[Thảo luận] Bó tay với bà con đi 2B

Sóc nhỏ

Xe tăng
Xe Em có 4 cái còi, 2 con theo xe kêu nhỏ để đi trong phố, 2 con độ để đi đường trường. THế mà bây giờ toàn phải dùng ngược lại mà không ăn thua. Các bác 2B vẫn hồn nhiên như cô tiên :'(:'(:'(

dang_tim_xe

Xe điện
Chuyện 2B nói mãi rồi. Hôm qua em đi làm về đường Nguyễn Thái Học đoạn nhà sách Tiền Phong), xe oto đã đi 3 làn (em đi làn thứ 2, làn 1 cho phương tiện rẽ trái). Có cái thằng (em xin lỗi các bác cho em gọi là thằng) đi In bên phải em, trên em khoảng nửa thân xe. TSB nhà nó chứ, nó đã vào làn đấy rồi thì cố mà đi thằng, đằng này thấy có nửa thân xe là ngoặt lái sang luôn bên em, em dí sát lên rồi bấm còi, mà nó vẫn nhơn nhơn. Đã thế em dí sát hẳn rồi phanh lại xem nó làm cái trò gì. Cuối cùng lại phải nắn lái đi thẳng đúng làn cũ. **** nó chứ, chả có tí văn hóa ** nào cả.
Các bác thấy đấy, không chỉ 2B đâu, 4B còn đầy kẻ vô văn hóa (học thức đầy mình nhưng vô văn hóa).:102::102::102:, tạt đầu xe khác ầm ầm.

chua_co_xe

Xe tải
Đường thì bé, 4b cũng lèn vào làn trong cùng, thế thì 2b phải bật ra làn ngoài thôi, trong SG em thấy 4b rất tuân thủ (toàn đi làn ngoài). 4b các bác thì cũng có nhiều cái ẩu bỏ ***, đi sau còi bum bum, làn ngoài đông xe là lượn vào làn trong, rẽ vô tội vạ ko xi nhan, nhiều lúc đỗ xe cũng vô lý bỏ ***

tdhien

Xe buýt
Chuyện 2B nói mãi rồi. Hôm qua em đi làm về đường Nguyễn Thái Học đoạn nhà sách Tiền Phong), xe oto đã đi 3 làn (em đi làn thứ 2, làn 1 cho phương tiện rẽ trái). Có cái thằng (em xin lỗi các bác cho em gọi là thằng) đi In bên phải em, trên em khoảng nửa thân xe. TSB nhà nó chứ, nó đã vào làn đấy rồi thì cố mà đi thằng, đằng này thấy có nửa thân xe là ngoặt lái sang luôn bên em, em dí sát lên rồi bấm còi, mà nó vẫn nhơn nhơn. Đã thế em dí sát hẳn rồi phanh lại xem nó làm cái trò gì. Cuối cùng lại phải nắn lái đi thẳng đúng làn cũ. **** nó chứ, chả có tí văn hóa ** nào cả.
Các bác thấy đấy, không chỉ 2B đâu, 4B còn đầy kẻ vô văn hóa (học thức đầy mình nhưng vô văn hóa).:102::102::102:, tạt đầu xe khác ầm ầm.
Có đôi lúc đi trên đường em chỉ muốn mình đang đi xe tăng :21:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Đường thì bé, 4b cũng lèn vào làn trong cùng, thế thì 2b phải bật ra làn ngoài thôi, trong SG em thấy 4b rất tuân thủ (toàn đi làn ngoài). 4b các bác thì cũng có nhiều cái ẩu bỏ ***, đi sau còi bum bum, làn ngoài đông xe là lượn vào làn trong, rẽ vô tội vạ ko xi nhan, nhiều lúc đỗ xe cũng vô lý bỏ ***
Thế là bác chưa đi qua Hoàng Tích Chí giờ cao điểm rồi! 4b đi sát vạch kẻ đường, còn 2b đi sang làn ngược chiều :77: phần đường sát lề phải thì ko có xe nào hết. Khi có 1 4b khác đi ngược lại, thế là thành lộn tùng phèo, 4b đi trong (sát lề) 2b chạy ngoài. Fun vãi :P

nesan

Xe đạp
Em cũng kinh mấy chú 2b cứ thấy chỗ nào trống là len:77:, mấy lần em bị va nhẹ vì đèn xanh chưa nhảy mà cả đoàn người cứ đi :ohmy:,4b nhiều bác đi cũng ko vừa, xe em phải lắp gương vì hãi mấy bác 4b đằng sau lắm ạ, đi đường thỉnh thoảng lại phải liếc gương vì sợ 4b đâm từ phía sau, còi xe thì nhiều lúc em bị giật mình suýt ngã, matiz taxi chơi hẳn còi xe tải :77:

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Em cũng kinh mấy chú 2b cứ thấy chỗ nào trống là len:77:, mấy lần em bị va nhẹ vì đèn xanh chưa nhảy mà cả đoàn người cứ đi :ohmy:,4b nhiều bác đi cũng ko vừa, xe em phải lắp gương vì hãi mấy bác 4b đằng sau lắm ạ, đi đường thỉnh thoảng lại phải liếc gương vì sợ 4b đâm từ phía sau, còi xe thì nhiều lúc em bị giật mình suýt ngã, matiz taxi chơi hẳn còi xe tải :77:
sống là không chờ đợi:69::69::69::69::69:
người nước nam ta thiếu mất tính nhường nhịn, lịch sự khi tham gia giao thông.
mà lúc nòa em cũng thấy ngoài đường ai cũng vội thì phải, tranh nhau đi trước như ăn cướp

LoideGinji

Xe điện
bt thôi, ngày nào em đi 2b chả thế:)):)):)):))
Đc cái em đi hơi liều nhưng vẫn tuân thủ luật, sang làn 4b xin đường hẳn hoi, ko như mấy thằng mất dạy, vẩy đuổi đập vỉa loạn xạ, đã thế còn ko MBH, bấm còi inh ỏi, điếc hết cả tai :mad:

Chỉnh sửa cuối:

CIVIC 30M

Xe buýt
Không cứ 2B đi ẩu đâu ạ. Hôm trước em đi SAPA, đằng trước có con TOY 16 chỗ biển 36, em xin vượt nó cũng cho vượt, nhưng xe em đến hơn 1/2 thân xe nó rồi nó liền ép em sang trái làm em tý nữa xuống rãnh. Mà các cụ biết cái rãnh trên đường đi SAPA nó như thế nào rồi đấy. Xe em đi 7 người, xe nó cũng đi lễ nên cũng phải hơn 10 mạng. Em cú quá lừa lúc vượt được em ép cho no dúi dụi, định đõ xe lại xuống cho nó mấy phát nhưng người nhà trên xe can. Kết quả là em dắt nó với tốc độ 30km/h hơn 10 cây số để nó biết đi cho đúng luật ạ. ĐCM nhà chúng nó, em ghét nhất 2B và 4B biển 36, 37 và 38 ạ, đi vừa ngang lại vừa ngu