[Funland] Bộ giáo dục cho trẻ học flyers sách quá mắc tiền .

Trạng thái
Thớt đang đóng

huyhoangqbvx

Đi bộ
Flyers phải mua bản quyền của oxford , một cuốn sách mỏng dính giá cả trăm ngàn . Một học kỳ phải mua 3 sách , nhà đông con là tiền triệu bay luôn .
Tại sao không chọn các chương trình ra lâu rồi rẻ hơn như streamline IELTS toefl ... ?
trường nào thế cụ , liệu có chỉ định từ trên và % hay doanh số ko cụ

HoaMaudon

Xe tăng
Flyers phải mua bản quyền của oxford , một cuốn sách mỏng dính giá cả trăm ngàn . Một học kỳ phải mua 3 sách , nhà đông con là tiền triệu bay luôn .
Tại sao không chọn các chương trình ra lâu rồi rẻ hơn như streamline IELTS toefl ... ?
Cụ nói rõ là Giáo trình cụ vừa nêu dành cho lớp mấy, trường Công hay Dân lập? chương trình cơ bản của Bộ hay là lớp theo nguyện vọng tăng cường đi ạ?

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói rõ là Giáo trình cụ vừa nêu dành cho lớp mấy, trường Công hay Dân lập? chương trình cơ bản của Bộ hay là lớp theo nguyện vọng tăng cường đi ạ?
Lớp 1-5 trường công , chương trình cơ bản

HoaMaudon

Xe tăng
Sài Gòn học flyers chính khóa trường công cả cụ ạ
Ở đó có chia theo lớp nguyện vọng tăng cường Anh ngữ, lớp chuẩn Cambride, lớp STEM và lớp thường không ạ? F1 nhà Cụ theo lớp nào ạ?

Dan du an

Xe ba gác
Khác nhau chứ cụ.. mình là định hướng mà.. giáo dục và y tế là phải miễn phí cho toàn dân, đấy mới đúng định hướng.
Còn giáo dục thu tiền bên tây lông là nó làm dịch vụ xuất khẩu tại chỗ thì ko tính..
Cụ cho em xin cái văn bản nào nói giáo dục với y tế miễn phí hoàn toàn cho toàn dân ạ. Mà miễn phí tất cả các khía cạnh ạ. Em chỉ thấy y tế trước đây trong thành phố Hồ Chí Minh trẻ dưới 6 tuổi đi viện khám không mất tiền. Trước em có việc vào trong đó đưa con đi khám mà mình không phải người ở đó họ cũng không thu tiền.

Vo_thuong

Xe điện
Đúng là sách tiếng Anh rất đắt vì (hình như) nó bán cùng một giá trên toàn thế giới (trong khi thu nhập của mình chỉ bằng một phần rất nhỏ của các nước tiên tiến). Giờ mà cho con đi học các trung tâm, mỗi quyển sách in màu được có mấy chục trang thôi nhưng có giá hàng trăm ngàn => chi phí đội lên ác.
Để giảm bớt số tiền này, em thấy ban phụ huynh lớp con đặt được chỗ nào đó loại sách in màu nhưng giá rẻ hơn khá nhiều (3 quyền hơn 400.000 so với 1 triệu sách Origin). Các cụ/mợ thử bàn và thực hiện phương án này xem sao.

NNS

Xe ngựa
ơ cụ không hiểu nhỉ .flyers là sách bộ GD nhập về ép học sinh học , cụ mua tất giá 20k cho e , e gửi cụ 50k một cuốn flyer cả công .
những chứng chỉ YEL, ESL vvv đều là các trương trình tự nguyện, liên kết, nâng cao vvv chứ ko phải chính thống của bộ GD chứ cụ

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Ko cho học TA thì bảo ko cập nhật, học TA thì phải cho trẻ và phụ huynh học luôn cả về văn minh, bản quyền. Em tin chắc nếu chứng minh đc khó khăn thì Cambridge nó tặng sách luôn đấy cụ.

Còn ko thì cho con em học tiếngnTrung giá rẻ, hoặc học hệ không Cambridge. Lựa chọn rồi lại lên đây đổ bộ nọ bộ kia.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
ơ cụ không hiểu nhỉ .flyers là sách bộ GD nhập về ép học sinh học , cụ mua tất giá 20k cho e , e gửi cụ 50k một cuốn flyer cả công .
Ai ép học Cambridge vậy? Ăn nói hàm hồ như cụ làm ảnh hưởng đến người khác đấy.

f1_hn

Xe container
Sách của trường công ah? Cho lớp mấy vậy cụ

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
cụ nói thế nào
một cuốn flyer nhập khẩu mỏng dính có vài chục trang nó bắt phụ huynh mua giá 100k .mà những 6 cuốn cả năm học , listen , reading , workbook ... phụ huynh nghèo tiền éo đâu mà mua
Thì đừng học nữa. Mở mồm nghèo thì cho con học đủ chữ thôi. Còn ko bố mẹ cố gắng đi kiếm tiền, bạ đâu chửi đó??? Cái thói này ngoài bắc gọi là ăn vạ đó, chơi đc thì chơi, đã chơi ko khóc.

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
những chứng chỉ YEL, ESL vvv đều là các trương trình tự nguyện, liên kết, nâng cao vvv chứ ko phải chính thống của bộ GD chứ cụ
sách trường công tiểu học ở sài gòn cụ ạ , chương trình bắt buộc chính thống

alceste

Xe điện
Tại sao không chọn những bộ sách rẻ hơn như toefl streamline nhỉ . Chửi dkm bộ giáo dục được chưa cụ nhỉ
Cụ nói thế ko đúng, và nên tìm hiểu lại.
Flyer ko phải sách của Bộ GD bắt buộc quy định, vì đơn giản BGD ko thể cấp phép cho quyển đó.
Đây chắc chắn là chương trình tiếng Anh tăng cường hoặc liên kết của trường con cụ có tham gia và trong chương trình có cuốn này.

Bộ chỉ cấp phép cho các sách đã có trong danh mục để học, thì cả bộ sách như nhà em mua cho hs lớp 11 là 280k đủ bộ và cho hs lớp 3 có 350k đã gồm cả sách bài tập và nghệ thuật.

Thêm thông tin cho cụ, Streamline là giáo trình tiếng Anh cho người lớn, conversational chủ yếu để giao tiếp và ko phù hợp đào tạo học sinh. H ko ở đâu học nữa rồi. Theo em biết, 20 năm trước đã vào sọt rác trên thế giới rồi.

Toefl thì ko phải là giáo trình mà là 1 chứng chỉ cụ ạ. Thôi mình biết it thế thì mình đừng chửi người ta.

Sách bản gốc đúng nhập về thì ko hề rẻ, các bác cứ vào hiệu sách ở nước ngoài hay tra giá trên mạng mà xem, rẻ nhất là 20 - 35$/quyển, cộng với tiền nhập khẩu, vận chuyển về nữa.
Vi mấy quyển ngày xưa hay mua hay h các phụ huynh cứ truyền tay nhau photo, rồi đóng bìa về cho con học chẳng qua mua ko bản quyền thôi mua bản quyền thì ko hề rẻ, chưa kể sách ở VN là phải nhập về, chứ ko nhà XB nào ở VN được quyền in cả vì ko có nhượng quyền xuất bản
Sách học NN trên thế giới là một ngành cũng hút tiền lắm, và các nhà xuất bản đổi mới liên tục (vì nếu ko thì sao bán được sách) và sẽ có rất nhiều phương thức để cho người học phải mua thêm, mua mới.
Ví dụ ngày xưa các cháu học Family and Friends (hay bộ gì trước đó nhỉ), h là ít rồi chỉ trừ 1 số trung tâm chưa có điều kiện cập nhât, vì nó rút khỏi thị trường thì kho tư liệu dạy cho giáo viên cũng giảm đi.

Còn nó phụ thuộc con cụ học trường nào mà giáo trình sẽ đi theo. Con cụ học Flyer thì chắc cũng là trường tư hay hệ quốc tế hoặc 1st tier rồi. Nếu học trường công mà có hệ liên kết đào tạo (ví dụ với LL) thì lại học sách khác cơ. Nên nếu nhà trường chọn giáo trình phổ thông, đại trà thì lúc ý phụ huynh lại bảo, tại sao ko cho con tôi học chương trình xịn.

Chỉnh sửa cuối:

Thanmen

Xe buýt
Con e lớp 3 trường làng hết 241k tiền sách, trong đó 3 quyển tiếng Anh hết 137k

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
Ko cho học TA thì bảo ko cập nhật, học TA thì phải cho trẻ và phụ huynh học luôn cả về văn minh, bản quyền. Em tin chắc nếu chứng minh đc khó khăn thì Cambridge nó tặng sách luôn đấy cụ.

Còn ko thì cho con em học tiếngnTrung giá rẻ, hoặc học hệ không Cambridge. Lựa chọn rồi lại lên đây đổ bộ nọ bộ kia.
cụ ăn nói linh tinh quá , cả triệu phụ huynh tiểu học ở sài gòn thì éo cambridge nào tặng sách , dĩ nhiên là phải bóp mồm mua sách flyers giá đắt như vàng cho con đi học thôi , chả lẽ bỏ học từ tiểu học .

vihali

Xe container
Có sgk lớp 5 nhưng TPHCM ko dùng mà dùng quyển khác thì phải chửi Sở GD TPHCM chứ cụ?

NNS

Xe ngựa
sách trường công tiểu học ở sài gòn cụ ạ , chương trình bắt buộc chính thống
hình như cụ cũng chưa nắm rõ con cụ học cái gì đâu
đây là sách chính thống cụ nhé: https://tiki.vn/tieng-anh-4-tap-1-sach-hoc-sinh-2021-p106348837.html?spid=106348838&utm_source=google&utm_medium=cpc&utm_campaign=SEA_NBR_GGL_SMA_DTP_ALL_VN_BK_UNK_UNK_C.ALL_X.12507845980_Y.118674733323_V.106348838_W.DT_A.1257613205253_T.pla-1257613205253_O.UNK&gclid=Cj0KCQjwpreJBhDvARIsAF1_BU2yargvVTdZMzrC6Wvnsvusa-IgITzjWvxGn1yKwHIPPo1-uRhDmxYaArHYEALw_wcB
còn Flyer:

Trạng thái
Thớt đang đóng