Bộ xử lý tín hiệu Audison Bit One, các cụ cho ý kiến

hoangvoila

Xe tăng
DrHuy81 viết
Lắp thêm bộ này nữa chắc toẹt vời cụ ạ. Cụ tiến hành rồi cho anh em cái Review :)) Hôm qua em và cụ Bobay đã thẩm âm 2 xe trong sân Đại Học Bách Khoa Hà Nội và gật đầu thống nhất dừng cuộc chạy đua âm thanh rồi :D

Ngồi buồn buồn lục lại cái này cho lão Dr Huy đọc(like)

Nhhoan79

Xe tải
Hôm nay chưa thấy cập nhật ảnh vợ 2 của cụ DrHuy nhỉ ?:-w

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
Hôm nay chưa thấy cập nhật ảnh vợ 2 của cụ DrHuy nhỉ ?:-w
Ai chứ riêng cụ Hoàn là em không cho xem ảnh....Cụ qua cửa hàng em xem cho thực tế...Như vậy em còn nhận được những góp ý chân thành....=))

Nhhoan79

Xe tải
Ai chứ riêng cụ Hoàn là em không cho xem ảnh....Cụ qua cửa hàng em xem cho thực tế...Như vậy em còn nhận được những góp ý chân thành....=))
Nhà cháu đang phải đi công tác chứ không thì cũng ngày 2 lần sang kiểm tra, giám sát vợ 2 cụ Huy rồi.=))

Chỉnh sửa cuối:

Nhhoan79

Xe tải
Thời gian thấm thoắt thoi đưa. Topic cũng được gần 100 trang. Với thật nhiều kinh nghiệm quý báu được mọi người chia sẻ. Với thật nhiều trải nghiệm thú vị và thật nhiều người bạn cùng sở thích cùng đam mê đã gặp nhau ở đây. Chúc cho Hội Audio car sẽ phát triển để trở thành 1 sân chơi lành mạnh, bổ ích và mang đến những niềm vui để thoả mãn được những đam mê. Xin trân trọng đón nhận sự quan tâm, chia sẻ của những lão làng Audio Car và đặc biệt là sự cổ vũ và ủng hộ rất nhiệt tình của Long Thịnh. Tất cả vì một niềm đam mê Audio Car.@};-

DrHuy81

Xe tăng
Thời gian thấm thoắt thoi đưa. Topic cũng được gần 100 trang. Với thật nhiều kinh nghiệm quý báu được mọi người chia sẻ. Với thật nhiều trải nghiệm thú vị và thật nhiều người bạn cùng sở thích cùng đam mê đã gặp nhau ở đây. Chúc cho Hội Audio car sẽ phát triển để trở thành 1 sân chơi lành mạnh, bổ ích và mang đến những niềm vui để thoả mãn được những đam mê. Xin trân trọng đón nhận sự quan tâm, chia sẻ của những lão làng Audio Car và đặc biệt là sự cổ vũ và ủng hộ rất nhiệt tình của Long Thịnh. Tất cả vì một niềm đam mê Audio Car.@};-
Mới hoàn thành 90% khối lượng công việc bác Hoàn ah. Mời bác xem và cho ý kiến chỉ đạo :D

Nhhoan79

Xe tải
Rất xinh và đáng yêu. Cục sub bác phải thêm 1 cái lưới bảo vệ đề phòng để đồ mà nó va vào là thủng mất cái vòng 1 đấy. :)). Tuy nhiên bác tự thiết kế cái lưới đấy đi vì ở LT e chưa ưng ý mấy cái lưới đấy lắm. Đơn giản và điệu đà 1 chút chứ không cần chắc chắn quá đâu bác ah.Đây là một cấu hình đơn giản và gọn gàng. Mức đầu tư cũng không quá cao. Rất thiết thực và cho ra âm thanh cũng ngọt ngào và chi tiết. Nếu tầm tiền loa khoảng 6-7 triệu hôm e nghe cặp loa Ream cũng rất hay. Dải mid, bass chắc chắn hay hơn Tempo 6, trep thì e chưa đánh giá được vì hôm đó lắp ten xe CRV. Trep hắt lên kính lái, tuy đã được Bit One xử lý nhưng nghe vẫn có cảm giác chói. E đã test thử bằng cách tắt sub đi nhưng nghe vẫn rất ổn.

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
Vâng. Em sẽ tìm ý tưởng cho cái bảo vệ loa sub cho phù hợp. Về mặt mica trong suốt kia có nên vẽ vài họa tiết hay chữ gì nên không các cụ nhỉ ?
Phần màng loa Sub em tính sơn nhũ bạc như này cho nó bắt ánh sáng led có ổn không ah :D

Chỉnh sửa cuối:

Dominico

Xe buýt
E thấy để nguyên màu đen đẹp hơn, mặt mica thì bắc kiếm cái film 3m fake dán lên vì mica hay xước lắm, bao giờ cái film đấy xước quá thì bóc ra dán cái mới cho đẹp:D.
Mặt loa thì e thích đơn giản như thế này, ra hàng inox chắc là người ta làm được mà cũng nhanh

DrHuy81

Xe tăng
E thấy để nguyên màu đen đẹp hơn, mặt mica thì bắc kiếm cái film 3m fake dán lên vì mica hay xước lắm, bao giờ cái film đấy xước quá thì bóc ra dán cái mới cho đẹp:D.
Mặt loa thì e thích đơn giản như thế này, ra hàng inox chắc là người ta làm được mà cũng nhanh
Theo ý kiến của cụ em dùng Sub Focal 25A1 đóng thùng thấy âm thanh OK cụ ah. Thùng loa bằng MDF dầy dặn chắc chắn, thể tích cũng gần bằng thùng nguyên bản.
Đúng là phải dán film cho miếng Mica kia không vài hôm xước be bét nhìn tối lắm :))

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Các cụ nhốt amply+bit vào bể cá thế này thì tản nhiệt cho amly có cần lắp quạt đối lưu không ?

DrHuy81

Xe tăng
Các cụ nhốt amply+bit vào bể cá thế này thì tản nhiệt cho amly có cần lắp quạt đối lưu không ?
Tủ của em khá rộng cụ ạ. Tủ Tây em thấy còn khít hơn mà cũng không thấy làm quạt tản nhiệt cụ ạ.
Em cũng đang xem xét vấn đề này, tuy nhiên em đã thử tải mức nghe RMS của em và kiểm tra thì âm ly cũng ấm thôi chứ không nóng :D

Hungkm

Xe hơi
Dear các cụ, em ngâm cứu topic này mấy hôm rồi, cũng hay qua Long Thịnh chơi. Vấn đề của em là như thế này. Xe em, Tucson nguyên bản đã có Ampli và Sub. Em vừa thay Focal A1 ở cánh trước, IS 165 ở cánh sau, tuy nhiên tiếng ko cải thiện nhiều. Em vẫn còn Ampli JBL tháo từ xe trước và Sub Blabuk gầm ghế và đang trên đường về DVD Pi 8650 BT + Ampli Focal FB 5500. Vậy em định lắp thế này có ổn ko bác:
- Bỏ ampli và sub nguyên bản của xe
- Đánh active cặp trước bằng Focal 5500
- Active cặp sau bằng ampli JBL
- Thay HU nguyên bản bằng Pi 8650
- Thay bằng Sub hơi khác ( Cái này em đang rất lăn tăn là nên chọn em nào)
- Có cần thêm Bit ten D ko????
Nhờ các cụ tư vấn giúp em, em cám ơn nhiều

Nhhoan79

Xe tải
Thay Hu nguyên bản thành Pi 8650 sẽ cải thiện nhiều. Đánh Active thì phải dùng Bit One hoặc Bit Ten rồi cụ ah. Loa cụ Focal loại thấp nhất nên chất âm cũng hạn chế nhiều.Theo e cái Amply Focal 5.500 có thể đánh được 2 cặp loa của cụ. Amply JBL cụ để dành đánh e sub hơi thì ngon hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Hungkm

Xe hơi
Giả sử nếu không dùng Bit Ten hoặc Bit One, dựa trên những gì đã có thì nên lắp như thế nào, và giả sử có thì có cải thiện được nhiều không ạ???

Hungkm

Xe hơi
Cám ơn bác Hoàn, em nghía con Sub Focal 33V1 có được ko bác, liệu khi đóng thùng trông có quá to ko, em thích sự kín đáo hơn. Hay lại đầu tư cặp Dyn như bác nhỉ, đánh 2 loa trước thôi :)

Nhhoan79

Xe tải
Theo e để tránh lãng phí đầu tư trong việc mua đi bán lại, cụ làm chống ồn 4 cánh cửa, đi lại toàn bộ dây loa, dây nguồn và cầu chì loại tốt để hạn chế tối đa việc hú, nhiễu. Lắp Hu Pi 86 để có nguồn phát OK. Đã có loa cánh cửa rồi thì cứ lắp đánh với amply 5.500. E không biết cái amply JBL của cụ là bao nhiêu W để phối với sub. Cụ nghiên cứu sub Ream xem, e nghe thử và thấy OK. Có điều kiện thì thiết kế cả kệ để amply và sub cho gọn gàng. Sau này tai lên thì chỉ lắp Bit thôi. Cái amply 5.500 công suất 75W không nên kỳ vọng nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
Chả thấy cụ nào chơi Alpine H800 nhỉ? Em chả có bạn chơi cùng