[Funland] Bỏ sổ hộ khấu giấy không đơn giản?

Poisoner

Xe tăng
Đến CA phường cộp dấu - thu xèng :))
Chỉ cộp dấu xong thu phí thì đã nhàn, còn hẹn ngày đến nhận kết quả theo quy định, chưa kể "cán bộ" thụ lý nay đi tập huấn nọ, mai đi họp kia... muốn nhanh lại phải $

printer05

Xe điện
Đấy là cụ chỉ nhìn thấy mặt hại.
Trước đây cả nhà chỉ có 1 sổ hộ khẩu, con cái công tác ở HN cần đến thì phải gửi từ quê ra. Còn bây giờ cụ ra công an khu vực bất kỳ đều có thể xin được xác nhận cư trú, đây là mặt lợi.
Bất cập thì phải mạnh dạn nhận khuyết điểm là bất cập chứ không nên nói tránh ra là cũng có mặt lợi.
Phải nhận khuyết điểm thì mới khá được.

toyennha

Xe lăn
Mấy ông cskv nhiều khi ông kễnh và gây khó vớ vẩn. Hôm trước em đi đăng ký tạm trú cho con bé cháu để làm hộ khẩu nhập vào nhà em. Ra thằng cskv ( nó chỉ đáng gọi thế) nó cứ hẹn ngày này qua ngày khác. Em ra quận làm thủ tục nhập thì bên quận họ bảo chưa thấy có danh sách. Em bảo bên quận là thằng này nó gây khó dễ, nó bảo bận, rồi nhanh chậm là giữa nó với quận ko phải việc của em. Thế rồi công ạn quận họ cũng làm cho mà ko bắt xin xác nhận . Thằng cskv sau bị em chửi cho trận. Thời gian sau nó bị chuyển đi đâu mất
Em vào đây lâu và biết chắc chăn. Nhập khẩu Hà Nội khó cực. Em nhập khẩu cho vợ từ Lào Cai vào HCM. Chẳng cần CSKV. Lên thẳng hộ tịch họ chỉ hỏi CSKV là Địa chỉ xã nào để họ điền vào . khi nào có báo. Đợt đó em dỡ thay vì báo tách khẩu luôn thì đỡ mất thời gian. Em lại nhập xong rồi mới tách khẩu để chuyển quận khác. Tới lúc Về Quận Gò Vấp mới vui. Em lại nhập vào với má em rồi tách 2 vợ chồng ra để thêm 1 định mức điện. Hộ Tịch quận Gò Vấp ko cho. Bảo nhà ít người ai quản lý được. Vợ em làm ầm lên bảo Quận 5 cho tác tại sao Quận Gò Vấp ko cho. Ko cho thì làm văn bản để tôi biết lý do vì sao cùng 1 thành phố 2 quận lại khác nhau. Lòng vòng 1 hồi thì hộ tịch buộc cho tách khẩu. Sau này cskv mới nói : vợ anh dữ quá vụ vợ anh làm ầm đến tai phó quận vậy là thằng hộ tịch bị kỷ luật. Tất cả công đoạn làm em chẳng gặp cskv 1 lần nào chỉ hỏi xã mấy là xong

t_t_7love

Xe tải
Cụ làm online đi, giấy tờ thừa thiếu gì họ phải trả lời rõ ràng minh bạch hết nên không có chuyện cù nhây được đâu.
Giấy tờ đủ hết cụ ạ, làm CCCD gắn chip rồi thì có gì đâu : Bản khai đăng kí, Sổ đỏ photo công chứng là xong. Nộp đầy đủ, có giấy hẹn lấy kết quả từ ngày 9/12 rồi
Mà em éo hiểu có vấn đề gì cho cái hồ sơ của e khi lúc đến thì kêu mất mạng, lúc chờ lãnh đạo đang giữ, lúc thì chờ CA bên đầu hộ khẩu cũ xác minh - Mỗi hôm 1 lý do.

Poisoner

Xe tăng
của cụ auto tự tích hợp ạ?
của em nó level 2
mà e tự nhập BH và xe máy từ ngày 10/12/2022 tới nay thì vẫn kêu đnag xử lý
mà lạ 1 cái là chỗ e máy thì bị mất, còn mỗi dòng BHXH đang xử lý.
Em mang giấy tờ gốc ra trực tiếp cán bộ phường update thông tin mà nửa năm rồi chưa thấy nổi trên ứng dungjVNEiD, haizz.

Hự.

Xe điện
Lẽ ra khi hệ thống vận hành chưa trôi chảy thì nên để khoảng thời gian trung chuyển cho phép sử dụng song song cả sổ hk giấy. Đến khi nào hệ thống trơn tru đồng bộ thì thôi sổ hk giấy. Đằng này lại đẩy cái khó cho dân. Tuy nhiên em cũng hiểu ủn cái khó cho dân như thế thì mới thúc dân chuyển sang cccd gắn chip nhanh được.

35N1169

Xe điện
Cụ cho xin ví dụ thực tế !
Em thấy nó không cần hộ khẩu, không cần CMND, chỉ cần mỗi cái Hộ Chiếu mà sống ở đâu cũng được, ở đâu thì xin cộp cái dấu là xong. Mà bên nó còn chả thấy cấp phường xã, cần gì thì lên Quận.

Tuoitan

Xe buýt
Em nghe chuyện có nhà ở tỉnh về HN tạm trú và xin học cho con mà khốn khổ vì cái giấy xác nhận này.
Đây sẽ là lúc CA khu vực thể hiện quyền lực siêu hạng. Ko thấy phong bì thì mai nhé. Mai mà cán bộ bận họp đột xuất thì ngày kia. Ngày kia đến lượt sếp của cán bộ bận thì ngày kìa...

Có cụ nào gặp thế chưa. Chứ em nghe mà kinh quá :|

Mà giờ những việc gì thì phải cần xác nhận hộ khẩu các cụ nhỉ. Ra bank em tưởng cần mỗi CCCD thôi chứ?
Nhà e vấp đây cụ 5 lần bảy lượt mới gặp đc cán bộ khi đi học, lúc bận họp, lúc xuống cơ sở. Gặp đc rồi thì lại vướng cái lọ cái chai. K có bác dẫn đường thì CB đề xuất tận nơi. Khổ 100 đường

Mr.Alo

Xe lăn
Nhà e vấp đây cụ 5 lần bảy lượt mới gặp đc cán bộ khi đi học, lúc bận họp, lúc xuống cơ sở. Gặp đc rồi thì lại vướng cái lọ cái chai. K có bác dẫn đường thì CB đề xuất tận nơi. Khổ 100 đường
Giống i xì em xin giấy tháng 12/2021 :))

doctor103

Xe điện
có vẻ các đơn vị ngoài chưa liên thông lên trung tâm dữ liệu để xác thực thông của người dân, chứ nếu liên thông rồi thì cũng không cần cccd làm gì, đọc mỗi số cccd là họ vào hệ thống search là phút mốt chứ giờ lại mất công mua máy đọc chip gắn trên cccd cũng không bớt phiền đi bao nhiêu

dixelead

[Tịch thu bằng lái]
Còn không có để mà bỏ ấy chứ, huống gì là xác minh thông tin để mà nhập dữ liệu vào máy móc:P

cha biet chi

Xe điện
Lại mất xèng cho việc đi vòng nữa.

sakai_yo

Xe lăn
1 dạo em cũng bị quả VssID ko thể nào lấy lại mật khẩu để vào được, kể cả gọi lên hotline :)) Chán thực sự.
Còn VNeID em nghĩ dù có ghét nhưng ta vẫn phải cài thôi, vì có vẻ dần dần nó đc thừa nhận có hiệu lực như giấy tờ bình thường
Em vào app này thì thông tin quá trình đóng bhxh trắng tinh, thông báo: chưa lấy được thông tin.

khong_co_xe

Xe tăng
Cái này hiểu là xin một lần rồi lưu lại sử dụng cho các cv cần thiết về sau hay mỗi lần cv liên quan cần thì phải đi xin? Chắc vế đầu chứ là theo vế sau thì ngu quá, mà nhiều thằng nó ghét rồi cứ đăng tin kiểu lập lờ thế để người khác chửi thay, thâm như trứng bách thảo :))

JasonNghia

Xe điện
Hộ khẩu thì không còn hiệu lực, ra phường xin xác nhận thì bảo cầm tờ giấy về khai rồi nộp hồ sơ online nộp hồ sơ từ đêm qua đền giờ không xong, toàn báo lỗi. Mệt phết các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

dongnat123

Xe container
Em vào app này thì thông tin quá trình đóng bhxh trắng tinh, thông báo: chưa lấy được thông tin.
Ngay cả bọn chính chủ bọn nó làm cái app lởm thôi rồi thì việc liên thông dữ liệu các app khác em e còn lâu. Lúc cần thì méo vào được, mà vào được thì cũng phập phù được dăm phút lại lỗi

Phỡn

Xe tăng
Với tình hình thông báo như vậy thì có khả năng phải cần xác nhận của CA.
Giờ cụ muốn vay là phải lon ton đi xin giấy xác nhận nơi cư trú, thay vì cầm HK ra thẳng NH.
Tiến lên 4.0 nhưng tiến nhanh quá rơi cụu nó mất số 4 =))

123qwerty

Xe buýt
Sắp tới chuyển qua VNeID rồi, hiện đã tích hợp BHXH, Đang cập nhật GPLX
Cụ lại mơ mộng
Em hỏi cụ, cụ giơ cái điện thoại có app đó ra, ai xác nhận là app đó đúng. Lỡ cụ tự làm 1 cái app tương tự vậy thì ai xác thực được.
Còn xác thực thông tin dựa vào số cccd thì cần quái gì cái app. Đưa cccd cho cán bộ tra cứu trong máy cán bộ thôi

hòn dấu

Xe buýt
Nguồn thu trong dân là vô tận!