[Funland] Bỏ tiền mua đá phong thủy Mixi - Rước bực vào người đúng mùng 1

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Nói nôm na thì ngọc thường nhắc đến chính là phần lõi của đá quý. Ngoài phần lõi đó ra thì đá bên ngoài chả đắt hơn đá thường là bao, vì không đạt độ tinh khiết. Vì thế trước đây không có giá trị, sau tận dụng làm tranh đá quý mới có giá trị 1 chút. Chứ cứ liên tưởng 1 cái nhẫn đã quý bé tẹo đã vài ngàn, vài chục ngàn $ rồi, thì cả cái tranh đá quý phải đắt ra sao nữa.
Cái cặp tỳ hưu của cụ em không rõ nó đến 180 triệu hay không, vì còn phải đánh giá chất lượng đá nữa :D
Dù sao cũng là đá thật, cụ qua chỗ nào tư vấn, về bài trí đặt lại, chứ cất vào tủ cũng phí.
Còn để biết giá trị thật, cụ thử mang ra cửa hàng đá quý hỏi bán, xem người ta phát giá bao nhiêu.
Giá thì em nghe chị Lựu đệ anh Cường nói. Chứ em cũng chả hỏi, cũng chưa mang ra hàng chào bán.
Em tò mò chỉ đem đến trung tâm của Doji làm kiểm định thôi. Giờ em chả có nhu cầu bày biện nên kệ, cứ cất thôi ạ.
P/s: 120tr chứ không phải 180tr ợ.

Chỉnh sửa cuối:

danang194

Xe tăng
Ôi mẹ ơi con này 2tr9. Cũng đắt phết. Chia buồn với cụ chủ chứ cũng không biết nói sao. E thì chả tin vào mấy món đồ này lắm.

1.25 ton

Xe điện
Cả nhân viên lẫn quản lý đều cam kết 100% đá tự nhiên cụ ạ. Bill nó còn ghi thế. Chả có nhẽ em bị lừa ngon ơ giữa thủ đô thế ạ :-ss
Hàng tự nhiên nguyên khối mà tạc thành được con tỳ hưu đẹp long lanh không tỳ vết, chắc giá phải tầm chục tỷ rồi.

dreamhouse

Xe tải
Em là em méo tin vào dăm ba cái đồ phong thủy tào lao này bao giờ

Glamous

Xe tải
Trích bài cụ: ...Đôi co mệt người chả giải quyết được gì ...
Em tưởng cụ chọn được cách giải quyết rồi chứ nhỉ, hihi
Vâng cụ. Sự việc cũng từ tuần trước rồi. Mua phải hàng kém từ chất lượng hàng tới chất lượng dịch vụ, em làm gì được đâu cụ. Coi như em được bài học về chia sẻ cho cụ nào đang có ý định mua đồ kiểu này thì nên cân nhắc kỹ thôi ạ.

Dungha

Xe điện
Con này là đá đúc tức là bột đá thêm keo đúc thành hình. Chứ không phải đá đẽo, tạc. Nhìn kích cỡ con này chắc trên Lạng Sơn bán tầm 300-500k. Vì mẹ em mua con to bằng nồi cơm điện chưa đến 2 triệu.

Glamous

Xe tải
Hàng tự nhiên nguyên khối mà tạc thành được con tỳ hưu đẹp long lanh không tỳ vết, chắc giá phải tầm chục tỷ rồi.
Lúc mua cháu cũng không kỳ vọng nó là đá quý gì cụ ạ. Chỉ cần nó là đá tự nhiên, màu hợp mắt thì mua thôi. Còn mấy loại tiền trăm, tiền tỷ thì cháu tự biết chưa đủ tầm để sờ đến =;

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Cả nhân viên lẫn quản lý đều cam kết 100% đá tự nhiên cụ ạ. Bill nó còn ghi thế. Chả có nhẽ em bị lừa ngon ơ giữa thủ đô thế ạ :-ss
Họ cam kết "Đá Hoàng long tự nhiên đúc nguyên khối " là họ vẫn nói đúng mà ! Không phải loại bột đá vớ vẩn đúc xong trộn màu vào ! Mấy con Lạng Sơn là loại rẻ tiền tạo phế lù đúc với nhựa FRP chả khác hì cái ghế sân vận động!

1.25 ton

Xe điện
Lúc mua cháu cũng không kỳ vọng nó là đá quý gì cụ ạ. Chỉ cần nó là đá tự nhiên, màu hợp mắt thì mua thôi. Còn mấy loại tiền trăm, tiền tỷ thì cháu tự biết chưa đủ tầm để sờ đến =;
Em.cũng ít tiền, nên em mua con tỳ hưu đúc đồng, cụ nghiên cứu thử xem.

biahoihanoi

Xe lăn
Theo em cụ chịu khó cầm đến trước cửa hàng. Đợi lúc có khách đến đông đông mua hàng cụ đem ra đập tan nát ra cho khách xem. Tiện thể photo cái giấy kia to ra phát cho mỗi khách 1 tờ.

tientung000

Xe điện
Nói nôm na thì ngọc thường nhắc đến chính là phần lõi của đá quý. Ngoài phần lõi đó ra thì đá bên ngoài chả đắt hơn đá thường là bao, vì không đạt độ tinh khiết. Vì thế trước đây không có giá trị, sau tận dụng làm tranh đá quý mới có giá trị 1 chút. Chứ cứ liên tưởng 1 cái nhẫn đã quý bé tẹo đã vài ngàn, vài chục ngàn $ rồi, thì cả cái tranh đá quý phải đắt ra sao nữa.
Giá thì em nghe chị Lựu đệ anh Cường nói. Chứ em cũng chả hỏi, cũng chưa mang ra hàng chào bán.
Em tò mò chỉ đem đến trung tâm của Doji làm kiểm định thôi. Giờ em chả có nhu cầu bày biện nên kệ, cứ cất thôi ạ.
P/s: 120tr chứ không phải 180tr ợ.
Cụ trên nói quá chuẩn. Khối ngọc vài chục tấn thường phần ngoài bị phong hóa. Ngọc đẹp còn phải là nơi có nước chảy qua để rửa tạp chất. Nhìn chung thì em thấy chất liệu thì đá ngọc ko phải bàn, nhưng phẩm chất thì khó xác định, định giá ngọc thì càng khó.
Cụ Ốc để bày, còn ko thì bán cũng dễ, em nghĩ vậy.
Ngọc jade thì chỉ có Miến điện có, Tàu, Việt ko có ngọc jade, nhưng hơi vống lên

sonca14

[Tịch thu bằng lái]
Hồi 2004 mình đi đà nẵng mua 1 con dê cao khoảng 20cm chất liệu như này có 300k, giờ đúc hình Tỳ Hưu bán đắt ghê.

Doun

Xe điện
Vừa đầu tháng đã đen các cụ ạ. Cuối tuần trước nhà cháu tranh thủ đi mua cái tượng "Tỳ hưu ngọc hoàng long" ở cửa hàng phong thủy Mixi 247 Cầu Giấy. Mua từ 4h chiều, đến 7h tối về đến nhà đã thấy gãy 1 chân. Quay lại cửa hàng check cam thấy con bé gói đồ trượt tay để sản phẩm đập xuống mặt kính (Sản phẩm được bảo dưỡng bằng dầu dừa nên khá trơn. Các cụ xem ở giây thứ 45-47 trong clip sẽ thấy tiếng va chạm còn to hơn tiếng bọn trẻ con hò hét trong cửa hàng). Lúc đấy cháu cũng biết và quay lại nhìn, mà chủ quan không check lại trước lúc mang hàng về. GIờ bên Mixi phủi sạch luôn các cụ ạ, quy trách nhiệm cho cháu làm gãy, còn nhân viên Mixi chỉ "đặt sản phẩm hơi mạnh" thôi ^:)^. Tranh luận chán chê với quản lý chuỗi cửa hàng thì cuối cùng được chị hỗ trợ chỉ cho cách bọc sản phẩm vào khăn sạch rồi thả xuống sông :)). Ngoài ra nếu cháu muốn mua sản phẩm khác thì các chị giảm cho 30%, gọi là "nhân văn" (nguyên văn đấy các cụ ạ, như kiểu cháu đi xin, chứ không phải lỗi của họ, họ bố thí cho cháu chứ không phải có trách nhiệm). Nói thật với các cụ, vừa mua đã dính phốt, cháu đã không muốn quay lại rồi, đừng nói là bỏ tiền mua thêm sản phẩm khác. Đôi co mệt người chả giải quyết được gì, cháu đành đưa lên đây mời các cụ phán ạ :-q

Các cụ cho cháu hỏi mấy câu như sau ạ:
- Không biết có cụ nào gặp trường hợp giống cháu chưa? Phải các cụ thì xử như nào ạ?
- Có cụ nào có kinh nghiệm mua đồ phong thủy thì chỉ giúp cháu chỗ uy tín với ạ. Nhà cháu xin phép cạch mặt phong thủy Mixi từ giờ đến già luôn ạ.
- Các cụ cho cháu hỏi "đá hoàng long" này có phải đá thật không ạ, vì em cửa hàng trưởng khẳng định chắc nịch "Sản phẩm 100% là đá tự nhiên được ĐÚC nguyên khối ~X(". Cháu không có kinh nghiệm gì, thấy ngoại hình hợp mắt thì mua. Mua về xem kỹ mới thấy chất lượng có vấn đề các cụ ạ. Nếu mua đồ phong thủy đá tự nhiên thì các cụ mua đá gì ạ?
- Giờ cháu nên làm gì với tượng tỳ hưu gãy chân này ạ? Bỏ thì tiếc, mà gắn chân bằng keo thì cảm giác cứ không thuận các cụ ạ.
Đến giờ mà các cụ vẫn tin cái cục này là đá tự nhiên cơ ạ. Riêng cái câu đá tự nhiên được ĐÚC nguyên khối là biết ngày trình nói láo của chủ cửa hàng rồi.

Iron Mask

Xe tải
Đồ phong thủy tùy cá nhân từng người và niềm tin, riêng cá nhân em chơi rất thân với cụ chuyên gia phong thủy đã nói trên VTC, VTV nhưng em không tin, đơn giản như MS ở BN và nhiều ông cốp to khác trong nhà k thiếu đồ phong thủy và đc đặt đúng nơi đúng chỗ nhưng vẫn...
1. về phương diện khoa học bố trí: nên hiểu biết, có hài hoà và tốt cho môi trường.
2. Đồ vật tâm linh, trấn yểm: Có thờ có thiêng. Nhưng luật đời là có vay có trả, nên các ông cốp có thể được hưởng lộc mới lên cốp, nhưng trả lại k đủ (không chỉ tài lộc/ lễ lạt nhé) nên cuối cùng không những mất hết mà còn mất thêm.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trên nói quá chuẩn. Khối ngọc vài chục tấn thường phần ngoài bị phong hóa. Ngọc đẹp còn phải là nơi có nước chảy qua để rửa tạp chất. Nhìn chung thì em thấy chất liệu thì đá ngọc ko phải bàn, nhưng phẩm chất thì khó xác định, định giá ngọc thì càng khó.
Cụ Ốc để bày, còn ko thì bán cũng dễ, em nghĩ vậy.
Ngọc jade thì chỉ có Miến điện có, Tàu, Việt ko có ngọc jade, nhưng hơi vống lên
Chính xác miếng ấy từ Myanmar. Nhưng anh Cường phải mua lại từ bọn TQ.

hxduong

Xe lăn
Đá nguyên khối thì phải tạc chứ không thể đúc đc.

trung102

Xe tăng
1. về phương diện khoa học bố trí: nên hiểu biết, có hài hoà và tốt cho môi trường.
2. Đồ vật tâm linh, trấn yểm: Có thờ có thiêng. Nhưng luật đời là có vay có trả, nên các ông cốp có thể được hưởng lộc mới lên cốp, nhưng trả lại k đủ (không chỉ tài lộc/ lễ lạt nhé) nên cuối cùng không những mất hết mà còn mất thêm.
Vâng cụ cụ cháu nhà mình làm ăn lương thiện k lừa lọc ai thì luôn ngẩng cao đầu.

Láu

Xe điện
À đây, em lục trong photobucket của em vẫn còn ảnh.
Đây là cặp Tỳ Hưu

Đây là mấy món bé bé nhỏ nhỏ anh Cường tặng thêm em, và giấy giám định.
Đôi tỳ hưu của cụ đẹp quá! Ngọc tự nhiên nó khác thật

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Nó chả cam kết là Đúc rồi còn gì. Nói vậy cụ vẫn mua thì kêu gì. Còn trc khi đúc thì nó lấy đá ven đường, đá cấp phối rõ là đá tự nhiên rồi còn gì. Sau đó rửa sạch rồi nghiền ra trộn keo đúc lại xuất sang VN bán cho cụ lấy may. Người mua lộc lá hay ko thì ko chắc chứ đội bán lãi là chắc.
Giá gốc chắc chia cho 10 là đẹp cụ nhỉ.

Khi mà nhân loại rầm rộ bước vào 5.0, lên ISS như đi chợ, chuẩn bị định cư sao Hỏa thì đám dẩm đông lào vẫn tin tưởng vào mấy thứ phong thủy giẻ rách (và làm gà cho bọn đánh hàng tàu).,... ngẫn đến vô hạn độ.