Bọc ghế da và trải sàn xe City

Trạng thái
Thớt đang đóng

Muom Bap

Xe máy
Bọc ghế da thì cụ nên làm, còn trải sàn da thì theo em cụ không nên làm, vì khi trải sàn thì có sạch sẽ hơn, dễ vệ sinh hơn nhưng đi xe sẽ bị ồn và ù hơn đấy nhé. Cụ cứ xem tất cả các xe đi, từ cao cấp cho đến bình dân thì sàn, trần, trong cốp sau người ta đều trải nỉ (xe sang thừa sức bỏ tiền ra để bọc da), mục đích là để giảm tiếc dội và triệt tiêu các âm thanh không mong muốn.
Vâng, cảm ơn cụ ạ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

huyvcg

Xe hơi
có điều kiện thì bác bọc da luôn khi lấy xe đi, nhìn đẹp và sang hơn

An_Dương oto

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

NhaNgheo8888

Xe máy
Có cụ nào có chỗ bọc da đẹp, giá hợp lý chỉ dùm em với. Em cũng đang muốn bọc lại da civic

An_Dương oto

Xe tăng

Khat vong

Xe hơi

rongruoi

Xe đạp
Bọc ghế da thì cụ nên làm, còn trải sàn da thì theo em cụ không nên làm, vì khi trải sàn thì có sạch sẽ hơn, dễ vệ sinh hơn nhưng đi xe sẽ bị ồn và ù hơn đấy nhé. Cụ cứ xem tất cả các xe đi, từ cao cấp cho đến bình dân thì sàn, trần, trong cốp sau người ta đều trải nỉ (xe sang thừa sức bỏ tiền ra để bọc da), mục đích là để giảm tiếc dội và triệt tiêu các âm thanh không mong muốn.
Cụ cứ yên tâm, để nguyên nỉ và trải giả da lên chứ đừng tháo ra, chạy êm ru cụ ạ. Là xe em làm thế...;))

Muom Bap

Xe máy
Còn 1 điểm này em muốn chia sẻ với các cụ. Sàn của cốpHonda City yếu quá, hôm trước em có sang xưởng gỗ của thằng cu em bảo nó cắt cho 1 miếng gỗ ép và dán vào, cứng cáp hơn hẳn các cụ ạ :)

An_Dương oto

Xe tăng
Còn 1 điểm này em muốn chia sẻ với các cụ. Sàn của cốpHonda City yếu quá, hôm trước em có sang xưởng gỗ của thằng cu em bảo nó cắt cho 1 miếng gỗ ép và dán vào, cứng cáp hơn hẳn các cụ ạ :)
Đợi mãi ko thấy cụ qua em nhỉ ;))

An_Dương oto

Xe tăng

winter_08

Xe tải
Chào các cụ
Em vừa mới cưới 1 ẻm Honda City AT, chỉ được KM mỗi cái dán kính 3M mà em cũng chả biết chất lượng của nó như thế nào.
Các cụ có kinh nghiệm chỉ em xem là có nên bọc ghế da và trải sàn xe không? có thì làm ở đâu ổn mà rẻ hả các cụ. Em có nghe nói là bọc ghế da thì mất phom ghế.
Em là lái mới nên non lắm, có gì các cụ ném đá nhiệt tình ạ
Vodka các cụ trước!
E thấy xe mới thì có mấy hạng mục cần quan tâm đầu tiên là: phim cách nhiệt, bọc ghế da, trải sàn và lắp cảm biển lùi.
- Về phim cách nhiệt như e được biết thì hầu hết các cửa hàng khuyến mại đều dán khuyến mại phim 3M của tung của, về phim này thì em chỉ chú ý cụ nên quan tâm đến phần kính lái vì dễ làm e nó bị lóa hơn khi đi đêm. Cá nhân thì em vote cho LLumar và Ntech khoản chất lượng đảm bảo tương xứng với giá cả.
- Bọc ghế da thì h trên thị trường có khá nhiều loại nhưng cơ bản thì có 3 loại da thật, da công nghiệp và giả da tùy theo mục đích cụ lựa chọn, mà không sợ bị mất form ghế đâu ạ @};-
Nếu cụ muốn xe sang hẳn,mềm mượt thì bọc da thật, loại này cũng có 3 loại là da Sing, da Anh và da Ý giá rổ từ 7 đến 11 củ theo chất lượng của mỗi loại da
Cụ cũng có thể chọn loại Da Công nghiệp bể bọc cho e nhà mình, da này thì được tạo bởi công nghệ ép vụn da thành tấm dầy và khá bền với môi trường VN, giá thì từ 2,8 đến 4,5 củ
Ngoài ra còn có dòng bọc Giả da giá rẻ hơn chỉ từ 1,5 đến 2 củ, tuy nhiên dòng này ko bền và dễ gây mùi nên chỉ dùng cho xe taxi, sofa
Tuy nhiên thì để đạt được chất lượng tốt đúng như yêu cầu thì cụ chú ý địa chỉ uy tín vì khi bọc nhiều nơi có thể pha các chất liệu da với nhau, bọc loại chất lượng kém hơn ở chỗ khuất để giá thành giảm xuống làm khi sử dụng da co giãn ko đồng đều nên dễ bị nhăn, bong tróc và đứt chỉ. Ở nhà em thì về các hạng mục này luôn có bảo hành từ 3-5 năm để các cụ yên tâm hoàn toàn khi sử dụng.
- Bọc sàn thì cụ bọc sàn giả da cho sạch sẽ
- Cảm biến lùi: Cái này e ko rõ nên nhờ cụ nào có chuyên môn vào giao lưu :)

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Em xin góp ý,

Cụ trải sàn mà thấy thợ dùng keo chó thì tránh xa nhé, hôi xe vài tuần mới hết đấy

Chào các cụ
Em vừa mới cưới 1 ẻm Honda City AT, chỉ được KM mỗi cái dán kính 3M mà em cũng chả biết chất lượng của nó như thế nào.
Các cụ có kinh nghiệm chỉ em xem là có nên bọc ghế da và trải sàn xe không? có thì làm ở đâu ổn mà rẻ hả các cụ. Em có nghe nói là bọc ghế da thì mất phom ghế.
Em là lái mới nên non lắm, có gì các cụ ném đá nhiệt tình ạ
Vodka các cụ trước!

Trạng thái
Thớt đang đóng