[Funland] Bố mẹ mãi mãi hơn vợ phải không các cụ

Trục

Xe ba gác
=))

Chả có mẹ nào, mà cũng chẳng có vợ nào đủ mặt dày bắt con, bắt chồng "chọn" cả.

Cs có muôn ngàn lối, ở riêng không có nghĩa là "không chọn mẹ", ở chung không có nghĩa là "không chọn vợ". Cho nên cc không cần nói nghe bi kịch quá làm gì. Tu thân đê :))
Em dựng được cái kho, chỉ vì "ob ngứa mắt" mà của một đống tiền em phải bán đồng nát, rồi mất một mớ tiền đập phá, san gạt để làm cái sân chơi. Em rất sợ ở với OB vì tiền của người khác, không bao giờ tiếc. :((

Mzc

Xe điện
Bài nhảm nhí. So cân sắt với cân bông cân nào nặng hơn?

starsn

Xe điện
Em dựng được cái kho, chỉ vì "ob ngứa mắt" mà của một đống tiền em phải bán đồng nát, rồi mất một mớ tiền đập phá, san gạt để làm cái sân chơi. Em rất sợ ở với OB vì tiền của người khác, không bao giờ tiếc. :((
Bm em cũng thế ạ :)

Thực ra bm là quan hệ đi lại thăm hỏi. Còn chia sẻ cs thực sự là vợ chồng, ai đếm tiền hàng ngày với mình :))

Không phải vì mình có cs riêng mà không thăm hỏi được bm.

Trục

Xe ba gác
Bm em cũng thế ạ :)

Thực ra bm là quan hệ đi lại thăm hỏi. Còn chia sẻ cs thực sự là vợ chồng, ai đếm tiền hàng ngày với mình :))

Không phải vì mình có cs riêng mà không thăm hỏi được bm.
Haiza, vừa rồi em tính dọn về ở cùng nên sửa sang lại nhà cửa của OB, nhưng sửa xong 1 khu nhà xong, em thấy có biến, nên em đang phân vân lắm. Sửa nốt khu còn lại (nhà của em ở trước đây, liền thổ) thì mất thêm vài trăm, mà dấu hỏi lớn đặt ra là về ở thì ở được không và ở thế nào thì được. Lo lo là. :(

starsn

Xe điện
Haiza, vừa rồi em tính dọn về ở cùng nên sửa sang lại nhà cửa của OB, nhưng sửa xong 1 khu nhà xong, em thấy có biến, nên em đang phân vân lắm. Sửa nốt khu còn lại (nhà của em ở trước đây, liền thổ) thì mất thêm vài trăm, mà dấu hỏi lớn đặt ra là về ở thì ở được không và ở thế nào thì được. Lo lo là. :(
Nhà cụ thì cụ biết để quyết thôi ạ.

Còn em thì không ở chung. Cần gì thì sang, với thuê gv là được. Em cần không gian riêng :)

ngheodi2banh

Xe đạp
Chuẩn rồi cụ, khác máu tanh lòng mà

Được gửi từ iPhone - Otofun

Trục

Xe ba gác
Nhà cụ thì cụ biết để quyết thôi ạ.

Còn em thì không ở chung. Cần gì thì sang, với thuê gv là được. Em cần không gian riêng :)
Em cũng đang cân nhắc, cơ mà cứ lựa tình hình thôi, nhà em em như bây giờ vậy. :)

xedieu

Xe cút kít
Kaka, e có đoạn thất nghiệp vài tháng, tiền sh vs trả nợ bank nhà khá căng… mẹ e đưa cái dây 5 chỉ của bà cho e, bảo mẹ còn mỗi từng này… con bán đi mà lo cho vợ con!
Thực sự nghĩ thương mẹ quá, mỗi lần nhớ lại cái cảm xúc lúc ý mà mắt e cứ nhoè đi! K bao giờ e quên đc!
Em cũng đã từng rơi vào khoảng thời gian đen tối na ná như thế, nên mới comment như vậy đấy!

tientung000

Xe điện
Thực ra bm là quan hệ đi lại thăm hỏi.
Cuộc đời ngắn ngủn.
Đừng lấy văn hóa phương tây là khuôn mẫu cho văn hóa phương đông. Khi 5x 6x tuổi, chắc cụ sẽ có những phút giây nhớ bm, mà ko còn cơ hội để ở bên cạnh để thăm hỏi nữa.

xedieu

Xe cút kít
Cuộc đời ngắn ngủn.
Đừng lấy văn hóa phương tây là khuôn mẫu cho văn hóa phương đông. Khi 5x 6x tuổi, chắc cụ sẽ có những phút giây nhớ bm, mà ko còn cơ hội để ở bên cạnh để thăm hỏi nữa.
Em chưa đến 5x mà giờ cũng hễ có cơ hội là phải về thăm / ăn uống với bm ngay. Cũng do có những biến cố để mình chiêm nghiệm câu nói “không ai thương con bằng mẹ”!

starsn

Xe điện
Cuộc đời ngắn ngủn.
Em nói cách của em thôi, có làm khuôn mẫu cho ai đâu. Cụ có cách của cụ thì cứ giữ, sao lại muốn làm khuôn mẫu cho em? :)

agrimeco

Xe lăn
Cuộc đời ngắn ngủn.
mợ of này hình như đang định cư ở nc ngoài mà cụ.

Duc Sang

Xe container
Bố mẹ không quan trọng bằng vợ. Bố mẹ qua đời ta không đi tìm bố mẹ khác, nhưng ly dị hoặc chẳng may vợ mất ta sẽ phải tìm vợ khác ngay :D

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Vợ có thể ruồng bỏ ta theo thằng khác. Nhưng bố mẹ sẽ không bao giờ ruồng bỏ ta. 😁

KoenigseggPigani

Xe tăng
Tốt nhất sống cân bằng
Em lấy vợ cũng ra ở riêng luôn nên k phải lâm vào tình cảnh chọn mẹ hay vợ
Em zai e cũng thế
Cuối tuần về nhà tụ họp 1-2 hôm ăn nhậu đi chơi thôi, chả bgio cãi nhau
Bạn bè e cũng vậy, có đk cái là ở riêng hết, chỉ có 1-2 đứa ko có đk hoặc bố mẹ đau yếu thì vẫn ở chung nhưng xích mích suốt

trinhhunghb

Xe lăn
Bên tình bên Hiếu bên nào nặng hơn. Quả là khó mà cân bằng được cố gắng 48/52 thôi

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Vk e bảo e sao mẹ a thay đổi kinh khủng thế. 7 năm trời yêu nhau đến nhà a mẹ tâm lý chiều chuộng e bao nhiêu thì về làm dâu mẹ a ghê gớm, để ý, bắt lỗi e bấy nhiêu? E bảo vk e dốt lắm. Lúc yêu thì đương nhiên e chưa sở hữu a. Lấy nhau rồi thì khác. Mẹ ghen với e đó. Quả thực là vậy ạ. Mẹ e luôn mồm nói e chiều vk hơn mẹ, vui vẻ với vk hơn mẹ... Khổ nỗi thực tế e chiều mẹ e hơn vk rất nhiều. Dù mẹ e ngoài bố & vc e ra ko ai có thể ở cùng dc. Người trong nhà cũng chịu. Cứ 2 bà chị đến là y như rằng to tiếng với nhau. ( mẹ e chị đầu mất nên bị tổn thương, nhiều lúc ko dc bt) . mỗi lần mẹ e so sánh e lại ôm mẹ nựng như trẻ con, tối đến e hay lên nằm cùng mẹ. Ko lại dỗi đòi bỏ nhà đi thì mệt lắm. Cu nhà e 14 tuổi vẫn bị bắt ngủ cùng bà😂
Ps: quan điểm e cực ghét so sánh mẹ với vk. Mỗi người có 1 vị trí quan trọng khác nhau trong đời m. Mẹ đẻ ra m. Ơn sinh thành dưỡng dục. Vk là người nắm tay cùng nhau đi hết cuộc đời.

Muon_biet

Xe cút kít
Khi bạn nói “Anh phải làm việc”. Rất nhiều cô gái có thể nói với bạn: “Anh làm việc xong nghỉ sớm nhé”.
Nhưng không phải ai cũng chờ bạn xong việc về rồi mới đi ngủ như bố mẹ bạn.

Khi bạn nói: “Hôm nay anh không đưa em đi ăn được”. Rất nhiều cô gái có thể nói: “Không sao, em có thể tự đi được”.
Nhưng không phải như bố mẹ bạn hỏi: “ Con ăn cơm không?,bme nấu rồi phần”.

Khi bạn không nói gì, rất nhiều cô gái có thể nói: “Anh không nhớ em, không quan tâm em sao ?”.
Nhưng không phải như bố mẹ bạn hỏi: “ Mày dạo này lơ là mẹ lắm,có chuyện gì à,cần gì nói nhé”.

Và ngày mai khi bạn thành công, rất nhiều cô gái sẽ đến với bạn. Nhưng không phải ai cũng Có thế ở bên bạn khi bạn cần dù có bất kì chuyện gì xẩy ra đi chăng nữa.
Love Family❤❤❤
Thay thế được, chắc chắn thua kém hơn không thể thay thế!

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Khi bạn nói “Anh phải làm việc”. Rất nhiều cô gái có thể nói với bạn: “Anh làm việc xong nghỉ sớm nhé”.
Nhưng không phải ai cũng chờ bạn xong việc về rồi mới đi ngủ như bố mẹ bạn.

Khi bạn nói: “Hôm nay anh không đưa em đi ăn được”. Rất nhiều cô gái có thể nói: “Không sao, em có thể tự đi được”.
Nhưng không phải như bố mẹ bạn hỏi: “ Con ăn cơm không?,bme nấu rồi phần”.

Khi bạn không nói gì, rất nhiều cô gái có thể nói: “Anh không nhớ em, không quan tâm em sao ?”.
Nhưng không phải như bố mẹ bạn hỏi: “ Mày dạo này lơ là mẹ lắm,có chuyện gì à,cần gì nói nhé”.

Và ngày mai khi bạn thành công, rất nhiều cô gái sẽ đến với bạn. Nhưng không phải ai cũng Có thế ở bên bạn khi bạn cần dù có bất kì chuyện gì xẩy ra đi chăng nữa.
Love Family❤❤❤
Đây là bác so sánh bố mẹ với gái chứ có phải so với vợ đâu =))
Bố mẹ là quá khứ, vợ là hiện tại, con cái là tương lai. Quá khứ sẽ phải nhường chỗ cho hiện tại, và hiện tại sẽ phải nhường chỗ cho tương lai, đó là quy luật của tự nhiên rồi.
Bố mẹ sinh ra mình, nhưng ko sinh đc con cho mình. Vợ ko sinh đc ra mình, nhưng lại sinh đc con cho mình.
Con người thường hồi tưởng về quá khứ, tận hưởng hiện tại, và vun đắp hy sinh tất cả cho tương lai. Có hiện tại, phải nhớ và biết ơn quá khứ, và phải biết nhìn về tương lai.
Còn mấy bác nói kiểu vợ có thể lấy cả chục nhưng bố mẹ chỉ 1, hay đại loại như vậy, thì nên xem lại là mình lấy gái hay lấy vợ nhé =))