Bộ xử lý tín hiệu Audison Bit One, các cụ cho ý kiến

Dominico

Xe buýt
Em thấy bác Hoan làm 1 cái sub thật hịn vào, đóng thùng to nhất theo thiết kế để nó đánh sâu và mềm nhất rồi set lpf thấp hẳn để nó bổ sung cho loa cánh. Trước e cũng máu Dyn nhưng loa woofer 8 inch phải khoét nhiều quá mà xe e cửa nhỏ nên lại ko chiến. Phí quá.
À nhân tiện bác Long Thịnh có ghé vào thì tư vấn giúp bọn e những xe độ nhiều amp với processor thì có cần lắp thêm tụ bù không?

DrHuy81

Xe tăng
Em thấy bác Hoan làm 1 cái sub thật hịn vào, đóng thùng to nhất theo thiết kế để nó đánh sâu và mềm nhất rồi set lpf thấp hẳn để nó bổ sung cho loa cánh. Trước e cũng máu Dyn nhưng loa woofer 8 inch phải khoét nhiều quá mà xe e cửa nhỏ nên lại ko chiến. Phí quá.
À nhân tiện bác Long Thịnh có ghé vào thì tư vấn giúp bọn e những xe độ nhiều amp với processor thì có cần lắp thêm tụ bù không?
Đúng đấy cụ ah. Theo em vẫn cần có Sub hơi tốt để bổ xung dải trầm sâu lắng :D
Dyn cũng có có loa woofer DYN_Esotec MW162GT là loa 6.5 inch đấy cụ.

Toyota Celica

Xe container
Hố thiết bị vẫn sau thẳm quá hehe
Cứ sướng khoảng vài tháng căn chỉnh hết cái mình có rồi chiến tiếp các cụ ạ hêh .
Âm thanb thay đổi đến 90% rồi giờ còn 9% cuối này tốn lắm này !! ;)

Toyota Celica

Xe container
Hôm nào làm buổi cafe nho nhỏ nhỉ , máy móc công nghệ lêm hết rồi , em phụ trách mảng hình ảnh cho buổi off ;)

Nhhoan79

Xe tải
Với không gian nhỏ bé của Mazda3 thì bây giờ e thấy chưa cần bổ sung sub. Hôm qua set lại loa Woofer Dyn 8" đã có thể cắt được đến tận tần số 35Hz. Sub Dyn sẽ để dành cho dự án tiếp theo trên 1 xe khác bác ah. Thực ra trước khi lắp Dyn 8" e cũng thấy sợ việc đục khoét nhưng vì trót lỡ nghe e nó hót rồi nên đành nhắm mắt đưa vợ mình vào Long Thịnh bác ah. Mấy ngày thi công e đều có mặt để theo dõi quá trình lắp đặt. Với những thiết bị chuyên nghiệp độ xe thì việc cắt tôn cánh cửa đơn giản và êm ái như đưa vợ cả đi nâng ngực thôi bác ah. Nhưng chú ý đừng mang vợ 2 đến những cơ sở như Cát Tường là được.:)). Việc lắp tụ bù là rất cần thiết nếu sử dụng nhiều amply để ổn định dòng. Điều này e cũng đã nghĩ đến và thắc mắc với cụ Thịnh nhưng vì xe e có 1 amply nên không cần lắp.

Chỉnh sửa cuối:

Nhhoan79

Xe tải
Hôm nào làm buổi cafe nho nhỏ nhỉ , máy móc công nghệ lêm hết rồi , em phụ trách mảng hình ảnh cho buổi off ;)
Để hôm nào đông đông 1 tý nó mới vui Toy nhé. Tuần này con mụ Voila đi đú đởn tận Cần Thơ chưa về. Có mỗi anh em mình thì hơi buồn. Cụ Dominico nhớ tham gia cùng anh em cho vui nhé.

DrHuy81

Xe tăng
Để hôm nào đông đông 1 tý nó mới vui Toy nhé. Tuần này con mụ Voila đi đú đởn tận Cần Thơ chưa về. Có mỗi anh em mình thì hơi buồn. Cụ Dominico nhớ tham gia cùng anh em cho vui nhé.
Để thứ 7 tuần tới đi cụ. Em nghỉ một ngày dài lên tham gia :D

Nhhoan79

Xe tải
Để thứ 7 tuần tới đi cụ. Em nghỉ một ngày dài lên tham gia :D
OK.Để e làm tổng đạo diễn vụ này.Phải thêm vài khách mời danh dự nữa cho ấm cúng.Chuẩn bị chương trình ra mắt hội audio car luôn thể.(like)

hoangvoila

Xe tăng
E vừa đi massage về cũng phải vào hóng. Nhận tin nhắn của cụ Hoàn mà ko đi dc đành gửi tặng các cụ bang hội vài suất VIP nhé:))

Bobay

Xe điện

Dominico

Xe buýt
Mai bác Huy lên long thịnh ới e nhé, e qua chơi luôn :D