[Funland] Bổ sung đủ chất cho cơ thể sao là tốt?

rjopham

Xe máy
Các bác ơi cho em hỏi xíu, tình hình là dạo này sức khỏe không được ổn như trước, thấy mình già rồi, ăn uống cũng không hấp thụ tốt như xưa, đang kiếm loại thực phẩm chức năng nào bổ sung chất thì được giới thiệu dòng Nutrilite Protein, các bác trên đây có ai dùng rồi tư vấn em với. :(

Lonestar

Xe điện
Cụ chịu khó ăn sáng đầy đủ, rươu bia ít, tăng cường uống nước lọc là ok ngay

4weelbike

Xe tăng
Protein thường được dùng trong trường hợp ăn cùng chế độ ăn kiểm soát trọng lượng. VD chế độ ăn nghèo calo để giảm mỡ hoặc vận động viên tập luyện để tăng cơ...
Nếu cụ muốn tăng cường sức khỏe thì có thể làm quen dần bằng việc uống bổ sung vitamin hữu cơ.
Nhưng trước hết cụ cần làm 1 số việc ko mất tiền như uống đủ 0,4l nước/10kg trọng lượng cơ thể (uống chia nhỏ), nếu có thể có 5p vận động/ngày thì càng tốt. Lựa chọn bữa ăn sáng cân bằng, thông thường mọi người hay ăn bún, miễn cháo phở... thành phần chủ yếu là đường, muối và mỡ trong khi cơ thể chúng ta lại cần nhiều các dưỡng chất như vitamin, khoáng.

rjopham

Xe máy
Cụ chịu khó ăn sáng đầy đủ, rươu bia ít, tăng cường uống nước lọc là ok ngay
Vậy chứ mà em đã điều chỉnh lại chế độ dinh dưỡng rồi mà vẫn không ăn thua, nói chứ, bia rượu chỉ hạn chế chứ không thể cắt hẳn được, đành là nói không với bạn bè, người thân, chứ còn đối tác, từ chối hoài cũng khó lắm bác ạ

kenny11

Xe đạp
Nutrilite Protein này em cũng có nghe qua mà vì cũng chưa nghĩ tới là nên dùng. Thấy bác nói ăn uống ít không đủ chất, nhưng bác phải ghi rõ là ăn uống thế nào, bác ăn thiếu rau hay thiếu thịt hay thiếu cơm, để có gì em giúp nghiên cứu xem sao.

bobby90

Xe đạp
Hàng Nutrilite Protein thì nổi tiếng xưa giờ, nhiều người dùng lắm, vì người Việt Nam mình đa phần ăn thiếu đạm, nên cơ thể không được khỏe và cơ bắp như người nước ngoài/ người phương Tây. Nó bổ sung đạm từ 3 nguồn thực vật là đậu nành, đậu hà lan và lúa mì, mà có chỉ số chất lượng đạm là cao nhất đó. Chỉ số gì thì mình không nhớ nữa, vì nó viết tắt tên tiếng nước ngoài. Có điều kiện thì nên uống bác ạ, vì Nutrilite cũng là nhãn hàng nổi tiếng thế giới. Mình chỉ mua cho mẹ mình dùng, vì nói chung kinh tế eo hẹp. Bác có thì cứ dùng cho tốt đi ạ.

rjopham

Xe máy
Hàng Nutrilite Protein thì nổi tiếng xưa giờ, nhiều người dùng lắm, vì người Việt Nam mình đa phần ăn thiếu đạm, nên cơ thể không được khỏe và cơ bắp như người nước ngoài/ người phương Tây. Nó bổ sung đạm từ 3 nguồn thực vật là đậu nành, đậu hà lan và lúa mì, mà có chỉ số chất lượng đạm là cao nhất đó. Chỉ số gì thì mình không nhớ nữa, vì nó viết tắt tên tiếng nước ngoài. Có điều kiện thì nên uống bác ạ, vì Nutrilite cũng là nhãn hàng nổi tiếng thế giới. Mình chỉ mua cho mẹ mình dùng, vì nói chung kinh tế eo hẹp. Bác có thì cứ dùng cho tốt đi ạ.
Bác nói vậy thì em cũng yên tâm, mà lạm dụng quá có sao không bác :-$

Trang Đàm

Xe máy
em giới thiệu bác sữa ong chúa nhà em, bổ sung vitamin và dưỡng chất chống lão hóa lại khỏe khoắn ra:-o

rjopham

Xe máy
em giới thiệu bác sữa ong chúa nhà em, bổ sung vitamin và dưỡng chất chống lão hóa lại khỏe khoắn ra:-o
Cái này là pha uống trà hay là uống trực tiếp luôn là tốt hả bác :(
Phiền bác hướng dẫn cụ thể em cái

kenny11

Xe đạp
Nếu bác có điều kiện thì dùng hàng của Nutrilite thử đi, khá là chất, em luôn kết nó ở chỗ là không có chất bảo quản :)

bobby90

Xe đạp
Các bác nói làm em cũng muốn thử dùng quá ... :P

Caterpillar

Xe tăng
Nutrilite là một nhãn hàng của Amway thì phải.

kenny11

Xe đạp
Ồ ra vậy, em cũng có nghe nói Amway hàng chất lượng nhưng giá cả cũng khá cao. Hình như là hàng cao cấp thì phải =((
Mệt bác ghê, tính ra sản phẩm của nó giao động từ 300-500k, nói chung là chất lượng có nó đem lại nhiều hơn những gì bác phải bỏ ra, em cũng từng dùng nên biết, bác cứ thử, sẽ thấy cơ thể khác ngay.

AlexVietN

Đi bộ
Nutrilite em chưa dùng nhưng thấy cũng nhiều người khen lắm :)

CherryNguyen

Đi bộ
Ăn uống đầy đủ là được chủ thớt ơi, chứ lạm dụng thuốc quá cũng không tốt đâu ~:>

AlexVietN

Đi bộ
Chưa xài mà dám khuyên người ta dùng thím 8-x
Chủ thớt trưng cầu dân ý, thì em chỉ hỗ trợ thôi mà, đúng là nghe người ta nói hàng Nutrilite đa dạng mà lại không chất bảo quản, em khá thích, nhưng chưa dùng