[Funland] bố mẹ chiều em trai út?

cusao

Xe lăn
Cũng thấy tủi thân tí nhưng cũng chẳng sao đâu bởi
- Cảm xúc xuất phát từ con tim, không phải từ trí óc nên việc bên nặng bên nhẹ là hoàn toàn không tránh khỏi
- Cha mẹ thể hiện sự khác biệt này là không khéo léo. Tuy nhiên kẻ được yêu quí hơn hoàn toàn không có lỗi
Kết luận: Việc yêu quí ai hơn rõ ràng làm tổn thương người còn lại nhưng điều đó cũng chẳng khó khăn đẻ vượt qua đâu. Cứ lờ đi mà tự lo cho mình thôi

ThanhLong69

Xe tăng
Vừa tháng trc mợ khoe bạn trai liếc gái có nên bỏ, nay đã yên bề gia thất rồi ạ, ngưỡng mộ mợ quá.
Giờ e trai mợ cũng năm t5, chả nhẽ vc sắm sửa phục vụ việc học, và chuẩn bị hành trang để đi làm cũng không đc ạ? Sao lại áp đặt suy nghĩ của mợ coi như chuẩn mực vậy, nếu đẽo tiền mợ thì không nói, còn tiền của bố mẹ mợ thì mợ can thiệp làm gì nhỉ?
Bác thớt cóp pết ở đâu về à, bài viết lúc thì xưng em lúc thì xưng tôi loạn cả lên
Hoặc là Nic thuộc dạng da nhân cách thỉnh thoảng tưởng tượng ra tình huống như thật kiểu như đang muốn lấy chồng thì tưởng tượng ra đang có một ông chồng hoặc cũng có thể nịc do một team đang lái và phối hợp không được nhuyễn lắm.

Vì thế em thấy không cần thiết phải khuyên bảo gì thớt cả.
Về câu chuyện thì bạn học ĐH dược về cơ bản là được, học giỏi, tiêu xài cũng là những thứ hữu ích cả mua xe máy để đi máy tính để học em thấy không vấn dề gì phải lớn chuyện cả.

Chỉnh sửa cuối:

dalink

Xe điện
Ông gìa em có điều kiện, nhưng cũng rất tiết kiệm với con cái. Nhà còn mỗi thằng út độc thân, thu nhập cũng chỉ tầm 20 tr/tháng vừa đủ sống ở SG. Em toàn phải xin tiền ông già cho nó từ ô tô, laptop (tụi nó dân đồ hoạ dùng máy toang 50 củ), đến tiền thuê nhà (em đàm phán ổng mới cho 1/2 là khoảng 100 củ/năm). Chứ không là ông kệ nó.

Nhìn chung quan điểm của em là nếu ngoan, học hành làm ăn được thì bm nên hỗ trợ thêm chút để còn thời gian mà bứt phá trong công việc, học hành.
Tất nhiên, phải lựa cơm gắp mắm. Như ông già em có thể xuống cho nó 6-8 tỷ mua nhà nhưng em can, bảo k cần. Khi nào vợ con ổn định thích hỗ trợ thì hỗ trợ. Giờ là phải hỗ trợ nó trong công việc.