Bố ơi mình đi đâu thế? - Phiên bản Phú Quốc

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Được sự đồng ý của cụ chủ em post lên đây hình nhân viên bệnh viện Vinmec Phú Quốc lần đầu thử máy vắt sữa vừa lạ vừa thích. Trông đáng yêu thế.

Các bác bệnh viện ở đây bảo dân ở đây bán đất được giá nên chịu chơi lắm, vào bệnh viện quốc tế khám sức khỏe suốt.

Chỉnh sửa cuối:

Tưởng Tâm

Xe buýt

Nhìn nước mắm chắt trong thùng ra ngon quá, em lấy trực tiếp luôn một thùng vừa rót, chưa kịp đóng nhãn mác. Lấy xong họ mới niêm phong nắp bình.

Sau đó niêm phong cả thùng rồi lấy thông tin chuyển ra HN. Em chưa ra tới HN thì hàng đã ra tới nơi. Ăn thấy ngon hơn hẳn những loại khác.
Nhà em cũng chuyên đặt nước mắm này ship ra HN ăn. Nghe đâu bảo ở HN cũng có chi nhánh nhưng mua ăn thì ko đúng vị nên cứ đặt ra cho chắc. Nước mắm độ đạm 45 thường đậm đà hơn 40 một chút (em nghe thế nên toàn mua 45 chứ chưa mua 40 :D)

tradaoviahe

Xe tải
2 ngày nữa đại gia đình nhà em có mặt PQ. Chưa biết kế hoạch ăn chơi thế nào đây.

Tưởng Tâm

Xe buýt
ảnh cụ jo chụp đẹp quá, em cũng mới đi về thì có mấy nhận xét (nhưng toàn xấu thôi hixx)
1. Mấy bãi tắm em tắm đều lắm rắc, bẩn kinh người (cụ thể ảnh cụ chủ cũng phản ảnh rồi), em vừa tắm vừa vớt rác mang lên bờ, em vớ được 2 cái bao tải dưới nước, em cầm cho rác vào đấy hixx.
2. Các khách sạn, rì sọt làm sát biển nên đất đá, xi măng làm xong nhiều nới ném xuống biển, em tắm bãi nào không nhớ nhưng nhẩy vào 1 cục bê tông, đứt chân chẩy máu, bê xong cục bê tông lên bờ xuống tắm tiếp thì lúc sau lại nhẩu vào 1 cục nữa, lại bê lên và thấy máu ở chân lên nghỉ tắm luôn.
3. Bãi sao được tiếng là dẹp nhất thì công nhận bãi đẹp, nước trong, nhưng em ra thấy tầu bè đỗ kín bên ngoài, hạn chế hết tầm nhìn, đã thế cái bọn cho thuê tàu lượn nó cứ lượn quanh người tắm, sợ vãi, nó vọt ga phát thì toi hixxx. có ây dừa ngả ra biển thì bị lều, bạt, bán ghế che kín hixxx.
4. hệ thống nước xả trực tiếp ra biển, bãi sao là vì dụ, cái chỗ vũng nước cụ jo chụp ấy, giờ nó đen xì xì nếu cụ đi vào buổi sáng, chiều nước lên cuốn ra 1 tý, bấn thôi rồi luôn hixxxx.
5. Mấy chỗ nước mắm, làng tiêu và nhà tù thì nói thật, các cụ vào làm gì vì có gì đâu, chỉ là 1 cửa hàng bán hàng thôi, nhất là nhà tù thà cứ để trong tiềm thức mình nó ghê ghớm, nó khủng khiếp còn hơn nhìn thấy thực tế dựng lại mà mất hết những gì nghĩ khủng khiếp về chiến tranh, nhà tù dựng lại như mấy cái xưởng cơ khí.
6. có vin pơn thì chưa thấy ảnh cụ chủ, ra vin pơn Phú quốc đẹp phết ạ.
Nói tóm lại em thấy với cách làm du lịch của Phú quốc như này sợ vài năm tới sẽ phá vỡ cảnh quan ở đây mất hixxxxx, không có quy hoạch và giữ dìn thì sợ không ổn.
Tặng cụ ít ảnh Vin pơn Phú Quốc :)

Đây là khách sạn Phú Quốc 2 nhìn từ bể bơi. Do nhà em vào đây suốt ngày ăn nằm ở bể nên toàn ảnh nước nôi thôi :)

Bể bơi về đêm. Có cái chòi kia là bar phục vụ. Đang bơi mà muốn làm ly cốc tai cốc teo là lượn qua đó có ngay.

tradaoviahe

Xe tải
Em đợt vừa rồi ở Eden Resort. Đặt phòng qua Chu Du giá 1,6M.

Nhận xét nhanh về resort này:
  • Cảnh quan chung khá đẹp
  • Phòng rộng rãi, sạch sẽ
  • Ăn sáng khá phong phú, trẻ con hài lòng (cái này quan trọng vì mình dễ tính).
  • Đặt ăn trưa hoặc ăn tối ngay tại KS cũng ổn. Nếu có em bé thì cháo nấu ở đó rất ngon
  • Bể bơi rộng rãi, sạch sẽ. Có bể sục, có bể bơi nhỏ cho trẻ em
  • Bãi cát bờ biển sạch sẽ, thoải
  • Dịch vụ của KS nói chung OK
  • Có dịch vụ xe đưa đón tận sân bay
  • Từ KS ra chợ đêm mất khoảng 70K
Em cũng ở Eden. Trừ bữa sáng ra; các bữa trưa và tối hàng ngày cụ ăn thế nào ah? Em cũng có trẻ con nên nhiều cái ko tiện đâu ngồi đó được.

Tks Cụ

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em cũng ở Eden. Trừ bữa sáng ra; các bữa trưa và tối hàng ngày cụ ăn thế nào ah? Em cũng có trẻ con nên nhiều cái ko tiện đâu ngồi đó được.

Tks Cụ
Bữa trưa thì nếu không lên khu trung tâm (ăn cơm ở nhà hàng gần Vinaphone, em quên mất tên rồi, có khi bác michaeljo nhớ) thì em đặt ăn ngay tại Eden. Họ nấu ăn cũng được, lại có cháo nấu khá ngon nếu nhà có con nhỏ cần ăn cháo. Cũng có buổi tối không đi ra ngoài ăn thì cũng đặt ăn tối luôn tại KS. Ngồi ngay cạnh hồ bơi lại nghe ban nhạc sống Filippino cũng khá thư giãn.

Bữa tối thì có thể lên khu chợ đêm ẩm thực. Nhưng mà nói thật là các hàng trên đó nấu chán lắm, hải sản chế biến cũng không ngon làm tự nhiên mất cảm tình với món nhum. Trong khi đó món nhum ở Lý Sơn nấu ngon tuyệt.

Có một nhà hàng khá lớn có món gỏi cá (hình như cá trích) rất ngon, món này là đặc sản ở Phú Quốc, nên thử. Tên nhà hàng thì em phải tìm lại bộ ảnh, từ hồi đó chưa giở ra xem lần nào mặc dù cũng mấy lần định post ảnh dìm hàng nhà Giô.

Có khi mợ Khoai Nuong hay T4B nhớ tên cái nhà hàng đấy?

giangsuki

Xe ngựa
Bữa trưa thì nếu không lên khu trung tâm (ăn cơm ở nhà hàng gần Vinaphone, em quên mất tên rồi, có khi bác michaeljo nhớ) thì em đặt ăn ngay tại Eden. Họ nấu ăn cũng được, lại có cháo nấu khá ngon nếu nhà có con nhỏ cần ăn cháo. Cũng có buổi tối không đi ra ngoài ăn thì cũng đặt ăn tối luôn tại KS. Ngồi ngay cạnh hồ bơi lại nghe ban nhạc sống Filippino cũng khá thư giãn.

Bữa tối thì có thể lên khu chợ đêm ẩm thực. Nhưng mà nói thật là các hàng trên đó nấu chán lắm, hải sản chế biến cũng không ngon làm tự nhiên mất cảm tình với món nhum. Trong khi đó món nhum ở Lý Sơn nấu ngon tuyệt.

Có một nhà hàng khá lớn có món gỏi cá (hình như cá trích) rất ngon, món này là đặc sản ở Phú Quốc, nên thử. Tên nhà hàng thì em phải tìm lại bộ ảnh, từ hồi đó chưa giở ra xem lần nào mặc dù cũng mấy lần định post ảnh dìm hàng nhà Giô.

Thým chỉ được cái nói đúng, nhum mấy quán ở Phú Quốc không có cửa so với Lý Sơn vì vừa đắt hơn vừa không ngon bằng, còn gỏi cá trích ở Phú Quốc em ăn ở Ra Khơi với 343 thì thấy không ngon bằng ở biển Đức Minh Quảng Ngãi :P

Hoàng92

Xe hơi
cảnh đẹp nhìn dảo hoang sơ quá cụ ơi :))

meomun346

Xe container

Nước trong và xanh ngắt, thế mới tài. Công nhận công nghệ pha chế hồ bơi trong này chuẩn thật. Gần như chỗ nào cũng sạch thế.
Nước trong là do lọc, còn xanh ngắt thì em dự là do gạch lát xung quanh và đáy bể ạ. Công nhận cảnh đẹp thiệt đó.

Phương Nhỏ

Xe hơi
Em đi hồi nó chả có gì, nhớ là hình như chưa có điện ý, hoang sơ chết được, nghĩ lại vẫn thích

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Em cũng hóng để sang năm đi
Nếu muốn đi thời tiết đẹp cụ chọn PQ từ tháng 11 - tháng 4 năm sau. Nhưng giai đoạn đó giá cả KS - Resort cũng cao hơn các thời gian còn lại trong năm.

Ảnh của em đâu?

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

spy_007

Xe tải
2 cậu nhà Cụ nhìn qua đã thấy thông minh rồi. Chúc mừng Cụ. chuyến đi là trải nghiệm tuyêt vời cho các nhóc tì đó nha.. cảm ơn cụ cho em mở mang thêm kiến thức..
Hai ông con nhà em, từ khi sinh ra đến giờ, chỉ biết đến thủ đô và đất nước mặt trời mọc. Một bước lên xe nhiều khi nắng chẳng tới đầu mưa chẳng tới mặt, chả bù cho ông bố lượt phượt khắp nơi, đắng cay mặn ngọt đủ cả. Thôi thì nhiệm vụ người bố cao cả, nhiều khi cũng phải đẩy con mình hoà với thiên nhiên, hy vọng bọn trẻ dần hiểu được cảnh đẹp của non sông Việt nam ta.
Hè này, nhân dịp cậu cả về thăm nhà, em cho cả nhà đi Phú Quốc một chuyến, khám phá mấy cái địa điểm mà các cụ mợ nhắc tới suốt. Bản thân em cũng lần đầu tiên đặt chân đến hòn đảo này, nên mọi trải nghiệm dành cho PQ gần như là mới cứng. Thậm chí đến khi đặt chân xuống sân bay còn chả hình dung đâu là Bắc Đảo, đâu là Nam Đảo. Nhưng cái gì cũng có hai mặt của nó, biết nhiều quá cảm giác nó chai sạn đi, còn không biết, cứ bỡ ngỡ, đôi khi lại có những trải nghiệm thú vị. Rất may lần này mấy bố con được trải nghiệm một cuộc sống hoàn toàn khác, đúng như những gì em mong muốn cho bọn trẻ thấy được.
Do thời gian ở PQ quá lâu, nên trong khuôn khổ bài viết này, em sẽ không đi theo từng ngày, mà sẽ đi theo các địa danh trải dọc toàn hòn đảo để chia sẻ cùng các cụ những điều xấu đẹp nơi đây.
Đúng như tiêu đề bài viết, đến đâu em cũng được nghe bọn trẻ hỏi liên mồm: Bố ơi mình đi đâu thế, chỗ đấy có đẹp không, có vui không. Hehe, lên xe máy bố đưa đi, rồi sẽ biết hết.