[Thảo luận] Bó tay với tụi CÁ GT Hà Nam

dongkijote

Xe điện
Bác chủ thớt nên xem lại tư cách ofer đi, bác chưa đủ tiêu chuẩn đâu vì lần nào bị tuýt xuống chưa biết lỗi giề bác đã "kẹp ngay 2 lít" là sao?
Xe của bác là xe gì mà bật được cả 2 đèn pha + 2 đèn cốt vậy cùng 1 lúc vậy?

Lái xe nâng

Xe buýt
Đúng là bác chủ thớt cả giận quá lời :D. Ngày nào e chả HN Phủ Lý, cụ cứ đi khoảng 45km/h thì chả bao giờ làm sao cả. Hoàn toàn kg bắn mồm, hôm nào thích đi với e, e chỉ cho từng chỗ xxx ngồi bắn (thấy súng luôn) cả trên Pháp Vân Cầu Giẽ luôn :)).

benq

Xe điện
Chào các cụ, hôm trước em đi từ Thanh Hóa về, đến thành phố Phủ Lý bị vẫy lại và dẫn ra chỗ viết biên bản luôn.

Em nói ngay là "tôi biết các cậu đứng đây nhiều rồi. tôi chạy trong thành phố rất cẩn thận mà" nhưng xxx cười "nham hiểm" và bảo " em bắn ở đường 21 cơ anh ạ" ~X(. Xong lại bốc điện thoại hỏi xem vị trí bắn là chỗ nào để ghi biên bản. Viết xong hẹn em là "khi nào đến làm thủ tục nộp phạt sẽ cho xem hình ảnh vi phạm"

Các cụ có biết lỗi này phạt bao nhiêu tiền không ạ????

Biên bản đây ợ

Chuẩn bị 400k cho xxx, lười đi nộp thuê xe ôm 50k (trung bình)

Mr Noob

Xe tăng
thớt nóng nhỉ? em nghĩ cụ chủ thớt lên dùng từ... hơn ạ. để các Min, Mot cũng đỡ bị các chú ấy gây áp lực. dẫu sao giờ này OF cũng không thể ăn nói tự do thích thế nào thì nói thế ấy đâu ạ

vnr_82

Xe điện
Cảm ơn các bác.
Tính e hay phóng nhanh. Ko biết CA bắn 1 đường rồi chặn 1 đường khác.
Khiếp quá, chưa dính phát nào nhưng cẩn thận vẫn hơn.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em qua đây nhiều mà chưa bị bọn nóa "cắn" phát nào, mà cắn em là chúng nóa mất răng ngay (gọi điện cho người thân là chúng nó khổ)

Bùi Minh Tiến

Xe buýt
Hà Nam quê em :( Biết làm sao bây giờ, khi mà toàn VN ta đều như vậy!

muadem

Xe cút kít
Chào các cụ, hôm trước em đi từ Thanh Hóa về, đến thành phố Phủ Lý bị vẫy lại và dẫn ra chỗ viết biên bản luôn.

Em nói ngay là "tôi biết các cậu đứng đây nhiều rồi. tôi chạy trong thành phố rất cẩn thận mà" nhưng xxx cười "nham hiểm" và bảo " em bắn ở đường 21 cơ anh ạ" ~X(. Xong lại bốc điện thoại hỏi xem vị trí bắn là chỗ nào để ghi biên bản. Viết xong hẹn em là "khi nào đến làm thủ tục nộp phạt sẽ cho xem hình ảnh vi phạm"

Biên bản đây ợ

Cụ như thế là hiền, gặp em còn lâu mới ký nhá nếu không cho xem ảnh :D
Trước em cũng bị nó gọi vào bẩu quá tốc độ đòi xem GPLX, chờ gần 15' nó bẩu: vợ anh có bầu à (đúng là vợ em đang có bầu và ngồi trên xe)? em bẩu: đúng; nó bẩu: sao không đề xuất sớm tôi ưu tiên; em: ĐCM, sai thì bẩu sai lại còn lắm chuyện. :102:
Té ra là nó líu bắn được em là phải cho đi :P

binh.bich

Xe buýt
Nói chung là mình tham gia giao thông là phải chấp hành đúng Luật, nếu đúng rồi mà xxx cứ bắt lỗi thì phải cãi, cãi đến khi nào họ mang bằng chứng ra thì mới thôi và đừng bao giờ cứ xxx dừng xe lại kẹp 200k, như vậy xxx càng thêm hư

toonhello

Xe hơi
Em cũng bi một lần qua đay vào lúc 6h sáng theo hương PV-NB cũng bị xxx gọi vào nói 55/50 em hỏi bi băn ở đâu. Xxx nói ở cách trăm soát vé 500m, lúc đó cũng không chắc lắm lên cũng mất 200k nhưng lúc về mới đe ý đoạn qua soát vé làm gi có biên tộc đo mới biết chúng băn băng mồm thôi. Có cụ nào bị như em ko.

blueye

Xe tải
Bác đi lấy bằng cung ngày với em. 8-8. Làm sao post dc biên bản lên nhỉ?

Biên bản đây ợ

Chỉnh sửa cuối:

streetwalker

Xe tải
xxx Hà Nam ăn bẩn đây mà. Có lần em cũng bị phát lúc qua TP Phủ Lý đoạn hết giới hạn 50km/h thì một đoàn xe con bị xxx Hà Nam chặn lại kiểm tra giấy tờ. Thấy mấy xe kia đều kẹp tiền cho xxx, riêng em thì tự thấy mình đi đúng luật nên cãi đến cùng và xxx phải cho đi. :D

tuikhongten

Xe buýt
Lỗi này lần trước em bị bắn o Hải Dương 60/50 thi bị phạt 1tr giữ bằng 1 tháng, nên các bác cứ chờ 1 tháng sau lên nộp tiền rồi lấy bằng luôn cả thể đỡ mát công đi lại. Đợt đi Nam Định lúc 2h30p sáng bị bắn ở Đồng Văn 100/50 do không chuẩn bị tiền lẻ lên đưa 500 các anh cho đi lun. Chú ý hay bắn đêm ở Phủ lý và Đồng Văn đến trạm giao thông ở giũa Phủ lý và Đồng Văn mới bắt.

hungbm

Xe điện
Em bị XXX Hà Nam 3 lần ở 3 điểm bắn tốc độ khác nhau. 1 ở Đồng Văn hướng HN đi NB, 1 ở đoạn đường đôi cuối Phủ Lý cũng hướng HN đi NB, 1 ở cuối Phủ Ly điểm bắn là lô cốt bên kia đường tàu hướng Phủ Lý đi HN. Tất cả các điểm này đều bắn tốc độ khi chạy trên 50. Rất may cho em cả 3 lần em đều xử lý được nên không bị mất xèng. Các bác chú ý để tránh mất tiền nhé

BoTho

Xe tải

be beo

Xe tăng
Em về NĐ suốt, qua Phủ lý có thấy gì đâu nhỉ, hay xe em cùi nó chả thèm nhìn! Dưng mờ em chưa bao giờ vượt quá 50 cả, em đi từ tốn lém!

tuantaynam

Xe máy
Các cụ cho em hỏi đường 21 là đường nào? Có phải là đoạn Nam Định - Phủ Lý không? Thanh Hóa về Hà Nam chỉ đi quốc lộ 1a thôi chứ ạ? Liệu xxx có nhầm không nhỉ hay là cụ chủ đi vòng qua Nam Định???
đường 21 là ND-PL kô chạy NB-PL được vì đang sửa cầu!

tuantaynam

Xe máy
Bác chủ thớt nên xem lại tư cách ofer đi, bác chưa đủ tiêu chuẩn đâu vì lần nào bị tuýt xuống chưa biết lỗi giề bác đã "kẹp ngay 2 lít" là sao?
Xe của bác là xe gì mà bật được cả 2 đèn pha + 2 đèn cốt vậy cùng 1 lúc vậy?
Bác ơi nhiều xe bật được như vậy mà, CIVIC chẳng hạn!

mrtruong

Xe đạp
Chia buồn với cụ nhé
Bọn CA Hà Nam thì nổi tiếng xxx rồi
Có ai thoát được đâu

rhydon

Xe tải
Đường về quê em. ke ke ke.... em đi ngoan lắm, qua Đồng Văn là tuyền 45 thôi. Về Thái Bình quê ta, có con đường Hùng Vương rất đẹp, có dòng sông thơ mộng chảy bên, nhưng cụ nào không để ý có cái biển hạn chế tốc độ 40km núp sau rặng liễu đìu hiu đứng chịu tang.... mà mát chân ga thì dính chưởng ạ. Mờ công an Thái Bình quê em giỏi lắm, chỉ cần biên bản, ứ cần Bác dạy bảo đâu ạ.
---
Lâu lâu em ko về quê chả biết có thay đổi gì ko ạ?