Chi hội Bộ thanh giằng giữ ắc quy

SuperDreamII

Xe tải
Tối qua em để xe ở khu Đại Kim bị trộm nó xơi mất cái ắc quy. Em đã dùng gần 3 năm rồi cũng đang định thay nên ko tiếc lắm, xót hơn là nó lấy luôn cả mấy thanh sắt giằng giữ bình ắc quy làm em giờ không biết làm thế nào để cố định bình ắc quy mới vào được. Các cụ biết chỗ nào bán bộ thanh giằng này mách em với hoặc cách chế bộ này cũng được. Tháng này em đen quá hic hic

matiz2014

Xe tải
Em cũng bồ hóng vụ này. Xe em ắc quy nằm không

matiz2014

Xe tải
Cơ mà em chả hiểu làm răng mà trộm nó không lấy cái gì lại lấy cái ăcquy. Nó lấy được cũng giỏi :(

ABCZ13

Xe tải
Cụ quên đóng nắp capo à, mở được nắp thì thiếu gì cái để lấy nhỉ, ắc quy cũ rồi mà nó cũng xơi thì e cũng chịu nó luôn :). Bán đồng nát chắc được đôi trăm :D
Chế cái đấy cũng dễ thôi cụ, ra gara họ làm cho, còn cụ thích tự làm thì e mách cho, đơn giản lắm :)

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Tối qua em để xe ở khu Đại Kim bị trộm nó xơi mất cái ắc quy. Em đã dùng gần 3 năm rồi cũng đang định thay nên ko tiếc lắm, xót hơn là nó lấy luôn cả mấy thanh sắt giằng giữ bình ắc quy làm em giờ không biết làm thế nào để cố định bình ắc quy mới vào được. Các cụ biết chỗ nào bán bộ thanh giằng này mách em với hoặc cách chế bộ này cũng được. Tháng này em đen quá hic hic
Cụ lấy 2 cái ti để lợp ngói phê rô xi măng ngày xưa ấy, uốn cong 2 đầu không có ren để làm ngàm, rồi cắt 2 thanh sắt + khoan 2 lỗ vừa đầu ren ti rồi lắp là xong. Cái đó quá đơn giản, của em cũng tự làm cho nhanh.

Namxlda

Xe tăng
Chắc cu đi xe tải hả . Ra bọ cừa xếp nó là cho , nhớ thêm cái móc khoá .

SuperDreamII

Xe tải
Cụ quên đóng nắp capo à, mở được nắp thì thiếu gì cái để lấy nhỉ, ắc quy cũ rồi mà nó cũng xơi thì e cũng chịu nó luôn :). Bán đồng nát chắc được đôi trăm :D
Chế cái đấy cũng dễ thôi cụ, ra gara họ làm cho, còn cụ thích tự làm thì e mách cho, đơn giản lắm :)
Em đóng mà cụ, cũng ko biết làm sao nó mở nắp capo ra để lấy ngon lành thế. Em nghĩ lấy cái khác thì khó tiêu thụ hơn, và có thể thời gian tháo ra cũng lâu. Còn ắc quy cũ thì cũng được đôi trăm nhưng dễ tiêu thụ và ko bị nghi ngờ đồ ăn trộm.
Ở khu vực Đại Kim, Linh Đàm đang có một đội trộm chuyên ắc quy nên các cụ qua đây thì cẩn thận ợ. Đây là thớt có cụ OF cũng bị như em.

http://www.otofun.net/threads/canh-bao-em-bi-thit-mat-acquy-o-khu-dai-kim.912384/

SuperDreamII

Xe tải
Cụ lấy 2 cái ti để lợp ngói phê rô xi măng ngày xưa ấy, uốn cong 2 đầu không có ren để làm ngàm, rồi cắt 2 thanh sắt + khoan 2 lỗ vừa đầu ren ti rồi lắp là xong. Cái đó quá đơn giản, của em cũng tự làm cho nhanh.
Cảm ơn cụ, em rót rượu cho cụ mà diễn đàn lỗi nên chưa rót được, em nợ cụ 1 ly vodka nhé.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cảm ơn cụ nhé, hình như em nhận được rượu của cụ rồi hay sao đấy. Cụ làm theo cách em chỉ chắc chỉ mất 30k và tý công thôi, xe mình tự chế cho sướng.

Cảm ơn cụ, em rót rượu cho cụ mà diễn đàn lỗi nên chưa rót được, em nợ cụ 1 ly vodka nhé.

Quanmpa

Xe hơi
Em cung đang bị mất cái này. May quá có cụ mách nước. Voka cho cụ nha