[Funland] Bố mẹ và con rể Đang trong thế khó

mrductk111

Xe buýt
cụ cứ phải đau đầu nhức óc nhỉ?
Bố mẹ vợ cụ làm ăn thua lỗ chứ có đi chơi bời cờ bạc nghiện ngập gì mà căng
Mà nói, là bố mẹ vợ, tứ thân phụ mẫu mà lại tính toán thiệt hơn, e chê ..!
Theo cách cụ ấy kể thì k phải k có lý của cụ ấy đâu.
1. tiền vay không phải lần đầu mà là lần thứ 3.
2. hứa sang tên đất cho con gái, k đúng tí tẹo nào. giờ là sang tên cho vc con thì mới hợp lý.đồng thời cũng thể hiện ông bà ngoại đã chưa xem cụ này là con cái trong nhà đúng nghĩa.

theo em thì cũng giống một số cụ đã còm.
mua nửa miếng đất của ông bà ngoại, thiếu bao nhiêu tự đi vay ngân hàng.

wave-tau

Xe container
Cụ chỉ nghĩ đến con số 300tr thôi ah? Với cụ thì nó to nhưng với người khác ( không phải em) thì nó bé tí à.
Cuộc đời em đã từng bán cả xe để cứu bạn - e chả nghĩ vì gì vì thời điểm đó em muốn làm thế, rồi bạn em nó vực dậy, giờ em vẫn có xe khác đi, trả góp ngân hàng bạn em trả, gần 2 năm rồi chưa trễ ngày nào
Đoạn cụ kể trên là trong phim ợ ? :D

Website
www.kenagency.vn
Định mệnh, nuôi con gái hai chục năm, ăn cháo muối cũng phải hết 15tr/năm. Cho không ông giờ ông lăn tăn ntn đây. Sau này rể em vậy thì giải tán
Em thấy trước nay quan bên hai họ toàn nói " được sự thống nhất của chỉnh quyền địa phương, quan viên hai họ dòng tộc và được sự đồng ý của hai cháu" chứ chưa bao giờ thấy nói cho không bao giờ nhỉ:))

duachuot124

Xe máy
Ha ha, em chọc mợ cho vui ấy mà, chứ mợ thì sao sánh được với em về vụ thất học được :P mà kể cả có học mợ cũng không sánh với em được, nhá :P

Mợ còm hậm hực quá nên em mới tham gia thôi, lấy nick gì không lấy lại đi xài dưa chuột :P

Vui lên nhá mợ!
Ồ thế hỏi luôn sự có học là cỡ nào mà tôi ko sánh đc vại?

Kiểu lí lẽ ko ra hơi ra hồn đi bình luận nick đánh dưới thắt lưng là một kiểu cách rất bần tiện trong tranh luận mạng, hiểu ko? Đi vu ng khác dùng nick âm binh. Có học quá ko theo nổi đc á. Đàn ông đàn ang như vậy á :))

mrductk111

Xe buýt
Chuyện gia đình cụ, ko ai tư vấn thấu đáo đc vì đâu phải có va chạm mỗi 1 lần.
Quan trọng là cụ có muốn hay ko thôi, chứ lợi hại thì chỉ cụ biết. Nhiều cụ comment thô bỏ mợ, ko thể ko giúp khi bme gặp khó khăn, bên nào cũng là bme mình. Bme vợ mà ko giúp, vợ có vấn đề --> mệt đầu thêm
Chuyện nhà vợ tốt nhất để vợ xử, đừng xen vào
nếu cụ ko muốn đưa 300, nhưng vẫn muốn giữ tiếng là bme khó thì con phải giúp, thì cụ đưa tiền 50tr cho vợ cụ, dặn vợ cụ nói chuyện với bme vợ là "giờ làm ăn khó, ko ra đc tiền, chỉ có đc dư ra 50tr thôi. Còn khoản bme mượn 80tr lần trước cũng là do vợ chồng dành dụm tiết kiệm lắm mới có".
Ông bà ngoại biết có 300 rồi =))

Dungha

Xe điện
Khó nhỉ. Nếu ông bà ý làm ăn đàng hoàng không không may thua lỗ thì cụ đưa tiền cho vợ bảo em tự tính. Nhưng chỉ có lần này thôi. Tiền giờ kiếm được phải lo nuôi con, làm ăn. Còn nếu lô đề, cờ bạc cho vay nặng lãi thì quên đi. Dù gì cũng là ông bà nhạc. Em gặp ông bà nhạc sống tình cảm lại có điều kiện nên em cũng quý như ông bà nhà em.

fantasy0178

Xe tăng
Mượn sổ đỏ thông gia lại là 1 vấn đề khác hoàn toàn. Đó là 2 cá thể độc lập. Còn bố mẹ vợ và con rể là 2 cá thể có liên quan.
Vâng cụ, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Nhưng quan hệ tình cảm và tiền bạc nên rạch ròi, mất lòng trc đc lòng sau. VN mình sống hay thiên về tc, chuyện tiền nong lại cả nể nên nhiều khi tự đưa nhau vào hoàn cảnh khó xử, có khi mất hết tình cảm chỉ vì nể nang.

Duc Sang

Xe container
Cụ cứ chuyển hết vào tk cháu, cháu giữ cho. Ông bà có hỏi thì bẩu con góp vốn làm ăn rồi. Sau đó xòe cái giấy nộp tiền vào tk của cháu ra cho ông bà xem.
Lấy vợ chứ có lấy ông bà già vợ đâu. Yêu vợ chứ đâu có yêu ông bà. 1 lần thất tín, vạn lần bất tin.
Hết phim!

Dính đến tiền bạc mất người thân như chơi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ô lạ nhỉ :), bm bán đất luôn cho ng ngoài ấy mà trả nợ chứ :D

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Ồ thế hỏi luôn sự có học là cỡ nào mà tôi ko sánh đc vại?

Kiểu lí lẽ ko ra hơi ra hồn đi bình luận nick đánh dưới thắt lưng là một kiểu cách rất bần tiện trong tranh luận mạng, hiểu ko? Đi vu ng khác dùng nick âm binh. Có học quá ko theo nổi đc á. Đàn ông đàn ang như vậy á :))

Phụ nữ Việt Nam thấy thùy mị dịu dàng nết na lắm, chả giống mợ tẹo nào!

Xin lỗi mợ nếu có uýnh xịt trúng chỗ dưới thắt lưng của mợ nhá :) em không có ý thế :) ngượng nhắm ý !

Baolongkub

Xe tăng
:)) nhà cháu còn đang nợ 1 đống đây chả vay ngược ông bà ngoại thì thôi

duachuot124

Xe máy
Phụ nữ Việt Nam thấy thùy mị dịu dàng nết na lắm, chả giống mợ tẹo nào!

Xin lỗi mợ nếu có uýnh xịt trúng chỗ dưới thắt lưng của mợ nhá :) em không có ý thế :) ngượng nhắm ý !
Kiểu đàn ông nhỏ mọn, thô bỉ, đi tranh giành từng câu với phụ nữ mà nói là rộng lượng với lại hào sảng với gia đình vợ, ai tin được.

Hết chuyện để lí luận thì chuyển sang chuyện thô bỉ, thật mặc váy cũng ko xứng...

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu đàn ông nhỏ mọn, thô bỉ, đi tranh giành từng câu với phụ nữ mà nói là rộng lượng với lại hào sảng với gia đình vợ, ai tin được.

Hết chuyện để lí luận thì chuyển sang chuyện thô bỉ, thật mặc váy cũng ko xứng...
Ha ha :) em fun tý với mợ thôi, còn em biết dây phải mợ là dây phải k.ứt rồi. Xin phép miễn tiếp mợ nữa nhé :P

Bún Lèo

Xe hơi
E tính dùng con gái nhà người ta hơn 3 năm. Chưa kể mình chủ thớt chắc mứt gì có số tiền đó??:))
Nên mọi sự cao dày chưa đến mức cân đo quá vậy. Mà chỉ là tiền giải chấp, rút sổ ở ngân hàng thôi.

Đến lúc cần thì cắm lại. Chứ đất bẹn HN giờ cũng 30tr/m, 500m2 đất thì 300tr có là gì đâu.
Chưa kể con gái kim cương (con gái 1) nhà người ta được dùng lúc đẹp nhất (ô sin, người yêu, mẹ của con mình, con của bố mẹ mình...)

Chủ thớt thật là kẹo kéo quá đi