Bộ sưu tập Camera hành trình xe (Camvid) của em

Bóng Chày

Xe lừa
PhuongDong nói:
1- Cụ chưa chỉnh lại ngày tháng à. Sao lúc nào cũng là 1/1/2011 thế.

Từ hôm lấy về tự nhiên chưa có lúc nào nghịch cả. Thưd bảy em mang ra

2- Tình hình quay đêm thế nào. Cụ thử đưa một quả ban đêm lên xem nào.
Tối toàn 10h mới về mệt quá nên em chưa nghịch

3- Cái này có nối vào màn hình DVD sẵn của mình không hay là phải dùng màn của nó đi kèm. Hoặc em cố tình nối ra màn hình kia có được không.

Được vì em thấy có dây đỏ trắng video audio

4- Tình hình xem lại ngay trên xe ổn chưa, tua lại thế nào. Chứ lúc nào cũng mang máy tính theo tháo ra lắp vào ngại nhắm.
Có màn hình + remote control nên em nghĩ là xem lại ổn. Nhưng khi xem lại tại chỗ tiếng phát ra hơi nhỏ

Thứ bảy cụ xem cụ thể cho em nhé, em sẽ mang hết ra, hiện chưa buêts lắp thế nào hợp lý. Mà cụ muốn lấy 1 cái chăn nữa à?

Winstorm07

Xe container
Hôm vừa rồi em vừa mua cái Kit đọc thẻ SD dùng cho ipad, vậy là bây giờ em đủ bộ rồi.
Muốn xem lại tháo thẻ nhở ra cắm vào ipad là xem được ngay :D
Màn hình to xem sướng cực.

Bóng Chày

Xe lừa
Winstorm07 nói:
Hôm vừa rồi em vừa mua cái Kit đọc thẻ SD dùng cho ipad, vậy là bây giờ em đủ bộ rồi.
Muốn xem lại tháo thẻ nhở ra cắm vào ipad là xem được ngay :D
Màn hình to xem sướng cực.
Thế thì có khi em mang cái macbook 42" gắn vào xe xem cho sướng!

PhuongDong

Xe tăng
Thứ bảy cụ xem cụ thể cho em nhé, em sẽ mang hết ra, hiện chưa buêts lắp thế nào hợp lý. Mà cụ muốn lấy 1 cái chăn nữa à?
Không, anh tưởng mày có chăn như kiểu chăn trên máy bay. Chứ cái phủ táp lô thì cần gì nữa.

Prius

Xe buýt
Có màn hình + remote control nên em nghĩ là xem lại ổn. Nhưng khi xem lại tại chỗ tiếng phát ra hơi nhỏ

Thứ bảy cụ xem cụ thể cho em nhé, em sẽ mang hết ra, hiện chưa buêts lắp thế nào hợp lý.
Cụ tham khảo cách lắp như của em, chỗ này là hợp lý nhất, bên lái không bị vướng mắt do bố trí góc khuất của gương và bên phụ thì để ý kỹ mới thấy được, một số người còn tưởng là bộ cảm biến gạt mưa và tự động bật pha gắn vào

Bóng Chày

Xe lừa
PhuongDong nói:
Không, anh tưởng mày có chăn như kiểu chăn trên máy bay. Chứ cái phủ táp lô thì cần gì nữa.
Chăn máy bay em có một cái, mua 35rm trên airasia lần trước đi đảo. Trông hay hay nên em mua.

xeRAV4

Xe tăng
Cụ tham khảo cách lắp như của em, chỗ này là hợp lý nhất, bên lái không bị vướng mắt do bố trí góc khuất của gương và bên phụ thì để ý kỹ mới thấy được, một số người còn tưởng là bộ cảm biến gạt mưa và tự động bật pha gắn vào

cách lắp ntn cụ ơi

lopbeo

Xe tải
Con này không có GPS như con Cam Hàn thì phải

Pa Panh

Xe tải
Các bác cho em hỏi con gương chiếu hậu trong xe như này bao nhiêu tiền của Venza, ko biết nó có những tính năng gì ???

Bóng Chày

Xe lừa
em thấy cái này gọn quá. Em vừa đi cả thành phố chả thấy cái nào như thế. Thôi về nhà mua hàng qua mạng vậy.
Các bác cho em hỏi con gương chiếu hậu trong xe như này bao nhiêu tiền của Venza, ko biết nó có những tính năng gì ???

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Ảnh hỏng hết rồi cụ chủ ạ :(

Bóng Chày

Xe lừa
em về và dung cam thấy ok. trước để chế độ hd nên file lớn quá, thẻ 8g của em chả baonhieeu. giờ em thử reset lại chế độ vga thôi, thấy cũng được. file chỉ còn 40m
[video=youtube;KVaOp5f7FE8]http://www.youtube.com/watch?v=KVaOp5f7FE8[/video]

[video=youtube;4NsXlvgF4LM]http://www.youtube.com/watch?v=4NsXlvgF4LM[/video]

[video=youtube;wxZu576OXVM]http://www.youtube.com/watch?v=wxZu576OXVM[/video]

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Hàng china thế này alf cũng đạt yêu cầu rồi, tuy nhiên thua xa Hàn xẻng, khoảng 12.5M/5p, chất lượng hình ngon hơn nhiều cụ ợ X_X

Winstorm07

Xe container
Cụ Bóng chày để cái khoảng không bên dưới lớn quá nên nhìn cảm giác góc quay nó bị hẹp hơi bị tức mắt.
Cụ nên chỉnh cho cao lên 1 chút và đưa camera về sát phía kính lái thì em nghĩ góc nhìn sẽ rộng hơn đấy ạ.

Bóng Chày

Xe lừa
jingyongle nói:
Hàng china thế này alf cũng đạt yêu cầu rồi, tuy nhiên thua xa Hàn xẻng, khoảng 12.5M/5p, chất lượng hình ngon hơn nhiều cụ ợ X_X
Cái này báo cáo cụ ko phải hàng china. Em khổ một cái là bị dị ứng hàng china, cứ sờ vào là sưng hết da mặt da mũi ;)
Cái này chế độ vga cụ ạ. Để hd thì còn nét căng nữa nhưng file nó lên đến 400mb! Con hàn mà chỉ có 10m cho 5 phút thì chắc nó để định dạng file kiểu đặc biệt? Của em file ra vẫn đuôi .avi. Ko hiểu file cụ đuôi gì? Đuôi avi có đổi sang loại khác cho nhỏ không?

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Winstorm07 nói:
Cụ Bóng chày để cái khoảng không bên dưới lớn quá nên nhìn cảm giác góc quay nó bị hẹp hơi bị tức mắt.
Cụ nên chỉnh cho cao lên 1 chút và đưa camera về sát phía kính lái thì em nghĩ góc nhìn sẽ rộng hơn đấy ạ.
Vâng em vẫn chưa ưng góc đặt máy lắm. Ý cụ là gắn cao hẳn lên thì mắt thần vào gần kính hơn? Hôm 12/10 đó là em để cam vị trí thấp gần táp lô vì nó đỡ vướng tầm nhìn người lái nhất. Hay là để ở vị trí góc chữ A bên lái? Trước em có loại cam bé bằng ngón tay nên để góc chữ A. Cái này hơi lớn vì có màn hình xem lại ngay.
Cụ có thêm cao kiến gì không?

Winstorm07

Xe container
Vị tí đặt em thấy để trung tâm phía sau gương chiếu hậu là chuẩn nhất, thuận tiện cho việc xem hình ảnh được ghi sau này, nếu cụ để ở góc chữ A thì sau này hình ảnh sẽ bị lệch?!!!
Máy của cụ em thấy bình thường gập màn hình lại được mà, cụ nên gập vào khi nào cần xem thì mở ra thôi, như vậy vừa gọn lại vừa kô gây mất tập trung khi đang lái.
Bản chất của máy này là mình yên tâm rằng mọi diễn biến trên đường trước mặt mình đều được ghi lại, khi nào cần thì mở ra xem thôi chứ đâu phải để dòm liên tục đâu. Như em bây giờ cứ để nó tự động quay như vậy, khi đi trên đường có sự vụ gì hay hay thì về mới tháo thẻ nhớ ra load vào máy tính và post lên khoe với các cụ thôi chứ có phải ngày nào cũng xem đâu.