[Funland] Bộ phim ĐRPN 2023 có đáng xem ko ạ?

Diep1979

Xe container
Cho dù như nào thì nhà cháu không xem Đất Rừng Phương Bắc, diễn viên mặc áo cổ truyền của dân tộc Trung Hoa, bộ phim có diễn viên Ba Tầu chết trong tay diễn viên đẹp gái

Cả nhà cháu, bạn bè cháu và đại đa số người quen sẽ không bao giờ xem phim này.

Với cá nhân cháu thì hài nhảm, phim chợ chỉ có ở miền Nam... Nơi mà bọn showbit bẩn đang chiếm số đông

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Haha, cụ xem phim một mình thật hay hoạt động bí mật, mỗi người mua một vé riêng để vào rạp tình cờ ngồi cạnh nhau thế?
ĐRPN đến nay đã lên rạp gần 1 tháng rồi, chiếu cầm cự tiếp giỏi lắm thêm 1-2 tuần thôi. Xong việc trong nước các vị ấy lại phải lang thang xứ người kiếm ăn, tháng này ở xứ chuột túi, tháng sau đã lên kế hoạch sang châu Mỹ. Làm phim tư nhân khổ sở thế chứ có sung sướng gì đâu. =))

View attachment 8200088
em đang công tác trong tp hcm nên lúc rảnh tranh thủ đi xem cụ ơi ... một mình ...

mà em cũng thích đi xem phim 1 mình ...

còn thì em đã chỉ đạo gia đình ở Hanoi đi xem ĐRPN ...lát em sẽ check xem đã đi xem chưa ..

Chỉnh sửa cuối:

thunder

Xe tải
em đang công tác trong tp hcm nệ lúc rảnh tranh thủ đi xem cụ ơi ... một mình ...

mà em cũng thích đi xem phim 1 mình ...

còn thì em đã chỉ đạo gia đình ở Hanoi đi xem ĐRPN ...lát em sẽ check xem đã đi xem chưa ..
Em đùa tí thôi cụ, thỉnh thoảng em cũng một mình vào rạp trước khi rủ rê bà con. Nhiều phim hơi khó xem vẫn thấy lác đác các cụ đi một mình. Xem phim đến giờ vẫn là cái thú lành mạnh và ít tốn kém cụ nhỉ. :)

XPQ

Xe cút kít
Tranh thủ lúc các bạn nhỏ học bài, e lướt mấy trang báo, thấy ầm ĩ lên vụ ĐRPN trên các mặt báo, Facebook đủ các kiểu. Thấy kiểu phân thành 2 bên:
1.1 bên là các ý kiến tôn trọng lịch sử, bản gốc, hơi chủ nghĩa dân tộc chút là kêu gọi tẩy chay film này...
2.1 bên là kiểu các bạn ns, và fan của họ cũng kiêu rủ nhau cùng ủng hộ...lướt qua thì thấy cũng toàn ng nổi tiếng và quyền lực trong giới
=> Không biết các bác xem chưa và có như báo nói ko a?
note: e tạo theard để cùng các cụ chia se, nc cho vui, ko tổ lái vào các vấn đề cấm ạ. Nên cụ nào ko vừa ý thì đi ra giúp e. Còn admin thấy ko đúng quy định thì xóa giúp e!

Em không xem phin này. Chủ yếu xuất phát từ nhận định cá nhân em rằng điện ảnh hay nghệ thuột mần phin Việt Nam chết lâu rồi.
Còn về lịch sử hay lật sử, cãi nhau làm gì cho sồi bọt mép. Sử cũng sử dít sử dát mỗi thời lại vén ra một góc thì đứng quan điểm nào để bảo phin nó lật sử hay sử lật phin.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Em đùa tí thôi cụ, thỉnh thoảng em cũng một mình vào rạp trước khi rủ rê bà con. Nhiều phim hơi khó xem vẫn thấy lác đác các cụ đi một mình. Xem phim đến giờ vẫn là cái thú lành mạnh và ít tốn kém cụ nhỉ. :)
Xem phim rạp em nghĩ chỉ là khá mất thời gian thôi chứ tiền vé đâu nhiêu.

Tại vì nhiều khi lúc mình rảnh thì không có suất chiếu vv.

Nên nói thực là em cũng ít ra rạp. Thông thường em chỉ ra rạp khi nào có phim Việt Nam của các đạo diễn có tên tuổi và cần ủng hộ doanh thu cho phim của họ thôi ạ.

Ví dụ như Victor Vũ thì em chỉ xem mấy phim đầu của anh ta thôi:Giao lộ định mệnh và Cô dâu đại chiến 1 và 2. Còn các phim mấy năm gần đây của Vũ em không xem nữa. Mắt biếc, Hoa vàng gì đó em không xem, vì không hứng thú, và mấy phim đấy doanh thu cao ngất ngưởng rồi, không cần đến lượt em phải mua vé ủng hộ.

Em hầu như không xem phim Hollywood ngoài rạp. The Eras tour là một ngoại lệ, vì em cũng hóng show, thay vì xem liveshow thì mình xem show trên màn ảnh cũng khá phê và tốn chưa đến 10$. Không xem ngay thì không biết bao giờ mới được xem

thunder

Xe tải
Xem phim rạp em nghĩ chỉ là khá mất thời gian thôi chứ tiền vé đâu nhiêu.

Tại vì nhiều khi lúc mình rảnh thì không có suất chiếu vv.

Nên nói thực là em cũng ít ra rạp. Thông thường em chỉ ra rạp khi nào có phim Việt Nam của các đạo diễn có tên tuổi và cần ủng hộ doanh thu cho phim của họ thôi ạ.

Ví dụ như Victor Vũ thì em chỉ xem mấy phim đầu của anh ta thôi:Giao lộ định mệnh và Cô dâu đại chiến 1 và 2. Còn các phim mấy năm gần đây của Vũ em không xem nữa. Mắt biếc, Hoa vàng gì đó em không xem, vì không hứng thú, và mấy phim đấy doanh thu cao ngất ngưởng rồi, không cần đến lượt em phải mua vé ủng hộ.

Em hầu như không xem phim Hollywood ngoài rạp. The Eras tour là một ngoại lệ, vì em cũng hóng show, thay vì xem liveshow thì mình xem show trên màn ảnh cũng khá phê và tốn chưa đến 10$. Không xem ngay thì không biết bao giờ mới được xem
Em thì lại thường ưu tiên ra rạp xem phim mới, thói quen từ thời phim chiếu... thường trực hồi xưa. Giá vé chẳng bao nhiêu nên ngồi trong rạp 20-30ph là đủ biết nên xem tiếp hay không. Đương nhiên cũng vài trường hợp cứ hy vọng sẽ có một cái gì đó nên nấn ná đến cuối phim vẫn không biết cái gì đó nó là cái gì.
Nói thật các phim thị trường thường phủ rộng nên kiểu gì cũng có suất, ở SG không rạp này thì đến rạp kia. Nếu thích thì nửa đêm vẫn rủ đồng bọn được. Sợ nhất là các phim kén khán giả, không thu xếp xem thì 1-2 tuần mất tăm, muốn xem online thì chả biết bao giờ mới có.
Victor Vũ đợt này hút chết với Người vợ cuối cùng, phim làm ra bị chê cũng ác, nhưng đến hôm nay thì đang áp sát điểm hòa vốn, ước tính là 80 tỉ. Chắc chắn cuối tuần này là có lời chút ít rồi. Phim của Victor nặng về kỹ thuật, chứ ý tưởng thì cũng hạn chế. Ngay Người vợ cuối cùng so với nguyên tác văn học cũng không bằng. Tuần sau cả DRPN và NVCC đều tham gia liên hoan phim ở Đà Lạt, bà con đánh giá NVCC khó có giải cao, tuy vậy biết đâu BGK nghĩ khác. =))

duongqua

Xe container
Chả hiểu sao giờ e chả còn hứng thú phim ảnh gì nữa, kể cả siêu phẩm bom tấn. Có lẽ già rồi, ko còn cảm xúc gì phim ảnh nữa.

Hự.

Xe điện
Chả hiểu sao giờ e chả còn hứng thú phim ảnh gì nữa, kể cả siêu phẩm bom tấn. Có lẽ già rồi, ko còn cảm xúc gì phim ảnh nữa.
Em mà như cụ là Dương Quá, có Cô Cô ở cạnh rồi thì thiết gì phim ảnh nữa? Bao giờ ra bộ TĐĐH mới thì xem.

duongqua

Xe container
Em mà như cụ là Dương Quá, có Cô Cô ở cạnh rồi thì thiết gì phim ảnh nữa? Bao giờ ra bộ TĐĐH mới thì xem.
Khổ thế cụ ạ,ở nơi thâm sơn chả có điện đóm nét nủng suốt ngày tâm sự với cô cô nên chả hứng thú gì với đời nữa

Aocom

Xe buýt
Ko cụ nào cập nhật ạ.

minhphuc9

Xe tải
Ko cụ nào cập nhật ạ.
Cảm ơn bác đã post nhé. Cũng cảm ơn sự cố gắng của những nhà đầu tư, văn nghệ sĩ đã làm ra những bộ phim hay. E thì ko xem phim VN nhưng luôn khâm phục sự nỗ lực, đầu tư của những người làm phim. E chỉ thích nhất nhạc phim VN, những bài hát của Tùng Dương...cứ nghe mãi. Vẫn biết như thế là có lỗi với điện ảnh nước nhà nhưng vì thời gian eo hẹp ko cố được. Nhưng điện ảnh dù muốn kiếm tiền vẫn phải có tính nghệ thuật, phản ánh sự thật khách quan.

hd-vt

Xe container
Ko cụ nào cập nhật ạ.
Chắc mn đang choáng váng bấm đốt ngón tính triệu tỷ với tỷ tỷ :P nó ra răng, cụ cứ chờ nhé.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Chắc trong ban giám khảo - những người quyết định giải thưởng đều không phải là những người trong nghề điện ảnh ạ.

Vì giờ chỉ sợt lại mạng và gạch đầu những nhà điện ảnh khen hết lời, về mọi thứ từ âm thanh ánh sáng quay phim bối cảnh diễn phụ đào chính.... thì chắc mất 10 trang.

Ví dụ
+ Dưới góc nhìn của đạo diễn xxxx, đây là bộ phim chỉn chu: "Xem phim mà mỗi khung hình đều làm mình rung động, vì mình thấy được anh em đoàn phim đã phải dụng công thế nào.
+ Đất rừng phương Nam sẽ nằm trong số những phim ghi dấu chặng đường phát triển của điện ảnh nước nhà”.
+ Nhà văn, nhà biên kịchxxxxxxx cũng đã bày tỏ với Dân Việt xúc cảm về bộ phim: "Một phim điện ảnh đáng xem. Kịch bản táo bạo và hiện đại. Cảnh quay hoành tráng đẹp mê hồn, kỹ xảo tinh tế, công phu và chắc chắn tốn kém, diễn viên đẹp và trúng vai, diễn xuất không chê được ai nhất là nhân vật Ba Phi do Trấn Thành đóng.
+Xét ở mặt bằng chung, tác phẩm của đạo diễn Nguyễn Quang Dũng vượt trội hơn nhiều phim Việt về mặt hình ảnh, âm thanh và kỹ xảo. Trước khi phim phát hành, hàng loạt ý kiến từ giới chuyên môn đánh giá cao phim, cho rằng đây là một dự án "thổi làn gió mới" cho điện ảnh Việt.

Ko cụ nào cập nhật ạ.
Chắc mn đang choáng váng bấm đốt ngón tính triệu tỷ với tỷ tỷ :P nó ra răng, cụ cứ chờ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

VCHDHN

Xe container
Tiếc là cả phim đạt giải lẫn k đạt giải em đều chưa xem:)). Dưng với kiểu chấm chọn này thì điện ảnh nc nhà còn ở A9 Bạch Mai dài dài:))

sắt con

Xe điện
Anh tép nổi rồi…
Trấn Thành: Tôi chỉ là con tép trong nghề đạo diễn
TP HCMVượt Bùi Thạc Chuyên, Victor Vũ để nhận "Đạo diễn xuất sắc' ở Ngôi Sao Xanh, Trấn Thành nói mình chỉ là "con tép" so với đàn anh.
Tối 10/1, trên sân khấu, Trấn Thành cảm ơn về ghi nhận của khán giả và hội đồng chấm giải.

"Hôm nay, Trấn Thành đứng đây nhận giải, cạnh hai đề cử là anh Victor Vũ, Bùi Thạc Chuyên. Thú thật, tôi chỉ là con tép thôi. Còn nhiều điều tôi phải học hỏi từ nghề, các tiền bối. Tôi chỉ là một tân binh, mới làm hai phim điện ảnh. Hy vọng giải thưởng là động lực để tôi làm nghề tốt, cống hiến nhiều bộ phim hay hơn", đạo diễn nói.

Diep1979

Xe container
Anh tép nổi rồi…
Trấn Thành: Tôi chỉ là con tép trong nghề đạo diễn
TP HCMVượt Bùi Thạc Chuyên, Victor Vũ để nhận "Đạo diễn xuất sắc' ở Ngôi Sao Xanh, Trấn Thành nói mình chỉ là "con tép" so với đàn anh.
Tối 10/1, trên sân khấu, Trấn Thành cảm ơn về ghi nhận của khán giả và hội đồng chấm giải.

"Hôm nay, Trấn Thành đứng đây nhận giải, cạnh hai đề cử là anh Victor Vũ, Bùi Thạc Chuyên. Thú thật, tôi chỉ là con tép thôi. Còn nhiều điều tôi phải học hỏi từ nghề, các tiền bối. Tôi chỉ là một tân binh, mới làm hai phim điện ảnh. Hy vọng giải thưởng là động lực để tôi làm nghề tốt, cống hiến nhiều bộ phim hay hơn", đạo diễn nói.
Nhà cháu ghét nhất nụ cười nhếch mép của bạn này, nó thật sự đểu cáng

Sau quả ĐRPN chắc cu cậu bớt xàm ngôn để cứu vãn mùa phim tết sắp ra rạp thôi :))

sắt con

Xe điện
Nhà cháu ghét nhất nụ cười nhếch mép của bạn này, nó thật sự đểu cáng

Sau quả ĐRPN chắc cu cậu bớt xàm ngôn để cứu vãn mùa phim tết sắp ra rạp thôi :))

Nền nghệ thuật phim ảnh bệ rạc đi xuống quá rồi