[Thảo luận] Bó tay với tụi CÁ GT Hà Nam

blueye

Xe tải
Closed.......... Mod giúp em nhé

Chỉnh sửa cuối:

hungbinh3b

Xe tải
Chia buồn cùng cụ nhé! cũng ức chế thật đấy. Nhà cháu cũng hay chạy tuyến HN-TB-HN lắm nhưng chưa bị xxx chĩa cạp nong bao giờ. Hay là tại xe nhà cháu có dán logo otofun đằng trước nhỉ ;))

mercurate

Xe tăng
Khiếp quá văn với vẻ của cụ. Có xxx cụ chửi vậy, k có cụ tưởng cụ vui hơn phỏng?

T NT

Xe hơi
Hạ hỏa đi cụ ơi, Em ko có cao kiến gì chỉ biết chia buồn với cụ thôi.........

lemdao

Xe buýt
Bọn này bố láo thế rồi mất phúc thôi, cụ chủ hạ hỏa đi.

goodaytodie

Xe máy
bọn xxx Hà Nam nghĩ mà tức, cách đây 2 tháng em đi Nam Định với bạn qua đấy nó tuýt tất cả xe máy đi qua hỏi giấy tờ mũ mã, xe nào thiếu gì là ăn đủ với chúng nó. Có 1 ông đi PS đi gần đến nơi phanh lại quay đầu lại bị 1 xxx ra đập cho mấy phát vào đuôi xe ko biết có vỡ đèn ko.
Hum đó em đi 3 người 2 xe, em ngồi sau còn bạn em lái, giấy tờ thì đủ chỉ thiếu mỗi bảo hiểm, nó gọi bạn em vào bàn trong có xxx già để nói chuyện, em đi theo thì bị đuổi ra. xxx già đòi bạn em 300k thì trả giấy tờ, vì cũng xa nhà mà chả hiểu luật và ko muốn lằng nhằng nên bố thí cho lũ ...,
~X(

Chỉnh sửa cuối:

mai.thanh10

Xe container
Ra đường giờ nhiều DOG thía.

codate

Xe tăng
lại bắn bằng mồm hở, thoai coi như cúng cô hồn cụ ạ. Chắc nó thù vụ trước cụ đặt control chơi nó đó mà, nó về thông tin nhan là phải chơi cụ đó

BoTho

Xe tải
Em cũng bị biên bản ở Phủ Lý

Chào các cụ, hôm trước em đi từ Thanh Hóa về, đến thành phố Phủ Lý bị vẫy lại và dẫn ra chỗ viết biên bản luôn.

Em nói ngay là "tôi biết các cậu đứng đây nhiều rồi. tôi chạy trong thành phố rất cẩn thận mà" nhưng xxx cười "nham hiểm" và bảo " em bắn ở đường 21 cơ anh ạ" ~X(. Xong lại bốc điện thoại hỏi xem vị trí bắn là chỗ nào để ghi biên bản. Viết xong hẹn em là "khi nào đến làm thủ tục nộp phạt sẽ cho xem hình ảnh vi phạm"

Các cụ có biết lỗi này phạt bao nhiêu tiền không ạ????

Biên bản đây ợ

Chỉnh sửa cuối:

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Ỉn của em chưa có otofun, nhưng trên tuyến này định kỳ hàng tháng em cũng qua lại mà chưa bị chú xxx nào cắn từ HN-Hà Nam-Nam Định-Thái Bình.

Chỉnh sửa cuối:

Chuyen nghiep

Xe đạp
Chào các bác ạ, theo em cãi nhau chỉ thiệt thân thôi.C.A họ phải có gì đó thì mới vẫy các bác xuống hỏi thăm chứ

HUNGNVQ

Xe hơi
Em chẳng thấy CA sai gì ở đây cả, cụ chủ hạ hỏa đi. Em đi qua đấy thường xuyên chẳng bao giời bị hỏi.

duongvenha

Xe máy
Chào các cụ, hôm trước em đi từ Thanh Hóa về, đến thành phố Phủ Lý bị vẫy lại. Em cũng kẹp 200k vào đăng kiểm xuống nhưng xxx trả lại và dẫn ra chỗ viết biên bản luôn.

Em nói ngay là "tôi biết các cậu đứng đây nhiều rồi. tôi chạy trong thành phố rất cẩn thận mà" nhưng xxx cười "nham hiểm" và bảo " em bắn ở đường 21 cơ anh ạ" ~X(. Xong lại bốc điện thoại hỏi xem vị trí bắn là chỗ nào để ghi biên bản. Viết xong hẹn em là "khi nào đến làm thủ tục nộp phạt sẽ cho xem hình ảnh vi phạm"

Biên bản đây ợ
Nghị định 34 đây cụ nhá:

[FONT=&quot]2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]a) Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm i khoản 4 Điều này;[/FONT]
[FONT=&quot]b) Điều khiển xe chạy tốc độ thấp mà không đi về bên phải phần đường xe chạy;[/FONT]
[FONT=&quot]c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;[/FONT]
[FONT=&quot]d) Không giảm tốc độ và nhường đường khi điều khiển xe chạy từ trong ngõ, đường nhánh ra đường chính;[/FONT]

richter

Xe buýt
Em chẳng thấy CA sai gì ở đây cả, cụ chủ hạ hỏa đi. Em đi qua đấy thường xuyên chẳng bao giời bị hỏi.
Đồng ý với bác, các bác khác sai lè lè ra con cùn, chửi công an :D.

Hà Nam không ngày nào không bắn, cả đêm lẫn ngày. Bọn em tháng nào chả đi công tác qua đây mà chưa lần nào bị vịn, ăn nhau ở tuân thủ luật pháp.

Chắc chắn ở đây YD không bắn bằng mồm các bác nhé, nên cái vụ thứ 2 của bác chủ topic em hơi nghi ngờ.

Xe bọ xít

Xe container
Dạ theo em đc biết thì làm j có máy bắn tốc độ ban đêm nhỉ, xxx Hà Nam chỉ bắn bằng mồm thôi
Hồi đầu tháng 7 e cũng đi từ Nam Định lên HN qua đoạn Hà Nam này khoảng 22h30 đang đi xxx ra chỉ vào và e cũng hỏi lỗi j xxx bảo lỗi quá tốc độ cho kiểm tra giấy tờ, e bảo làm j có máy bắn đêm đâu, xxx bảo cứ đưa giấy tờ rồi cho xem bằng chứng, cãi nhau 1 lúc và em cũng mệt vì muộn rồi nên dùng biện pháp cuối cùng là gọi điện cho người thân và xxx bảo đi đi ạ
Em thấy hôm đó ở đoạn này xxx bắt xe vui như Tết ạ sáng cae một đoạn đường gần như các xe qua đây bị gọi hết từ xe to đến xe nhỏ ạ, có lẽ xxx bắt về tâm lý vì chạy đêm ai chẳng chạy quá tốc độ, nên cứ lỗi quá tốc độ mà phệt ạ, các cụ of nhà mình cùng chiến với xxx để đòi lại công lý đi (em nghĩ bằng chứng thì ko bao giờ có đâu vì có máy bắn đâu mà toàn bắn bằng Mồm thôi ạ)

Viking

Xe điện
Lần nào xuống, chưa biết đúng sai gì đã kẹp ngay 2 lít.
Xuống xe thấy sai, nhũn nhặn luôn -> xin
Xin không được quay ra chửi luôn
Hẹn mấy hôm nữa qua chửi tiếp.

Em vái bác cả mũ.
Tặng bác ly vang cho cẩn thận

heroesdaubu

Xe điện
Em đi về quê ko biết mấy chục lần rồi nhưng chả bị vẫy lại bao giờ. Cụ xem lại cách đi của mình đi nhé! Vào thị trấn thì cứ 45 cây chuối cho an toàn.

Smee april

Xe điện
Chào các cụ, hôm trước em đi từ Thanh Hóa về, đến thành phố Phủ Lý bị vẫy lại. Em cũng kẹp 200k vào đăng kiểm xuống nhưng xxx trả lại và dẫn ra chỗ viết biên bản luôn.

Biên bản đây ợ

Các cụ cho em hỏi đường 21 là đường nào? Có phải là đoạn Nam Định - Phủ Lý không? Thanh Hóa về Hà Nam chỉ đi quốc lộ 1a thôi chứ ạ? Liệu xxx có nhầm không nhỉ hay là cụ chủ đi vòng qua Nam Định???

Website
www.facebook.com
@ một số cụ.

Các cụ ở đây đều là người lớn, có ăn học đàng hoàng, không nên vì bức xúc của mình hoặc vì ăn theo nói leo mà dùng ngôn ngữ không đúng mực. Hay là các cụ cảm thấy gọi người khác là cún là cầy thế nó mới xứng với tầm của mình?

Em đã tạm tặng mỗi cụ phát ngôn thiếu cân nhắc một thẻ vàng và yêu cầu các cụ tự sửa bài. Riêng cụ chủ thớt có 1 thẻ đỏ. Trong trường hợp các cụ ko sửa bài viết cho phù hợp với văn hóa OF sẽ có mức kỷ luật cao hơn.

billnantes

Xe container
ở trạm Hà Nam thì không bắn mồm đâu,có điều xxx bắt láo hay không mà thôi .Hôm ngày 1-8 em bị bắn 1 phát trên đại lộ Thăng Long,em biết là hay bắn chỗ đấy rồi ,nhìn rõ xxx đang tác nghiệp rồi ........mình cảnh giác chạy chưa đến 80km/h thế mà vẫn bị gọi vào ,xuống xxx còn bảo em chạy 91/80, các bác bảo thế có điên không chứ ,mà hôm đấy thì 10 xe đi qua cả 10 xe đều bị gọi vào,cãi nhau 1 lúc thì xxx nói là nhầm ,lúc đấy em điên tiết nói luôn rất to : xxx bắn láo đấy các bác đừng nộp tiền .........