mua. Giờ e đề xuất 2 phương án:
1 là e gửi lại cụ ấy cả 2 món cụ ấy bank lại 6tr3 và e chịu mất 500k
2 là cụ ấy hỗ trợ e 500k e đi sửa faceid dùng chứ ip mất face thì thà dùng cục gạch
mà cụ ấy vẫn kiểu rũ trách nhiệm, ko đồng ý 2 phương án trên. Thật sự e mua hàng trên diễn đàn khá nhiều và đều tin tưởng bank full, lần đầu tiền e gặp cụ BELFOTO này cũng 4x tuổi rồi, rao bán cả oto này nọ mà xử lý kiểu ối dồi ôi thế này. Mong Chã và các cụ đi qua góp vài lời công bằng. Cảm ơn các cụ!.
Các đồ lặt vặt thì mua online cũng được... đồ có giá trị thì nên ra ngoài của hàng mua sờ tận tay day tận chán còn có bảo hảnh ..... tội gì phải khổ thế chứ

nvht

Xe điện
Các đồ lặt vặt thì mua online cũng được... đồ có giá trị thì nên ra ngoài của hàng mua sờ tận tay day tận chán còn có bảo hảnh ..... tội gì phải khổ thế chứ
cái gì cũng có Ưu - nhược điểm mà cụ. Mua online giá hấp dẫn hơn mua trực tiếp thì vẫn hút khách cụ ah

mienquanho2022

Xe máy
ae ofer e rất tin tưởng nên vẫn mua bank full suốt cụ ạ, chưa gặp vấn đề gì cho đến lần này

lexus315

Xe điện
PA sửa faceid Lệch kinh tế PA của người bán và người mua có 200K (500K - 300K) sao các cụ không thương lượng được nhỉ?

Dan du an

Xe ba gác
Em thì thà không mua chứ không chơi cái trò bank full tiền. Để người ta cầm đằng chuôi thì bắc thang lên hỏi ông trời. Giờ cụ nên nhận 300k vì 200k là để mua lấy cái gì chữa bệnh không khôn cụ ạ. Còn cụ ý đã hỗ trợ cụ 300k thì cũng là tốt lắm rồi. Khéo trường hợp khác bank xong hàng còn chả thấy. Tóm lại, cứ phương châm của các cụ từ bao đời ""tiền trao cháo múc"". Cứ nhận hàng kiểm tra tại chỗ ổn hoàn toàn thì trả tiền. Còn trường hợp đã kiểm tra tại chỗ ổn mà sau đó về dùng không ổn thì cũng đừng hy vọng đòi được. Mệt mỏi lắm. Cháu kinh nghiệm nhiều với cái món mua shopee với mua đồ trên mạng. Có trường hợp mua quần áo người ta chụp thì nhìn rõ đẹp và mới, đến lúc mình nhận được nó không như ý thì cũng chấp nhận thôi. Có trường hợp còn không cho thử. Những trường hợp không cho thử là em mời mang về luôn cho đỡ mất thời gian. Giao hẹn trước, không cho thử đừng mang đến, chứ cái trò thử rồi không ưng phải trả tiền ship thì cũng dẹp đi các cụ ạ. Mất thời gian và mất việc.

mienquanho2022

Xe máy
PA sửa faceid Lệch kinh tế PA của người bán và người mua có 200K (500K - 300K) sao các cụ không thương lượng được nhỉ?
vâng, e ko hiểu sao cụ ấy ko đồng ý dù thực tế nếu cụ ấy báo hỏng face từ đầu thì 3tr e cũng ko mua vì ip mất face thì khác gì cục gạch

Dan du an

Xe ba gác
ae ofer e rất tin tưởng nên vẫn mua bank full suốt cụ ạ, chưa gặp vấn đề gì cho đến lần này
Vậy thì sau lần này cụ bớt tin tưởng đi ạ. Người ta dù tốt đến đâu cũng có lúc không tốt. Nói gì đến buôn bán.

kienthuc

Xe máy
Sửa Face ID bên iPhone rẻ vậy à cụ?

Quan điểm của em trong mua bán kiểu ship hàng: Nếu có lỗi trước đó do bên người bán ko mô tả trong bài đăng thì người bán phải thanh toán 100% tiền sửa + công đi lại của người mua, hoặc hoàn hàng và người bán phải chịu 100% phí ship 2 lượt.

phuongmit

Xe cút kít
Xem lại thớt thì k còn ảnh ip, bài rao cũng nói xước chứ k có đoạn mất mặt. Nếu thế thì nhập nhèm quá, đợi ông bán vào cem thế nào đã mới bổ nhau tiếp dc

nvht

Xe điện
Sửa Face ID bên iPhone rẻ vậy à cụ?

Quan điểm của em trong mua bán kiểu ship hàng: Nếu có lỗi trước đó do bên người bán ko mô tả trong bài đăng thì người bán phải thanh toán 100% tiền sửa + công đi lại của người mua, hoặc hoàn hàng và người bán phải chịu 100% phí ship 2 lượt.
cùng chờ người bán vào phản biện, cung cấp thêm thông tin cho rõ ràng cụ ah

mienquanho2022

Xe máy
Em thì thà không mua chứ không chơi cái trò bank full tiền. Để người ta cầm đằng chuôi thì bắc thang lên hỏi ông trời. Giờ cụ nên nhận 300k vì 200k là để mua lấy cái gì chữa bệnh không khôn cụ ạ. Còn cụ ý đã hỗ trợ cụ 300k thì cũng là tốt lắm rồi. Khéo trường hợp khác bank xong hàng còn chả thấy. Tóm lại, cứ phương châm của các cụ từ bao đời ""tiền trao cháo múc"". Cứ nhận hàng kiểm tra tại chỗ ổn hoàn toàn thì trả tiền. Còn trường hợp đã kiểm tra tại chỗ ổn mà sau đó về dùng không ổn thì cũng đừng hy vọng đòi được. Mệt mỏi lắm. Cháu kinh nghiệm nhiều với cái món mua shopee với mua đồ trên mạng. Có trường hợp mua quần áo người ta chụp thì nhìn rõ đẹp và mới, đến lúc mình nhận được nó không như ý thì cũng chấp nhận thôi. Có trường hợp còn không cho thử. Những trường hợp không cho thử là em mời mang về luôn cho đỡ mất thời gian. Giao hẹn trước, không cho thử đừng mang đến, chứ cái trò thử rồi không ưng phải trả tiền ship thì cũng dẹp đi các cụ ạ. Mất thời gian và mất việc.
cảm ơn cụ cho ý kiến nhưng e sinh hoạt trên 4rum này đều các cụ có tuổi cả, ko phải 4rum có trẻ ranh nên e bank full suốt và thực tế cũng lần đầu gặp case này, các cụ trước giao lưu rất vui vẻ luôn

vnistockvn

Xe buýt
Ngày xưa nhớ cái thời có các trang web bán hàng online như "Trái Tim Việt Nam, ddth..." em cũng hay mua nhưng sau cũng bị 1 quả Phốt thế là từ đấy thôi ... giờ có trang Lazada, shopee cũng vẫn mua 1 ít đồ linh tinh thấy đúng quảng cáo bán thì nhận hàng không thì hoàn trả lại hàng cũng đỡ hơn mua tại mấy kênh không uy tín... lại mang bực vào mình

Mua mấy gian hàng trên otofun.net là good rồi . E mua cầm hành trình và laptop trên này thấy ok. Sao các cụ các mợ hay bị dính chưởng vậy nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng