Bộ xử lý tín hiệu Audison Bit One, các cụ cho ý kiến

hoangvoila

Xe tăng
Xin thông báo với toàn thể các cụ đang ở dưới hố vôi,đang trên mép hố vôi và sắp bị đẩy xuống hố vôi là cụ Haidt đã thông báo với e lễ cưới e Rock 3 về tới quê nhà sẽ là 14,5 củ. Xin các cụ biểu quyết là Rock 3 hay Bit one để chiều e còn đi bán vàng rồi CK cho cụ Haidt để đón e Rock 3 về đúng dịp Quốc tế phụ nữ 8-3. E sẽ làm chuột bạch còn vụ căn chỉnh thì mỗi cụ 1 tay giúp e với. Chi phí trong lúc căn chỉnh ví dụ như cafe, hạt hướng dương, trà nóng e sẽ thanh toán 100% =D>. Riêng cụ DrHuy81 do điều kiện ở xa sẽ được bố trí chỗ ăn, uống, ngủ, nghỉ đắng hoàng. Địa điểm được chọn để căn chỉnh và nghiên cứu, đánh giá sẽ là Đại Hí Viện (sân tầng 1 nhà cụ Toy) cho rộng rãi, thoáng mát. Kính mong các cụ biểu quyết.:)
Vụ này hay này! em hóng con này, còn amp mới mà chơi thì cứ PDX V9 công nghệ mới nhất mà táng là chuẩn, vứt gầm ghế rất tiện cho việc đi dây

longthinhaudio

Xe tải
hôm nay mới đọc thớt của các cụ..! hôm nào các cụ tập chung ở đâu test thử với bất cứ bộ xử lý âm thanh nào hiện có tại thị trường như .. MS8 , H650 alpine, H 800 hay Audioson bit one, ten, Ten D em xin được hầu và học hỏi kinh nhiệm những bộ trên em đã từng lắp qua cho khách hàng
hiện xe em đang lắp Bit one được tune bằng Bit tune bản pro.. loa Dyn Esotec 362 đánh Semi active , âm ly dùng mosconi Itania
xin có dịp rảnh cùng dự thính với các cụ..! thanks...!

orbitde

Xe tải
;) hế hế, các cụ cổ vũ nhau chạy đua vũ trang ! em thì em đang tính quay về nguyên bản đây, giờ nghiện nghe bản tin radio thấy ổn nhất, đỡ mệt nhất ! hôm nọ đi mải nghe nhạc, quên xi nhan phải, tí bị phạt các cụ ah ! ;)

Nhhoan79

Xe tải
hôm nay mới đọc thớt của các cụ..! hôm nào các cụ tập chung ở đâu test thử với bất cứ bộ xử lý âm thanh nào hiện có tại thị trường như .. MS8 , H650 alpine, H 800 hay Audioson bit one, ten, Ten D em xin được hầu và học hỏi kinh nhiệm những bộ trên em đã từng lắp qua cho khách hàng
hiện xe em đang lắp Bit one được tune bằng Bit tune bản pro.. loa Dyn Esotec 362 đánh Semi active , âm ly dùng mosconi Itania
xin có dịp rảnh cùng dự thính với các cụ..! thanks...!
Cụ Thịnh phải không ah ?E qua rửa xe và được ngồi thử trên C200 của cụ và thưởng thức âm nhạc rồi ah. Hôm đó nghe Lệ Quyên nên có vẻ như chưa thể hiện hết đc khả năng trình diễn của hệ thống. Hôm trước cụ DrHuy81 định lắp Bit one nhưng nhà cụ lại đang hết hàng. Thấy cậu Quân nói là thứ 3 này sẽ thi công Bit one trên Kia K3 phải không cụ ?

Toyota Celica

Xe container
Dàn càng hịn nghe Lê Quyên hot càng dễ phô , vậy nên các cụ xác định xem thể loại nhạc mình nghe là nhạc gì rồi hẵng xuống tiền tiếp ;)

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
;) hế hế, các cụ cổ vũ nhau chạy đua vũ trang ! em thì em đang tính quay về nguyên bản đây, giờ nghiện nghe bản tin radio thấy ổn nhất, đỡ mệt nhất ! hôm nọ đi mải nghe nhạc, quên xi nhan phải, tí bị phạt các cụ ah ! ;)
Mừng cụ đã đắc đạo!

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Cụ Thịnh phải không ah ?E qua rửa xe và được ngồi thử trên C200 của cụ và thưởng thức âm nhạc rồi ah. Hôm đó nghe Lệ Quyên nên có vẻ như chưa thể hiện hết đc khả năng trình diễn của hệ thống. Hôm trước cụ DrHuy81 định lắp Bit one nhưng nhà cụ lại đang hết hàng. Thấy cậu Quân nói là thứ 3 này sẽ thi công Bit one trên Kia K3 phải không cụ ?
Hôm nay và ngày mai em sẽ thi công Bitten và Bitten D...cụ nào có nhu cầu nghe thử thì qua em test và nghe luôn thể nhé.

quynhhp82

Xe hơi
Giờ em chỉ tìm những source nhạc hay để nghe
Chứ nói thật cứ Lệ quyên Quang Lê có độ loa vài chục nghìn đô cũng chưa chắc nghe hay = quả loa dân dụng 5 tr ;))

Còn chơi nonstop thì tốt nhất độ thêm chai rượu - làm vài chén là ngay lê tê phê ngay ;))
Em giới thiệu với các cụ nguồn nhạc có thể gọi là được nhé:
Các cụ vào trang này: http://chiasenhac.com/ sau đó đăng nhập (có thể dùng tài khoản yahoo).
Sau đó vào trang này: http://www.thangdc.com/ để tải về phần mềm Album downloader.
Link tải click vào đây ạ.
Các cụ nhớ điền tài khoản chiasenhac vào phần mềm Album downloader để có thể tải về file flac.
Khi down thì nhớ chọn album nào có chữ lossless để down. Các cụ dùng trình tìm kiếm của nó, chọn tìm theo album ấy ạ.
Đầu DVD cụ nào không chơi được flac thì cứ down nguyên album flac về và dùng Jetaudio để giải nén ra file wav (rất nhanh mất khoảng 1 phút để giải nén).
Như vậy chất lượng em nghĩ là không thua CD xịn đâu ạ (chỉ phụ thuộc vào nguồn vào của chiasenhac).

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
Báo các các cụ !
Chiều hôm qua em cùng cụ Nhhoan79, cụ Toankiss và 1 cụ là cán bộ bên Long thịnh lên xe Mer C200 của cụ Thịnh để nghe thử.
Hệ thống âm thanh trên xe nói chung là rất khủng và hiện đại nên có phần phức tạp, khó sử dụng cho cán bộ :D
Với không gian đặc thù của xe + 4 cụ ngồi thẩm âm, em thì nhỏ bé nhưng 3 cụ kia thì thuộc hàng to cao đẹp trai nên thể tích trong xe bị hạn chế, cộng với việc không chọn nghe được những bài hát vẫn nghe nên cá nhân em chưa cảm nhận được rõ ràng sự khác biệt giữa hệ thống có Bit one và không có nó khác nhau như thế nào.
Có lẽ hôm nào có Bit one về lại phải thử một lần nữa trên xe của em hay của cụ Nhhoan79 để cảm nhận sự khác biệt mà nó mang lại mới có thể chốt phương án được cụ Nhhoan79 nhỉ :))

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
;))) cơ mà các cụ nghe loại nhạc gì ạ ? ...
Trước khi chơi âm thanh em nghĩ phải tính xem mình nghe nhạc gì đã ;) chứ cứ thê này mệt phết ;)) keke

Toyota Celica

Xe container
Khó luôn cụ ạ
Nhạc mạnh thì tiếng bass phải sâu uy lực
Còn nhạc vàng nhạc trẻ mà tiếng bass sâu với uy lực thì nó ù rền
Nhạc vocal thì lại chả cầm thậm trí bass vặn nhỏ hết mức
Nhạc nonstop thì đủ loại tuỳ độ phê , lúc đi đường dài nhạc tiết tấu nhanh nhưng ko cần quá uy lực , rõ ràng là dc , tạo cảm giác hưng phấn nhưng ko mệt mỏi

Còn lúc phê thì trép phải gắt , bass phải ù , phải lên là lên

Vậy cụ nhạc gì cũng nghe ... vào 1 cái xe độ để chơi nhạc sàn chả hạn .. cụ cho Lệ Quyên vào hót ... ngồi 1 lúc chả muốn đi ra ngay

Giống như xe em , em chơi nhạc instrument , thi thoảng làm tý vocal , có cụ vào bật cái NON STOP 128K , bùm bùm bịt bịt , nghe 2 phút bảo ... loa như mứt .. thế cũng độ .. ;))

Chỉnh sửa cuối:

hoangvoila

Xe tăng
lão này chơi insstrument thì Dyn esotec mới là loa chuẩn lão ơi:))

orbitde

Xe tải
Báo các các cụ !
Chiều hôm qua em cùng cụ Nhhoan79, cụ Toankiss và 1 cụ là cán bộ bên Long thịnh lên xe Mer C200 của cụ Thịnh để nghe thử.
Hệ thống âm thanh trên xe nói chung là rất khủng và hiện đại nên có phần phức tạp, khó sử dụng cho cán bộ :D
Với không gian đặc thù của xe + 4 cụ ngồi thẩm âm, em thì nhỏ bé nhưng 3 cụ kia thì thuộc hàng to cao đẹp trai nên thể tích trong xe bị hạn chế, cộng với việc không chọn nghe được những bài hát vẫn nghe nên cá nhân em chưa cảm nhận được rõ ràng sự khác biệt giữa hệ thống có Bit one và không có nó khác nhau như thế nào.
Có lẽ hôm nào có Bit one về lại phải thử một lần nữa trên xe của em hay của cụ Nhhoan79 để cảm nhận sự khác biệt mà nó mang lại mới có thể chốt phương án được cụ Nhhoan79 nhỉ :))
Hay là lên đời Pi đầu 8 đi cụ, cụ Toy cụ í cho mượn đấy, khéo lắp Pi vào rồi làm xong auto EQ thì cụ chả thích lắp Bit One nữa làm gì :-bd

DrHuy81

Xe tăng
Hay là lên đời Pi đầu 8 đi cụ, cụ Toy cụ í cho mượn đấy, khéo lắp Pi vào rồi làm xong auto EQ thì cụ chả thích lắp Bit One nữa làm gì :-bd
Lên HU 8550 là phương án 2 mà cụ. Em nghĩ nó đơn giản mà hiệu quả thì chắc chắn rồi.

DrHuy81

Xe tăng
Em đã tải vài cài thử phần mềm Bit Audison trên Laptop, phần giao diện và căn chỉnh có vẻ sâu hơn Rock các cụ ah.

4 cái chấm trong đó có 1 cái màu xanh ở ghế lái trong xe ở hình này chính là chức năng chọn vị trí nghe ưu tiên

Mấy cụ Tây dùng bộ này để hỗ trợ căn chỉnh

Chỉnh sửa cuối:

Nhhoan79

Xe tải
Cụ nghiên cứu thêm Bit Tune để căn chỉnh Bit one, Bit ten nữa nhé. Ta chưa có phần cứng thì tự sướng bằng phần mềm trước đã.:-"

DrHuy81

Xe tăng
Cụ nghiên cứu thêm Bit Tune để căn chỉnh Bit one, Bit ten nữa nhé. Ta chưa có phần cứng thì tự sướng bằng phần mềm trước đã.:-"
Bit tune thì nó như này. Bao gồm hệ thống Mic, bộ phận phân tích và không thể thiếu phần mềm điều khiển.

Và đây: Không thể thiếu Auto EQ cho các cụ nhé :))

G]

Chỉnh sửa cuối: