Bộ sưu tập Camera hành trình xe (Camvid) của em

Lovestory1008

Xe tăng
Tức là nó có gps luôn? Cụ cài Vietmap? Cụ gắn bằng hút gắn kính hay băng dính 2 mặt?

Sent from my iPhone using Forum Runner
Theo em thấy thì dán bằng băng dính 2 mặt 3M .
Đúng ko cụ ?
Và có GPS giống như bộ X-Driver của cụ xedieu.
Và ko xem trực tiếp được. Muốn xem thì copy vào máy tính để xử lý.
Tiếc quá . Tiếc quá.
Giá nó làm thêm cái màn hình. Thì đúng là cái em đang mơ ước......

Prius

Xe buýt
Đây ạ

Giao diện của em nó thế này ạ.
GPS đi đến đâu là em nó chạy trên bản đồ đến đó ạ
Cụ cho em hỏi thiết bị này quay full HD hay HD ạ,giá cả và mua có dễ ko ạ.
Trong tất cả các loại car black box trên OF đến nay thì loại này em thấy là nét nhất,nhất là khoản quay đêm,cảm biến rất nhạy sáng tuy hình thức có hơi to.Chẹp chẹp
Loại này http://www.ebay.com/itm/HD-CAR-Vehicle-Blackbox-ADMIN-120E-4GB-Camera-Recorder-/220839743300?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item336b130f44#ht_5696wt_922 y chang nhưng độ phân giải không phải là HD

Chỉnh sửa cuối:

Lovestory1008

Xe tăng
Cụ Winstorm07 ơi !
Nếu tháo thẻ nhớ của con CAM .
Lắp vào đầu đọc thẻ trên ô tô ( Nhiều xe có đầu đọc thẻ SD ) Có xem được luôn không cụ ?

Prius

Xe buýt
Cụ Winstorm07 ơi !
Nếu tháo thẻ nhớ của con CAM .
Lắp vào đầu đọc thẻ trên ô tô ( Nhiều xe có đầu đọc thẻ SD ) Có xem được luôn không cụ ?
Đinh dạng File là AVI nêu DVD xe đọc được định dạng này thì OK

sumacher

Xe hơi
Cụ bóng chày cho em đặt một em cam với, em thì ko Cần GPS chỉ Cần ghi hình

Mr_Khoi

Xe tăng
Hình như ảnh của Cụ die hết rồi thì phải. Em chẳng nhìn thấy gì cả hic

Bóng Chày

Xe lừa
Bác up lại ảnh đi
Tài khoản photobucket của em nó báo quá hạn mức, đến hết tháng nó sẽ nổi ảnh trở lại. Cụ đợi 4 ngày nữa xem em cái.

Hình như ảnh của Cụ die hết rồi thì phải. Em chẳng nhìn thấy gì cả hic
CỤ xem chữ đậm ở trên

Cụ bóng chày cho em đặt một em cam với, em thì ko Cần GPS chỉ Cần ghi hình
Đây ạ

GPS đi đến đâu là em nó chạy trên bản đồ đến đó ạ
Vậy là hàng của cụ bao gồm cả GPS nên quá đắt, không cần thiết. Em đang bàn tính loại Carcam mà có tính năng xem lại ngay khi có tình huống xảy ra. Về loại này, cụ Lovestory đã chuột bạch con máy Khựa có tính năng đó. Chất lượng thế nào chưa biết nhưng nhưng giá 900k HCM thì quá rẻ cụ ơi!

Bóng Chày

Xe lừa
Em vừa tìm thấy hôm qua cái A500 giống cái máy Khựa cụ Love mua. Nó đang quảng cáo giảm giá ghê quá. Em đọc mãi chưa thấy nó nói giảm đến hôm nào. Điều kiện mua là mua hàng online. Đây là trang Yahoo Shopping của Đài loan thôi cụ (www.tw.yahoo.com). Máy rẻ thế này, có khi các cụ vào web của nó cà thẻ mua đại 1 cái đi. Em vừa được ông anh bên Đài xác nhận hàng trên yahoo Taiwan là hàng "made in China", nên em là em không mua.

Con này có đủ tính năng ghi hình, lưu hình; góc xoay màn hình 270 độ, góc ống quay 140 độ (hình như bằng con xdriver hàn xẻng). Ảnh thì là chất HD. Ma ma nó còn quảng cáo là hàng model 2012, sản xuất 2011, cứ như là đời BMW! Các cụ vào chém xem thế nào? Rẻ quá! Không biết đợt khuyến mại này kéo dài đến hôm nào, giá cả giảm đến 50%, có khi hơn. Nhưng với cách thức bố trí gắn rơi từ gương xuống, em dự con này cũng sẽ gây cảm giác vướng víu cho lái xe như con hàng Khựa cụ tình yêu mới mua

Uploaded with ImageShack.us

Video em nó đây:

[video=youtube;VFZohv9J5XU]http://www.youtube.com/watch?v=VFZohv9J5XU&feature=player_embedded#![/video]

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ Phê Đê ơi, hay là mình chơi con gắn trên gương chiếu hậu như này đi:
Con này có màn hình nhỏ bên phải gương (nhưng hơi đắt). Có khi em phải sang tận nơi sờ mó xem thế nào. Cụ nghiên cứu con này đi. Hàng chúng nó nhiều quá, em nghiên cứu nhiều quá loạn chưởng rồi, con nào cũng thích có chết không.
Các cụ hôm trước PM nhờ em mua carcam: các cụ nhắn lại loại nào cụ thể cho em cái. Các cụ nhắn chung chung thế em biết con nào với con nào???

Uploaded with ImageShack.us

Video của nó đây này:
Ngày:
[video=youtube;OALhkloXUJs]http://www.youtube.com/watch?v=OALhkloXUJs&feature=player_embedded[/video]

Đêm
[video=youtube;4VwKOGeMt1M]http://www.youtube.com/watch?v=4VwKOGeMt1M&feature=player_embedded[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Cụ cho em hỏi thiết bị này quay full HD hay HD ạ,giá cả và mua có dễ ko ạ.
Trong tất cả các loại car black box trên OF đến nay thì loại này em thấy là nét nhất,nhất là khoản quay đêm,cảm biến rất nhạy sáng tuy hình thức có hơi to.Chẹp chẹp
Loại này http://www.ebay.com/itm/HD-CAR-Vehicle-Blackbox-ADMIN-120E-4GB-Camera-Recorder-/220839743300?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item336b130f44#ht_5696wt_922 y chang nhưng độ phân giải không phải là HD
Em trả lời chung với các bác thế này ạ:
Cái này kô có HD và dán bằng 3M lên kính ạ
Loại này với loại bác xem trên ebay nó là 1 đấy ạ.
Em đặt mua từ Hàn về đến HN là 4 củ ạ.
Định dạng AVI nên chỗ nào đọc được AVI thì cắm thẻ vào là đọc được ngay, còn xem bằng phần mềm như ảnh em phọt ở trên thì có cả bản đồ (với điều kiện máy tính phải kết nối internet).
GPS tích hợp trong máy nên khi xem bằng phần mềm chuyên dụng của nó thì sẽ tự động hiển thị bản đồ.

Về cơ bản máy này có đầy đủ các tính năng giống như máy của bác Xedieu đã có bài review ạ.

Lovestory1008

Xe tăng
Định dạng AVI nên chỗ nào đọc được AVI thì cắm thẻ vào là đọc được ngay, còn xem bằng phần mềm như ảnh em phọt ở trên thì có cả bản đồ (với điều kiện máy tính phải kết nối internet).
GPS tích hợp trong máy nên khi xem bằng phần mềm chuyên dụng của nó thì sẽ tự động hiển thị bản đồ.

Về cơ bản máy này có đầy đủ các tính năng giống như máy của bác Xedieu đã có bài review ạ.
Con này có AV Out ! Tức là kết nối với màn hình theo xe được phải ko nhi ???
Hoặc xem trực tiếp trên Tivi :D ( Play Back )

Winstorm07

Xe container
Con này có AV Out ! Tức là kết nối với màn hình theo xe được phải ko nhi ???
Hoặc xem trực tiếp trên Tivi :D ( Play Back )
Có AV out nhưng mà tín hiệu rất yếu kô xem trực tiếp trên TV được bác ạ,
Ở bên Hàn nó quảng cáo là có thể xem trực tiếp trên cái màn hình Navigation nhưng mà em chạ có cái màn hình đấy để thử.

Túm lại là em nhìn nó lắp trên xe trông rất vướng. Có cái gì đó không ổn.
Vướng hay kô thì cũng còn tùy vào mắt từng người cụ ạ, em thì em thấy rất gọn gàng và thanh thoát cho nên cái vấn đề gọn hay ko gọn em chạ tranh luận với bác :D

tuyenvpt

Xe tăng
Cụ cứ lắp sát dưới hoặc bên cạnh gương chiếu hậu ko vướng lắm đâu, có cụ còn chơi cả gấu bông trên taplo mà vẫn ko vướng :D .

Prius

Xe buýt

Của cụ là Admin-120 còn Admin-120E là không có GPS khác nhau thế thôi và khác cả $ nữa :D

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ love tinh mắt nhìn xem cái này có đúng là gắn vào gương không?

By linhmc95 at 2011-08-27

Lovestory1008

Xe tăng
:D ít thông tin quá anh à.
Cái đó hình như là gắn ở phía trên gương chiếu hậu.
Nhưng cái ảnh tròn thì lại lộ ra cái phần thiết bị ( Nhìn thấy 2 ghế sau )

Bóng Chày

Xe lừa
Em lại nghe đồn có loại wireless cơ -- em mà kiếm được cái ko dây đó các cụ chạy hết

Sent from my iPhone using Forum Runner

superwagon

Xe buýt
các cụ bàn nhiều quá, có cụ nào ship về được thì ship luôn đê, phải đảm bảo chất lượng nhé, đừng như hàng TQ loại rẻ tiền dùng hết bảo hành cũng hỏng luôn