Bộ xử lý tín hiệu Audison Bit One, các cụ cho ý kiến

Nhhoan79

Xe tải
Hôm nay đến LT, gặp cụ Nhhoan79, được tận tai vụ BitOne với Dyn, ngồi ì trên xe cụ ấy mất gần tiếng đồng hồ, quên mất vụ xe của mình !
còn được nghe giới thiệu bộ phối ghép: HU + Bit TenD + Âm li + Loa mỹ 3 way thấy cũng hợp ví,
quan trọng nếu muốn hay chắc phải có Bit với chức năng là bộ xử lý thì mới khai thác hết năng lực của loa. Cụ Hoàng chắc đang theo hướng chèn Bit Ten D vào giữa.
Còn bộ của em hiện giờ HU Pi + FPP5300 + Tempo6 & Focal Polyglass 690CVX, nghe cũng tạm ổn. Nếu có lên Bit thì chèn vào giữa và bỏ đoạn cuối cùng đi nữa là OK, thêm tí sub hơi Focal 27V2.
Còn độ méo âm cũng như độ nhiễu, về lý thuyết thì HU digital out sẽ tốt, song trên thực tế, HU Pi đầu 5 là tạm rồi, đầu 8 lại càng OK.
Còn tiếng xì xào, âm li em đặt tít cuối xe, các cặp dây tín hiệu, dây loa toàn minimum 5m, thì tiếng xì xào là đương nhiên, nhưng vặn to mới thấy, thường thì k thấy gì, nên có digital vụ này thì vẫn có tiếng xì xào, nghe chấp nhận vậy. Hôm nay các cụ LT thử cả cặp dây xịn mà vẫn xì xào, chả khác gì cặp dây của em, nên vụ đó tính thôi.
Thỉnh thoảng cụ sang bên này chơi nhớ nt e nhé. Mấy anh em mình cafe chuyện chò về audio car cho vui. E biết cụ cũng rất am hiểu và đọc nhiều rồi. Nhất định sẽ set up đc bộ audio car ưng ý so với số tiền đầu tư thôi. Chiêu nay e sang định mời cụ cafe thì cụ lại về mất rồi. Hẹn gặp cụ vào ngày gần đây.:D

orbitde

Xe tải
Em dính chưởng vụ này rồi, focal fpp 5300 + 690cvx vặn to là nghe tiếng hú,
Biện pháp là đấu dây (-) cực ngắn, tăng công suất ở đầu vào tín hiệu ạ, tức dùng đầu phát có V lớn, hay đơn giản nhất là dùng hi-lever.
Cảm ơn kinh nghiệm của cụ ! nhưng em k bị tiếng hú, chỉ bị tiếng xì xì sôi sôi khi vặn to, tháo 690CVX ra, chỉ để lại Tempo6 cũng vẫn bị, nhưng ở mức chấp nhận được, chỉ hơn cú cú :) tí thôi. Dây - cũng k thể ngắn được, tại âm li cuối xe, loa lại ở cánh trước.
để em xuống thử đặt HPF trên Fpp thử xem !

orbitde

Xe tải
Thỉnh thoảng cụ sang bên này chơi nhớ nt e nhé. Mấy anh em mình cafe chuyện chò về audio car cho vui. E biết cụ cũng rất am hiểu và đọc nhiều rồi. Nhất định sẽ set up đc bộ audio car ưng ý so với số tiền đầu tư thôi. Chiêu nay e sang định mời cụ cafe thì cụ lại về mất rồi. Hẹn gặp cụ vào ngày gần đây.:D
Mai em gửi link cho cụ down về, nó trong đĩa EMMA 2009, hiện em đang online bằng đt :D
Hôm trước đĩa EMMA của cụ Thịnh xước quá vấp đùng đùng :))
Hì hì, thế hôm nay em trượt cà phê và CD, fun chút chứ cuối tuần các cụ hẹn cà phê là em tham gia !

DrHuy81

Xe tăng
Cảm ơn kinh nghiệm của cụ ! nhưng em k bị tiếng hú, chỉ bị tiếng xì xì sôi sôi khi vặn to, tháo 690CVX ra, chỉ để lại Tempo6 cũng vẫn bị, nhưng ở mức chấp nhận được, chỉ hơn cú cú :) tí thôi. Dây - cũng k thể ngắn được, tại âm li cuối xe, loa lại ở cánh trước.
để em xuống thử đặt HPF trên Fpp thử xem !
Cụ thử lắp cái âm ly khác xem có hết xì không.
Của em thì vẫn bị hú theo chân ga, thử mấy âm ly đều bị, thay dây av không hết kết luận do HU chống nhiễu kém + do tội đi xe Hàn cỏ :)) Hiện tại em khắc phục bằng cách mở volume trên HU khá lớn tầm 40/50 và giảm volume trên bit one xuống mức nghe đủ phê tiếng rít giảm thiểu gần hết :))

Chỉnh sửa cuối:

hoangvoila

Xe tăng
tuần sau có thời gian sẽ sang cụ long thịnh thử cái môn bit đánh active cho em tempo 6 xem nó ra ngô hay khoai, may quá cụ ý bảo oánh ko hay thì ứ phải giả xiền:))

DrHuy81

Xe tăng
tuần sau có thời gian sẽ sang cụ long thịnh thử cái môn bit đánh active cho em tempo 6 xem nó ra ngô hay khoai, may quá cụ ý bảo oánh ko hay thì ứ phải giả xiền:))
Hôm trước em đề nghị đánh tempo 6 active cụ Thịnh can em gay gắt đành chơi passive :))
Em nghe nhạc hơi lai tạp nên chắc sẽ không thể gắn bó lâu dài thủy chung với tempo 6 như cụ được :))

Chỉnh sửa cuối:

hoangvoila

Xe tăng
hơ hơ em cũng nghĩ giống cụ, con tép của tempo 6 làm sao đủ trình oánh active, cơ mà cụ thịnh lại bảo ngược lại em cũng chả bít thế lào, cụ thịnh bảo em chuột bạch mờ thế mới có vụ oánh thử ngon mới xuống xiền ko lại undo:-))

Nhhoan79

Xe tải
Nghe cụ Thịnh vừa thôi. Khả năng phải thanh toán tiền là cao như e đây này. Nghe hay thì phải trả tiền thôi chứ chẳng nhẽ lại tháo ra ah. :-o

DrHuy81

Xe tăng
hơ hơ em cũng nghĩ giống cụ, con tép của tempo 6 làm sao đủ trình oánh active, cơ mà cụ thịnh lại bảo ngược lại em cũng chả bít thế lào, cụ thịnh bảo em chuột bạch mờ thế mới có vụ oánh thử ngon mới xuống xiền ko lại undo:-))
Của em muốn đánh active chỉ đảo dây trong phút mốt. Quan trọng phải có cái bit tune để căn chỉnh lại.

Nhhoan79

Xe tải
Cụ nào có cao kiến giải quyết tiếng xì từ Dune 303D phát ra không ? Giúp e với.~X(

DrHuy81

Xe tăng
Xác định là lắp vào chỉ có nước xuống tiền cụ nhỉ. Làm gì có chuyện lắp bit vào lại kô hay bằng ko lắp và làm gì có chuyện tempo 6 hay hơn dyn trừ khi sản phẩm bị lỗi hoặc có xung đột phầm cứng chưa có giải pháp khắc phục :))

Chỉnh sửa cuối:

hoangvoila

Xe tăng
thì đánh active chẳng qua khác là dây loa chạy thẳng vào từng kênh của âm ly ko qua phân tần, vấn đề là oánh active lại phải set lại trên bit tune. Mà ko giống như con Dyn, đôi tép và mid của em tempo chả biết cắt cứa ở tầm nào để mà active nên phải mò. E vừa gúc cataloge nhà sx cũng chả nói gì đến giải của em nó, có tí kém tự tin với setup này của cụ thịnh rồi

Nhhoan79

Xe tải
Cụ nghĩ nhiều rồi mà lại rước con Amply Alpine F45 được hội Nga Ngố đánh giá cao về đánh có Tempo 6 thôi mà đã phải nối cầu kết hợp sub gầm ghế mới ra được mid, bass. Đánh Dyn của e thì chắc nó bốc khói luôn. E thì chỉ nghĩ trong 1 đêm là sáng hôm sau e đã biến thành chuột bạch rồi.:))

hoangvoila

Xe tăng
Cụ nghĩ nhiều rồi mà lại rước con Amply Alpine F45 được hội Nga Ngố đánh giá cao về đánh có Tempo 6 thôi mà đã phải nối cầu kết hợp sub gầm ghế mới ra được mid, bass. Đánh Dyn của e thì chắc nó bốc khói luôn. E thì chỉ nghĩ trong 1 đêm là sáng hôm sau e đã biến thành chuột bạch rồi.:))
em đang nghĩ mai undo all, giả về nguyên bản nghe cho nó "chất"

DrHuy81

Xe tăng
Cụ nào có cao kiến giải quyết tiếng xì từ Dune 303D phát ra không ? Giúp e với.~X(
Cụ thử dùng nguồn điện cấp ngoài cho dune xem sao ? Chắc nó có adaptor 220-12v, chịu khó dòng điện lưới thử vậy, kế đến rút dây video nối dune với HU nữa. Em mới nghĩ đc 2 phương án để loại trừ thế thôi.

Nhhoan79

Xe tải
thì đánh active chẳng qua khác là dây loa chạy thẳng vào từng kênh của âm ly ko qua phân tần, vấn đề là oánh active lại phải set lại trên bit tune. Mà ko giống như con Dyn, đôi tép và mid của em tempo chả biết cắt cứa ở tầm nào để mà active nên phải mò. E vừa gúc cataloge nhà sx cũng chả nói gì đến giải của em nó, có tí kém tự tin với setup này của cụ thịnh rồi
Cứ để đấy. Sang tuần cụ Thịnh đi Thái dự triển lãm rồi. E và cụ Huy sẽ mượn Bit tune của cụ Thịnh set up cho cụ. Hôm trước e đc học khóa học nhanh về set up Bit tune do cụ Thịnh trực tiếp giảng dạy rồi. Cụ Huy lý thuyết quá vững, e đã trải qua khoảng 10 lần set up cả Bit ten và Bit one rồi. Cụ cứ để e và cụ Huy lo cho vụ này. Nhưng khác cụ Thịnh là không hay vẫn phải trả tiền bọn e đấy nhóe.:o)

Chỉnh sửa cuối:

hoangvoila

Xe tăng
ngoài lề tí, cụ nào máu hố vôi ảnh ọt ko em sang luôn bộ của em để táng luôn Dyn với mosconi oánh active digital full óp sần luôn nào

5D mark II, 70-200 2.8L và 17-40L, tất tay chắc đủ bộ Dyn rồi nhể cụ Celia

DrHuy81

Xe tăng
Thực ra nó loanh quanh trong mức 2500 Hz cho loa 2 way thôi. Em thử cắt trên focal 4160 rồi, ở mức đấy chênh 100-200hz tai kô phân biệt được đâu.

Nhhoan79

Xe tải
em đang nghĩ mai undo all, giả về nguyên bản nghe cho nó "chất"
Bước chân đi rồi thì không trở về được nữa đâu cụ ah. Chỉ có tiến lên phía trước thôi. Cụ yên tâm, mọi người luôn ở bên cụ. Hôm lắp Dyn e cũng lo Focal không đánh được và chuẩn bị sẵn PA xúc Mosconi nhưng ai có ngờ rằng thằng Focal nó tẩn e Dyn kêu cũng choe chóe, ầm ầm đấy chứ.:>

Nhhoan79

Xe tải
Cụ thử dùng nguồn điện cấp ngoài cho dune xem sao ? Chắc nó có adaptor 220-12v, chịu khó dòng điện lưới thử vậy, kế đến rút dây video nối dune với HU nữa. Em mới nghĩ đc 2 phương án để loại trừ thế thôi.
Vâng, chiều mai e lại xin Công ty cho về sớm để đưa vợ 2 đi khám thôi.:))