Thông báo Bổ sung xác thực số điện thoại vào tài khoản OTOFUN - Các thành viên đang ở nước ngoài vào đọc hướng dẫn ở bài 1

Cụ Tien tung và ban điều hành nhớ suy nghĩ kỹ trước khi làm nhé. Of là để fun, giờ chặt chẽ quá là cũng mất fun đấy.

Tự thanh lọc và hạn chế thành viên thì khác gì tự tay buộc mình????
Cảm ơn bác, bọn em luôn biết điều này, biết là phần nào cái bác nói sẽ xẩy ra. Tuy vậy đôi khi cái mình muốn, nhưng buộc phải làm theo cái mình không muốn!

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Kính gửi các bác

- Bắt đầu từ ngày 09 tháng 03 năm 2022, Diễn đàn Otofun thêm chức năng xác thực số điện thoại di động khi tạo tài khoản mới. Và bổ sung xác thực số điện thoại đối với thành viên cũ. Nhằm bảo vệ mật khẩu tốt hơn, để tránh một số tài khoản bị mất, bị đổi mật khẩu như đã xảy ra trong thời gian vừa qua, cũng như các trường hợp tạo tài khoản ảo, spam, phá rối Diễn đàn....

- Các tài khoản chưa xác nhận vào phần khoanh đỏ hoặc tại đây.

Lưu ý: Chỉ tài khoản chưa xác thực mới nhìn thấy cái trên

- Sau khi xác thực tài khoản các bác có thể sử dụng các chức năng lấy lại mật khẩu, thay đổi email... và nhiều chức năng khác thông qua mã xác thực gửi về điện thoại.

- Đối với các bác không thể xác thực được vì đang ở nước ngoài, BĐH sẽ bổ sung giải pháp trong thời gian tới.

- Sau khi xác thực sẽ nhiều bác thắc mắc, chẳng hạn

+ Số điện thoại xác thực có bị lộ ra ngoài, bị bán đi đâu không?

+ Khi xác thực bằng SĐT có bị phạt thẻ hay khóa tài khoản nữa không?

+ Một số điện thoại xác thực mấy tài khoản?

+ Số điện thoại đã được xác thực ở một tài khoản, nhưng tài khoản đấy bị ban, tịch thu có xác thực được cho tài khoản lập mới không?

BĐH xin trả lời:

- SĐT của các bác xác thực trên Diễn đàn sẽ được mã hóa để không bị lộ và không bị bán đi đâu. Vấn đề này nếu thấy có hiện tượng, các bác hoàn toàn kiện nếu Diễn đàn làm việc này.

- Sau khi xác thực bằng SĐT nếu vi phạm nội quy thì vẫn bị rút thẻ như bình thường

- Một số điện thoại chỉ xác thực được một tài khoản.

- Số điện thoại đã dùng để xác thực cho một tài khoản trước đó sẽ không thể sử dụng để đăng ký tài khoản mới "Vì vậy các bác cân nhắc tìm hiểu kỹ nội quy để tránh khó khăn khi bị tịch thu tài khoản".

Ngoài ra sẽ còn nhiều câu hỏi nữa và nếu trong thời gian sử dụng gặp lỗi, các bác vui lòng để lại bình luận tại topic này.

BĐH Trân trọng kính báo và cảm ơn các bác!
P/s: Hiện tại bên kỹ thuật đang điều chỉnh và sẽ thông báo với các bác sau khi update.
Các bác gặp vấn đề gì khi xác thực, các bác cứ đưa lên đây. Em và bên kỹ thuật sẽ trả lời hướng dẫn sau. Cảm ơn các bác!
Mục đích là: Nhằm bảo vệ mật khẩu tốt hơn, để tránh một số tài khoản bị mất, bị đổi mật khẩu như đã xảy ra trong thời gian vừa qua, cũng như các trường hợp tạo tài khoản ảo, spam, phá rối Diễn đàn....
Thì em đề xuất bổ sung thêm tính năng xác thực bằng email thay cho số đt, tức là được lựa chọn phải xác thực hoặc email hoặc số đt.

Hanoiman2022

[Tịch thu bằng lái]
Chào bác

Có thể cá nhân bác nghĩ thế giới ảo không liên quan đến đời thật. Nhưng sự thật lại khác, Diễn đàn Otofun hoạt động trên lãnh thổ Việt Nam nên buộc phải tuân thủ luật pháp Việt Nam. Cách đây không lâu khu vực Quán Cà Phê trên Diễn đàn đã từng bị buộc phải ẩn đi một thời gian, vì những Nick ảo hay là thế giới ảo như bác nói, đăng viết bài vi phạm pháp luật Việt Nam. Và những người thật, người quản lý Diễn đàn phải mất khá nhiều thời gian tường trình, giải thích để cái khu vực Quán Cà Phê hoạt động trở lại đó bác.
Tất nhiên việc xác thực hay không là quyền cá nhân của thành viên, cá nhân em hay Diễn đàn luôn tôn trọng ý kiến của bác.
Về phần Diễn đàn ngoài tăng tính năng bảo mật tài khoản thì cũng sẽ xem xét hạn chế một số khu vực mà thành viên không xác thực có thể đăng viết bài. Cảm ơn bác đã đưa ra ý kiến!
Bản chất ai cũng biết các bác phải duy trì 2 nhiệm vụ
1- Đảm bảo tuân thủ pháp luật nếu ko bị sờ gáy mất job
2- Đảm bảo thành viên đông đảo để còn kiếm xiền

Thực ra bảo mật trên ofun thì em nói thẳng là không cao. Chỉ là 1 server diễn đàn vui chơi chứ có gì ghê gớm mà đòi bảo mật cao :))

Mà đã chơi thì nên là chỗ....chơi thôi. Fun theo đúng tinh thần ofun chứ nghiêm túc quá thì nó ko còn là chỗ chơi nữa.

bau67

Xe container
Chào các bác

Hiện tại bên kỹ thuật đang điều chỉnh và sẽ thông báo với các bác sau khi update.
Các bác gặp vấn đề gì khi xác thực, các bác cứ đưa lên đây. Em và bên kỹ thuật sẽ trả lời hướng dẫn sau. Cảm ơn các bác
!
Nhà Cháu đã cập nhật SĐT.
Tuy nhiên khi vào mục "Hồ sơ của Bác" thì thấy Email từ xưa nay không dùng nữa là ......@Yahoo.com.vn. Cạnh đó có nút "Thay đổi" nên chuyển sang......@Gmail.com nhưng không đổi được.
Phần dưới Danh tính cũng không có mục đăng ký Gmail mà chỉ có Yahoo.
Cụ xem lại thế nào !

Tu Michel

Xe tải
Cụ có thể xóa đi thay số mới, với đk số cũ cụ vẫn dùng vì khi xóa sẽ có mã gửi về số đt cũ.
Cụ nói hơi mâu thuẫn vì số cũ mà còn dùng thì đã ko cần thay sdt mới. Số cũ cũng như e bỏ lấu rồi và chắc chắn là không còn dùng nữa. Giờ xóa số cũ kiểu gì được?

Namtroc

Xe điện
Số cũ chả hiểu từ bao giờ, chịu kg xoá thay đổi được
Kệ vậy

AcidS

Xe điện
Em hoàn toàn ủng hộ BQT. Chỉ nhờ thêm 1 việc thế này thôi, đó là cho đổi số điện thoại (trường hợp này đề nghị xác nhận bằng CMT) và cho phép một số điện thoại đi cùng 1 tài khoản ( tức là tài khoản nào bị khoá vĩnh viễn thì được lập tài khoản mới với số điện thoại cũ)
Làm thế này các thành viên sẽ có ý thức hơn rất nhiều trong việc tranh luận cũng như các giao dịch thương mại.

Chỉnh sửa cuối:

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói hơi mâu thuẫn vì số cũ mà còn dùng thì đã ko cần thay sdt mới. Số cũ cũng như e bỏ lấu rồi và chắc chắn là không còn dùng nữa. Giờ xóa số cũ kiểu gì được?
Đấy là em trả lời cụ theo cách hệ thống hoạt động hiện nay, còn cụ bỏ số cũ thì phải hỏi cụ Min Mod chứ. Em thì nghĩ nên bổ sung xác nhận qua email nữa.

Website
www.facebook.com
Các bác có cấm em còm thì cấm, chứ em không đưa số đt cá nhân của em ra đâu. Các bác không bán nhưng nhân viên các bác nó bán, các bác bị lộ thì sao? Cty bảo mật hàng đầu vũ trụ kia còn bị lộ kia kìa.
Kiện, em thật, có mà kiện tổ chấy.
Số của cụ em lạ gì. 09xxxxx414 chứ mấy.
Em còn biết cụ ở HP cơ.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Số cũ em ko dùng từ đời nào rồi. Giờ muốn update số mới mà ko được. Bác nào cứu em với

BốCuTôm

Xe buýt
Thế này thì 1 số cụ phe bên kia đi nhẹ nói khẽ cười mỉm mất thôi @@

Website
www.facebook.com
Sđt trước đây em dùng đăng ký giờ em đã bỏ và không còn dùng nữa. Em muốn đổi sang số mới thì làm như nào ạ!
Số đuôi 4794 của cụ bỏ rồi à?

Nicholas295

Xe hơi
Em cũng đổi sđt khác và ko thấy vấn đề gì ạ. Các cụ cứ thử.
Có đổi đc đâu cụ. em vào thông tin cá nhân chỉ hiện số cũ. muốn xóa đi để xác nhận lại mà bắt phải nhập mã gửi đến số đt cũ.

niceshot

Xe container
Website
www.facebook.com

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cảm ơn bác, bọn em luôn biết điều này, biết là phần nào cái bác nói sẽ xẩy ra. Tuy vậy đôi khi cái mình muốn, nhưng buộc phải làm theo cái mình không muốn!
Nghe chã nói như này là đủ biết rồi.
CHứ tài khoản để chém gió có cái gì đâu mà cần xác thực.

ubisapro

Xe trâu
E gương mẫu đã update từ trước rồi :D

Hacking

Xe tăng
Mục đích là: Nhằm bảo vệ mật khẩu tốt hơn, để tránh một số tài khoản bị mất, bị đổi mật khẩu như đã xảy ra trong thời gian vừa qua, cũng như các trường hợp tạo tài khoản ảo, spam, phá rối Diễn đàn....
Thì em đề xuất bổ sung thêm tính năng xác thực bằng email thay cho số đt, tức là được lựa chọn phải xác thực hoặc email hoặc số đt.
Cụ cứ hỏi khó, lý do khó nói khác mà. Mục tiêu quan trọng nhất là để biết ‘ cụ là ai ‘ ? :D,

Ryan848

Xe container
Có đổi đc đâu cụ. em vào thông tin cá nhân chỉ hiện số cũ. muốn xóa đi để xác nhận lại mà bắt phải nhập mã gửi đến số đt cũ.
Sao của em dc rồi nhỉ? Số cũ em là 0932.xxx. Em đổi trên đt cụ ạ, cụ thử lại xem.