Bộ xử lý tín hiệu Audison Bit One, các cụ cho ý kiến

Nhhoan79

Xe tải
Em đang máu bộ này các cụ cho ý kiến

Mosconi Gladen One 120.4

Dynaudio Esotec MD 102

Dynaudio Esotec MW 162 GT

và cuối cùng là BXL, vẫn đang cân nhắc vì bit ten mua nước ngoài khá rẻ, trong khi em cũng chả có ý định chơi đến digital như các cụ, cứ low input là ok rồi. Bit one thì ship về cũng bằng giá ở đây nên nếu chơi bit one thì mua cụ longthinh thôi. Âm ly 4 kênh sẽ set up đánh active cho 2 cặp Dyn, các cụ thấy sao ạ?

Cơ bản em vẫn nghĩ xe sedan chơi 2way ok hơn vì 3way phải wildtrack như lão celia mới vừa, chứ ko loa nó hát cao quá đầu mình thì vị trí đặt loa đấy chưa chắc đã hay hơn so với 2way
Mid, Bass dùng Esotec MW 172 GT cho chấm hết luôn cụ nhóe.:>

Toyota Celica

Xe container
Krx3 mà lắp loa sau thì đúng là hỏng rồi , kinh phí 1200 usd cho loa thì ko phải 50/50 mà là 80/20 , như em nói loa sau ko phải để Hát mà để Fill , fill phụ thuộc vào tai , cụ thích fill đậm , cụ thích fill nhạt , nhưng đậm nhạt có sẽ hay hơn là uống nước lã tức là ko có gì ;)

@Hoangvoila lúc bảo Ten lúc bảo One thế mới bảo là Ten thì đừng có nửa vời active với passive

Toyota Celica

Xe container
Cụ DrHuy hôm qua sau một cuộc khẩu chiến với cụ Thịnh về đánh 1 cặp loa với 1 amply hay 2 cặp loa với 2 amply đã đi đến quyết định chỉ đánh 1 cặp Tempo 6 thôi. Trưa qua e phải đi ăn cơm khách nên đến muộn không đc chứng kiến. Thực sự cụ Thịnh, cụ Huy và e đã rất bất ngờ về hiệu quả mang lại khi có BXL Bit one. Cụ Huy giờ đang thừa PDX-5 và Tempo 5, thanh lý đi thêm tiền có thể đánh active với Dyn. Chơi active với Dyn 7' thì có lẽ sub cũng thành thừa. Vừa tận dụng đc hết khả năng trình diễn của các thiết bị và trả lại không gian nhỏ bé cho e Buổi sáng. Hu Pi8xxx (sẽ về trong tuần tới) kết hợp Bit One, amply Focal 4160, Dyn Esotec có lẽ sẽ là kết thúc cho một cuộc tình đầy ngang trái với người vợ 2......[-O<

Update update !! ;))) ..... Em like lung linh là lên luôn !
Ẹc ... Sao bit mà lại chơi pi8xxxx !! Lại lạ ... Nhưng chắc vsanx hài lòng !!!

To các cụ Sub là sub ko bao giờ thừa !

Chỉnh sửa cuối:

CarAudio.vn

Xe đạp
Krx3 mà lắp loa sau thì đúng là hỏng rồi , kinh phí 1200 usd cho loa thì ko phải 50/50 mà là 80/20 , như em nói loa sau ko phải để Hát mà để Fill , fill phụ thuộc vào tai , cụ thích fill đậm , cụ thích fill nhạt , nhưng đậm nhạt có sẽ hay hơn là uống nước lã tức là ko có gì ;)
Front của xe này là Utopia Kit7-active.
Đến xe thứ hai chỉ lắp 1 cặp MS 3way đằng trước + sub phía sau, đi được độ tuần thì ổng mang xe kia lại bỏ KRX3 ...

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Cái hố càng ngày càng sâu!

Nhhoan79

Xe tải
Cái hố càng ngày càng sâu!
Cảm ơn cụ vì thỉnh thoảng đã vào đọc và đẩy giúp cái thớt dành cho những người đam mê audio car lên trên. E thấy đây là một topic rất hay và bổ ích cho những người có cùng sở thích chơi âm thanh trên xe hơi. Rất nhiều vấn đề về các yếu tố kỹ thuật trong quá trình nâng cấp được đề cập đến, kinh nghiệm lựa chọn thiết bị phối ghép, chia sẻ của những người đi trước....Mỗi người đều có 1 thú vui, người thích chơi chim cảnh, người chơi cây cảnh, người thích câu cá, người thích chụp ảnh, người thích xe PKL ...Cá nhân e thấy đấy là những thú vui tao nhã và rất bổ ích. Có tiền đến đâu ta chơi đến đó để thỏa mãn nhu cầu của bản thân và tìm được niềm vui trong cuộc sống. Đã chơi là tốn tiền, chơi cái gì tốn cái đó. Chơi lô, đề, cờ bạc và nuôi bồ nhí không những tốn tiền mà còn tan cửa nát nhà. Chơi âm thanh chẳng có ai bị tan cửa nát nhà cả, cùng lắm là nát xe thì đục đẽo lắp nhiều thứ quá thôi.>:). Phải có niềm vui trong cuộc sống mới có nỗ lực để tiếp tục lao động kiếm tiền phục vụ những đam mê của bản thân đc. Ai có điều kiện đến đâu thì chơi đến đó. Nhiều người đã mua oto đâu nhưng vẫn tham gia OF đấy thôi. Vì vậy e thấy gọi đây là "Hố vôi" là sự ví von không chính xác.:!!

hoangvoila

Xe tăng
Mai lên dyn gần xong nhắn e qua nhé:))

Dominico

Xe buýt
Mai e qua ngó nghiêng với bác nhé :D

Dominico

Xe buýt
E đanh đùng ms8 đánh full active rồi mà, bitone chắc chắn hay hơn nhưng e lỡ cưới ms8 rồi. Thôi để kiếp (xe) sau sẽ nguyện cưới bitone vậy :D

Toyota Celica

Xe container
Gì thế này !!! Lại leo thang tiếp à các cụ ơi heeeh , cuộc chơi vẫn chưa dừng ??
Em nghĩ nên dừng lại sau khi .... Dyn đeo gì đó , vì bxl nó mở ra cả 1 bể config trước mắt , dừng để mà phát huy phần cứng , nghe và tự mình chỉnh cảm nhận

Toyota Celica

Xe container
Cứ chạy đua tiếp nào !!! vui phết , em hóng thôi , rất hâm mộ nếu cụ nào chơi món FULL DA này ;))

Ko add được thẳng các cụ click vào xem ko phí 5 phút đâu ;)

https://www.youtube.com/watch?v=cM7QoJTB--I

Chỉnh sửa cuối:

phuongnlh

Xe tải
Lâu lắm mới vào, xem tô píc này thấy vui ghê vì nhiều cụ có đam mê cũng như định tăng thành công lực. Thật ra trước đây đã có rất nhiều cụ sài Dyn và cảm nhận trên này rồi, như cụ tổ trưởng chạy escape chơi 3 ways, mấy cụ cao thủ chạy CRV cũng 3 ways, 1 cụ Mondeo nâng từ 2 lên 3. Và có rất nhiều sơ đồ đấu như hình ví dụ dưới đây

Theo cảm nhận của em và cách viết của cụ Toy thì các cụ còn lại vẫn đang đam mê không bờ bến, thậm chí chưa kịp rà hết bộ loa vừa lắp mà đã toan tính nâng tầm cao. Thế nên em luôn nói thú chơi nho nhã này cực kỳ "lục tốn: và vô bờ bến nếu không có sự cân nhắc , chuẩn bị, tính toán cũng như review và học hỏi các bậc tiến bối. Nhưng túm lại, thú chơi luôn là một niềm đam mê =D>

Em lại add lại lần nữa cho cụ nào máu chơi, rảnh rỗi mà đọc tiếp

http://gearheads.in/showthread.php?8806-Cruze-ICE-SQ-Project-White-Monster-welcomes-Dynaudio-amp-Digital-Designs-Mosconi-Rainbow-Kenwood-Gladen-Bull-Audio-amp-Stinger/page6

@Toy: Bận quá, nghèo quá nên thú chơi đang tạm dừng. Dạo này có thú nghe nhạc qua USB DAC trên máy tính (vì về nhà bận quá), nên đang toán xem đem DAC lên xe, chạy qua AUX, xem nó thế nào.

Nhhoan79

Xe tải
Mai e qua ngó nghiêng với bác nhé :D
Hôm trước DrHuy set up Bit one cũng mời cụ đến nhưng chắc cụ bận. Chiều tối cụ rảnh thì qua LT nhé. Cho e nghe nhờ xe cụ một tí. Cụ DrHuy ngưỡng mộ hệ thống audio car của cụ lắm.:-|

Toyota Celica

Xe container
DAC - Digital Analog Converter ... chính cái Bit One của anh là DAC rồi còn gì .. giờ muốn DAC 100% thì phải cho cái Head nó pass Digital Signal sang DAC là xong
Còn giải pháp FULL DA kia thì .... sau sau ... ;)

Toyota Celica

Xe container
Đề nghị bác Longthinh cmt 1 chút vào đây , bác đã bắt được rất nhiều khách trong thớt này !! ;)))

Giờ cái Head unit có Digital hoặc Coax output có những món nào để anh em còn biết mà bác bắt khách tiếp .... .;)) hế hế