[Funland] Bố trẻ hỏi bố già (OF)

thngaylangthang

Xe ngựa
Ôi, cụ vẫn còn nhớ chuyện cái chiếu à, tuổi thơ dữ dội của em đấy :D
Chúng em còn chui vào gầm giường và lấy vỏ chăn phủ lên nữa. Mà còn dại đến mức chui vào bể nước mưa, ôm theo cái ghế để tập bơi nữa chứ, trong khi nước mưa chỉ dùng để nấu ăn. Có lần lấy sợi mì gạo bỏ vào chảo mỡ để nấu kiểu phở chiên phồng bây giờ, đang nấu thì nghe tiếng người lớn về, vội vàng giấu chảo xuống gầm bàn, lấy cái túi đi chợ bằng sợi cước đặt lên, thế là túi hằn nguyên vết đứt cháy tròn xoe của chảo và khói, khét ầm ĩ, rồi được trận no đòn. Ngày nào cũng như ngày nào, mẹ đánh 1 roi cho nợ 9 roi kkk.
Công nhận, trẻ con nào cũng thích chui rúc.
Cụ có quả bóng gì đẹp thế ạ?
Tuổi thơ zữ zội, giá chừ được trở lại ngày ấy nhỉ

thngaylangthang

Xe ngựa

Demchinhhang.net

Xe container
Ôi, cụ vẫn còn nhớ chuyện cái chiếu à, tuổi thơ dữ dội của em đấy :D
Chúng em còn chui vào gầm giường và lấy vỏ chăn phủ lên nữa. Mà còn dại đến mức chui vào bể nước mưa, ôm theo cái ghế để tập bơi nữa chứ, trong khi nước mưa chỉ dùng để nấu ăn. Có lần lấy sợi mì gạo bỏ vào chảo mỡ để nấu kiểu phở chiên phồng bây giờ, đang nấu thì nghe tiếng người lớn về, vội vàng giấu chảo xuống gầm bàn, lấy cái túi đi chợ bằng sợi cước đặt lên, thế là túi hằn nguyên vết đứt cháy tròn xoe của chảo và khói, khét ầm ĩ, rồi được trận no đòn. Ngày nào cũng như ngày nào, mẹ đánh 1 roi cho nợ 9 roi kkk.
Công nhận, trẻ con nào cũng thích chui rúc.
Cụ có quả bóng gì đẹp thế ạ?
Với tuổi trẻ thì lang thang là hạnh phúc, chui rúc là tự do.:))
Thực ra cảm giác chui rúc trong nhà nó ấm cúng và an toàn nên trẻ con nó thích, không gian to quá ngoài tầm hiểu biết của tụi nó là nó không thấy thân thiện. Còn bóng là bóng biểu tượng che hình người chứ bóng giề đâu mà đẹp:))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đúng chuẩn BỐ CỦA CON đây rồi. Cụ chủ phải tìm đâu xa.
Đoạn mà lấy chăn với ghế để làm nhà thì em cũng từng chứng kiến bọn trẻ nhà em như thế. Chúng nó làm cả cầu trượt rồi sân bay các kiểu, chỉ với mấy thùng bìa và vài thứ chăn, khăn, búp bê... Ngộ nghĩnh và sáng tạo mà vui đến bất ngờ cụ ạ. Công nhận, có con là niềm hạnh phúc lớn lao. Đôi khi em chỉ ước chúng nó bé mãi thế này cho mình ôm ấp, yêu thương :))
Cái đó hình như là bản năng hay sao ấy cụ nhỉ?
Trẻ con đứa nào cũng thích làm lều, đặc biệt ở quê rất thích làm chòi trên cây :))
Nhóc nhà em cũng lôi đủ các thứ chăn ra làm lều :)) vậy mà bố mua cho cái lều lại được một hôm là vứt.
Nó cứ thích tự làm từ mấy cái như chăn, bìa, hay quấn khăn =))

SPESA

Xe hơi
Ủng hộ tinh thần tất cả vì tương lai con em chúng ta của cụ. Tìm được người cha thương con và có tư duy vì con như cụ thời buổi này không dễ nhé.
Theo em, trước hết cụ cứ bày tỏ thật nhiều tình thương yêu với con, qua lời nói, hành động, ánh mắt, nụ cười..., về làm đồ ăn thì cũng không nên cầu kỳ quá, tốt nhất là mình ăn gì thì con ăn nấy và ngày càng mở rộng ra; về đồ chơi thì cụ có thể mua sẵn hoặc xem bé thích gì thì làm, làm đơn giản và vật liệu dễ kiếm chứ không phải cứ là xẻ gỗ làm ô tô hay may áo cho búp bê nhé, kiểu như xin mấy thùng bìa về dán lại, làm thành cái đường hầm; hay chơi kiểu các bạn búp bê/siêu nhân nói chuyện với nhau, dẫn con ra công viên chơi, mua cái thổi bóng 10k là có thể chơi suốt cuối tuần cùng con rồi...
Trẻ con hạnh phúc nhất khi bố mẹ dành thời gian trò chuyện và chơi cùng, chứ không phải là con thích quá nhiều đồ chơi hay đồ đắt tiền. Tính cách của trẻ cũng hình thành dần từ đó. Cảm ơn cụ vì đã và sẽ tạo ra những đứa trẻ hạnh phúc.
👍👏 Em xin thả like nhẹ cho chia sẻ của cụ ạ