[Funland] Bố và con trai

Trai Họ Sở

Xe máy
2 bố con em cũng rứa, chí choé suốt ngày, lớn chắc thân thằng nào thằng nấy lo :)

matizvan2009

Xe ba gác
Đợi nó đủ tuổi là cưới vợ ngay cho nó. Ngấm hết ạ :)).
đúng rồi, mợ chủ phải khuyên nó "con phải hiểu bố, con sướng hơn bố nhiều, con còn chưa có vợ ...."

Baolongkub

Xe tăng

bencuoi

[Tịch thu bằng lái]
Yên tâm đi mợ,
Nghe mợ tả về 2 bố con và cả cái cách mợ chăm lo cho 2 bố con nó gần nhau cũng như sốt ruột lên hỏi cả trên đây thì em nghĩ gia đình mợ rất ổn.
Đàn ông sâu sắc ít thể hiện. Dù va chạm mấy miễn ông bố là người tốt, biết chăm lo ông bà 2 bên, gia đình vợ con, thì cái thằng con trai lúc trưởng thành nó sẽ kính trọng và càng yêu bố thôi. Chưa kể trong lòng thằng con trai mợ bây giờ nền tảng có lẽ nó vẫn đang thần tượng bố nó đấy.

Em chia sẻ với cả tư cách là thằng con trai của bố em và là bố của 2 thằng con trai em - trong đó thằng cả 17. Em cũng còn 1 đứa con gái nữa nhờ đứa này mà em với thằng cả bớt gừ nhau đi nhiều. Thằng út thì dẻo khỏi nói luôn, ko dại như thằng cả.
:D
Cụ động viên làm em ấm lòng lắm ạ. Hôm qua em đã làm mặt giận chồng em đó cụ

bencuoi

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bố dở hơi đi hơn thua với con mình.
Mợ bảo lão đấy nghĩ xem hồi lão đấy bằng tuổi nó lão đấy như thế nào.
Hi hi em cũng nói với chồng em câu đó, chồng em bảo lại còn vẽ đg cho hươu chạy, em có biết ngày xưa anh như nào không mà em bảo anh ngày xưa cũng thế

tracmothu

Xe hơi
Bình thường như cân đường hộp sữa.
Đêm hôm qua em táng, phân tích, tâm sự đến tận 2h sáng.
Và phải trường kỳ như thế.
Bố nào chả thương con, nhưng cách dạy dỗ của bố và mẹ thường khác nhau.

niceshot

Xe container
Em , phải lên đây chia sẻ với các cụ mợ xem có nhà ai giống nhà em không, Vợ chồng em tương đối hạnh phúc, vợ chồng nhường nhịn nhau, kinh tế tạm đủ, có nhà cho thuê, có xe đi lại. Con một trai một gái nhưng vấn đề là bố và con trai không hợp tính nhau, trước đây con trai còn bé hai bố con hợp nhau, đi đâu cũng có nhau mẹ ra rìa, thế mà bây giờ con tuổi ẩm ương, hơi bướng nhưng vẫn rất ngoan, tự đạp xe đi học, trưa về tự ăn trưa, vâng lời bố mẹ chỉ là hay bật lại, phòng riêng luộn thuộm, vì thế bố cháu tức, hai bố con suốt ngày hục hặc nhau, gầm ghè nhau, cùng là một lỗi nhưng đứa con gái thì k bị mắng, hoặc bố nói nhẹ nhàng, còn thằng anh thì kiểu gì cũng bị quát ầm ĩ nhà cửa ( mà chồng em là người hiền lành, thương vợ thương con). Thành ra thằng con thì bảo là bố không hiểu con, lúc nào cũng quát mắng con, bố thì bảo là mày bướng thế mà đòi thương, đòi hiểu, em ở giữa phân xử suốt ngày. Em cũng rất chú ý việc hai bố con xích lại gần nhau, như đưa đón nhau đi học thêm, đặt vé máy bay cho hai ba con đi chơi riêng với nhau mỗi năm một lần nhưng chỉ đc lúc đó, rồi đâu lại vào đấy, mà thằng con giống bố y tạc, có những câu nói, cử chỉ em còn giật mình vì thuộc bài của nhau thế vậy mà cứ hầm hè nhau. Các cụ các mợ ai ở trong hoàn cảnh này cho em thêm động lực để đứng giữa với ạ, em không biết sau này có khác đi đc không, chứ hai bố con cứ hục hặc nhau mãi thế này thì em buồn quá
Sửa thằng bố ý chứ!
- Đối xử với con trai hay con gái phải công bằng, bình đẳng. Cùng 1 lỗi ko thể chỉ trách phát đứa này mà ko trách phạt đứa khác
- Ko được tức với con! Nếu con có gì ko đúng thì phải giải thích hướng dẫn con làm cho đúng. Kể cả trong trường hợp phải áp dụng hình phạt cũng phải phạt trong tâm trạng bình tĩnh, minh bạch. Ko được mắng, phạt con trong trạng thái nóng giận, bực tức.

Thêm nữa, chuyện bố con đi với nhau, gạt mẹ ra rìa là chuyện nhảm nhí, phản giáo dục!

be bư

Xe ngựa
làm cha phải biết lúc cứng lúc mềm . chửi nó bướng xong lựa lúc thích hợp nói nhẹ phải quấy cho nó hiểu

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Thường nhà có hai con, con trai và con gái thì bố thường bênh con gái hơn, nhà em cũng thế. Có thể do con gái hay nũng nịu, nói lời ngon ngọt với bố. Muốn bố với con trai gần gũi hơn thì bố phải chịu khó tâm sự nói chuyện chia se với con trai, coi con trai như một người bạn thì mới gần gũi được

thngaylangthang

Xe ngựa
Hi hi em cũng nói với chồng em câu đó, chồng em bảo lại còn vẽ đg cho hươu chạy, em có biết ngày xưa anh như nào không mà em bảo anh ngày xưa cũng thế
Nói thế là lại càng làm tăng thêm ... đấy, phải nhẹ nhàng tủm tỉm và quan tâm ,,, hơn tới cụ nhà, mọi chuyện sẽ như anh ấy ngày xưa thôi :)

Hư Không

Xe tăng
Em vào đọc để rút kinh nghiệm với thằng nhóc nhà em, hơn chục năm nữa nó cũng tuổi này

tunggtt

Xe máy
Cưới vk cho nó để nó sáng mắt ra. Hihi.
Thật ra tuổi này đang thích khẳng định cái tôi và độc lập. Cụ ông mà cứ can thiệp nhiều quá vào cs riêng là chưa ổn. Chưa kể cách góp ý nữa.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Em , phải lên đây chia sẻ với các cụ mợ xem có nhà ai giống nhà em không, Vợ chồng em tương đối hạnh phúc, vợ chồng nhường nhịn nhau, kinh tế tạm đủ, có nhà cho thuê, có xe đi lại. Con một trai một gái nhưng vấn đề là bố và con trai không hợp tính nhau, trước đây con trai còn bé hai bố con hợp nhau, đi đâu cũng có nhau mẹ ra rìa, thế mà bây giờ con tuổi ẩm ương, hơi bướng nhưng vẫn rất ngoan, tự đạp xe đi học, trưa về tự ăn trưa, vâng lời bố mẹ chỉ là hay bật lại, phòng riêng luộn thuộm, vì thế bố cháu tức, hai bố con suốt ngày hục hặc nhau, gầm ghè nhau, cùng là một lỗi nhưng đứa con gái thì k bị mắng, hoặc bố nói nhẹ nhàng, còn thằng anh thì kiểu gì cũng bị quát ầm ĩ nhà cửa ( mà chồng em là người hiền lành, thương vợ thương con). Thành ra thằng con thì bảo là bố không hiểu con, lúc nào cũng quát mắng con, bố thì bảo là mày bướng thế mà đòi thương, đòi hiểu, em ở giữa phân xử suốt ngày. Em cũng rất chú ý việc hai bố con xích lại gần nhau, như đưa đón nhau đi học thêm, đặt vé máy bay cho hai ba con đi chơi riêng với nhau mỗi năm một lần nhưng chỉ đc lúc đó, rồi đâu lại vào đấy, mà thằng con giống bố y tạc, có những câu nói, cử chỉ em còn giật mình vì thuộc bài của nhau thế vậy mà cứ hầm hè nhau. Các cụ các mợ ai ở trong hoàn cảnh này cho em thêm động lực để đứng giữa với ạ, em không biết sau này có khác đi đc không, chứ hai bố con cứ hục hặc nhau mãi thế này thì em buồn quá
Về cơ bản mâu thuẫn ở đâu xử lý ở đó. Để giải quyết việc này rất dễ dựa trên cơ sở đàm phán. Với lỗi "Khắc khẩu" thì nên làm như sau và tôn trọng sự bình đẳng. Ok hai bố con thống nhất ngồi nói chuyện với nhau, trước giờ bố/con không hiểu nhau, khó nói chuyện nên bây giờ không nói mà viết.
1. Con viết những điều không thích của bố/những điều yêu bố
2. Bố viết thích/yêu con
3. Những điều không thích tự 2 người đàm phán và thống nhất hành vi ứng xử.
Cứ như vậy, một thời gian hai bố/con sẽ mềm hoá trong ứng xử, mâu thuẫn sẽ giảm.

Me^4ba'nh

Xe tăng
2 bố con em cũng thế, nhưng may em còn có lúc mềm nên ko quá căng thẳng. Lên đây học được 1 số điều, chắc vài năm nữa nó lớn hẳn (mình già hơn) sẽ đỡ :) .

chaomaodo

Xe hơi
Nó đang tuổi muốn chứng tỏ bẢn thân , thể hiện riêng

xedieu

Xe cút kít
Bố thế là kém! Con em bằng tuổi, không có chuyện như thế!

nguyenx

Xe điện
Hầy,việc muôn thủa của tuổi mọc mầm.Con nào thì ở cái tuổi này cũng muốn khẳng định mình.Làm bạn với các anh chị ấy khoai phết.

sactimtn

Xe tăng
Tự nhiên thôi. Bản năng giống đực chỉ thích được làm trùm mà...