[Funland] Bó tay....mấy ông kiến trúc thiết kế thế này mà cũng khen được

DaDieuchienxu

Xe container
Quan trọng là tường xây có ngon không, nếu không ngon thì sập cả tường vì nó còn đòn bẩy các kiểu
Đúng rồi cụ. Theo mình nghĩ, ít nhất là phải tường 20, hoặc nơi "ngậm" các bậc thang phải dùng gạch đinh. sắt hộp hay chèn 2 thanh kim loại trên & dưới để tản lực.

hatinh5760

Xe điện
Nhà hàng xóm em ở mười mấy năm rồi một ngày trời ko đẹp té chết đó cụ. Cụ cẩn thận nhé!
Cụ có thể bị người không ưa nói: cụ độc mồm!
Lúc e xây nhà, hết tiền, nên để vậy. về sau, có tiền lại bận rộn công việc cuốn đi, không dở ra sửa chữa. Đén 10 năm sau đạp đi xây 5 tầng.
Còn câu chuyện hên xui nhiều nhiều lắm.
Có người bước trên giường xuống, dẫm vào màn, trượt ngã vỡ xương chậu.
Có đứa rơi từ lan can sân tầng 4, xuống thủng mái ngói nhà sau ngõ, khâu chục mũi.

Bác đừng bi quan như thế!
Nói ngắn thôi,những can biệt thự trong Vin,hoặc Eco thì tầm mấy đồng chí trên báo chưa bao giờ đủ tầm nhé! Còn tất nhiên mọi thứ đều có quá trình để phấn đấu. Bắt đầu từ bản thân trước....và quan trọng là bản thân phải có kiến thức,phải có tư duy và tìm kiếm.
À mấy cái cụ nói thì nó nặng về kiến trúc nội thất chứ không phải ngoại thất, vì những khu đó nó có một form sẵn mất rồi. Thường các báo đăng các bài về kiến trúc họ hay đăng về tổng thể cả nội lẫn ngoại. Vì thế để so sánh giữ mấy cái nhà trong Vin, Eco như cụ nói với những nhà đơn lẻ nó không phù hợp lắm cụ ạ.

Lavender168

Xe buýt
Lạnh sun vòi mà nhiều cô em xinh đẹp vẫn hở khắp nơi cụ ạ.
Vậy là tuỳ nhu cầu.
Hở da thịt béo mắt mấy thằng dở nhưng kg hại đến người vô tội. Lại so sánh khập khiễng rồi.
Đến nhà ai gặp quả cầu thang này cho tiền tôi cũng kg dám bước lên.
Nhờ cái còm của bạn mà tôi mới lườm kỹ lại. Khg những nguy hiểm nằm ở lan can rỗng mà mỗi mặt bậc lại dc nhô ra từ tường
Thôi cho tôi xin, ngã lộn cổ có ngày. Cuộc đời đang đẹp 😀.
Xin nhường !!!

Chỉnh sửa cuối:

DaDieuchienxu

Xe container
Thế đổ một dầm bê tông chéo ngầm trong tường đặt chờ bu lông bắt vào các thanh dầm sắt đấy được ko cụ?
Cái thang này chỉ nhạy cảm ở an toàn sử dụng thôi chứ kết cấu thì ko khó.
Cũng là 1 phương án tốt đấy cụ ạ. Quan trọng là làm sao để "ngậm" bậc thang thật chắc, ko đc xê dịch dù chỉ 1mm, vì nếu đã bị dịch chuyển thì càng ngày khe hở ấy sẽ bị toác dần ra, khả năng chịu lực sẽ ngày càng kém đi....
Khi KTS trình bày bản thiết kế, hẳn style này đã đc chủ nhà đồng ý nên họ đã cân nhắc sự an toàn khi sử dụng, và chắc chắn trong nhà họ vào thời điểm ấy ko có trẻ con.

Ngược lại: mấy nhà muốn lên báo phải có nhu cầu và phải mất phí PR chứ ko tự nhiên đâu.
Thì em có bảo là tự nhiên đâu cụ? Sao cụ lại dùng từ "ngược lại" nhỉ? Đương nhiên ai cũng biết là chẳng phải tự nhiên mà được lên báo cả.

dragontalon0802

Xe hơi
Thay vì nghĩ như thế! Hãy nghĩ rằng có rất nhiều chủ đầu tư phù hợp với mình,cùng cách nghĩ như mình. Đừng nghĩ là mình phải theo họ. Thế nên nếu bác là kts hãy bảo vệ chính kiến của mình. Xã hội bây giờ sắp qua thời chộp giật rồi. Và hãy làm thế nào để mình là chính mình. Cá nhân em đã làm và đã tồn tại. Hãy có một bản thiết kế chỉn chu.
:v em làm thế gần 10 năm rồi bác. Nên 10 mối ctr em làm 1-2 cái thôi. Ko phải bảo thủ vì biết nhà là của cđt nhưng e làm cũng phải có tâm, bất hợp lý quá e ko làm.

Pumzen

Xe ba gác
Cầu thang này vừa rửa chân xong, có cuộc đt của gấu gọi đến đón gấp để đưa đi đẻ, chạy nhanh xuống thì ko hiểu dư lào. :))

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hiểu nhầm về cộng hưởng lực rồi, là nhiều lực nhỏ phối hợp cùng tần số sẽ tạo ra lực rất lớn. Nhưng với hệ số an toàn của th kế thì dù cụ có nhún nhảy thì nó vẫn chịu được.
Cụ đó học Lý chắc thi vớt mới tốt nghiệp :D hoặc giờ cộng hưởng lại soi lưng áo bạn nữ ngồi trên, mất tập trung :D

superPDP

Xe điện
đội KTS thì họ thích tối giản :))

vieteuro

Xe container
Nhiều nhà xây bây giờ rất đẹp nhưng vẫn để lỗi về cục nóng này đến chịu

vieteuro

Xe container
Bàn qua về chịu lực thì để làm cầu thang này thì cứ yên tâm là khỏe các cụ nhé .
Tùy tk và khu vực ta dùng cầu thang kiểu này

lac007

Xe tăng

Hien do

Xe tăng
Cầu thang thì đẹp, nhiều nhà cũng làm nhưng có vẻ các bậc hơi thưa nhau. Em thấy nhiều tk có tấm kính vẫn đẹp, có kính thì yên tâm hơn. Còn độ an toàn thì họ tính hết rồi.

Ct.Thang

Xe tăng
Do chủ nhà yêu cầu thôi cụ, chủ nhà theo trường phái ưa mạo hiểm!