Bó tay vì dàn lạnh C 200 tự dưng thành dàn…lửa

hoa1983tc

Xe hơi
Hĩ hĩ, nghe thì hơi chuối nhưng đúng. Hôm trước em đi cũng thấy sao điều hòa mình nóng thế này, vã vợi mồ hôi...người cẩn thận như mình nên ko thể có chiện cái xe của mình nó lại dở hơi thế được. Sau khi đón ông con lên, ông ấy kêu rú: trời sao xe nóng thế hở bố, kìa, tại bố mới bật quạt chứ chưa bật điều hòa...
Hã hã...
heheheh em cũng có lúc quên ko bật AC mà, f1 nhà em nó còn chỉ cho là bố ơi sao bố ko bật cái đèn đỏ này lên để cho mát hơn hahahaha

robeo1958

Xe điện
Lại 1 ông nghe nói kinh điển :((
Em hiểu biết hạn hẹp (giống đa số dân ta về Mẹc và điều hòa Mẹc), có sao em nói vậy thôi mà. Cái gì biết em chia sẻ, cái gì không biết tí nào em im tịt, cái gì "nghe nói" thì em trình bày rõ "nghe nói" chứ ko nói "như đúng rồi". Đây cũng chỉ là cách đánh dấu thớt để em vào nghiên cứu thêm về vấn đề này thôi ạ. Cụ QUOTE bài của em rồi làm câu cụt ngủn thế này thì em và chủ thớt chưa học thêm được gì cụ thể đâu ạ, nếu cụ có nhã ý thì xin chia sẻ thêm anh em cùng học hỏi, nghiên cứu ạ :)

dangphuonghn

Xe đạp
Việc vệ sinh cũng quan trọng lắm cụ ạ. lơ là lười lười là nó đóng bẩn lớp lớp lun ý. Mà cụ mất thời gian chi, cứ tống vào hãng cho họ check xem bị thế nào. nghe bảo hãng hay check free :)) E đi vòng vòng thấy bên merc đang có ưu đãi đấy, cụ xem được thì nhích luôn cho rảnh tay

thuanthuy

Xe đạp
Vâng cảm ơn các cụ nhé, thế này thì để e kiểm tra lại xem sao. Chắc do chạy lâu mà ko chăm kỹ nên nó bị thế. Các bác tư vấn thế này e vui lắm nhưng việc xem sửa thì ông cụ e ko ưng gara :( hồi đó ông cụ mất bảo hành vì gara thay đồ dởm nên tởn lắm, toàn vào hãng, nhưng e ko hiểu sao nó mắc thế, nên chưa vào hãng vội. ông cụ e đi công tác nên e cũng quăng nó ở nhà..tiện thể thử tài lục lọi sửa chửa :P e đang tìm bản giá phụ tùng merc, có bác nào có ko cho e xin với nhé.

thuanthuy

Xe đạp
Việc vệ sinh cũng quan trọng lắm cụ ạ. lơ là lười lười là nó đóng bẩn lớp lớp lun ý. Mà cụ mất thời gian chi, cứ tống vào hãng cho họ check xem bị thế nào. nghe bảo hãng hay check free :)) E đi vòng vòng thấy bên merc đang có ưu đãi đấy, cụ xem được thì nhích luôn cho rảnh tay
đãi gì cụ??? lại lọc dầu nữa hửm? ông cụ e thay kì trước rồi, đãi phụ tùng thì e mới ngó thôi :))

leika

Xe tải
Website
www.Bdsvin.com
Vâng cảm ơn các cụ nhé, thế này thì để e kiểm tra lại xem sao. Chắc do chạy lâu mà ko chăm kỹ nên nó bị thế. Các bác tư vấn thế này e vui lắm nhưng việc xem sửa thì ông cụ e ko ưng gara :( hồi đó ông cụ mất bảo hành vì gara thay đồ dởm nên tởn lắm, toàn vào hãng, nhưng e ko hiểu sao nó mắc thế, nên chưa vào hãng vội. ông cụ e đi công tác nên e cũng quăng nó ở nhà..tiện thể thử tài lục lọi sửa chửa :P e đang tìm bản giá phụ tùng merc, có bác nào có ko cho e xin với nhé.
Nên vào gara, không nên tự mày mò cụ ạ, vì phải có căn bản mình mới nên tự mày mò
Nhiều khi phán đoán thay cái này, lóc cóc tự đặt phụ kiện về rẻ hơn 1 tý mà thay vào không hết bệnh
Muốn chữa và trị dòng Merc ngoài kinh nghiệm vãn càn máy móc khám chuyên dụng
Cụ có thể qua các gara ngoài để giảm chi ohis, nhiều gara ngoài cũng từ thọ hãng mà ra nên chọn mặt gửi vàng

dangphuonghn

Xe đạp
đãi gì cụ??? lại lọc dầu nữa hửm? ông cụ e thay kì trước rồi, đãi phụ tùng thì e mới ngó thôi :))
vâng cụ, e cũng chả rõ, chỉ đọc trên web thì thấy họ giảm 15% phụ tùng nữa đấy. nếu xe cụ hư lốc lạnh thật và theo như giá của cụ trên nói (13 củ - này e ko biết giá luôn cụ ơi) thì còn cỡ...9 củ 75, cũng...đau hầu bao phết cụ ạ :( nhưng mà cụ chớ nên 'trổ tài' nhé, ko khéo nó hư luôn cái khác thì có mà ôm hận ạ.
Kính cụ.

thuanthuy

Xe đạp
vâng cụ, e cũng chả rõ, chỉ đọc trên web thì thấy họ giảm 15% phụ tùng nữa đấy. nếu xe cụ hư lốc lạnh thật và theo như giá của cụ trên nói (13 củ - này e ko biết giá luôn cụ ơi) thì còn cỡ...9 củ 75, cũng...đau hầu bao phết cụ ạ :( nhưng mà cụ chớ nên 'trổ tài' nhé, ko khéo nó hư luôn cái khác thì có mà ôm hận ạ.
Kính cụ.
vâng cảm ơn cụ ạ. giá này thì e cũng ớn nhưng ko ngạc nhiên :)) e tính hôm nữa bớt bận gọi hỏi họ lun...để e coi có gì e update tiếp, các cụ giúp e sau ý nữa nhá.

dangphuonghn

Xe đạp
vâng cảm ơn cụ ạ. giá này thì e cũng ớn nhưng ko ngạc nhiên :)) e tính hôm nữa bớt bận gọi hỏi họ lun...để e coi có gì e update tiếp, các cụ giúp e sau ý nữa nhá.
vâng cụ cứ hỏi xem giá cả thế nào rồi báo chúng e kaka

thuanthuy

Xe đạp
ngày hôm qua e vừa đi gara về mà họ bảo để xe lại ngay lúc bận nên e ko vào, e gọi hãng (oto ngôi sao) nói cụ thể tình hình họ bảo có thể là hư máy nén hoặc bị rò rỉ ga. cũng ko biết được nên phải đem xe đến, có bác nào gặp trường hợp thế này chưa?? rò rỉ ga nghe nguy quá...

Buingoclong

[Tịch thu bằng lái]
16 triệu thay lốc điều hòa cụ nhé.

thuanthuy

Xe đạp
em thấy cụ khá đắn đo ,cụ nên đến các gara uy tín chuyên xe đức mà kt cho yên tâm ít nhất thì cụ cũng để họ kiểm tra thì mới biết được nguyên nhân hư hỏng chứ cụ có hỏi trên này thì toàn anh em lái xe có biết gì về kỹ thuật đâu mà tư vấn mà lại hỏi từ xa như thế này thì dù có biết cũng khó phán đoán chuẩn cụ ah
Vâng cụ, lúc ý tiện tay thì e post vài tin thôi, chứ hôm sau là vào hãng ngay cụ ạ. Hóa ra xe e bị rò rỉ đường ống lạnh, thế là bao nhiêu khí nó...vọt hết ra ngoài, xe chạy lâu ko chăm nó sổ mũi liên tục cụ ah :( nay thì phơi phới lạnh rồi cụ !!