Bộ xử lý tín hiệu Audison Bit One, các cụ cho ý kiến

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Cảm ơn kinh nghiệm của cụ ! nhưng em k bị tiếng hú, chỉ bị tiếng xì xì sôi sôi khi vặn to, tháo 690CVX ra, chỉ để lại Tempo6 cũng vẫn bị, nhưng ở mức chấp nhận được, chỉ hơn cú cú :) tí thôi. Dây - cũng k thể ngắn được, tại âm li cuối xe, loa lại ở cánh trước.
để em xuống thử đặt HPF trên Fpp thử xem !
Cụ vẫn chưa hiểu ý em.
Cụ đấu dây mass (-) trực tiếp vào khung xe ở khoảng cách ngắn nhất có thể - độ dài của dây (-) ko quá 20cm, khoan vặn vít vào sàn hoặc khung luôn.
Thay đường Low-lever bằng đường hi-lever, thử đầu dvd khác xem tín hiệu ra có mạnh hơn ko.

Nhhoan79

Xe tải
ngoài lề tí, cụ nào máu hố vôi ảnh ọt ko em sang luôn bộ của em để táng luôn Dyn với mosconi oánh active digital full óp sần luôn nào

5D mark II, 70-200 2.8L và 17-40L, tất tay chắc đủ bộ Dyn rồi nhể cụ Celia
Khổ thế đấy. E phải bán vàng SJC để lên Bit one, giờ lại đến cụ rao bán máy ảnh để lên Dyn. Cuộc đời này thật là buồn tẻ.^:)^

DrHuy81

Xe tăng
Bước chân đi rồi thì không trở về được nữa đâu cụ ah. Chỉ có tiến lên phía trước thôi. Cụ yên tâm, mọi người luôn ở bên cụ. Hôm lắp Dyn e cũng lo Focal không đánh được và chuẩn bị sẵn PA xúc Mosconi nhưng ai có ngờ rằng thằng Focal nó tẩn e Dyn kêu cũng choe chóe, ầm ầm đấy chứ.:>
5500 chứ ko phải hạng xoàng đâu cụ nhé. 1k obma đấy. Mosconi 4x100 bao nhiêu :))

hoangvoila

Xe tăng
Khổ thế đấy. E phải bán vàng SJC để lên Bit one, giờ lại đến cụ rao bán máy ảnh để lên Dyn. Cuộc đời này thật là buồn tẻ.^:)^
Đấy, ko đút lợn thì phải bán máy ảnh, hay dfi bán máu hở các cụ

Nhhoan79

Xe tải
Tối nay cụ Hoangvoila không thẩm âm lại cấu hình mới chỉnh sửa lại ah ?

hoangvoila

Xe tăng
Thôi e tai trâu kệ nó thôi. Chăm sóc vợ 2 lơ là vợ cả thì máu chả còn mà bán ý ạ huhu

DrHuy81

Xe tăng
Cụ vẫn chưa hiểu ý em.
Cụ đấu dây mass (-) trực tiếp vào khung xe ở khoảng cách ngắn nhất có thể - độ dài của dây (-) ko quá 20cm, khoan vặn vít vào sàn hoặc khung luôn.
Thay đường Low-lever bằng đường hi-lever, thử đầu dvd khác xem tín hiệu ra có mạnh hơn ko.
Mục điều chỉnh dây Ground hoặc thử thay HU thì em nhất trí. Tuy nhiêu HU của cụ ấy Preamp cũng 4v chứ kô phải thấp. Còn lấy đường high level để chơi thì em phản đối vì nó sẽ cho thứ âm thanh ồn ào khó lọt tai, ngay cả khi dùng bit one để chỉnh sửa nghe cũng nhận ra ngay.

Chỉnh sửa cuối:

phanngoc0405

Xe tăng
Mục điều chỉnh dây Ground hoặc thử thay HU thì em nhất trí. Tuy nhiêu HU của cụ ấy Preamp cũng 4v chứ kô phải thấp. Còn lấy đường high level để chơi thì em phản đối vì nó sẽ cho thứ âm thanh ồn ào khó lọt tai, ngay cả khi dùng bit one để chỉnh sửa nghe cũng nhận ra ngay.
Đối với ngõ vào hi-lever của fpp 5300-5500 thì nó đã taí taạo âm thanh về chuẩn rồi <> chẳng thua kém gì bit one đâu, còn nếu cụ bảo dùng đường hi lever rồi qua bit one để xử lí mà vẫn nhận ra thì bộ "bit one" ko đáng để mua đâu ạ.
Cá nhân e thấy em trên xe em, thay amply và loa chỉ giải quyết đc vấn đề to nhỏ âm lượng và chất lượng chỉ thay đổi đc khoảng 15-20% thôi, thay cái đầu alpine hay pioneer đời mới nhất vào thấy khác hẳn - sự khác biệt đến ngỡ ngàng luôn, nên bây giờ em đổi xe mới rồi cũng chỉ thay mỗi cái đầu pioneer 8550 mà thôi - nghe vẫn rất hay mà chẳng cần mất time + money nhiều.

DrHuy81

Xe tăng
Đối với ngõ vào hi-lever của fpp 5300-5500 thì nó đã taí taạo âm thanh về chuẩn rồi <> chẳng thua kém gì bit one đâu, còn nếu cụ bảo dùng đường hi lever rồi qua bit one để xử lí mà vẫn nhận ra thì bộ "bit one" ko đáng để mua đâu ạ.
Cá nhân e thấy em trên xe em, thay amply và loa chỉ giải quyết đc vấn đề to nhỏ âm lượng và chất lượng chỉ thay đổi đc khoảng 15-20% thôi, thay cái đầu alpine hay pioneer đời mới nhất vào thấy khác hẳn - sự khác biệt đến ngỡ ngàng luôn, nên bây giờ em đổi xe mới rồi cũng chỉ thay mỗi cái đầu pioneer 8550 mà thôi - nghe vẫn rất hay mà chẳng cần mất time + money nhiều.
Em nghĩ tính năng high level input của 5300 hoặc 5500 không thể sánh với Bit one được cụ ạ.
Trước em cũng dùng 5300 rồi, nếu đấu đường High level theo cảm nhận của em chất lượng âm thanh kém xa so với RCA.

phanngoc0405

Xe tăng

DrHuy81

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

Nhhoan79

Xe tải
Amply nó chỉ khuếch đại chứ có xử lý tín hiệu đâu mà tái tạo được âm thanh hả cụ ? Bộ xử lý âm thanh nó là bộ xử lý tín hiệu âm thanh trước khi đưa ra amply để khuếch đại tín hiệu đến các loa. Cụ so sánh amply 5300, 5500 với bộ xử lý Bit one thì làm gì có cơ sở nào để đánh giá hả cụ. Cụ cứ thay cả đến đầu Pi 86xx đi rồi e mời cụ test thử với Pi 4550 của e chơi qua BXL xem chất lương thế nào nhé. E có cả nguồn phát Dune, còn HU Blau mà cụ Huy chê đứng chê ngồi cứ định đổi trước khi lắp Bit cũng mời cụ test thử luôn.Lắp Bit xong rồi cụ Huy cũng quên luôn ý định thay HU mà chỉ tính thay loa đánh Active thôi.Điều này đã chứng minh qua thực tế chứ không còn là lý thuyết và lý luận nữa. Tất cả ý kiến e đưa ra đều từ thực tế và qua tai rất nhiều cụ rồi. E luôn xung phong đi đầu làm chuột bạch.>:)

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
Em thì hình dung cái tín hiệu High level của DVD để kéo loa cánh nó như miếng thịt lợn Mán thơm ngon đã được luộc chín rồi,giờ chỉ thái ra chấm nước mắm cốt mà xơi thôi chứ lại đem cái miếng thị ấy bảo đi chế biến món này khác như quay, nướng, xào lăn... thì chả có đầu bếp nào làm được trừ khi còn một miếng tươi sống nữa :D

longthang

Xe buýt
sao không có bác nào dùng đầu cd nghe mà toàn dùng dvd nhỉ.
kiểu gì có điều kiện em phải nghe qua bộ của bác Nhhoan 79 phát bằng pi 4550 xem thế nào

Chỉnh sửa cuối: