[Thảo luận] Bó tay với các anh CSGT Hà Nội !!!!

Matizcoi

Xe cút kít
bẩm cụ em nói thật, cụ đã ...u ...ỏ ...ẹ đi còn lên đây trình bày, sao cụ biết đỗ xe bên phải đường để nghe phone mà không dám bắt chúng nó ghi cái bb, rồi ghi ý kiến vào, còn cái câu: "anh có thể dừng bên trái đường luôn cũng được" cụ mà ghi âm thì chúng nó vãi cả tè
Thật, nhà cháu điên xxx 1 mà điên với cụ 10
Chuẩn cụ ạ, ko thể chấp nhận được hành động cụ chủ thớt, haizzzzz.

Laoleu

Xe tăng
Cụ chủ Chết mà không phải vì Bệnh tật ạ!:-@

CuTiVoDich

Xe điện
Đêk mợ đỗ xe bên trái mà nghe điện thoại, nghe câu này em quá bức xúc. Cụ biển tỉnh cơ mà cũng nhu nhược, phải em ít nhất em cũng bật cái điện thoại lên ghi âm, không thì dí vào mẹt các chú ấy mà quay, oto muốn tấp vào lề thì phải tạt dần về phía bên trái chứ không lẽ bay qua lề, cụ mất tiền oan rồi lại còn làm hư xxx

SantaFe_MLX

Xe buýt
Các cụ ném đá cụ chủ ghê quá. Các cụ cũng phải 1 2 lần rồi mới khôn ra được chứ :| Em đảm bảo nhiều cụ trong này nói cụ chủ ngờ u nhưng thử vào tình huống xem chắc gì đã cãi được. Em thấy mất 5 củ là cũng chấp nhận đc.

Cụ chủ nhớ bài học và rút kinh nghiệm nhé :D

SPL

Xe container
Giận nó thì ít mà giận cụ thì nhiều, chả hiểu cụ học bằng hay mua bằng nữa, bó tay toàn tập với nhà cụ luôn.

SHD

Xe điện
Hôm thứ 7 tuần trước, có việc phải lên thăm người ốm tại bệnh viện K, sau khi thăm xong, đi ra Bà Triệu thì bỗng nhiên có điện thoại, em đánh xe tạt vào rìa đường để nghe điện thoại và mở GPS ra xem địa điểm mình cần đến ở chỗ nào. Xong việc em tiến lên, xi nhan sang trái và đi tiếp (do biết con đường này đã có phân làn rồi), vừa đi đến đoạn đèn đỏ chỗ ngã tư Bà Triệu và Hai Bà Trưng thì thấy chú taxi đi trước hạ kính thò đầu ra tay xua xua, em đoán ngay có việc rồi nhưng lúc đấy thì chạy đi đâu được, em đã bị 2 anh áo vàng hỏi thăm, nghĩ mà đau quá các bác ah. Cay nhất là cách sử sự của 2 anh ý (mặc dù 2 anh ý nhìn mặt non choẹt, chắc chỉ vừa ra trường thôi). Em xin tường thuật lại cho các bác nghe:
GT: Xin chào !!!!
Em: Dạ chào các anh, có việc gì thế ah?.
GT: Mời anh đánh xe lên vỉa hè này rồi chúng tôi sẽ nói lỗi cho anh nghe.
Em phi xe lên đỗ luôn trên vỉa hè đúng ngay ngã tư.
GT: Mời anh xuất trình giấy tờ
Em: Thế em có lỗi gì hả anh?
GT: Anh cứ xuất trình giấy tờ để tôi kiểm tra.
Nghĩ mình biển tỉnh rắc rối rồi, thôi làm cho nhanh mẹ nó đi.
GT: Anh đi sai làn đường quy định
Em: Các anh nói thế oan cho em, em có điện thoại lên phải ghé vào rìa đường để nghe, xong đâu đó em lại đi ra đúng làn cơ mà. Như thế sao sai làn được.
GT: Đó là việc của anh, chúng tôi chỉ biết anh có đi xe sang làn xe máy.
Em: Thế em ko vào bên phải nghe điện thoại thì em vào bên nào hả anh? Chả lẽ đỗ giữa đường.
GT: Anh có thể đỗ luôn bên trái để nghe cũng được (cái này thì em cứng mồm, vì không biết có đỗ thế được không?)
Nghĩ thế này thì mệt rồi
Em: Thôi các anh thông cảm, em ở quê lên thăm ông anh ốm ở Viện K có gì các anh cứ nói
GT: Thế bây giờ anh định thế nào? Chúng tôi lập biên bản, phạt anh 1,2 củ + tước giấy phép 30 ngày nhé.
Em: Ui, các anh làm thế thì còn nói làm gì, các anh linh động hộ em cái.
GT: Về xe kẹp 1,2 củ vào đăng kiểm rồi đi theo tôi
Em: Các anh cứ đùa, như thế thì nói làm gì, các anh tha em
GT: Ông này buồn cười nhỉ? Giấy tờ cũng muốn xin, tiền cũng muốn xin, cho 1 thứ thôi, cho gì mà cho lắm thế?
Em: Các anh thông cảm, em lái xe thuê tháng có 2,5tr thôi, cũng khổ lắm.
GT: Ông lằng nhằng bỏ mẹ, thôi về kẹp 7 lít vào rồi đi theo tôi.
Em về xe cho 5 lít vào giấy đắng kiểm rồi lóc cóc theo các anh ý đến đường Phan Chu Trinh. Chọn chỗ vắng vẻ các anh ý dừng lại. Em dừng xe vào rìa đường rồi chạy ra chỗ các anh ý.
GT: Kẹp đủ chưa đấy
Em: Dạ đây
Một chú mở cốp xe máy rồi đưa quyển đăng kiểm của em vào trong đó rũ rũ một lúc.
GT: Sao có 5 lít?
Em: Các anh thông cảm, cho em xin, em chỉ còn có vậy.
GT: Mẹ, ông vớ vẩn quá rồi đấy. Thôi, đi đi, về ngay đi nhé, đừng lang thang ở đây nữa.

Về xe, vừa nghĩ vừa buồn cười, thế mới thấy: Giao thông ăn tiền thật là vãi lái. Mà em cũng không biết là em có sai không nữa, kính mong các bác giải thích giúp em với.!!!
Cụ ko hiểu luật rồi, có xe nào được đỗ bên trái đâu, phải tay em thì 2 cái thằng mặt mẹt kia chết với em..............

khanhchiii

Xe buýt
Cụ chủ:
Biển số: OF-30207Mua xe ngày: Feb 2009Thường ở: Minh Tân - Kinh Môn - Hải DươngSố km: 492Động cơ OF: 939809 mã lực Cụ nuôi cá béo quá đấy.

scopion84

Xe tải
Đệch mợ, cụ gà vãi, đường 1 chiều thì luôn luôn phải dừng đỗ xe bên phải, éo ai cho dừng bên trái.

mamendangsay

Xe tải
Đúng là bọn chó ăn cả c. Gặp em thì quên m ịa nó đi. Em thấy bọn xxx HN ăn bẩn nhất là cứ xe biển ngoại tỉnh là thổi, éo cần biết đúng sai mà tiên s ư mấy thằng xxx đấy 90% là dân ngoại tỉnh mới cay chứ. Em quên mấy thằng xxx dân HN nó xử lý đàng hoàng hơn nhiều.

LX_tuoi_100

Xe tăng
Cụ chủ mau xe từ 2009, chạy gần 500km rồi mà để xxx thịt ngon quá.

Phương.Xe

Xe điện
Cụ mua ngay một chiếc giá đỡ đt. Gắn lên kính lái, kẹp dt vào đó. khi có đt gọi đến, cụ dùng chế độ loa ngoài và tha hồ alo mà ko phải dưng xe. vừa an toàn, vừa ko bị xxx nó thịt.:-?

Móp

Xe tăng
Không riêng gì HN, ở đâu mà chả như vậy, không vừa lòng thì cụ nộp phạt, vừa lòng thì tốn ít phí, đỡ phải đi lại phiền phức:D, đen thì phải chịu thôi:))

khanhlouis

Xe tải
Sao bác ko vặn lai nó, phải em, vừa ghi âm được câu nói của chúng nó, vừa táng luôn: "Ko được dừng xe bên trái được 1 chiều em ơi ... Em lập biên bản thì anh ký, nhưng anh cũng ghi thêm ý kiến là đề nghị đội CSGT các em, lấy tiền phạt xe anh cho các em đi học lại luật :)) Tiện có cái ghi âm thì anh nhờ bạn gửi lên báo mạng luôn, CSGT đội xxx bảo được phép dừng xe bên trái đường 1 chiều ... Bố chúng nó cũng chả dám lập bb :))"

truongtientai

Xe hơi
cụ chủ non quá . phải áp dụng đúng tinh thần of thà làm giầu cho nhà nước còn hơn làm giầu cho xxx. chán cụ quá .

Mercedes-0o0

Xe tải
Không có gì để nói ạ. Hai bên 50/50. ~:>

halokaka

Xe đạp
Híc .... Đọc bài của cụ ma buồn hộ cho cụ thôi coi như học luật vậy , cụ năng đọc bài trên of vào

taxi group

Xe hơi
Cụ bị chém đẹp rồi. Chịu khó vào of vào thì mới chiến đấu được xxx. Em dự cụ mà ghi âm được hội thoại thì xxx lậy cụ như lậy bố và mời đi mà ko mất đồng nào.

CHIANTHI

Xe tăng
Hèn chi bọn XXX cứ thich bắt xe biển số tỉnh . Phải chịu khó tìm hiểu luật để khỏi mất tiền ngu.

hieuhic

Xe điện
Chán cho một ofer. Chịu khó lái xe trên OF nữa đi.
Hãy xác định sai thì nộp phạt, đúng thì phải cãi đến cùng. Còn phân vân thì cứ ghi rõ ý kiến mình vào biên bản.
XXX rất sợ bị ghi ý kiến vào biên bản.